ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ

Sephirothxp22
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ Empty รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  Sephirothxp22 Mon May 14, 2012 12:23 pm

รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ IMG_0006-1
    แกะตลับออกมาครับ
    รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ IMG_0007-1
    ด้านเศียรองค์พระครับ
    รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ IMG_0008-1
    ซุ้มเรือนแก้วด้านบนขวาครับ
    รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ IMG_0009-1
    กลางองค์พระครับ
    รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ IMG_0010-1
    ฐานครับ
    รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ IMG_0011
    ฐานด้านซ้ายครับ
    รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ IMG_0012-1
    ฐานด้านขวาครับ
    รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ IMG_0012-1
    ด้านข้างครับ
    รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ IMG_0015-1
    ด้านข้างอีกมุมครับ
    รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ IMG_0016-1
    ด้านหลังองค์พระครับรบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ IMG_0005-2[img]
    รบกวนคุณลุงหมอด้วยครับ ..ขอบคุณครับ..
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ Empty Re: รบกวนลุงหมอ พิจารณา พระสมเด็จให้ด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue May 15, 2012 12:02 am

Very Happy Laughing Smile พระสมเด็จ ทำกันมาก? บอกตรงๆ ไม่ทราพวัดละครับ แต่ดูทรงพิมพ์ แบบ วัดเกศ พระสวย ยุคกลาง อายุ ประมาณ 50- 80 ปีครับ? ทรง 7 ชั้น เนือพระ ยุบ แยก มวลสารดีสวย พระอยู่ในที่ร้อนมาก่อน จึง แตก เป็นรอยทาง ยาวๆ ถ้า เนื้อวัดระฆัง จะ แตกเป็นเล้นเล็กๆ สั้นๆ แบบ กระเบื้องกังสัย นะครับไม่ทราพที่มาจริงๆ ครับผม santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 6:08 am