ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

เรียนถามลุงหมอ การผสมน้ำหมักทาน

ป้าเพ็ญ
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

เรียนถามลุงหมอ การผสมน้ำหมักทาน Empty เรียนถามลุงหมอ การผสมน้ำหมักทาน

ตั้งหัวข้อ  ป้าเพ็ญ Sat Jun 23, 2012 10:08 am

บางท่าน เอาน้ำหมักมารวมกันผสมน้ำผึ้งชิมรสที่ชอบไม่ได้ผสมน้ำเปล่าเลยเราจะทานอย่างไรค่ะจะเข้มค้นไปหรือเปล่าค่ะ ว่าจะทำให้เด็กๆทานง่าย ลุงหมอช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เรียนถามลุงหมอ การผสมน้ำหมักทาน Empty Re: เรียนถามลุงหมอ การผสมน้ำหมักทาน

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 23, 2012 11:07 am

ป้าเพ็ญ พิมพ์ว่า: บางท่าน เอาน้ำหมักมารวมกันผสมน้ำผึ้งชิมรสที่ชอบไม่ได้ผสมน้ำเปล่าเลยเราจะทานอย่างไรค่ะจะเข้มค้นไปหรือเปล่าค่ะ ว่าจะทำให้เด็กๆทานง่าย ลุงหมอช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

Very Happy Laughing Smile 1. ห้ามทาน เพียวๆ เว้น เจ็บคอ มีแผล ในปาก ให้ใช้มหาบำบัติ หยด อมไว้ได้ครับ

2. ควรผสมน้ำ ให้ มากกว่า 10 เท่า ของ น้ำหมัก เพื่อ ลบ ล้าง อีทธิล แอลกอฮอล ไม่ให้ มีปลเสียกระทบกับตับ

3. เด็ก คนป่าย ใช้ ผสมน้ำผลไม้ทานง่ายครับ ควรงดเค็มทุกชนิด?

4. ผลไม้รวม พลอยเพชร ทานไม่เกิน 1 ช้อน น้ำ 1 แก้ว

5. ทานก่อนอาหาร เพื่ม น.น. ถ้า ทาน หลังอาหาร ลด น.น. จ้า santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 6:54 pm