ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

สอบถามลุงหมอเรื่องการสวดมนต์ครับ

rink
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

สอบถามลุงหมอเรื่องการสวดมนต์ครับ Empty สอบถามลุงหมอเรื่องการสวดมนต์ครับ

ตั้งหัวข้อ  rink Sat Jun 30, 2012 4:32 pm

ที่ลุงหมอได้แนบบทสวดมนต์มากับน้ำหมัก ผมมีข้อถามดังนี้เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องนะครับ
    1.ใน1 วันต้องสวด พุทธคุณ 56 จบ ธรรมคุณ 38 จบ สังฆคุณ 14 จบ ทั้งหมด 108 จบ โดยเรียงสวดจากพุทธคุณให้ครบ 56 จบก่อนถึงต่อด้วยธรรมคุณ 38 ใช่มั้ยครับ
    2.ต้องท่องติดต่อกันทั้งหมด 108 วันใช่มั้ยครับ และถ้าครบ 108 วันแล้ว ต้องหยุดหรือไม่ครับ หรือท่องต่อได้เพื่อความเป็นสิริมงคล แต่ไม่ต้องติดกัน 108 วันก็ได้ใช่มั้ย ครับ หลังจากครบ 108 วันแรกแล้ว
    3.ท่องเสร็จแล้ว ให้ท่องต่อด้วยหน้าหลังที่เขียนว่า คำกรวดน้ำ กับคำแปลด้วยใช่มั้ยครับ รบกวนลุงหมอด้วยครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

สอบถามลุงหมอเรื่องการสวดมนต์ครับ Empty Re: สอบถามลุงหมอเรื่องการสวดมนต์ครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 30, 2012 10:20 pm

rink พิมพ์ว่า:ที่ลุงหมอได้แนบบทสวดมนต์มากับน้ำหมัก ผมมีข้อถามดังนี้เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องนะครับ
    1.ใน1 วันต้องสวด พุทธคุณ 56 จบ ธรรมคุณ 38 จบ สังฆคุณ 14 จบ ทั้งหมด 108 จบ โดยเรียงสวดจากพุทธคุณให้ครบ 56 จบก่อนถึงต่อด้วยธรรมคุณ 38 ใช่มั้ยครับ
    2.ต้องท่องติดต่อกันทั้งหมด 108 วันใช่มั้ยครับ และถ้าครบ 108 วันแล้ว ต้องหยุดหรือไม่ครับ หรือท่องต่อได้เพื่อความเป็นสิริมงคล แต่ไม่ต้องติดกัน 108 วันก็ได้ใช่มั้ย ครับ หลังจากครบ 108 วันแรกแล้ว
    3.ท่องเสร็จแล้ว ให้ท่องต่อด้วยหน้าหลังที่เขียนว่า คำกรวดน้ำ กับคำแปลด้วยใช่มั้ยครับ รบกวนลุงหมอด้วยครับ

sunny 1.ใน1 วันต้องสวด พุทธคุณ 56 จบ ธรรมคุณ 38 จบ สังฆคุณ 14 จบ ทั้งหมด 108 จบ
    farao เข้าใจถูกละครับ cheers

Shocked ถ้าครบ 108 วันแล้ว ต้องหยุดหรือไม่ครับ? หรือท่องต่อได้เพื่อความเป็นสิริมงคล แต่ไม่ต้องติดกัน 108 วันก็ได้ใช่มั้ย ครับ หลังจากครบ 108 วันแรกแล้ว?
    farao ครับ 08 วัน โดยไม่ขาด Wink ชีวิต จะเป็นมงคล ทำสิ่งไดก็ สำเร็จ โดยง่ายครับ สวดต่อไป จะพบความราบรื่นในชีวิต หน้าที่ การงานครับ

3. จบ ครบ 108 แล้ว ควรแผ่เมตตา ตรวจน้ำแปล นะครับแผ่เมตตาไปให้กว้าง สุดขอบจักวาฬ แล้วจะดีเองครับ ลุงหมอ สวดมาไม่ขาดเลย 30 กว่าปีละครับ cheers คนที่เอาไปสวด เห็น ต่อมารวยทุกๆคน santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 5:35 pm