ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

4 posters

กินไม่ได้นอนไม่หลับ

หนูแดง
    หนูแดง
    สมาชิกทั่วไป

กินไม่ได้นอนไม่หลับ Empty กินไม่ได้นอนไม่หลับ

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Sat Jul 09, 2011 9:02 pm

:heart: bounce
    ลุงหมอเจ้าขา..คุณแม่หนูท่านทานข้าวไม่ได้เลย
    ต้องเข้าโรงพยาบาลไปนอนให้น้ำเกลือ และบอกว่านอนไม่หลับด้วย คุณหมอเจาะเลือด
    ไปตรวจดู ผลออกมาก็ไม่มีอะไร หนูจะให้คุณแม่ทานสมุนไพรชนิดไหนดีเจ้าค่ะ
    อ้อ..ลืมบอกลุงหมอไป หนูพึ่งส่งน้ำหยดพุทธมหาบำบัดไปให้คุณแม่
    ทานเจ้าค่ะ แต่ยังไม่ได้รับแจ้งว่าถึงหรือยัง (ส่งไปปักษ์ใต้) เจ้าค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

กินไม่ได้นอนไม่หลับ Empty Re: กินไม่ได้นอนไม่หลับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jul 09, 2011 10:45 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า: :heart: bounce
    ลุงหมอเจ้าขา..คุณแม่หนูท่านทานข้าวไม่ได้เลย
    ต้องเข้าโรงพยาบาลไปนอนให้น้ำเกลือ และบอกว่านอนไม่หลับด้วย คุณหมอเจาะเลือด
    ไปตรวจดู ผลออกมาก็ไม่มีอะไร หนูจะให้คุณแม่ทานสมุนไพรชนิดไหนดีเจ้าค่ะ
    อ้อ..ลืมบอกลุงหมอไป หนูพึ่งส่งน้ำหยดพุทธมหาบำบัดไปให้คุณแม่
    ทานเจ้าค่ะ แต่ยังไม่ได้รับแจ้งว่าถึงหรือยัง (ส่งไปปักษ์ใต้) เจ้าค่ะ

Very Happy Smile Sad Rolling Eyes Rolling Eyes อืม...ม? ป่านนี้ได้ิกินละยัง? ไม่รู้?ทำมานาน ยังไม่ได้ให้ทาน? แสดงว่าไม่มั่นใจว่า คุณแม่จะทานหรือไม่? แล้วแต่บุญละกันนิ? affraid คุณแม่ ม้ามไม่ดีละ น้ำย่อยจึงไม่ทำงาน ให้ทาน แอ๊ปเปิ้ล เนื้อ หรือคั้นน้ำ ก็ได้ ถ้า ละลายน้ำหยด พุทธมหาบัญญัติ ให้สัก ครั้งละ 1-2 หยด 4 เวลา ทำได้ก็หายละ อีกแบบ น้ำวุ้นปั่น ไม่กี่วัน สบายๆ สารอาหารมาก ร่างกายคนแก่จะ ฟื้นฟูได้เร็วจ้า ไม่มีอะไร แก้ใขไม่ได้ เว้นแต่ ไม่ได้แก้ใข?มากก่าจ้า sunny cherry santa
    หนูแดง
    หนูแดง

กินไม่ได้นอนไม่หลับ Empty Re: กินไม่ได้นอนไม่หลับ

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Sun Jul 10, 2011 9:05 am

[ Very Happy Smile Sad Rolling Eyes Rolling Eyes อืม...ม? ป่านนี้ได้ิกินละยัง? ไม่รู้?ทำมานาน ยังไม่ได้ให้ทาน? แสดงว่าไม่มั่นใจว่า คุณแม่จะทานหรือไม่? แล้วแต่บุญละกันนิ? affraid คุณแม่ ม้ามไม่ดีละ น้ำย่อยจึงไม่ทำงาน ให้ทาน แอ๊ปเปิ้ล เนื้อ หรือคั้นน้ำ ก็ได้ ถ้า ละลายน้ำหยด พุทธมหาบัญญัติ ให้สัก ครั้งละ 1-2 หยด 4 เวลา ทำได้ก็หายละ อีกแบบ น้ำวุ้นปั่น ไม่กี่วัน สบายๆ สารอาหารมาก ร่างกายคนแก่จะ ฟื้นฟูได้เร็วจ้า ไม่มีอะไร แก้ใขไม่ได้ เว้นแต่ ไม่ได้แก้ใข?มากก่าจ้า sunny cherry santa [/quote]

flower วันที่ 15 นี้ หนูจะลงไปรับท่านมาอยู่กับหนูเจ้าค่ะ จะได้ดูแลท่านอย่าง
    ใกล้ชิด ถ้าได้มาอยูกับหนูจะให้ทั้งแช่ อาบ กิน ให้ครบเครื่องไปเลยเจ้าค่ะลุงหมอ santa lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jul 10, 2011 12:48 pm

Very Happy Laughing Smile cheers ดีๆๆจ้า สาธุด้วยจ้าได้ทำบุญกะ พระอรหันต์เลยละ? บิดามารดา มีคุณธรรม
    *-* 1. หวังดีเอง เต็มหัวใจ ไม่มีผลประโยชน์เคลือบแฝง?
    Very Happy 2. รักลูกเอง บริสุทธิใจ?
    Smile 3. ปกป้อง คุ้มครองด้วยชีวิตร
    Laughing 4. ห่วงใย ? ต่อลูกเอง?
    Rolling Eyes 5 ให้อภัยต่อลูกได้ ทุกเมื่อ?

cheers sunny bounce นี้คือ คุณธรรมในใจของ พระอรหันต์ ที่มีต่อชาวโลก? ที่พระองค์ ทรงยกย่อง อันมีใน บิดามารดาประดุจ พระอรหันต์ ของลูก? พระองค์ตรัสว่า? " ถ้า...ไม่แน่ใจว่า จะมีพระอรหันต์ในโลกนี้ ให้ทำบุญแล้วไซร์ ตรัสให้ไปทำบุญ ดูแลอุปถาก บิดามารดา ประดุจ ทำบุญต่อ พระอรหันต์นั้นเทียว?" sunny cherry santa
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Sun Jul 10, 2011 9:05 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile cheers ดีๆๆจ้า สาธุด้วยจ้าได้ทำบุญกะ พระอรหันต์เลยละ? บิดามารดา มีคุณธรรม
    *-* 1. หวังดีเอง เต็มหัวใจ ไม่มีผลประโยชน์เคลือบแฝง?
    Very Happy 2. รักลูกเอง บริสุทธิใจ?
    Smile 3. ปกป้อง คุ้มครองด้วยชีวิตร
    Laughing 4. ห่วงใย ? ต่อลูกเอง?
    Rolling Eyes 5 ให้อภัยต่อลูกได้ ทุกเมื่อ?

cheers sunny bounce นี้คือ คุณธรรมในใจของ พระอรหันต์ ที่มีต่อชาวโลก? ที่พระองค์ ทรงยกย่อง อันมีใน บิดามารดาประดุจ พระอรหันต์ ของลูก? พระองค์ตรัสว่า? " ถ้า...ไม่แน่ใจว่า จะมีพระอรหันต์ในโลกนี้ ให้ทำบุญแล้วไซร์ ตรัสให้ไปทำบุญ ดูแลอุปถาก บิดามารดา ประดุจ ทำบุญต่อ พระอรหันต์นั้นเทียว?" sunny cherry santa

Very Happy I love you ขอบคุณค่ะลุงหมอ farao santa flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 11, 2011 12:46 pm

Very Happy Smile Laughing Rolling Eyes bounce Basketball Wink cheers sunny cherry santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Mon Jul 11, 2011 2:01 pm

สวัสดีค่ะลุงหมอ
    ลุงหมอคะ น้ำวุ้นปั่นทำอย่างไรคะ Suspect หนูอยากจะทำให้คุณแม่ทานบ้าง I love you แต่ทำไม่เป็นค่ะ No ได้แต่ผสมน้ำหยดพุทธมหาบัญญัติให้ดื่มเท่านั้นค่ะ Smile แล้วช่วงนี้ท่านบอกหายใจไม่ค่อยสะดวกต้องอมยาใต้ลิ้นบ่อยๆค่ะ Embarassed Embarassed Embarassed Sad
    สวัสดีจ้าคุณหนูแดง
    ขอเอาใจช่วยจ้า ขอให้คุณแม่หายป่วยโดยเร็วจ้า cheers sunny cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 11, 2011 2:25 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอ
    ลุงหมอคะ น้ำวุ้นปั่นทำอย่างไรคะ Suspect หนูอยากจะทำให้คุณแม่ทานบ้าง I love you แต่ทำไม่เป็นค่ะ No ได้แต่ผสมน้ำหยดพุทธมหาบัญญัติให้ดื่มเท่านั้นค่ะ Smile แล้วช่วงนี้ท่านบอกหายใจไม่ค่อยสะดวกต้องอมยาใต้ลิ้นบ่อยๆค่ะ Embarassed Embarassed Embarassed Sad
    สวัสดีจ้าคุณหนูแดง
    ขอเอาใจช่วยจ้า ขอให้คุณแม่หายป่วยโดยเร็วจ้า cheers sunny cheers

Very Happy Laughing Smile ใช้วุ้นปั่น1 ส่วน ใช้ น้ำผึ้ง 1 ส่วน น้ำผลไม้หรือน้ำดื่ม 1แก้ว พุทธมหาบัญญัติ 2 หยด เช้าเย็น อย่าให้วุ้นมากนะ จะร้อนนอนไม่ได้เลยละ? หายใจ ไม่สดวก ? ก็ ทิ้งถ่อน เอาที่อยู่มา จะส่งน้ำหมักทิ้งถ่อน ข้ามปีให้จ้า? เอ วุ้นปั่นมีนี่นา เอาวุ้นปั่นไปด้วยเลยเอ้า อู๊ดดี้ เอาด้วยปะ? ใครจาอยากได้วุ้นปั่นน้ำผึ้ง บอกมาวุ้ย? cheers cherry santa ลุงหมอ
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Mon Jul 11, 2011 2:45 pm

ลุงหมอคะ ขอบพระคุณค่ะ Laughing Laughing

ที่อยู่ของน้ำนะคะ Razz Razz
    11/155 ซอยเลิศพัฒนาเหนือ
    แขวงบางค้อ เขตจอมทอง
    กรุงเทพฯ10150

ลุงหมอคะ ขออนุญาตถามเพิ่มเติมค่ะ Rolling Eyes Rolling Eyes
    "ใช้วุ้นปั่น1 ส่วน ใช้ น้ำผึ้ง 1 ส่วน น้ำผลไม้หรือน้ำดื่ม 1แก้ว พุทธมหาบัญญัติ 2 หยด เช้าเย็น อย่าให้วุ้นมากนะ จะร้อนนอนไม่ได้เลยละ? " นี่คือให้ดื่มเช้าเย็นนอกเหนือจากที่ผสมน้ำ 1ลิตร+น้ำหยดพุทธมหาบัญญัติ 8 หยด หรือคะ
    Exclamation Question Idea sunny queen
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 11, 2011 3:50 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะ ขอบพระคุณค่ะ Laughing Laughing

ที่อยู่ของน้ำนะคะ Razz Razz
    11/155 ซอยเลิศพัฒนาเหนือ
    แขวงบางค้อ เขตจอมทอง
    กรุงเทพฯ10150

ลุงหมอคะ ขออนุญาตถามเพิ่มเติมค่ะ Rolling Eyes Rolling Eyes
    "ใช้วุ้นปั่น1 ส่วน ใช้ น้ำผึ้ง 1 ส่วน น้ำผลไม้หรือน้ำดื่ม 1แก้ว พุทธมหาบัญญัติ 2 หยด เช้าเย็น อย่าให้วุ้นมากนะ จะร้อนนอนไม่ได้เลยละ? " นี่คือให้ดื่มเช้าเย็นนอกเหนือจากที่ผสมน้ำ 1ลิตร+น้ำหยดพุทธมหาบัญญัติ 8 หยด หรือคะ
    Exclamation Question Idea sunny queen
    Very Happy Laughing Smile

Razz Rolling Eyes Smile Very Happy Laughing จ้าๆๆๆๆ cheers sunny santa
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Mon Jul 11, 2011 7:56 pm

: Very Happy Smile ลุงหมอเจ้าขา...เมื่อคืนได้คุยกะคุณแม่ท่านบอกว่าได้กินน้ำหยดที่หนูส่งไปให้แล้วรู้สึกว่าผายลมดีและได้เลอออกมารู้สึกดีขึ้นค่ะ ..ตอนนี้ก็เริ่มทานข้าวได้แล้ว
    แต่ทานบ่อย ๆ เอาค่ะ ท่านคงดีใจที่รู้ว่าลูกสาวจะไปรับมาอยู่ด้วย...แต่หนูก็เคยชวนท่าน
    มาอยู่ด้วย ท่านก็เป่งห่วงทางโน้น..อย่านี้ล่ะหน้าคนแก่..งิงิ พอถึงทีเราบ้างคงเป็นแบบนี้หรือเปล่า
    ก็ไม่รู้นะ 5555+ Very Happy Twisted Evil santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 12, 2011 1:08 am

หนูแดง พิมพ์ว่า: : Very Happy Smile ลุงหมอเจ้าขา...เมื่อคืนได้คุยกะคุณแม่ท่านบอกว่าได้กินน้ำหยดที่หนูส่งไปให้แล้วรู้สึกว่าผายลมดีและได้เลอออกมารู้สึกดีขึ้นค่ะ ..ตอนนี้ก็เริ่มทานข้าวได้แล้ว
    แต่ทานบ่อย ๆ เอาค่ะ ท่านคงดีใจที่รู้ว่าลูกสาวจะไปรับมาอยู่ด้วย...แต่หนูก็เคยชวนท่าน
    มาอยู่ด้วย ท่านก็เป่งห่วงทางโน้น..อย่านี้ล่ะหน้าคนแก่..งิงิ พอถึงทีเราบ้างคงเป็นแบบนี้หรือเปล่า
    ก็ไม่รู้นะ 5555+ Very Happy Twisted Evil santa

Very Happy Laughing Smile ก็ดีจ้า ทานไม่ค่อยได้ ให้คุณแม่ ทาน ของขมมั่ง จะดีจ้า มะระ บอรเพ็ด ขิง ตะใคร้ หรือ ทำ ต้มยำให้ท่านก็ได้ เรียกน้ำย่อยดี ฝานเนื้อแอ๊ปเปิ้ล ใส่ไปบ้างก็ดีหั่นซอยก่อนใส่หอมทุบๆมากนิด ชวนกินปวยเล้ง ผักโขมมั่งก็ได้ สะเดาจิ้มพริกนิ นึกหิวเลยเรา 555+ เจริญอาหารจ้า ในน้ำหยดมีบอระเพ็ตอยุ่ละดีๆๆ cheers sunny santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jul 12, 2011 8:24 am

หนูแดง พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile cheers ดีๆๆจ้า สาธุด้วยจ้าได้ทำบุญกะ พระอรหันต์เลยละ? บิดามารดา มีคุณธรรม

Very Happy I love you ขอบคุณค่ะลุงหมอ farao santa flower
    ชอบๆๆๆ ชอบมากเลยเจ้าค่ะลุงหมอ นี่แหล่ะคือแม่เรา ถูกต้องแล้วคร๊า...บ ในโลกนี้รักของแม่ของพ่อ คือรักที่บริสุทธิ์ สาธุ.... น้ำตาซึมแล้วละจ๊ะ หนูแดงเหมือนเราอ่ะป่าว คุณน้ำด้วย Question flower ขอผ้าเช็ดหน้าด้วย queen
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Jul 13, 2011 1:10 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:
    หนูแดง พิมพ์ว่า:

ชอบๆๆๆ ชอบมากเลยเจ้าค่ะลุงหมอ นี่แหล่ะคือแม่เรา ถูกต้องแล้วคร๊า...บ ในโลกนี้รักของแม่ของพ่อ คือรักที่บริสุทธิ์ สาธุ.... น้ำตาซึมแล้วละจ๊ะ หนูแดงเหมือนเราอ่ะป่าว คุณน้ำด้วย Question flower ขอผ้าเช็ดหน้าด้วย queen
    เหมือนจ้า น้ำประเภทบ่อน้ำตาตื้นอยู้แล้วด้วยจ้า Sad Sad drunken
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Wed Jul 13, 2011 9:10 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    หนูแดง พิมพ์ว่า: : Very Happy Smile ลุงหมอเจ้าขา...เมื่อคืนได้คุยกะคุณแม่ท่านบอกว่าได้กินน้ำหยดที่หนูส่งไปให้แล้วรู้สึกว่าผายลมดีและได้เลอออกมารู้สึกดีขึ้นค่ะ ..ตอนนี้ก็เริ่มทานข้าวได้แล้ว

Very Happy Laughing Smile ก็ดีจ้า ทานไม่ค่อยได้ ให้คุณแม่ ทาน ของขมมั่ง จะดีจ้า มะระ บอรเพ็ด ขิง ตะใคร้ หรือ ทำ ต้มยำให้ท่านก็ได้ เรียกน้ำย่อยดี ฝานเนื้อแอ๊ปเปิ้ล ใส่ไปบ้างก็ดีหั่นซอยก่อนใส่หอมทุบๆมากนิด ชวนกินปวยเล้ง ผักโขมมั่งก็ได้ สะเดาจิ้มพริกนิ นึกหิวเลยเรา 555+ เจริญอาหารจ้า ในน้ำหยดมีบอระเพ็ตอยุ่ละดีๆๆ cheers sunny santa

Very Happy Very Happy ค่ะลุงหมอ..ขอบคุณมากนะค่ะที่ค่อยชี้แนะและให้คำปรึกษาหนูเสมอมา I love you santa flower lol!

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 2:50 am