ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

เรียนถามเกี่ยวกับใบรางจืด รายงานผลการรักษา

อั้งเปา
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

เรียนถามเกี่ยวกับใบรางจืด รายงานผลการรักษา Empty เรียนถามเกี่ยวกับใบรางจืด รายงานผลการรักษา

ตั้งหัวข้อ  อั้งเปา Wed Jul 04, 2012 11:31 am

ผมหมักผลไม้รวมไว้ 1 ถัง มี ลูกยอ แอบเปิ้ล สับปะรด มะเฟื่อง ลิ้นจี่ ได้ประาณ 20 วัน แล้วครับ
    ผมจะใส่ใบรางจืดและฟ้าละลายโจรเข้าไปหมักได้ใหมครับ
    ผมเคยขอน้ำพุทธมหาบำบัดของลุงหมอไปเมื่อประมาณปลายปีที่แล้ว
    ผมเป็นกรดไหลย้อนมาหลายปีแล้วครับ แล้วก็ได้ผลอาการดีขึ้นมากเลยครับ
    ผมได้แบ่งให้แม่ผมไป 1ขวด ท่านเป็นความดันโลหิตสูงและโรคหัวใจ
    อาการก็ดีขึ้ความดันก็ปกติ ไม่มึนศรีษะ ไม่เหนื่อยง่ายเหมือนเมื่อก่อน
    อีก1ขวดให้พี่สาวไปกิน เป็นไมเกรน ก็ได้ผลเช่นเดียวกันครับ
    กินคู่กับน้ำพลอยเพชร
    กระผมจึ่งไคร่จะขอน้ำพุทธมหาบำบัดจากลุงหมอด้วยครับ
    เพราะตอนนี้ของผมหมดแล้วครับ ของแม่ก็หมดแล้วครับ
    กระผมจะโอนเงินร่วมทำบุญกับลุงหมอ จำนวน 1000 บาท (ธ.กสิกรไทย)
    ตอนนี้ผมหมักไว้ 6 ถัง ลูกยอ บอระเพชร มะรุม ลิ้นจี่ กระชาย มังคุด
    ที่อยู่ นายชัยภัทร พงษ์ตระกลู(ร้านลูกหยี )
    330 ม.2 ซอย 1 ถนนเทศบาล 17 อ.เมือง จ.สระแก้ว 27000
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เรียนถามเกี่ยวกับใบรางจืด รายงานผลการรักษา Empty Re: เรียนถามเกี่ยวกับใบรางจืด รายงานผลการรักษา

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 04, 2012 7:29 pm

อั้งเปา พิมพ์ว่า:ผมหมักผลไม้รวมไว้ 1 ถัง มี ลูกยอ แอบเปิ้ล สับปะรด มะเฟื่อง ลิ้นจี่ ได้ประาณ 20 วัน แล้วครับ
    ผมจะใส่ใบรางจืดและฟ้าละลายโจรเข้าไปหมักได้ใหมครับ
    ผมเคยขอน้ำพุทธมหาบำบัดของลุงหมอไปเมื่อประมาณปลายปีที่แล้ว
    ผมเป็นกรดไหลย้อนมาหลายปีแล้วครับ แล้วก็ได้ผลอาการดีขึ้นมากเลยครับ

ผมได้แบ่งให้แม่ผมไป 1ขวด ท่านเป็นความดันโลหิตสูงและโรคหัวใจ
    อาการก็ดีขึ้ความดันก็ปกติ ไม่มึนศรีษะ ไม่เหนื่อยง่ายเหมือนเมื่อก่อน

อีก1ขวดให้พี่สาวไปกิน เป็นไมเกรน ก็ได้ผลเช่นเดียวกันครับ
    กินคู่กับน้ำพลอยเพชร

กระผมจึ่งไคร่จะขอน้ำพุทธมหาบำบัดจากลุงหมอด้วยครับ
    เพราะตอนนี้ของผมหมดแล้วครับ ของแม่ก็หมดแล้วครับ
    กระผมจะโอนเงินร่วมทำบุญกับลุงหมอ จำนวน 1000 บาท (ธ.กสิกรไทย)
    ตอนนี้ผมหมักไว้ 6 ถัง ลูกยอ บอระเพชร มะรุม ลิ้นจี่ กระชาย มังคุด
    ที่อยู่ นายชัยภัทร พงษ์ตระกลู(ร้านลูกหยี )
    330 ม.2 ซอย 1 ถนนเทศบาล 17 อ.เมือง จ.สระแก้ว 27000

Very Happy Laughing Rolling Eyes ผมหมักผลไม้รวมไว้ 1 ถัง มี ลูกยอ แอบเปิ้ล สับปะรด มะเฟื่อง ลิ้นจี่ ได้ประาณ 20 วัน แล้วครับ
    ผมจะใส่ใบรางจืดและฟ้าละลายโจรเข้าไปหมักได้ใหมครับ? farao cheers ได้เลยครับ เติมได้ครับ รางจืดใส่ไม่เกินถังละ 5 % จะถอนพิ? ฟ้าทะลายโจร แก้ใข้ เจ็บคอ แก้อักเสบ ไม่ร้อนใน ระบายจ้า

Shocked ผมเคยขอน้ำพุทธมหาบำบัดของลุงหมอไปเมื่อประมาณปลายปีที่แล้ว
    ผมเป็นกรดไหลย้อนมาหลายปีแล้วครับ แล้วก็ได้ผลอาการดีขึ้นมากเลยครับ ?
    farao สาธุดีละครับ ควรทานต่อ นะครับ ครั้งละ 1 - 2 ต่อแก้ว ยังดีครับ

I love you ผมได้แบ่งให้แม่ผมไป 1ขวด ท่านเป็นความดันโลหิตสูงและโรคหัวใจ
    อาการก็ดีขึ้ความดันก็ปกติ ไม่มึนศรีษะ ไม่เหนื่อยง่ายเหมือนเมื่อก่อน? farao สาธุครับ คุมอาหารนะครับ ไม่เค็ม ไม่มัน ไม่หวาน อยากให้ทานต่อ อย่าหยุดครับ

tongue อีก1ขวดให้พี่สาวไปกิน เป็นไมเกรน ก็ได้ผลเช่นเดียวกันครับ
    กินคู่กับน้ำพลอยเพชร? farao สาธุ เป็นบุญเขาทุกคนละครับ ขอบคุณที่รายงานผลการใช้ น้ำหยดพุทธมหาบำบัติมา แบ่งปันความรู้ ควารได้หยดทานต่อนเนื้องนะครับ จะได้ อยู่ดีมีสุขครับ

Smile กระผมจะโอนเงินร่วมทำบุญกับลุงหมอ จำนวน 1000 บาท (ธ.กสิกรไทย) ตอนนี้ผมหมักไว้ 6 ถัง ลูกยอ บอระเพชร มะรุม ลิ้นจี่ กระชาย มังคุด ของดี ทั้งนั้นละครับ sunny

Laughing Very Happy รับทราพครับ สาธุที่ร่วมบุญมาจะ จัดให้ครับ น้ำหยดและผลไม้รวม ถ้าผ่านมีธุระไป สระแก้ว จาไปขอข้าวกินมั่งน้า cheers santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 6:54 pm