ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

นวรัตน์
hansli2008
jaowrit
บุญธรรม
หนูแดง
ลุงหมอ
อู๊ดดี้
ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
12 posters

***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก"

สมาชิกทั่วไป

***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก" Empty ***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก"

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Wed May 30, 2012 9:17 pm

เจตนารมณ์ของ ลุงหมอ "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก" ที่ได้กล่าวไว้  

santaในเมื่อตัวเอง กลับมาแข็งแรงได้ จากน้ำหมักสมุนไพร จากสูตรพุทธกาล กว่า 2.500 ปี ของพระพุทธเจ้า อันมี มะขามป้อม ลูกยอ บรเพ็ด ลูกสมอเป็นต้น โดยให้หมักดอง ด้วยน้ำมูตร เน่า ถ้าหาน้ำผึ้ง หรือน้ำอ้อยไม่ได้ ซึ่งหาได้ยากมากๆ ในสมัยนั้น  ที่นำมาเผยแพร่ อย่างจริงจัง โดย ป้าเช็ง แล้วได้ผล กลับมาแข็งแรงกว่าเดิม คล้ายๆกับ สมัยเมื่อ 20 ปีก่อนเลย เชียวละ ประกอบกับ พอจะมีความรู้บ้าง ในเรื่องสมุนไพร เพราะ พ่อเป็นหมอโบราณ ครู อาจารย์ หลวงพ่อ ท่านก็ สอนความรู้เรื่องสมุนไพรให้มา จึงอยากจะ ทำประโยชน์ให้แก่แผ่นดิน บ้างครับผม เผื่อคนมีบุญ จะได้ทาน

santa  "เพื่อให้ ชาวโลก มีความสุข”    santa   ลุงหมอ

Rolling Eyes บอกตรงๆ ผมแบ่งปัน เพื่อให้รู้ สรรพคุณ จะได้มีศรัทธา เกิดความเพียร เห็นคุณค่า แล้วเต็มใจ ไปช่วยกันหมัก เพื่อ ตัวเอง และ หมู่ ญาติ พี่ๆ น้องๆของตนเอง? และแจ้งผลการรักษากลับมาให้ทราบ  โดยแจ้งชื่อและที่อยู่ให้ชัดเจนเพื่อจะได้จัดส่งให้  santa    ลุงหมอ

Rolling Eyesโปรดทราบสำหรับ น้ำหยด พุทธมหาบำบัติ ไม่ได้จำหน่าย เพียงแบ่งปัน ให้คน ที่เจ็บป่วยไปทดลองใช้ ให้รู้จัก ว่าใช้ได้ผล จริง แค่ไหน?   Basketballjocolor 
      Very Happy[/color]

แก้ไขล่าสุดโดย ตุ๊ก บึ่งกุ่ม เมื่อ Fri Jul 26, 2013 1:27 pm, ทั้งหมด 9 ครั้ง

***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก" Empty ค่าบริการส่ง ems

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Wed May 30, 2012 9:29 pm

ค่าบริการไปรษณีย์ (EMS)

น้อยกว่า 20 กรัม ค่าบริการ 32 บาท
    น้อยกว่า 100 กรัม ค่าบริการ 37 บาท
    น้อยกว่า 250 กรัม ค่าบริการ 42 บาท
    น้อยกว่า 500 กรัม ค่าบริการ 52 บาท
    น้อยกว่า 1000 กรัม ค่าบริการ 67 บาท
    น้อยกว่า 1500 กรัม ค่าบริการ 82 บาท
    น้อยกว่า 2000 กรัม ค่าบริการ 97 บาท
    น้อยกว่า 2500 กรัม ค่าบริการ 122 บาท
    น้อยกว่า 3000 กรัม ค่าบริการ 137 บาท
    น้อยกว่า 3500 กรัม ค่าบริการ 157 บาท
    น้อยกว่า 4000 กรัม ค่าบริการ 177 บาท
    น้อยกว่า 4500 กรัม ค่าบริการ 197 บาท
    น้อยกว่า 5000 กรัม ค่าบริการ 217 บาท

แก้ไขล่าสุดโดย ตุ๊ก บึ่งกุ่ม เมื่อ Fri Jul 26, 2013 3:59 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง

***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก" Empty ค่าใช้ในการจัดส่งน้ำหมัก

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Wed May 30, 2012 9:34 pm

ในการจัดน้ำหยดฯ น้ำหมักผลไม้และอื่น ๆส่งแต่ละครั้งมีค่าใช้จ่ายดังนี้

น้อยกว่า 20 กรัม ค่าบริการ 32 บาท
    น้อยกว่า 100 กรัม ค่าบริการ 37 บาท
    น้อยกว่า 250 กรัม ค่าบริการ 42 บาท
    น้อยกว่า 500 กรัม ค่าบริการ 52 บาท
    น้อยกว่า 1000 กรัม ค่าบริการ 67 บาท
    น้อยกว่า 1500 กรัม ค่าบริการ 82 บาท
    น้อยกว่า 2000 กรัม ค่าบริการ 97 บาท
    น้อยกว่า 2500 กรัม ค่าบริการ 122 บาท
    น้อยกว่า 3000 กรัม ค่าบริการ 137 บาท
    น้อยกว่า 3500 กรัม ค่าบริการ 157 บาท
    น้อยกว่า 4000 กรัม ค่าบริการ 177 บาท
    น้อยกว่า 4500 กรัม ค่าบริการ 197 บาท
    น้อยกว่า 5000 กรัม ค่าบริการ 217 บาท

รายการ กล่องไปรษณีย์/ Item ขนาด / Size ราคา (บาท) / Price (Baht)
    กล่องสำเร็จรูปแบบ ก. / Ready-Made Cartons form A 14 x 20 x 6 ซม. / cm. 9.00
    กล่องสำเร็จรูปแบบ ข. / Ready-Made Cartons form B 17 x 25 x 9 ซม. / cm. 12.00
    กล่องสำเร็จรูปแบบ ค. / Ready-Made Cartons form C 20 x 35 x 11 ซม. / cm. 16.00
    กล่องสำเร็จรูปแบบ ง. / Ready-Made Cartons form D 22 x 35 x 14 ซม. / cm. 20.00
    กล่องสำเร็จรูปแบบ จ. / Ready-Made Cartons form E 24 x 40 x 17 ซม. / cm. 25.00
    กล่องสำเร็จรูปแบบ ฉ. / Ready-Made Cartons form F 30 x 45 x 20 ซม. / cm. 32.00
    กล่องธรรมดาขนาดใหญ่ หมายเลข 7 / Normal Carton, size L, No.7 40 x 45 x 35 ซม. / cm. 40.00
    กล่องธรรมดาขนาดใหญ่พิเศษ / Normal Carton, size L special 45 x 55 x 40 ซม. / cm. 55.00

ค่ารถรับจ้างไปส่ง จากสวนโพธิ์ ไป ไปรษณีย์ ……………
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก" Empty Re: ***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก"

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Thu May 31, 2012 12:29 pm

ตุ๊ก บึ่งกุ่ม พิมพ์ว่า:ในการจัดน้ำหยดฯ น้ำหมักผลไม้และอื่น ๆส่งแต่ละครั้งมีค่าใช้จ่ายดังนี้

รายการ กล่องไปรษณีย์/ Item ขนาด / Size ราคา (บาท) / Price (Baht)
    กล่องสำเร็จรูปแบบ ก. / Ready-Made Cartons form A 14 x 20 x 6 ซม. / cm. 9.00
    กล่องสำเร็จรูปแบบ ข. / Ready-Made Cartons form B 17 x 25 x 9 ซม. / cm. 12.00
    กล่องสำเร็จรูปแบบ ค. / Ready-Made Cartons form C 20 x 35 x 11 ซม. / cm. 16.00
    กล่องสำเร็จรูปแบบ ง. / Ready-Made Cartons form D 22 x 35 x 14 ซม. / cm. 20.00
    กล่องสำเร็จรูปแบบ จ. / Ready-Made Cartons form E 24 x 40 x 17 ซม. / cm. 25.00
    กล่องสำเร็จรูปแบบ ฉ. / Ready-Made Cartons form F 30 x 45 x 20 ซม. / cm. 32.00
    กล่องธรรมดาขนาดใหญ่ หมายเลข 7 / Normal Carton, size L, No.7 40 x 45 x 35 ซม. / cm. 40.00
    กล่องธรรมดาขนาดใหญ่พิเศษ / Normal Carton, size L special 45 x 55 x 40 ซม. / cm. 55.00

ค่ารถรับจ้างไปส่ง จากสวนโพธิ์ ไป ไปรษณีย์ ……………

อึม Rolling Eyes เฉพาะ ค่าส่งค่ากล่องก็เยอะแล้ว และก็ยังมีค่าผู้จัดส่งอีกด้วย แถมลุงหมอส่ง EMS อีกต่างหาก พูดไม่ออกเลย
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก" Empty Re: ***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก"

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu May 31, 2012 1:08 pm

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes โปรดทราบสำหรับ น้ำหยด พุทธมหาบำบัติ หรือสมุนไพรผลไม้รวม ไม่ได้จำหน่าย เพียงแบ่งปัน ให้คน ที่เจ็บป่วยไปทดลองใช้ ให้รู้จัก ว่า ใช้ได้ผล จริงหรือไม่ แค่ไหน? ลุงหมอ ไม่ได้จำหน่ายครับ อยากได้ก็ ทำบุญ ร่วมสร้างวัดไป และแต่ ฐานะ ตามกำลัง ศัทธาของตนเอง? เจ็บป่วย ยากจน ไม่มีจริงๆบอกไปตรงๆไม่ต้องอาย ยินดีแบ่งให้ฟรีจ้า มีหรือจน ย่อมมีสิทธิ์ เจ็บ ป่วยได้ เท่าๆกันครับผม จะพิจาราณาให้ ตามความ เหมาะสม ตามแต่โรคภัย?

Wink ปัจจัย ที่ได้ ร่วมสร้าง ร.พ.สงฆ์ เรือนหมักยา เสนาสนะฯ เบอรบัญชี ?

ธนาคารกรุงเทพ 288-060505-6 นายพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาตะพานหิน *

ธนาคารทหารไทย 391-2-22389-2 พระพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาเขาทราย

ธนาคาร กสิกรไทย 237-2-05991-8 พระพันศักดิ์ กน.ตสีโล สาขาทับคล้อ
    โทร.ทรูมูฟ. 086 629 0416 ดีแทค . 0881 487 264 santa ลุงหมอ
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Thu May 31, 2012 6:35 pm

Very Happy หายหน้าหายตาไปนานตอนนี้หนูแดงกลับมาแล้วค่ะ คิดถึงสมาชิกทุก ๆ คนนะค่ะ Very Happy sunny
    I love you คุณพี่ตุ๊ก แจงรายละเอียดยิบเลยนะค่ะ ดีมากเลยค่ะ
    สมาชิกท่านใดต้องการน้ำหยดหรือร่วมทำบุญ
    กับลุงหมอก็โอนเงินเข้าบัญชีของลุงหมอตามที่แจ้งไว้ได้นะค่ะ ร่วมด้วยช่วยกันนะค่ะ
    ทุกอย่างต้องมีค่าใช้จ่าย santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu May 31, 2012 9:27 pm

Very Happy Laughing Smile วันนี้ 31 /06 /2012 เวลา 15.31.31 ส่งพัสดุ EMS ให้คุณลินดา วารินชำราบ จ.อุบลฯ จะถึงนำจ่าย วันที่ 2/06/55 น.น.3.9 ก.ก.

Smile คุณนริศ พะวง จ.สงขลา ถึง วันที่ 2 / 06 / 55 น.น. 0.27 ก.ก.ผมไม่ได้ให้ น้ำหมักผลไม้รวมไป นะครับ

Very Happy คุณฉันทิช ธวัชบุรี จ.ร้อยเอ็ด กล่องที่ 1 น.น. 1.88 ก.ก.ถึงวันที่ 1 / 06 / 55

Laughing คุณบัวสอน นายายอารม จ.จันทร์บุรี น.น. 1.462 ก.ก. จะถึง วันที่ 2 / 06 / 55

Wink คุณจิตภา รามอินทรา ก.ท.ม. น.น. 0.57 ก.ก. จะถึง วันที่ 1 / 6 / 55

cheers คุณฉันทิช กล่องที่ 2 ธวัชบุรี จ. ร้อยเอ็ด น.น.2.174 ก.ก.ถึง วันที่ 1 ครับ

Rolling Eyes อีก 2 ราย คุณ วรรณภา ดอนสัก จ.สุราษฯ และคุณ สุดยอด จ.สกลนคร วันนี้ บรรจุให้ ไม่ทัน ขอเลื่อนส่ง พรุ่งนี้ นะครับผมsanta ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Fri Jun 01, 2012 4:35 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า: Very Happy หายหน้าหายตาไปนานตอนนี้หนูแดงกลับมาแล้วค่ะ คิดถึงสมาชิกทุก ๆ คนนะค่ะ Very Happy sunny
    I love you คุณพี่ตุ๊ก แจงรายละเอียดยิบเลยนะค่ะ ดีมากเลยค่ะ
    สมาชิกท่านใดต้องการน้ำหยดหรือร่วมทำบุญ
    กับลุงหมอก็โอนเงินเข้าบัญชีของลุงหมอตามที่แจ้งไว้ได้นะค่ะ ร่วมด้วยช่วยกันนะค่ะ
    ทุกอย่างต้องมีค่าใช้จ่าย santa
    lol! ถูกต้องแล้วจ้า ได้ไปก็ใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด และร่วมทำบุญด้วยนะจ๊ะสมาชิก ทุกอย่างที่ท่านทำมีค่าใช้จ่ายทั้งหมด อย่างที่หนูแดงว่า ร่วมด้วยช่วยกันนะจ๊ะ cheers drunken flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jun 01, 2012 6:02 pm

Very Happy Laughing Smile วันนี้ ส่งEMSให้คุณ วรรณภา ดอนสัก สุราษฏ์ธานี 2 วันถึง และคุณ อานนท์ ร้านแส น้ำใส จสกลนครก็คง 2 วันเช่นกันครับ ส่วนของคุณชาย ที่อยู่ ก.ท.ม. ชุด 3 ท่าน ส่งให้ไม่ทันกล่องใหญ่หมด ขออภัยครับ ได้กล่องบรรจุมาละจ้า จะจัดส่งให้ เช้าเสาร์นี้ ไม่เกิน วันอาทิตย์ ถึงแน่ๆ นะครับ ลุงหมอผิดเอง ที่หากล่องบรรจุ ไม่ทัน Embarassed santa ลุงหมอ
    บุญธรรม
    บุญธรรม

ตั้งหัวข้อ  บุญธรรม Sat Jun 02, 2012 10:35 pm

อนุโมทนาครับ
    งานหลายขนาดไม่ค่อยได้เข้ามาพูดคุย สวัสดีครับลุงหมอ เจริญพรโยมตุ๊กน่ะจ๊ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jun 03, 2012 1:22 am

บุญธรรม พิมพ์ว่า:อนุโมทนาครับ
    งานหลายขนาดไม่ค่อยได้เข้ามาพูดคุย สวัสดีครับลุงหมอ เจริญพรโยมตุ๊กน่ะจ๊ะ

Very Happy Laughing Smile สวัสดี นมัสการครับหลวงพ่อบุญธรรม ไม่ได้มานานเลย?คิดถึง นะครับ งานมากๆก็ดีครับ จะได้ มีความสุขกับการงาน หลับง่ายดีครับ สาธุครับ cherry santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

แก้ไขล่าสุดโดย ลุงหมอ เมื่อ Sun Apr 21, 2013 11:54 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    jaowrit

ตั้งหัวข้อ  jaowrit Tue Jun 05, 2012 2:24 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile วันนี้ 31 /06 /2012 เวลา 15.31.31 ส่งพัสดุ EMS ให้คุณลินดา วารินชำราบ จ.อุบลฯ จะถึงนำจ่าย วันที่ 2/06/55 น.น.3.9 ก.ก.

Smile คุณนริศ พะวง จ.สงขลา ถึง วันที่ 2 / 06 / 55 น.น. 0.27 ก.ก.ผมไม่ได้ให้ น้ำหมักผลไม้รวมไป นะครับ

Very Happy คุณฉันทิช ธวัชบุรี จ.ร้อยเอ็ด กล่องที่ 1 น.น. 1.88 ก.ก.ถึงวันที่ 1 / 06 / 55

Laughing คุณบัวสอน นายายอารม จ.จันทร์บุรี น.น. 1.462 ก.ก. จะถึง วันที่ 2 / 06 / 55

Wink คุณจิตภา รามอินทรา ก.ท.ม. น.น. 0.57 ก.ก. จะถึง วันที่ 1 / 6 / 55

cheers คุณฉันทิช กล่องที่ 2 ธวัชบุรี จ. ร้อยเอ็ด น.น.2.174 ก.ก.ถึง วันที่ 1 ครับ

Rolling Eyes อีก 2 ราย คุณ วรรณภา ดอนสัก จ.สุราษฯ และคุณ สุดยอด จ.สกลนคร วันนี้ บรรจุให้ ไม่ทัน ขอเลื่อนส่ง พรุ่งนี้ นะครับผมsanta ลุงหมอ
    ได้รับน้ำหยดแล้วครับลุงหมอ เสียดายไม่มีน้ำหมักผลไม้ กวาวเครือมาด้วย อดพิสูจน์เลย
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 05, 2012 6:10 pm

Very Happy Smile Rolling Eyes ใครหว่า บ่นมา? ได้รับน้ำหยดแล้วครับลุงหมอ เสียดายไม่มีน้ำหมักผลไม้ กวาวเครือมาด้วย อดพิสูจน์เลย Shocked ชื่อในเวบ? ไม่ตรงกับ ผู้รับปลายทาง เลยไม่ทราพว่าใคร? Basketball ลุงหมอ ให้น้ำผลไม้รวมไป บางราย จะมีกวาวเคลือขาวติดไป หรือ ผสม ทิ้งถ่อน 50/50 แต่ บางราย เช่น โรคมะเร็ง จะให้แต่ ทิ้งถ่อน นะครับ? เกรงจะไป กระทบต่อ โรคที่เป็นอยู่ จึง ต้องถาม อาการก่อน ยิ่ง บางรายให้มั่วๆ เขาก็ว่า ทากะได้ กินกะได้? affraid โดนแซวครับ 555 อยากได้ ขอไปครับ "คิดไม่ออก ขอให้บอกลุงหมอ" เพียงคุณขอมา "เพื่อชาวโลกเป็นสุข" santa ลุงหมอ
    hansli2008

ตั้งหัวข้อ  hansli2008 Tue Jun 05, 2012 9:00 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes โปรดทราบสำหรับ น้ำหยด พุทธมหาบำบัติ หรือสมุนไพรผลไม้รวม ไม่ได้จำหน่าย เพียงแบ่งปัน ให้คน ที่เจ็บป่วยไปทดลองใช้ ให้รู้จัก ว่า ใช้ได้ผล จริงหรือไม่ แค่ไหน? ลุงหมอ ไม่ได้จำหน่ายครับ อยากได้ก็ ทำบุญ ร่วมสร้างวัดไป และแต่ ฐานะ ตามกำลัง ศัทธาของตนเอง? เจ็บป่วย ยากจน ไม่มีจริงๆบอกไปตรงๆไม่ต้องอาย ยินดีแบ่งให้ฟรีจ้า มีหรือจน ย่อมมีสิทธิ์ เจ็บ ป่วยได้ เท่าๆกันครับผม จะพิจาราณาให้ ตามความ เหมาะสม ตามแต่โรคภัย?

Wink ปัจจัย ที่ได้ ร่วมสร้าง ร.พ.สงฆ์ เรือนหมักยา เสนาสนะฯ เบอรบัญชี ?

ธนาคารกรุงเทพ 288-060505-6 นายพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาตะพานหิน *

ธนาคารทหารไทย 391-2-22389-2 พระพันศักดิ์ เสลาหอม สาขาเขาทราย

ธนาคาร กสิกรไทย 237-2-05991-8 พระพันศักดิ์ กน.ตสีโล สาขาทับคล้อ
    โทร.ทรูมูฟ. 086 629 0416 ดีแทค . 0881 487 264 santa ลุงหมอ
    ลุงหมอเจ้าค่ะหนูโอนเงินไปทำบุญ หนึ่งพันบาท ค่าหัวเชื้อ อู๊ดดี้ ห้าร้อย ที่เหลืออยากขอน้ำผลไม้รวมผสมกาวเครือ น้ำหยดยังเหลือ น้ำผลไม้รวม ที่ลุงหมอให้มาได้เอาใส่น้ำหมักที่หมักใหม่ ตามที่ลุงหมอบอกค่ะ ลุงหมอเจ้าขาอยากได้น้ำหมักทิ้งถ่อนเพื่อจะเอามาผสมทำ มหาบำบัดอย่างอื่นพอมีและมีพี่เขาหมักหลายอย่างของตัวเองก็มีบ้างขาดแต่ทิ้งถ่อน หมักแล้วพึ่งได้สิบวันเอง ตอนนี้รอหัวเชื้อที่ อู๊ดดี้ให้มาขยายอยู่ยังไม่ครบเดือนตอนนี้อยู่ระหว่างรวบรวมน้ำหมัก และแนะนำคนให้หมักแต่ก็ยาก ข้ออ้างเขาเยอะ ปล่อยไปตามกรรมเนอะลุงหมอเนอะ อัจฉราเจ้าค่ะ
    hansli2008

ตั้งหัวข้อ  hansli2008 Tue Jun 05, 2012 9:03 pm

hansli2008 พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes โปรดทราบสำหรับ น้ำหยด พุทธมหาบำบัติ หรือสมุนไพรผลไม้รวม ไม่ได้จำหน่าย เพียงแบ่งปัน ให้คน ที่เจ็บป่วยไปทดลองใช้ ให้รู้จัก ว่า ใช้ได้ผล จริงหรือไม่ แค่ไหน? ลุงหมอ ไม่ได้จำหน่ายครับ อยากได้ก็ ทำบุญ ร่วมสร้างวัดไป และแต่ ฐานะ ตามกำลัง ศัทธาของตนเอง? เจ็บป่วย ยากจน ไม่มีจริงๆบอกไปตรงๆไม่ต้องอาย ยินดีแบ่งให้ฟรีจ้า มีหรือจน ย่อมมีสิทธิ์ เจ็บ ป่วยได้ เท่าๆกันครับผม จะพิจาราณาให้ ตามความ เหมาะสม ตามแต่โรคภัย?

ลุงหมอเจ้าค่ะหนูโอนเงินไปทำบุญ หนึ่งพันบาท ค่าหัวเชื้อ อู๊ดดี้ ห้าร้อย ที่เหลืออยากขอน้ำผลไม้รวมผสมกาวเครือ น้ำหยดยังเหลือ น้ำผลไม้รวม ที่ลุงหมอให้มาได้เอาใส่น้ำหมักที่หมักใหม่ ตามที่ลุงหมอบอกค่ะ ลุงหมอเจ้าขาอยากได้น้ำหมักทิ้งถ่อนเพื่อจะเอามาผสมทำ มหาบำบัดอย่างอื่นพอมีและมีพี่เขาหมักหลายอย่างของตัวเองก็มีบ้างขาดแต่ทิ้งถ่อน หมักแล้วพึ่งได้สิบวันเอง ตอนนี้รอหัวเชื้อที่ อู๊ดดี้ให้มาขยายอยู่ยังไม่ครบเดือนตอนนี้อยู่ระหว่างรวบรวมน้ำหมัก และแนะนำคนให้หมักแต่ก็ยาก ข้ออ้างเขาเยอะ ปล่อยไปตามกรรมเนอะลุงหมอเนอะ อัจฉราเจ้าค่ะ
    ลืมแจ้งผลของการดื่มน้ำหมักอาการดีขึ้นห้าสิบเปอร์เซ็นดีใจมากค่ะขอบพระคุณลุงหมอเจ้าค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 05, 2012 10:43 pm

Very Happy Shocked ลุงหมอเจ้าค่ะหนูโอนเงินไปทำบุญ หนึ่งพันบาท ค่าหัวเชื้อ อู๊ดดี้ ห้าร้อย ที่เหลืออยากขอน้ำผลไม้รวมผสมกาวเครือ น้ำหยดยังเหลือ น้ำผลไม้รวม ที่ลุงหมอให้มาได้เอาใส่น้ำหมักที่หมักใหม่ ตามที่ลุงหมอบอกค่ะ ลุงหมอเจ้าขาอยากได้น้ำหมักทิ้งถ่อนเพื่อจะเอามาผสมทำ มหาบำบัดอย่างอื่นพอมีและมีพี่เขาหมักหลายอย่างของตัวเองก็มีบ้างขาดแต่ทิ้งถ่อน หมักแล้วพึ่งได้สิบวันเอง ตอนนี้รอหัวเชื้อที่ อู๊ดดี้ให้มาขยายอยู่ยังไม่ครบเดือนตอนนี้อยู่ระหว่างรวบรวมน้ำหมัก และแนะนำคนให้หมักแต่ก็ยาก ข้ออ้างเขาเยอะ ปล่อยไปตามกรรมเนอะลุงหมอเนอะ อัจฉราเจ้าค่ะ
    ลืมแจ้งผลของการดื่มน้ำหมักอาการดีขึ้นห้าสิบเปอร์เซ็นดีใจมากค่ะขอบพระคุณลุงหมอเจ้าค่ะ

Shocked Rolling Eyes Smile อาการดีขึ้น ดีใจด้วยครับ Smile คมอาหาร ทาน ต่อเนื่อง 4- 5 เวลานะครับ น้อยๆ แต่ ต่อเนื่อง จะได้ผลไว และ ดีที่สุด ละครับ โอนเงินร่วมบุญ? วันใหนหรือครับ ธ.? ก็ ขออนุโมทนา สาธุครับผม ขอบุญช่วยรักษา ให้หายจาก โรคภัย จะไปทิศทางได้ๆก็ ขอให้มีโชคลาภ ละครับ?อย่าลืม ที่อยู่ ผู้รับปลายทางจ้า ทิ้งถ่อนจาตามไปนิ santa ลุงหมอ
    hansli2008

ตั้งหัวข้อ  hansli2008 Wed Jun 06, 2012 11:56 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Shocked ลุงหมอเจ้าค่ะหนูโอนเงินไปทำบุญ หนึ่งพันบาท ค่าหัวเชื้อ อู๊ดดี้ ห้าร้อย ที่เหลืออยากขอน้ำผลไม้รวมผสมกาวเครือ น้ำหยดยังเหลือ น้ำผลไม้รวม ที่ลุงหมอให้มาได้เอาใส่น้ำหมักที่หมักใหม่ ตามที่ลุงหมอบอกค่ะ ลุงหมอเจ้าขาอยากได้น้ำหมักทิ้งถ่อนเพื่อจะเอามาผสมทำ มหาบำบัดอย่างอื่นพอมีและมีพี่เขาหมักหลายอย่างของตัวเองก็มีบ้างขาดแต่ทิ้งถ่อน หมักแล้วพึ่งได้สิบวันเอง ตอนนี้รอหัวเชื้อที่ อู๊ดดี้ให้มาขยายอยู่ยังไม่ครบเดือนตอนนี้อยู่ระหว่างรวบรวมน้ำหมัก และแนะนำคนให้หมักแต่ก็ยาก ข้ออ้างเขาเยอะ ปล่อยไปตามกรรมเนอะลุงหมอเนอะ อัจฉราเจ้าค่ะ

Shocked Rolling Eyes Smile อาการดีขึ้น ดีใจด้วยครับ Smile คมอาหาร ทาน ต่อเนื่อง 4- 5 เวลานะครับ น้อยๆ แต่ ต่อเนื่อง จะได้ผลไว และ ดีที่สุด ละครับ โอนเงินร่วมบุญ? วันใหนหรือครับ ธ.? ก็ ขออนุโมทนา สาธุครับผม ขอบุญช่วยรักษา ให้หายจาก โรคภัย จะไปทิศทางได้ๆก็ ขอให้มีโชคลาภ ละครับ?อย่าลืม ที่อยู่ ผู้รับปลายทางจ้า ทิ้งถ่อนจาตามไปนิ santa ลุงหมอ
    ขอโทษเจ้าค้ะ โอนวันจันทร์ ธ กรุงเทพ อัจฉรา พันลำภักดิ์ ๑๔ม ๒ บ แมด ต เชียงดา อ สร้างคอม จ อุดรธานี ๔๑๒๖O ขอบพระคุณลุงหมอเจ้าค่า
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 06, 2012 1:48 pm

Very Happy Laughing Smile ขอโทษเจ้าค้ะ โอนวันจันทร์ ธ กรุงเทพ อัจฉรา พันลำภักดิ์ ๑๔ม ๒ บ แมด ต เชียงดา อ สร้างคอม จ อุดรธานี ๔๑๒๖O ขอบพระคุณลุงหมอเจ้าค่า? tongue

Rolling Eyes Wink ลุงหมอจะรู้ ว่่ามีคนโอนเงินเข้า ธ.ทหารไทย หรือ ธ.กสิกรไทย นะครับ เขาจะมี บริการ ส่งข้อความให้ทราพ Cool ลุงหมอ ต้องขออภัยด้วยจ้า ที่ รู้ช้า

Smile สาธุ ๆ ๆ ด้วยครับ อาจส่งให้วันนี้เลยจ้า? จะขอกวามเคลือขาว กับ ทิ้งถ่อนนะ? ช่วงนี้ เทพื้นปูน เรือนหมักยาพึ่งเสร็จ ได้พ.ท. ใช้สรอย 187 ต.ร.ม. หมดปูนไป 18.7 คิวเกือบ 19 คิว tongue สร้างอาคาร 187 ต.ร.ม. ถ้าเป็นบ้าน คงหมด หลายล้าน? Basketball แต่ เรื่อนหมักยา ทำเองคงไม่ถึง 3 แสน ต่อไปกั้นห้อง เก็บของห้องพัก ห้องน้ำ มุงหลังคา? ช่วงนี้ จึงจะส่งของ จะตอบ ช้า นิดครับ เครื่องคอมพ์ก็ ไม่สบาย ฟ้าลง cheers ใช้ตัวสำรอง ก็ สนุกดีครับ santa ลุงหมอ
    hansli2008

ตั้งหัวข้อ  hansli2008 Sat Jun 09, 2012 8:59 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile ขอโทษเจ้าค้ะ โอนวันจันทร์ ธ กรุงเทพ อัจฉรา พันลำภักดิ์ ๑๔ม ๒ บ แมด ต เชียงดา อ สร้างคอม จ อุดรธานี ๔๑๒๖O ขอบพระคุณลุงหมอเจ้าค่า? tongue

Rolling Eyes Wink ลุงหมอจะรู้ ว่่ามีคนโอนเงินเข้า ธ.ทหารไทย หรือ ธ.กสิกรไทย นะครับ เขาจะมี บริการ ส่งข้อความให้ทราพ Cool ลุงหมอ ต้องขออภัยด้วยจ้า ที่ รู้ช้า

Smile สาธุ ๆ ๆ ด้วยครับ อาจส่งให้วันนี้เลยจ้า? จะขอกวามเคลือขาว กับ ทิ้งถ่อนนะ? ช่วงนี้ เทพื้นปูน เรือนหมักยาพึ่งเสร็จ ได้พ.ท. ใช้สรอย 187 ต.ร.ม. หมดปูนไป 18.7 คิวเกือบ 19 คิว tongue สร้างอาคาร 187 ต.ร.ม. ถ้าเป็นบ้าน คงหมด หลายล้าน? Basketball แต่ เรื่อนหมักยา ทำเองคงไม่ถึง 3 แสน ต่อไปกั้นห้อง เก็บของห้องพัก ห้องน้ำ มุงหลังคา? ช่วงนี้ จึงจะส่งของ จะตอบ ช้า นิดครับ เครื่องคอมพ์ก็ ไม่สบาย ฟ้าลง cheers ใช้ตัวสำรอง ก็ สนุกดีครับ santa ลุงหมอ
    ได้รับของแล้วเจ้าค่ะ ตอนนี้หนูมี ป้อม ยอ หมอ เพชร ทิ้งถ่อนที่ลุงหมอให้มา ลิ้นจี่ ลำใย มังคุด กระชาย มะเฟือง ที่อายุหนึ่งปีบวก ใช้ทำน้ำหยดได้ไหมค่ะ และอีกอย่างที่ลุงหมอบอกเติมน้ำตาล ให้น้ำหมักแล้วพอเติมนานแค่ไหนถึงจะนำมาทานได้ ขอบพระคุณเจ้าค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jun 10, 2012 2:50 am

Very Happy Shocked ได้รับของแล้วเจ้าค่ะ ตอนนี้หนูมี ป้อม ยอ หมอ เพชร ทิ้งถ่อนที่ลุงหมอให้มา ลิ้นจี่ ลำใย มังคุด กระชาย มะเฟือง ที่อายุหนึ่งปีบวก ใช้ทำน้ำหยดได้ไหมค่ะ และอีกอย่างที่ลุงหมอบอกเติมน้ำตาล ให้น้ำหมักแล้วพอเติมนานแค่ไหนถึงจะนำมาทานได้ ขอบพระคุณเจ้าค่ะ?

Rolling Eyes Shocked Wink ได้รับของแล้วเจ้าค่ะ ตอนนี้หนูมี ป้อม ยอ หมอ เพชร ทิ้งถ่อนที่ลุงหมอให้มา ลิ้นจี่ ลำใย มังคุด กระชาย มะเฟือง ที่อายุหนึ่งปีบวก ใช้ทำน้ำหยดได้ไหมค่ะ? affraid น้ำหยด มหาบำบัติ ต้องใช้ อายุการหมัก 10 ปี ขึ้นไป นะครับ ถึงจะ ใช้เป็นน้ำหยด ได้ผลจ้า Very Happy อายุ ต่ำกว่า 10 ปี เรียกว่า น้ำ ผลไม้รวม นะครับ sunny เว้นเสียแต่ คุณได้ ผสม หัวเชื้อเข้มข้นอายุ เกินกว่า 10 ปีขึ้นไป(ลุงหมอเคยแบ่งปัน 16ปี+ให้ไปแล้ว) ตามขั้นตอน การขยายหัวเชื้อและ การใช้ หัวเชื้อ ในการดึงอายุ น้ำหมักใหม่ ให้เป็น มหาบำบัติ อายุ 10 ปีขึ้นไปได้ จะมีคุณภาพ ก็ ต้องใช้เวลา 2 ปี ขึ้นไป? จึง จะพอใช้ได้ครับ ไปค้น อ่านดู กระทู้เก่าๆ ของผม นะครับ tongue

farao หลังเติมน้ำตาล ให้น้ำหมัก ควรได้ 6 เดือน ขึ้นไป จึงนำมาใช้นะครับ Shocked แต่ ถ้าจะทำเป็นน้ำหยดมหาบำบัติ หรือ โดยดึงอายุ ควร ต้องเป็นน้ำผึ้ง นะครับ พวกคนป่วย โรคเบาหวาน จะได้ทานได้จ้า sunny หมัก ครั้งแรก ใช้น้ำตาลได้ แต่พอจะเพิ่มขนาด ความจุขยายน้ำหมัก เพื่อเป็นมหาบำบัติ สูตร 1 * 5 * 5 ต้องใช้น้ำผึ้งครับ จึง จะได้ คุณภาพ ที่ดี เป็นหลายเท่า เพราะ ได้มาจาก เกษรดอกไม้ เป็นตัวกระตุ้น? santa ลุงหมอ
    hansli2008

ตั้งหัวข้อ  hansli2008 Sun Jun 10, 2012 11:04 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Shocked ได้รับของแล้วเจ้าค่ะ ตอนนี้หนูมี ป้อม ยอ หมอ เพชร ทิ้งถ่อนที่ลุงหมอให้มา ลิ้นจี่ ลำใย มังคุด กระชาย มะเฟือง ที่อายุหนึ่งปีบวก ใช้ทำน้ำหยดได้ไหมค่ะ และอีกอย่างที่ลุงหมอบอกเติมน้ำตาล ให้น้ำหมักแล้วพอเติมนานแค่ไหนถึงจะนำมาทานได้ ขอบพระคุณเจ้าค่ะ?

Rolling Eyes Shocked Wink ได้รับของแล้วเจ้าค่ะ ตอนนี้หนูมี ป้อม ยอ หมอ เพชร ทิ้งถ่อนที่ลุงหมอให้มา ลิ้นจี่ ลำใย มังคุด กระชาย มะเฟือง ที่อายุหนึ่งปีบวก ใช้ทำน้ำหยดได้ไหมค่ะ? affraid น้ำหยด มหาบำบัติ ต้องใช้ อายุการหมัก 10 ปี ขึ้นไป นะครับ ถึงจะ ใช้เป็นน้ำหยด ได้ผลจ้า Very Happy อายุ ต่ำกว่า 10 ปี เรียกว่า น้ำ ผลไม้รวม นะครับ sunny เว้นเสียแต่ คุณได้ ผสม หัวเชื้อเข้มข้นอายุ เกินกว่า 10 ปีขึ้นไป(ลุงหมอเคยแบ่งปัน 16ปี+ให้ไปแล้ว) ตามขั้นตอน การขยายหัวเชื้อและ การใช้ หัวเชื้อ ในการดึงอายุ น้ำหมักใหม่ ให้เป็น มหาบำบัติ อายุ 10 ปีขึ้นไปได้ จะมีคุณภาพ ก็ ต้องใช้เวลา 2 ปี ขึ้นไป? จึง จะพอใช้ได้ครับ ไปค้น อ่านดู กระทู้เก่าๆ ของผม นะครับ tongue

farao หลังเติมน้ำตาล ให้น้ำหมัก ควรได้ 6 เดือน ขึ้นไป จึงนำมาใช้นะครับ Shocked แต่ ถ้าจะทำเป็นน้ำหยดมหาบำบัติ หรือ โดยดึงอายุ ควร ต้องเป็นน้ำผึ้ง นะครับ พวกคนป่วย โรคเบาหวาน จะได้ทานได้จ้า sunny หมัก ครั้งแรก ใช้น้ำตาลได้ แต่พอจะเพิ่มขนาด ความจุขยายน้ำหมัก เพื่อเป็นมหาบำบัติ สูตร 1 * 5 * 5 ต้องใช้น้ำผึ้งครับ จึง จะได้ คุณภาพ ที่ดี เป็นหลายเท่า เพราะ ได้มาจาก เกษรดอกไม้ เป็นตัวกระตุ้น? santa ลุงหมอ
    มีหัวเชื้อที่อู๊ดดี้ให้มากะลังขยาย 1.5.5 กะว่าได้สามเดือนจะทำน้ำหยด จะใช้น้ำผึ้งเจ้าค่ะ ขอรบกวนลุงหมอถามตรงนี้นะคะ่ น้ำทิ้งถ่อนของลุงหมอ 1 กก อย่างอื่น 1 กก ใช่ไหมค่ะ ใช้สูตร 1 5 5 หรือ 1 3 5 ค่ะ กราบขอโทษเจ้าค่ะ อ่านแล้วไม่ค่อยมั่นใจ ขอบพระคุณเจ้าค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jun 10, 2012 3:23 pm

Very Happy Rolling Eyes Shocked เว้นเสียแต่ คุณได้ ผสม หัวเชื้อเข้มข้นอายุ เกินกว่า 10 ปีขึ้นไป(ลุงหมอเคยแบ่งปัน 16ปี+ให้ไปแล้ว) ตามขั้นตอน การขยายหัวเชื้อและ การใช้ หัวเชื้อ ในการดึงอายุ น้ำหมักใหม่ ให้เป็น มหาบำบัติ อายุ 10 ปีขึ้นไปได้ จะมีคุณภาพ ก็ ต้องใช้เวลา 2 ปี ขึ้นไป? จึง จะพอใช้ได้ครับ ไปค้น อ่านดู กระทู้เก่าๆ ของผม นะครับ affraid

Rolling Eyes cheers มีหัวเชื้อที่อู๊ดดี้ให้มากะลังขยาย 1.5.5 กะว่าได้สามเดือนจะทำน้ำหยด Rolling Eyes ให้ขยายทำเป็นหัวเชื้อ

Evil or Very Mad ขอรบกวนลุงหมอถามตรงนี้นะคะ่ น้ำทิ้งถ่อนของลุงหมอ 1 กก อย่างอื่น 1 กก ใช่ไหมค่ะ ใช้สูตร 1 5 5 หรือ 1 3 5 ค่ะ กราบขอโทษเจ้าค่ะ อ่านแล้วไม่ค่อยมั่นใจ? farao Rolling Eyes ไม่มั่นใจ ตรงใหน? Shocked น้ำหมัก เพื่อเป็นมหาบำบัติ สูตร 1 * 5 * 5 ต้องใช้น้ำผึ้งครับ จึง จะได้ คุณภาพ ที่ดี เป็นหลายเท่า santa แปลว่า น้ำผึ้ง 1 ก.ก. Idea สมุนไพร ตอนนี้หนูมี ป้อม ยอ หมอ เพชร ทิ้งถ่อนที่ลุงหมอให้มา ลิ้นจี่ ลำใย มังคุด กระชาย มะเฟือง จับรวมกันแล้ว ได้ 5 ก.ก. ให้กรองน้ำออกไปไว้ใช้ ให้เอา แต่เนื้อมาดีกว่าครับ Idea บ้ำสะอาด ไม่มีคลอรีน 5 ก.ก. หรือ 5 ลิตร Idea ใช้หัวเชื้อ 1 แก้วละครับ farao จะทำ มากน้อย เพิ่ม ลดไป ตามส่วนครับ หมักไว้ 2 ปี เป็น น้ำหยดได้ ละครับ มหาบำบัติ santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 11, 2012 7:20 pm

Very Happy Smile Rolling Eyes สูตร ขยาย 1 * 5 * 5 คือ น้ำผึ้ง 1 น้ำหมักสมุนไพร 5 ลิตร น้ำไม่มีคลอรีน 5 ลิตร

Shocked Wink วันนี้ ส่ง ไป ก.ท.ม. 2 ราย คุณ ลัคนา คันนายาว และคุณ ส.ท.ชั่ง พระราม 5 พรุ่งนี้ คงถึงละครับ เป็นมหาบำบัติ น้ำหยด 2 ขวด ให้ใช้ ครังละ 2 หยด น้ำ 1 แก้วทุกๆวัน tongue ผลไม่รวม ทิ้งถ่อน+สมุนไพร 2 ขวด ใช้ 1 ช้อน ผสมน้ำ 1 ขวด ลิตรจ้า ทานทั้งวัน ให้ค่อเนื่อง นะครับ 4-5 ครังละ 1 แก้ว หมดก็ ผสมใหม่ นะครับ santa ลุงหมอ
    นวรัตน์

ตั้งหัวข้อ  นวรัตน์ Tue Jun 12, 2012 12:21 pm

ลุงหมอค่ะ
    หนูโอนเงินไป 1000.19 บาท เป็นค่าหัวเชื้อของคุณตุ๊ก 500 ค่ะ และขอน้ำ+เนื้อทิ้งถ่อนที่ลุงหมอหมักด้วยค่ะ น้ำหยด 1 ขวดของคุณแม่ค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ แบบว่ายังไม่ได้ไปที่เชียรใหญ่เลยค่ะ งานยุ่งมาก
    นวรัตน์ รัตนพันธ์ 78/2 ม.9 ต. ทุ่งใหญ่ อ.ทุ่งใหญ่ จ. นครศรีธรรมราช 80240

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Tue Jun 12, 2012 1:40 pm

: ขออนุโมทนาบุญ สาธุ กับคุณนวรัตน์ค่ะ
    cherry

แก้ไขล่าสุดโดย ตุ๊ก บึ่งกุ่ม เมื่อ Fri Jul 26, 2013 3:10 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 8:09 pm