ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

วิธีเก็บรักษาน้ำหยด

p-lotus
    p-lotus
    สมาชิกทั่วไป

วิธีเก็บรักษาน้ำหยด Empty วิธีเก็บรักษาน้ำหยด

ตั้งหัวข้อ  p-lotus Mon Jun 25, 2012 4:40 pm

เรียน คุณลุงหมอ
    น้ำหยดของคุณลุงหมอ จะเก็บรักษาไงดีครับ วางไว้ในห้องที่มีแอร์ได้ไหมครับ หรือต้องเอาออกไปวางนอกห้องแอร์ครับ
    - ขวดน้ำที่ผสมน้ำหยดแล้วไว้ดื่มตลอดไว้ ก็ไว้ที่โต๊ะทำงาน ซึ่งจะเปิดแแอร์ตอนบ่ายถึงค่ำ เอ็มไซม์จะยังคงทำงาน
    ได้ไหมครับ
    - วันนี้ ผมลองเอาน้ำหยด ไปใส่ในขวดน้ำหมัก 1.5 ลิตร (น้ำหมักนี้ ไม่ใช่ของคุณลุงหมอครับ เป็นอีกรายหนึ่ง)
    10 หยด จะช่วยเร่งให้เอ็มไซม์ ทำงานได้ดีขึ้นไหมครับ
    - น้ำที่ผสมน้ำหยดแล้ว จะเทใส่น้ำแข็งดื่มได้ไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ
    p-lotus
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

วิธีเก็บรักษาน้ำหยด Empty Re: วิธีเก็บรักษาน้ำหยด

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 25, 2012 6:43 pm

p-lotus พิมพ์ว่า:เรียน คุณลุงหมอ
    น้ำหยดของคุณลุงหมอ จะเก็บรักษาไงดีครับ วางไว้ในห้องที่มีแอร์ได้ไหมครับ หรือต้องเอาออกไปวางนอกห้องแอร์ครับ
    - ขวดน้ำที่ผสมน้ำหยดแล้วไว้ดื่มตลอดไว้ ก็ไว้ที่โต๊ะทำงาน ซึ่งจะเปิดแแอร์ตอนบ่ายถึงค่ำ เอ็มไซม์จะยังคงทำงาน
    ได้ไหมครับ
    - วันนี้ ผมลองเอาน้ำหยด ไปใส่ในขวดน้ำหมัก 1.5 ลิตร (น้ำหมักนี้ ไม่ใช่ของคุณลุงหมอครับ เป็นอีกรายหนึ่ง)
    10 หยด จะช่วยเร่งให้เอ็มไซม์ ทำงานได้ดีขึ้นไหมครับ
    - น้ำที่ผสมน้ำหยดแล้ว จะเทใส่น้ำแข็งดื่มได้ไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ
    p-lotus

Very Happy Laughing Rolling Eyes น้ำหยดของคุณลุงหมอ จะเก็บรักษาไงดีครับ วางไว้ในห้องที่มีแอร์ได้ไหมครับ หรือต้องเอาออกไปวางนอกห้องแอร์ครับ?
    farao - ขวดน้ำที่ผสมน้ำหยดแล้วไว้ดื่มตลอดไว้ ก็ไว้ที่โต๊ะทำงาน ซึ่งจะเปิดแแอร์ตอนบ่ายถึงค่ำ เอ็มไซม์จะยังคงทำงาน
    ได้ไหมครับ?

Shocked ไว้ใหนก็ได้ ที่ ไม่โดนแสงแดด และไม่ใช่ ในตู้เย็นครับ

Very Happy - วันนี้ ผมลองเอาน้ำหยด ไปใส่ในขวดน้ำหมัก 1.5 ลิตร (น้ำหมักนี้ ไม่ใช่ของคุณลุงหมอครับ เป็นอีกรายหนึ่ง)
    Shocked ไม่ทราพนะครับ ผมไม่รู้ที่มา การหมัก ประเภท?เลยตอบไม่ได้จ้า farao จะให้ดี ต่างฝ่ายต่างกินดีกว่านะครับ ? ไม่ทราพ ที่มาที่ไปจับรวมกันอาจ พาให้เป็นของเสียได้ครับ? ดีก็เสมอตัว ไม่ดีก็ ไร้ค่าครับ

silent - น้ำที่ผสมน้ำหยดแล้ว จะเทใส่น้ำแข็งดื่มได้ไหมครับ?
    farao การใส่น้ำแข็ง เย็นจัด? เขาจะโดนน๊อค สลบ กว่าจะฟื่นตัว ในร่างกาย อาจ โดนน้ำย่อย ทำลายแล้วก็เป็นได้ จะให้ดี เติมน้ำผึ่้ง ในน้ำดื่มผสมเอ็มไซน์ สักนิด นะครับ จะช่วยเปิ่มอาหารเกิดการหมักเพิ่ม ปริมาณในร่างกายได้ มากขึ้น? ทำให้ร่างกาย ทำงานได้ดียิ่งขึ้น เป็นการเพิ่ม เอ็มไซน์ในร่างกาย ให้ช่วยกันทำลายเชื้อโรคได้ดีขึ้น santa
    p-lotus
    p-lotus

วิธีเก็บรักษาน้ำหยด Empty Re: วิธีเก็บรักษาน้ำหยด

ตั้งหัวข้อ  p-lotus Mon Jun 25, 2012 8:38 pm

เกิดคำถามอีกแล้วล่ะครับ คุณลุงหมอ คือ ผมเป็นคนดื่มน้ำน้อย ถ้าไม่ได้นึกว่าจะดื่ม ก้อจะลืมไปเลย แต่ถ้าใส่
    น้ำผึ้งผสมในน้ำดื่ม 1.5 ลิตร พอให้มีรสหวานหน่อย แล้วเติมน้ำหยด 12 หยดตามที่คุณลุงหมอแนะนำ จะได้ไหมครับ
    ขวดหนึง่ กว่าจะหมดผมใช้เวลา 2 - 3 วันเลยล่ะครับ เพราะบางทีออกไปทำงานข้างนอกกว่าจะกลับมาก็เย็นค่ำ แล้วจะดื่มทีเดียว หลาย ๆ แก้ว ก็ไม่ไหวน่ะครับ
    พักนี้ เสลด เยอะครับ ใช้สมุนไพร อะไรดีครับ คุณลุงหมอ คิดว่า เกิดจากโรคภูมิแพ้ แทนที่จะมีน้ำมูก มันกลับไปเกิดเสลดที่คอมากน่ะครับ

ขอบคุณครับ
    p-lotus
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 25, 2012 9:59 pm

p-lotus พิมพ์ว่า: เกิดคำถามอีกแล้วล่ะครับ คุณลุงหมอ คือ ผมเป็นคนดื่มน้ำน้อย ถ้าไม่ได้นึกว่าจะดื่ม ก้อจะลืมไปเลย แต่ถ้าใส่
    น้ำผึ้งผสมในน้ำดื่ม 1.5 ลิตร พอให้มีรสหวานหน่อย แล้วเติมน้ำหยด 12 หยดตามที่คุณลุงหมอแนะนำ จะได้ไหมครับ
    ขวดหนึง่ กว่าจะหมดผมใช้เวลา 2 - 3 วันเลยล่ะครับ เพราะบางทีออกไปทำงานข้างนอกกว่าจะกลับมาก็เย็นค่ำ แล้วจะดื่มทีเดียว หลาย ๆ แก้ว ก็ไม่ไหวน่ะครับ
    พักนี้ เสลด เยอะครับ ใช้สมุนไพร อะไรดีครับ คุณลุงหมอ คิดว่า เกิดจากโรคภูมิแพ้ แทนที่จะมีน้ำมูก มันกลับไปเกิดเสลดที่คอมากน่ะครับ

ขอบคุณครับ
    p-lotus

Very Happy Smile Rolling Eyes อืมๆๆ ภูมิต้านทาน ในร่างกาย ไม่ดี ระวัง ละอองฝนให้ดี โดนเมื่อไร รีบอาบน้ำ เปลี่ยนผ้า ให้ไวที่สุด เท่าที่จะทำได้ ระวัง ปอด ติดเชื้อ นะครับ affraid เชื้อใข้หวัดรุ่นใหม่ มัน กลายพันธุ์ครับ ยาปัจจุบัน รักษาไม่ค่อยอยู่?

Rolling Eyes Shocked Wink อยากหาย? แต่ อยากกินยาแบบ ตามใจ ตัวเอง? เมื่อไรจาหาย? ตามสบาย เถอะครับผม มันจะฉี่บ่อย เพราะ ทานน้ำผสมยามาก แล้ว ไม่ตายง่าย? หรือ จะ สบายๆตามใจตัว? แล้ว ไม่แน่ว่าจะได้อยู่สบาย เลือกเองครับ? บายละครับ santa ลุงหมอ

p-lotus
    p-lotus

ตั้งหัวข้อ  p-lotus Thu Jun 28, 2012 12:47 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    p-lotus พิมพ์ว่า: เกิดคำถามอีกแล้วล่ะครับ คุณลุงหมอ คือ ผมเป็นคนดื่มน้ำน้อย ถ้าไม่ได้นึกว่าจะดื่ม ก้อจะลืมไปเลย แต่ถ้าใส่

ขอบคุณครับ
    p-lotus

Very Happy Smile Rolling Eyes อืมๆๆ ภูมิต้านทาน ในร่างกาย ไม่ดี ระวัง ละอองฝนให้ดี โดนเมื่อไร รีบอาบน้ำ เปลี่ยนผ้า ให้ไวที่สุด เท่าที่จะทำได้ ระวัง ปอด ติดเชื้อ นะครับ affraid เชื้อใข้หวัดรุ่นใหม่ มัน กลายพันธุ์ครับ ยาปัจจุบัน รักษาไม่ค่อยอยู่?

Rolling Eyes Shocked Wink อยากหาย? แต่ อยากกินยาแบบ ตามใจ ตัวเอง? เมื่อไรจาหาย? ตามสบาย เถอะครับผม มันจะฉี่บ่อย เพราะ ทานน้ำผสมยามาก แล้ว ไม่ตายง่าย? หรือ จะ สบายๆตามใจตัว? แล้ว ไม่แน่ว่าจะได้อยู่สบาย เลือกเองครับ? บายละครับ santa ลุงหมอ

ขอโทษครับ คุณลุงหมอ ผมจะดื่มให้มาก ไม่เรื่องมากอีกครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 28, 2012 1:47 pm

Very Happy Laughing Smile ขอโทษครับ คุณลุงหมอ ผมจะดื่มให้มาก ไม่เรื่องมากอีกครับ?

cheers sunny ดีละครับ ผมจะรีบส่งของก่อนละครับ albino cherry santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 5:11 pm