ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

เพิ่มของหมักในพลอยเพชรที่ขยายถัง

bobui
    สมาชิกทั่วไป

เพิ่มของหมักในพลอยเพชรที่ขยายถัง Empty เพิ่มของหมักในพลอยเพชรที่ขยายถัง

ตั้งหัวข้อ  bobui Wed May 02, 2012 6:31 pm

ถามลุงหมอค่ะว่าน้ำพลอยเพชรที่ขยายถังแล้วถ้าจะเพิ่มปลายข้าวและทิ้งถ่อนลงไปจะได้ไหมค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เพิ่มของหมักในพลอยเพชรที่ขยายถัง Empty Re: เพิ่มของหมักในพลอยเพชรที่ขยายถัง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed May 02, 2012 9:16 pm

bobui พิมพ์ว่า:ถามลุงหมอค่ะว่าน้ำพลอยเพชรที่ขยายถังแล้วถ้าจะเพิ่มปลายข้าวและทิ้งถ่อนลงไปจะได้ไหมค่ะ

Very Happy Laughing cheers ได้เลยจ้า รีบๆหาใส่เลย Shocked จะเป็น พลอยเพชร หรือ น้ำผลไม้รวม เติม ข้าวกล้องแดง หรือ ข้าวปลายได้เลยจ้า เขา จะช่วยแก้ปัญหาเรื่อง เหน็บชา รักษา ข้อ กระดูก ฯ จะได้เดิน ไม่เสียวข้อ หรือเข่า กระดูก อายุ 80 ให้ลุกวิ่งได้เลยเอ้า? จะได้ ไล่จับ หลาน เหลนได้ Smile cheers santa ลุงหมอ

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Thu May 03, 2012 8:54 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    bobui

เพิ่มของหมักในพลอยเพชรที่ขยายถัง Empty Re: เพิ่มของหมักในพลอยเพชรที่ขยายถัง

ตั้งหัวข้อ  bobui Wed May 02, 2012 9:26 pm

ขอบพระคุณคำแนะนำและความรู้ที่ลุงหมอกรุณามอบให้ค่ะ
    ajansirinapa
    ajansirinapa

เพิ่มของหมักในพลอยเพชรที่ขยายถัง Empty อายุ ๘๐ ยังวิ่งได้

ตั้งหัวข้อ  ajansirinapa Fri Aug 03, 2012 3:11 pm

เรียนคุณลุงหมอ

พออ่านกระทู้เสร็จ
    ดิฉันรีบขมีขมัน
    เอาข้าวกล้องแดงมาหมัก
    หมักเดี่ยวๆเลยค่ะ
    เอ....จะมากไปไม๊นะ
    อยากวิ่งๆ.....ตอนเกษียณไปแล้ว
    แต่ดิฉัน ไม่มีลูก-หลานให้วิ่งตามค่ะ
    คงได้แค่วิ่งตาม น้องหมา น้องแมว
    ไปวันๆ

ว่าแต่ว่า อายุ ๘๐ ยังวิ่งได้
    ตามที่คุณลุงหมอบอก cheers
    ดิฉันเอง ยังไม่ได้หวังขนาดนั้น
    ตั้งเป้าว่า ....แค่เดินเร็วๆไหว Embarassed
    ก็สุดยอดแล้วค่ะ

สิรินภา
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Aug 03, 2012 3:39 pm

ajansirinapa พิมพ์ว่า:เรียนคุณลุงหมอ

พออ่านกระทู้เสร็จ
    ดิฉันรีบขมีขมัน
    เอาข้าวกล้องแดงมาหมัก
    หมักเดี่ยวๆเลยค่ะ
    เอ....จะมากไปไม๊นะ
    อยากวิ่งๆ.....ตอนเกษียณไปแล้ว
    แต่ดิฉัน ไม่มีลูก-หลานให้วิ่งตามค่ะ
    คงได้แค่วิ่งตาม น้องหมา น้องแมว
    ไปวันๆ

ว่าแต่ว่า อายุ ๘๐ ยังวิ่งได้
    ตามที่คุณลุงหมอบอก cheers
    ดิฉันเอง ยังไม่ได้หวังขนาดนั้น
    ตั้งเป้าว่า ....แค่เดินเร็วๆไหว Embarassed
    ก็สุดยอดแล้วค่ะ

สิรินภา

Very Happy Laughing Rolling Eyes แค่ทานน้ำหมักผลไม้รวม + น้ำหยด มหาบำบัติ ? งดเค็ม คาว หวาน มัน งดสัตว์ปีก เกิน 20วัน ไป ก็เดินเร็ว ได้ละครับ cheers เกิน30วัน วิ่ง เหยาะๆ ได้ละครับ แต่ถ้า น.น. มาก รอก่อนดีก่า ทานหลังอาหาร สักพัก ลด น.น. ก่อนนะ กระดูก ข้อ เข่า จะได้ ไม่ต้อง ทำงานหนัก? farao jocolor geek santa

เวลาขณะนี้ Tue May 07, 2024 3:04 am