ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

น้ำหมัก ขึ้นเป็นคราบขาวๆ ไขๆ และมีเส้นๆ ขาวๆ ขึ้นเต็มเลย เป็นอะไรมั้ยครับ

rink
    สมาชิกทั่วไป

น้ำหมัก ขึ้นเป็นคราบขาวๆ ไขๆ และมีเส้นๆ ขาวๆ ขึ้นเต็มเลย เป็นอะไรมั้ยครับ Empty น้ำหมัก ขึ้นเป็นคราบขาวๆ ไขๆ และมีเส้นๆ ขาวๆ ขึ้นเต็มเลย เป็นอะไรมั้ยครับ

ตั้งหัวข้อ  rink Fri Jun 22, 2012 3:51 pm

คือจากที่ลุงหมอ ส่งยามาให้ 3 ขวด ผมเลยไปซื้อ เหยือกพลาสติก ใบใหญ่หน่อย แล้วเอายาทั้ง 3 ขวดเทรวมกัน เพื่อความสะดวกในการใช้งาน ใส่รวมกันได้ 3 วัน (ไม่ได้แช่เย็น)วันนี้ หยิบมาดู ปรากฏว่า มันขึ้นเป็นเหมือน คราบไขมันขาวๆ เต็มไปหมด ไม่ได้มีแค่ผิวบน แต่มีทั้งเหยือกเลย และที่ก้นเหยือก ก้มีตะกอน ขาวๆ เต็มไปหมดและกลิ่นเปลี่ยนไป ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ เป็นอันตรายมั้ย ทานได้ต่อมั้ย ต้องกรองทิ้งมั้ยเพราะตอนแรกมันไม่มีเลย และการเอามาเทรวมกันใส่เหยือกพลาสติก จริงๆ ทำได้มั้ย รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ อยากใส่รูปประกอบให้ดู แต่ทำไม่เป็น
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

น้ำหมัก ขึ้นเป็นคราบขาวๆ ไขๆ และมีเส้นๆ ขาวๆ ขึ้นเต็มเลย เป็นอะไรมั้ยครับ Empty Re: น้ำหมัก ขึ้นเป็นคราบขาวๆ ไขๆ และมีเส้นๆ ขาวๆ ขึ้นเต็มเลย เป็นอะไรมั้ยครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jun 22, 2012 11:25 pm

rink พิมพ์ว่า:คือจากที่ลุงหมอ ส่งยามาให้ 3 ขวด ผมเลยไปซื้อ เหยือกพลาสติก ใบใหญ่หน่อย แล้วเอายาทั้ง 3 ขวดเทรวมกัน เพื่อความสะดวกในการใช้งาน ใส่รวมกันได้ 3 วัน (ไม่ได้แช่เย็น)วันนี้ หยิบมาดู ปรากฏว่า มันขึ้นเป็นเหมือน คราบไขมันขาวๆ เต็มไปหมด ไม่ได้มีแค่ผิวบน แต่มีทั้งเหยือกเลย และที่ก้นเหยือก ก้มีตะกอน ขาวๆ เต็มไปหมดและกลิ่นเปลี่ยนไป ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ เป็นอันตรายมั้ย ทานได้ต่อมั้ย ต้องกรองทิ้งมั้ยเพราะตอนแรกมันไม่มีเลย และการเอามาเทรวมกันใส่เหยือกพลาสติก จริงๆ ทำได้มั้ย รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ อยากใส่รูปประกอบให้ดู แต่ทำไม่เป็น

Rolling Eyes Very Happy Smile เขาเดินวุ้น? นะครับไม่มีปัญหาจ้า ไม่สบายใจก็ กรองออกก็ได้ แต่ เศษที่กรองได้เอาไปใส่ ในถังน้ำหมัก ของเราที่มี จะดีครับ อย่าทิ้งจ้า จะไปเร่ง เกิดวุ้น ในถังหมักเราครับ cheers santa ลุงหมอ
    rink

น้ำหมัก ขึ้นเป็นคราบขาวๆ ไขๆ และมีเส้นๆ ขาวๆ ขึ้นเต็มเลย เป็นอะไรมั้ยครับ Empty Re: น้ำหมัก ขึ้นเป็นคราบขาวๆ ไขๆ และมีเส้นๆ ขาวๆ ขึ้นเต็มเลย เป็นอะไรมั้ยครับ

ตั้งหัวข้อ  rink Sat Jun 23, 2012 9:08 am

มันเป็นเส้น ขาวๆขุ่นๆ เล็ก ยาาว ประมาณ 3 มิล จะว่าไปก็มองคล้ายหนอนเหมือนกันครับ(แต่ไม่ใช่หนอนนะ) ขึ้นตามขอบเหยือกเกาะขึ้นมาเต้มเลย อยาากส่งรูปให้ลุงหมอดูจัง จะได้ชัดเจนกว่าานี้ ลุงหมอมี่อีเมล์หรือ หนทางให้ผมส่งรูปให้ดูมั้ยครับ เช่น Whatsapp
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 23, 2012 10:50 am

rink พิมพ์ว่า:มันเป็นเส้น ขาวๆขุ่นๆ เล็ก ยาาว ประมาณ 3 มิล จะว่าไปก็มองคล้ายหนอนเหมือนกันครับ(แต่ไม่ใช่หนอนนะ) ขึ้นตามขอบเหยือกเกาะขึ้นมาเต้มเลย อยาากส่งรูปให้ลุงหมอดูจัง จะได้ชัดเจนกว่าานี้ ลุงหมอมี่อีเมล์หรือ หนทางให้ผมส่งรูปให้ดูมั้ยครับ เช่น Whatsapp

Very Happy Laughing Smile สรุปง่ายๆ เอาแบบนี้ ละกันครับ หาผ้า กรองทิ้งไป เลยดีกว่านะครับ Shocked Rolling Eyes พอดีนึกได้ว่า เครื่องกรองผมมันขาด ชำรุดไม่ทันเปลี่ยน แค่ตอนนี้ เปลี่ยนกรองได้แล้ว Very Happy

Smile Laughing Wink มั่นใจอยู่ตรงที่ เชื้อโรค ตกลงไป ตายหมดแน่นอน เขาจะเป็นเอ็มไชน์ ฝ่ายดีจ้า สรุป อาจ มีวัสดุติดไปบ้างจากการกรอง ส่งคืนลุงหมอละกันนะครับ จะส่งไปให้ใหม่ นะครับ ขออภัยจ้า cheers santa
    rink

ตั้งหัวข้อ  rink Sat Jun 23, 2012 12:49 pm

ถ้างั้นเพื่อความสบายใจของผม(และของแม่ด้วย) ผมขอส่งกลับไปเปลี่ยนนะครับ(ลุงหมอไม่โกรธผมนะครับ ขอโทษด้วยจริงๆ) ขอที่อยู่ลุงหมอด้วยนะครับ จะได้ส่งน้ำหมักกลับไปให้ลุงหมอดู ส่วนที่อยู่จัดส่งของผมก็ซีคอนเหมือนเดิม รบกวนลุงหมออีกแล้วครับ กราบขอบพระคุณลุงหมออีกครั้งนะครับ อ้อ ผมมีเรื่องจะถามอีกเรื่อง ไม่ทราบว่าในน้ำหมัก มีแบคทีเรียฝ่ายดี ด้วยใช่มั้ยครับ ถ้าใช่แล้ว เหยือกที่ผมเอามาใส่เนี่ย มันเป็นรุ่นที่มีไมโครแบน หมายถึง มันจะยังยั้งแบคทีเรีย(หรือง่ายๆคือฆ่าให้ตาย) มันจะใส่ได้มั้ยครับ หรือไปหาขวดพลาสติกธรรมดามาใส่ เพราะผมเห็นสภาพน้ำหมัก เหมือนเป็นกรดเล็กๆ ก็เลยกลัวมันไปกัดเอาสารเคมีในขวดพลาสติกใสๆ ออกมา ก็เลยอยากเปลี่ยนขวดใส่ รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 23, 2012 3:51 pm

rink พิมพ์ว่า:ถ้างั้นเพื่อความสบายใจของผม(และของแม่ด้วย) ผมขอส่งกลับไปเปลี่ยนนะครับ(ลุงหมอไม่โกรธผมนะครับ ขอโทษด้วยจริงๆ) ขอที่อยู่ลุงหมอด้วยนะครับ จะได้ส่งน้ำหมักกลับไปให้ลุงหมอดู ส่วนที่อยู่จัดส่งของผมก็ซีคอนเหมือนเดิม รบกวนลุงหมออีกแล้วครับ กราบขอบพระคุณลุงหมออีกครั้งนะครับ อ้อ ผมมีเรื่องจะถามอีกเรื่อง ไม่ทราบว่าในน้ำหมัก มีแบคทีเรียฝ่ายดี ด้วยใช่มั้ยครับ ถ้าใช่แล้ว เหยือกที่ผมเอามาใส่เนี่ย มันเป็นรุ่นที่มีไมโครแบน หมายถึง มันจะยังยั้งแบคทีเรีย(หรือง่ายๆคือฆ่าให้ตาย) มันจะใส่ได้มั้ยครับ หรือไปหาขวดพลาสติกธรรมดามาใส่ เพราะผมเห็นสภาพน้ำหมัก เหมือนเป็นกรดเล็กๆ ก็เลยกลัวมันไปกัดเอาสารเคมีในขวดพลาสติกใสๆ ออกมา ก็เลยอยากเปลี่ยนขวดใส่ รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ

Rolling Eyes Laughing Wink ไม่มีปัญหาละครับ ไปเปิดดู ศึกษาเรื่องเอ็มไซน์ นะครับจะได้เข้าใจถึงคุณสมบัติ คุณประโยชน์? ส่งกลับได้ละครับ คุณฆ่าเขาตายหมดละ? Shocked เหลือแต่ สารอาหาร แล้วละครับ

Rolling Eyes ผมมีเรื่องจะถามอีกเรื่อง ไม่ทราบว่าในน้ำหมัก มีแบคทีเรียฝ่ายดี ด้วยใช่มั้ยครับ ถ้าใช่แล้ว เหยือกที่ผมเอามาใส่เนี่ย มันเป็นรุ่นที่มีไมโครแบน หมายถึง มันจะยังยั้งแบคทีเรีย(หรือง่ายๆคือฆ่าให้ตาย) มันจะใส่ได้มั้ยครับ หรือไปหาขวดพลาสติกธรรมดามาใส่ Wink ใส่ขวดพลาสติก ไว้ในที่ร่ม อุณภูมิ ในห้อง ไม่โดนแสงแดดครับ? คนทำดี เกินไป? เหมือนเอาไปอบไมโครเวบ 55555+ แค่หายใจ ดื่มน้ำปกติก็ มี แบททีเรีย ปนอยู่ในน้ำและ อากาศ ? Embarassed ใส่ขวดพลาสติก ดีที่สุดละครับ?

Shocked Rolling Eyes เพราะผมเห็นสภาพน้ำหมัก เหมือนเป็นกรดเล็กๆ ก็เลยกลัวมันไปกัดเอาสารเคมีในขวดพลาสติกใสๆ ออกมา ก็เลยอยากเปลี่ยนขวดใส่ รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ?
    farao อืมๆๆๆ คิดดีครับ? Embarassed affraid ผมถามสักนิด ? Wink ในห้องปลอดเชื้อ และอุปกรณ์ ที่ใช้กับผู้ป่วย รวมทั้ง เครื่องช่วยหายใจ ส่วนใหญ่ ประกอบด้วยพลาสติก มาจาก โพลิเมอร์ชิบ และเคมีเคลือบให้เงา และรักษาพื้นผิว ทั้งสิ้น? สารคัดหลั่งในจมูกและปาก จะมีกรดอ่อนๆ แบบนี้เขาก็ รับสารเคมี เข้าสู่ร่างกายละซิ? ทุกๆสิ่ง จะ สลายตัวโดย ธรรมชาติ? แล้วเรา จะทำอย่างไร? พลาสติก + โลหะ ย่อมถูกละลายตัวโดยธรรมชาติ? จากการใช้งานร้อน และเย็น กว่าจะ ประกอบอาหาร เครื่อง ของใช้? มีทั้งสิ้น? รอบๆตัว โลหะ อโลหะ? คนในห้องแอร์ ลมหายใจ การไอ จาม? ออกถนน กลิ่น ควันรถ ลมที่พ้ดมา บนถนน จบตรวจ วิเคราะห์จริงๆ ปนเปลื้อน อันตราย ทั้งสิ้น? แล้วจะอยู่ ในโลกนี้ ได้อย่างไรครับ? affraid ยา ของหมอในโรงพยาบาล หมอเอง ยังไม่กล้ากินเลย? เคมี มีผลเสียตามมา ทั้งสิ้น? สังเกตุ เขาจะมีคำว่า ยาอันตราย? affraid การใช้ต่อเนื่อง มีผลแน่นอน บางราย 10 ปีละ ยังต้องทานอยู่เลย?ตายๆๆๆ

sunny bom cherry การใช้ เอ็มไซน์ จะไปล้างสารพิษ ปรับ ซ่อมสภาพร่างกาย เพิ่มเอ็มไซน์ในร่างกาย ให้มีปริมาณสมดุลย์ ของคน ที่มีอายุ เกิน 30 ปี ขึ้นไป เอ็มไซน์ ในร่างกาย ลดน้อย ถอยลง ทำให้ แก่ตัวลง อ่อนแอลง ป่วยง่าย ภูมิคุ้มกัน ลดลง ฯลฯ เมื่อเอ็มไซน์ สมบูรณ์ ร่างกายกลับมาแข็งแรง ไกล้เคียง วัย หนุ่มสาว?จึง ต้านทานต่อโรคได้? ตับไต สมบูรณ์ แข็งแรง สร้างเม็ดเลือด แข็งแรง เขาก็ ฆ่าทำลายเชื้อโรคร้าย ในร่างกาย ให้ลดน้อยถอยลงได้ เรา ก็อยู่สบายๆ cheers หายป่วย?เท่านั้นเอง

Very Happy ภูมิคุ้มกันต่ำ คิดมากมันก็ดี คิดดีๆ ให้มากๆ เรากำลังแก้ใขต้นเหตุ? Smile นะครับ

cherry ส่งกลับคืนที ลุงหมอ สวนโพธิ์
    1199 สวนโพธิสัตว์
    ต. ทับคล้อ
    อ. ทับคล้อ
    จ. พิจิตร
    66150 Very Happy santa ลุงหมอ

rink

ตั้งหัวข้อ  rink Sun Jun 24, 2012 1:02 pm

ลุงหมอครับ ผมส่งน้ำหมักกลับไปแล้วนะครับ เลขที่ส่งคือ EJ107508237TH ถ้าลุงหมอส่งกลับมาวันไหน รบกวนบอกผมด้วยนะครับ กราบขอบพระคุณลุงหมอ อีกครั้งครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jun 24, 2012 10:24 pm

rink พิมพ์ว่า:ลุงหมอครับ ผมส่งน้ำหมักกลับไปแล้วนะครับ เลขที่ส่งคือ EJ107508237TH ถ้าลุงหมอส่งกลับมาวันไหน รบกวนบอกผมด้วยนะครับ กราบขอบพระคุณลุงหมอ อีกครั้งครับ

Shocked Rolling Eyes Wink ได้จ้า แล้ว อย่าเอาไปทำตามใจ อีกนะครับใส่ขวดพลาสติกนะ ดีละครับ santa
    rink

ตั้งหัวข้อ  rink Tue Jun 26, 2012 2:36 pm

มีเรื่องปรึกษาครับ ลุงหมอ อย่างที่ผมบอกว่าผมเป็นอะไร ตอนนี้ผมทานยาสมุนไพรเป็นแคปซูล(ซึ่งเค้าการันตีว่าหายและมีใบรับรอง) ผมไปตรวจเลือดก่อนทานยา เมื่อวันที่ 2/5/55 CD4 เหลือ 23 Viral Laod มี 251577 ซึ่งวันนั้นเป็นการตรวจก่อนเริ่มทานยาแคปซุล และหลังจากวันที่ 2/5/55 ผมก็เริ่มทานยาแคปซูลที่เค้าว่ารักษาได้ จนมาถึงวันที่ 15/6/55 ผมได้รับน้ำหมักจากลุงหมอ ผมทานไปได้ 6 วัน จนวันที่ 21/6/55 ผมได้ไปตรวจอีกครั้ง เท่ากับว่าผมทานยาแคปซุลมาได้ 49 วัน และทานน้ำมหักของลุงหมอมาได้ 6 วัน แต่ผลของวันที่ 21/6/55 มันออกมาแบบนี้คือ CD4 เหลือ 13(ลดลงมาอีก) และจำนวนเชื้อกลับพุ่งกระโดดไปที่ 409220 แบบนี้ ลุงหมอจะวิเคราะห์ยังไงดีครับ ยาเก่าไม่ได้ผลใช่มั้ยครับ แล้วของลุงหมอต้องทานนานแค่ไหน ถึงจะได้ตัวเลขที่ดีขึ้นครับ (แต่ตอนนี้ทานมา 10 วันแล้ว รู้สึกว่าขาวขึ้น) ตอนนี้เป็นกังวลมาก กลัวทรุดอย่างเดียวเลย เพราะ CD4 ต่ำมาก เท่ากับ ภูมิต่ำมาก รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ ผมยังไม่ได้ทานยาต้านนนะครับ และขอถามอีกว่า(ถามอีกละ) น้ำที่ใช้ผสมต้องเป็นน้ำกรองใช่มั้ยครับ แต่เครื่องกรองบ้านผมมันประหลาดตรงที่ว่า มันจะเปลี่ยนสภาพน้ำให้เป็นด่างด้วยครับ(ด่างแค่ไหนเหรอครับ ก็แค่เอาไปต้ม หรือตั้งทิ้งไว้มันจะขุ่นน่ะครับ เหมือนเอาลมเป่าลงน้ำที่เป็นด่างอ่ะครับมันจะขุ่นแบบนั้นเลย เค้าบอกว่าน้ำที่เป็นด่างดีต่อร่างกาย) เอาน้ำนี้มาผสมน้ำหมักทานได้มั้ยครับ(ทุกวันนี้ก็ผสมน้ำอันนี้ทาน) ถ้าไม่ได้ ผมจะได้ไปซื้อน้ำขวดธรรมดามาทานแทน และตอนนี้ สเลดผมเยอะมากครับ ไม่รู้ทำไมเยอะขนาดนี้ เกิดจากอะไรครับ ต้องแก้ไขอะไรมั้ย หรือปล่อยให้มันมีไป รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 26, 2012 10:39 pm

rink พิมพ์ว่า:มีเรื่องปรึกษาครับ ลุงหมอ อย่างที่ผมบอกว่าผมเป็นอะไร ตอนนี้ผมทานยาสมุนไพรเป็นแคปซูล(ซึ่งเค้าการันตีว่าหายและมีใบรับรอง) ผมไปตรวจเลือดก่อนทานยา เมื่อวันที่ 2/5/55 CD4 เหลือ 23 Viral Laod มี 251577 ซึ่งวันนั้นเป็นการตรวจก่อนเริ่มทานยาแคปซุล และหลังจากวันที่ 2/5/55 ผมก็เริ่มทานยาแคปซูลที่เค้าว่ารักษาได้ จนมาถึงวันที่ 15/6/55 ผมได้รับน้ำหมักจากลุงหมอ ผมทานไปได้ 6 วัน จนวันที่ 21/6/55 ผมได้ไปตรวจอีกครั้ง เท่ากับว่าผมทานยาแคปซุลมาได้ 49 วัน และทานน้ำมหักของลุงหมอมาได้ 6 วัน แต่ผลของวันที่ 21/6/55 มันออกมาแบบนี้คือ CD4 เหลือ 13(ลดลงมาอีก) และจำนวนเชื้อกลับพุ่งกระโดดไปที่ 409220 แบบนี้ ลุงหมอจะวิเคราะห์ยังไงดีครับ ยาเก่าไม่ได้ผลใช่มั้ยครับ แล้วของลุงหมอต้องทานนานแค่ไหน ถึงจะได้ตัวเลขที่ดีขึ้นครับ (แต่ตอนนี้ทานมา 10 วันแล้ว รู้สึกว่าขาวขึ้น) ตอนนี้เป็นกังวลมาก กลัวทรุดอย่างเดียวเลย เพราะ CD4 ต่ำมาก เท่ากับ ภูมิต่ำมาก รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ ผมยังไม่ได้ทานยาต้านนนะครับ และขอถามอีกว่า(ถามอีกละ) น้ำที่ใช้ผสมต้องเป็นน้ำกรองใช่มั้ยครับ แต่เครื่องกรองบ้านผมมันประหลาดตรงที่ว่า มันจะเปลี่ยนสภาพน้ำให้เป็นด่างด้วยครับ(ด่างแค่ไหนเหรอครับ ก็แค่เอาไปต้ม หรือตั้งทิ้งไว้มันจะขุ่นน่ะครับ เหมือนเอาลมเป่าลงน้ำที่เป็นด่างอ่ะครับมันจะขุ่นแบบนั้นเลย เค้าบอกว่าน้ำที่เป็นด่างดีต่อร่างกาย) เอาน้ำนี้มาผสมน้ำหมักทานได้มั้ยครับ(ทุกวันนี้ก็ผสมน้ำอันนี้ทาน) ถ้าไม่ได้ ผมจะได้ไปซื้อน้ำขวดธรรมดามาทานแทน และตอนนี้ สเลดผมเยอะมากครับ ไม่รู้ทำไมเยอะขนาดนี้ เกิดจากอะไรครับ ต้องแก้ไขอะไรมั้ย หรือปล่อยให้มันมีไป รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ

Shocked Rolling Eyes Smile ของคนอื่นๆ ผมไม่รู้ ถ้าผมอยากรวย ขายแล้วละครับแบบเขา หมอมาบอกให้ผม ขายขวดละ 1 หมื่นบาท นะครับ? เหตุผล? Very Happy Laughing คือหมอเขา เอาเข้าห้อง แลป เลี้ยงเชื้อ แล้วใช้ยาทุกๆชนิดที่หมอ เขาหามาได้ แล้ว น้ำหยดของลุงหมอด้วย? ผลคือ ของ คนอื่นๆที่ขายแพงๆ ได้แค่ ทำให้เชื้อขยายตัว ช้าลง เท่านั้น? affraid แต่ ของลุงหมอ เชื้อ หดตัว? ปัจจุบัน ยังมาเอา มหาบำบัติ ที่ผมทำ ไปให้ ใช้กับผู้ป่วยส่วนตัวเขา อยู่เลยจ้า ร.พ.ดัง ใน ก.ท.ม. อีกด้วย? รู้ผลจากห้องแลป ใช้เวลา ไม่เกิน 3 วัน ไปทดลอง จ้างเขาทำก็ได้ นะครับ? แล้วค่อยพิจาราณา จะใช้ดื่มกิน หรือ ไม่? เกร็ดเลือด จะเพิ่ม หรือไม่ คุณ สะอาด ดีเกินไป? จง ดูแลอาหาร ตามสั่ง 4 เดือนได้ผล รอดตายมามากละ? มากเรื่องนัก ไปเอาน้ำในแม่น้ำเจ้าพยามาต้ม แล้วผสมกิน ละกันครับ ง่ายดี หรือไปลองกินของแพงๆก่อนก็ได้ นะครับ? จ่ายเงินไป ไม่หาย เขาคืนเงินให้ใหมครับ?

Shocked Rolling Eyes Wink เอาแบบนี้ใหม? ไม่ได้ผล ใน 4 เดือน ผมคืนเงินที่ทำบุญมาคืนให้จ้า ? ถ้าได้ผล คุณ จะให้อะไรผม? sunny เสลดมาก หยดใส่คอ นอนหงาย ครั้งละ 2 หยด แล้วอมไว้ครับ 10 นาที ค่อยกลืน ทำเช้า เย็น ก่อนนอน santa ลุงหมอ
    rink

ตั้งหัวข้อ  rink Wed Jun 27, 2012 8:36 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    rink พิมพ์ว่า:มีเรื่องปรึกษาครับ ลุงหมอ อย่างที่ผมบอกว่าผมเป็นอะไร ตอนนี้ผมทานยาสมุนไพรเป็นแคปซูล(ซึ่งเค้าการันตีว่าหายและมีใบรับรอง) ผมไปตรวจเลือดก่อนทานยา เมื่อวันที่ 2/5/55 CD4 เหลือ 23 Viral Laod มี 251577 ซึ่งวันนั้นเป็นการตรวจก่อนเริ่มทานยาแคปซุล และหลังจากวันที่ 2/5/55 ผมก็เริ่มทานยาแคปซูลที่เค้าว่ารักษาได้ จนมาถึงวันที่ 15/6/55 ผมได้รับน้ำหมักจากลุงหมอ ผมทานไปได้ 6 วัน จนวันที่ 21/6/55 ผมได้ไปตรวจอีกครั้ง เท่ากับว่าผมทานยาแคปซุลมาได้ 49 วัน และทานน้ำมหักของลุงหมอมาได้ 6 วัน แต่ผลของวันที่ 21/6/55 มันออกมาแบบนี้คือ CD4 เหลือ 13(ลดลงมาอีก) และจำนวนเชื้อกลับพุ่งกระโดดไปที่ 409220 แบบนี้ ลุงหมอจะวิเคราะห์ยังไงดีครับ ยาเก่าไม่ได้ผลใช่มั้ยครับ แล้วของลุงหมอต้องทานนานแค่ไหน ถึงจะได้ตัวเลขที่ดีขึ้นครับ (แต่ตอนนี้ทานมา 10 วันแล้ว รู้สึกว่าขาวขึ้น) ตอนนี้เป็นกังวลมาก กลัวทรุดอย่างเดียวเลย เพราะ CD4 ต่ำมาก เท่ากับ ภูมิต่ำมาก รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ ผมยังไม่ได้ทานยาต้านนนะครับ และขอถามอีกว่า(ถามอีกละ) น้ำที่ใช้ผสมต้องเป็นน้ำกรองใช่มั้ยครับ แต่เครื่องกรองบ้านผมมันประหลาดตรงที่ว่า มันจะเปลี่ยนสภาพน้ำให้เป็นด่างด้วยครับ(ด่างแค่ไหนเหรอครับ ก็แค่เอาไปต้ม หรือตั้งทิ้งไว้มันจะขุ่นน่ะครับ เหมือนเอาลมเป่าลงน้ำที่เป็นด่างอ่ะครับมันจะขุ่นแบบนั้นเลย เค้าบอกว่าน้ำที่เป็นด่างดีต่อร่างกาย) เอาน้ำนี้มาผสมน้ำหมักทานได้มั้ยครับ(ทุกวันนี้ก็ผสมน้ำอันนี้ทาน) ถ้าไม่ได้ ผมจะได้ไปซื้อน้ำขวดธรรมดามาทานแทน และตอนนี้ สเลดผมเยอะมากครับ ไม่รู้ทำไมเยอะขนาดนี้ เกิดจากอะไรครับ ต้องแก้ไขอะไรมั้ย หรือปล่อยให้มันมีไป รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ

Shocked Rolling Eyes Smile ของคนอื่นๆ ผมไม่รู้ ถ้าผมอยากรวย ขายแล้วละครับแบบเขา หมอมาบอกให้ผม ขายขวดละ 1 หมื่นบาท นะครับ? เหตุผล? Very Happy Laughing คือหมอเขา เอาเข้าห้อง แลป เลี้ยงเชื้อ แล้วใช้ยาทุกๆชนิดที่หมอ เขาหามาได้ แล้ว น้ำหยดของลุงหมอด้วย? ผลคือ ของ คนอื่นๆที่ขายแพงๆ ได้แค่ ทำให้เชื้อขยายตัว ช้าลง เท่านั้น? affraid แต่ ของลุงหมอ เชื้อ หดตัว? ปัจจุบัน ยังมาเอา มหาบำบัติ ที่ผมทำ ไปให้ ใช้กับผู้ป่วยส่วนตัวเขา อยู่เลยจ้า ร.พ.ดัง ใน ก.ท.ม. อีกด้วย? รู้ผลจากห้องแลป ใช้เวลา ไม่เกิน 3 วัน ไปทดลอง จ้างเขาทำก็ได้ นะครับ? แล้วค่อยพิจาราณา จะใช้ดื่มกิน หรือ ไม่? เกร็ดเลือด จะเพิ่ม หรือไม่ คุณ สะอาด ดีเกินไป? จง ดูแลอาหาร ตามสั่ง 4 เดือนได้ผล รอดตายมามากละ? มากเรื่องนัก ไปเอาน้ำในแม่น้ำเจ้าพยามาต้ม แล้วผสมกิน ละกันครับ ง่ายดี หรือไปลองกินของแพงๆก่อนก็ได้ นะครับ? จ่ายเงินไป ไม่หาย เขาคืนเงินให้ใหมครับ?

Shocked Rolling Eyes Wink เอาแบบนี้ใหม? ไม่ได้ผล ใน 4 เดือน ผมคืนเงินที่ทำบุญมาคืนให้จ้า ? ถ้าได้ผล คุณ จะให้อะไรผม? sunny เสลดมาก หยดใส่คอ นอนหงาย ครั้งละ 2 หยด แล้วอมไว้ครับ 10 นาที ค่อยกลืน ทำเช้า เย็น ก่อนนอน santa ลุงหมอ
    ลุงหมออย่าเพิ่งโกรธผมนะครับ Razz ที่ถามมาก ผมไม่ได้หมายถึงแบบนั้นครับ และอีกอย่างผมตั้งใจทำบุญด้วย แค่ลุงหมอ ยอมเมตตาช่วยเหลือผม ก็ถือเป็นพระคุณอย่างสูงแล้วครับ กราบขอบพระคุณลุงหมออีกทีนะครับ Very Happy และขอโทาที่ทำให้ลุงหมอไม่สบายใจ หลังจากนี้ไปจะหายดีหรือไม่ ผมว่ามันก็ขึ้นอยู่กับการดูแลตัวเองของผม ว่าทำได้อย่างที่ลุงหมอบอกมั้ย แต่เท่าที่ได้ลองทานมา 10 กว่าวัน ผมเห็นการเปลี่ยนแปลงหลายสิ่ง แต่ที่ถามลุงหมอเรื่องยาเก่า(ยาแคปซุลที่ทาน) เพราะถ้ามันไม่ได้ดีขึ้นผมจะหยุดทันที เพราะยานั้นมีค่าใช้จ่ายอยู่และต้องวิ่งไปเอาไกลด้วย(แต่ตอนนี้รู้แล้วล่ะว่าไม่ได้ผล) ส่วนที่ถามเรื่องน้ำที่ใช้ผสมนั้น เพราะก่อนหน้านี้ ผมเคยทานเอ็นไซม์ที่เป็นห่อๆซอง ยี่ห้อตลาดอ่ะครับ เป็นขายตรง อันนั้นเค้าห้ามผสมกับน้ำที่ผ่านคลื่นแม่เหล็ก มันจะทำให้เสื่อมได้ แล้วเครื่องกรองบ้านผม ดันเป็นแม่เหล็กซะด้วย ก็เลยนึกขึ้นได้จึงถามลุงหมอน่ะครับ ขอบพระคุณครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 27, 2012 9:11 am

Laughing Rolling Eyes ลุงหมอครับ ผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องเงินหรอกครับ และอีกอย่างผมตั้งใจทำบุญด้วย แค่ลุงหมอยอมเมตตาช่วยเหลือผม ก็ถือเป็นพระคุณอย่างสูงแล้วครับ กราบขอบพระคุณลุงหมออีกทีนะครับ หลังจากนี้ไปจะหายดีหรือไม่ ผมว่ามันก็ขึ้นอยู่กับการดูแลตัวเองของผม ว่าทำได้อย่างที่ลุงหมอบอกมั้ย แต่เท่าที่ได้ลองทานมา 10 กว่าวัน ผมเห็นการเปลี่ยนแปลงหลายสิ่ง แต่ที่ถามลุงหมอเรื่องยาเก่า(ยาแคปซุลที่ทาน) เพราะถ้ามันไม่ได้ดีขึ้นผมจะหยุดทันที เพราะยานั้นมีค่าใช้จ่ายอยู่และต้องวิ่งไปเอาไกลด้วย(แต่ตอนนี้รู้แล้วล่ะว่าไม่ได้ผล) ส่วนที่ถามเรื่องน้ำที่ใช้ผสมนั้น เพราะก่อนหน้านี้ ผมเคยทานเอ็นไซม์ที่เป็นห่อๆซอง ยี่ห้อตลาดอ่ะครับ เป็นขายตรง อันนั้นเค้าห้ามผสมกับน้ำที่ผ่านคลื่นแม่เหล็ก มันจะทำให้เสื่อมได้ แล้วเครื่องกรองบ้านผม ดันเป็นแม่เหล็กซะด้วย ก็เลยนึกขึ้นได้จึงถามลุงหมอน่ะครับ

Shocked Very Happy Wink ผม ต้องการให้ใช้น้ำ ธรรมชาตินะครับ ที่ไม่ยุ่งกะ เคมีเลย ถึงบอก หาไม่ได้ไปตักจากแม่น้ำเลย มาต้ม ฆ่าเชื้อโรค แค่นี้ก็ จบเรื่องละนิ น้ำกรองที่เขา ทำขาย ส่วนใหญ่มาจากน้ำบาดาลละจ้า มาผสมทานอย่ากังวล อย่าคิดมาครับ ทานไปเรื่อยๆดีเอง Wink อยากหายไว ทานน้ำ ที่ผสม ครั้งละ 1 แก้วเต็มๆ 4-5ครั้ง ต่อวัน เลือด จะได้ ใสขึ้น การฉีบ่อยๆ เขา จะ เอาของเสียออกมาเททิ้ง ถ้า ฉีได้มาก ก็ หายไว มากขึ้นครับ เท่ากับเอาสารพิษ และ ขยะ ออกมาเททิ้งละครับ santa ลุงหมอ
    rink

ตั้งหัวข้อ  rink Wed Jun 27, 2012 12:30 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Laughing Rolling Eyes ลุงหมอครับ ผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องเงินหรอกครับ และอีกอย่างผมตั้งใจทำบุญด้วย แค่ลุงหมอยอมเมตตาช่วยเหลือผม ก็ถือเป็นพระคุณอย่างสูงแล้วครับ กราบขอบพระคุณลุงหมออีกทีนะครับ หลังจากนี้ไปจะหายดีหรือไม่ ผมว่ามันก็ขึ้นอยู่กับการดูแลตัวเองของผม ว่าทำได้อย่างที่ลุงหมอบอกมั้ย แต่เท่าที่ได้ลองทานมา 10 กว่าวัน ผมเห็นการเปลี่ยนแปลงหลายสิ่ง แต่ที่ถามลุงหมอเรื่องยาเก่า(ยาแคปซุลที่ทาน) เพราะถ้ามันไม่ได้ดีขึ้นผมจะหยุดทันที เพราะยานั้นมีค่าใช้จ่ายอยู่และต้องวิ่งไปเอาไกลด้วย(แต่ตอนนี้รู้แล้วล่ะว่าไม่ได้ผล) ส่วนที่ถามเรื่องน้ำที่ใช้ผสมนั้น เพราะก่อนหน้านี้ ผมเคยทานเอ็นไซม์ที่เป็นห่อๆซอง ยี่ห้อตลาดอ่ะครับ เป็นขายตรง อันนั้นเค้าห้ามผสมกับน้ำที่ผ่านคลื่นแม่เหล็ก มันจะทำให้เสื่อมได้ แล้วเครื่องกรองบ้านผม ดันเป็นแม่เหล็กซะด้วย ก็เลยนึกขึ้นได้จึงถามลุงหมอน่ะครับ

Shocked Very Happy Wink ผม ต้องการให้ใช้น้ำ ธรรมชาตินะครับ ที่ไม่ยุ่งกะ เคมีเลย ถึงบอก หาไม่ได้ไปตักจากแม่น้ำเลย มาต้ม ฆ่าเชื้อโรค แค่นี้ก็ จบเรื่องละนิ น้ำกรองที่เขา ทำขาย ส่วนใหญ่มาจากน้ำบาดาลละจ้า มาผสมทานอย่ากังวล อย่าคิดมาครับ ทานไปเรื่อยๆดีเอง Wink อยากหายไว ทานน้ำ ที่ผสม ครั้งละ 1 แก้วเต็มๆ 4-5ครั้ง ต่อวัน เลือด จะได้ ใสขึ้น การฉีบ่อยๆ เขา จะ เอาของเสียออกมาเททิ้ง ถ้า ฉีได้มาก ก็ หายไว มากขึ้นครับ เท่ากับเอาสารพิษ และ ขยะ ออกมาเททิ้งละครับ santa ลุงหมอ
    ขอบพระคุณลุงหมอนะครับ ตอนนี้ผมเริ่มเพิ่มเป็น 1.5 ลิตร ต่อวันแล้วครับ ฉี่เยอะจริง ฮ่าๆๆ Laughing แต่ผมจะพยายามให้แก้วสุดท้ายอยู่ก่อนตอน 19.30 น. เพราะไม่งั้น จะต้องตื่นมาฉี่กลางดึกทุกครั้ง Sleep ทานช่วงวันแรกๆ เหมือนอารมณ์ประมาน ทานเหล้าเลย(แต่ปกติผมไม่ทานนะแต่แค่เคยนิดๆ) หน้าจะตึงๆมึนๆ อย่างที่ลุงหมอบอกเลยว่า ต้องเริ่มจากน้อยก่อน แต่ตอนนี้ชินแล้ว ไม่มีอาการอะไรแปลกๆ มีแค่สเลดเท่านั้น ที่ไม่รู้มาจากไหน เกิดมาไม่เคยเยอะเท่านี้มาก่อน เยอะจนแม่ตกใจเลย ฮ่าๆ เพราะวันๆคากสเลดจนกระดาษหมดไปครึ่งม้วนได้ Embarassed
    rink

ตั้งหัวข้อ  rink Wed Jun 27, 2012 4:53 pm

ไม่ทราบว่าลุงหมอส่งน้ำหมักกลับมาหรือยังครับ ถ้าส่งแล้วผมจะได้ไปเอาที่ไปรษณีย์ครับ รบกวนลุงหมอนะครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 27, 2012 10:17 pm

rink พิมพ์ว่า:ไม่ทราบว่าลุงหมอส่งน้ำหมักกลับมาหรือยังครับ ถ้าส่งแล้วผมจะได้ไปเอาที่ไปรษณีย์ครับ รบกวนลุงหมอนะครับ

Rolling Eyes Very Happy Smile วันนี้ ส่งละนะครับ ถึงพรุ่งนี้ บ่ายๆ ลืมบอกเลยจ้า cheers santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 6:27 pm