ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

เหมือนจะเป็นงูสวัดครับ

rink
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

เหมือนจะเป็นงูสวัดครับ Empty เหมือนจะเป็นงูสวัดครับ

ตั้งหัวข้อ  rink Wed Jul 04, 2012 12:30 pm

คือเมื่อ 2 ปีก่อนตอนที่ ภูมิผมเริ่มต่ำลง ตอนนั้นมีอาการ เจ็บแปลบๆ ที่ผิวหนังตรงหน้าอก ด้านซ้าย ผ่านไปได้ อีก 6 วัน เริ่มขึ้นตุ่มใสๆ เป็นกลุ่มๆ ที่หน้าอก วันรุ่งขึ้น เริ่มลามไปใต้รักแร้ พอมาอีกวัน ยาวลงไปถึงปลายนิ้วก้อยเลย ตุ่มขึ้นเป็นแผงเลยครับ ยาวตั้งแต่หน้าอกลามไปทั้งแขนลงไปถึงปลายนิ้วเลยครับ ไปหาหมอ หมอก็จ่ายไวเลิมให้(แต่หมอบอกว่า ตอนนี้ทานไปก็เท่านั้นแล้วเพราะมันขึ้นมาหลายวัน ไวเริมต้องทานภายใน48 ชั่วโมงหลังมีอาการ) สุดท้ายมันเลยลามเยอะมากก ก็เลยปล่อยเลยตามเลยให้มันหายเอง พอหายก้มีอาการปวดปลายประสาทแปลบๆ กับแผลเป็น แต่ตอนนี้หายแล้ว แต่เมื่อ 3 วันก่อน ผมเริ่มเจ็บผิวหนังอีกแล้ว แต่คราวนี้มาด้านขวาแทน ก็ไม่ได้สนใจอะไรมาก นึกว่าปลายประสาทอักเสบ แต่เมื่อคืนนี้อาบน้ำ แล้วถูตัว รู้สึกสากๆ ตรง ข้างราวนมใต้รักแร้ ถูเท่าไหร่ก็ไม่ออกและรู้สึกเหมือนเข็มทิ่ม ก็เลย ก้มลงดู มันขึ้นมาอีกแล้วครับ แต่คราวนี้ ไม่ได้เป็นแผงเหมือนคราวก่อน ขึ้นเป็นเม็ด คู่บ้าง สามเม็ดติดบ้าง มีเป็นหย่อมๆ ตรงหน้าอก ใต้หัวนมและใต้รักแร้ ขึ้นเป็นจุดๆ กลุ่มเล็ก ไม่ได้เป็นแผงยาวเหมือนคราวที่แล้ว(หรือมันยังไม่ขึ้นก็ไม่รู้นะ) ช่วงนี้ผมนอนดึกตี1 ด้วยครับ แต่ตื่น 10 โมง เลยอยากจะเรียนถามลุงหมอว่า แบบนี้จะทำยังไงดีครับ เอาน้ำหมักทาได้มั้ย แล้วมันขึ้นมาได้เพราะอะไรครับ หรือเป้นเพราะภูมิผมยังต่ำอยู่ รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ ไม่อยากให้ลามไปมากกว่านี้ เพราะคราวที่แล้วเข็ดเลย ทรมานไปหลายเดือนเลย
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เหมือนจะเป็นงูสวัดครับ Empty Re: เหมือนจะเป็นงูสวัดครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 04, 2012 7:48 pm

rink พิมพ์ว่า:คือเมื่อ 2 ปีก่อนตอนที่ ภูมิผมเริ่มต่ำลง ตอนนั้นมีอาการ เจ็บแปลบๆ ที่ผิวหนังตรงหน้าอก ด้านซ้าย ผ่านไปได้ อีก 6 วัน เริ่มขึ้นตุ่มใสๆ เป็นกลุ่มๆ ที่หน้าอก วันรุ่งขึ้น เริ่มลามไปใต้รักแร้ พอมาอีกวัน ยาวลงไปถึงปลายนิ้วก้อยเลย ตุ่มขึ้นเป็นแผงเลยครับ ยาวตั้งแต่หน้าอกลามไปทั้งแขนลงไปถึงปลายนิ้วเลยครับ ไปหาหมอ หมอก็จ่ายไวเลิมให้(แต่หมอบอกว่า ตอนนี้ทานไปก็เท่านั้นแล้วเพราะมันขึ้นมาหลายวัน ไวเริมต้องทานภายใน48 ชั่วโมงหลังมีอาการ) สุดท้ายมันเลยลามเยอะมากก ก็เลยปล่อยเลยตามเลยให้มันหายเอง พอหายก้มีอาการปวดปลายประสาทแปลบๆ กับแผลเป็น แต่ตอนนี้หายแล้ว แต่เมื่อ 3 วันก่อน ผมเริ่มเจ็บผิวหนังอีกแล้ว แต่คราวนี้มาด้านขวาแทน ก็ไม่ได้สนใจอะไรมาก นึกว่าปลายประสาทอักเสบ แต่เมื่อคืนนี้อาบน้ำ แล้วถูตัว รู้สึกสากๆ ตรง ข้างราวนมใต้รักแร้ ถูเท่าไหร่ก็ไม่ออกและรู้สึกเหมือนเข็มทิ่ม ก็เลย ก้มลงดู มันขึ้นมาอีกแล้วครับ แต่คราวนี้ ไม่ได้เป็นแผงเหมือนคราวก่อน ขึ้นเป็นเม็ด คู่บ้าง สามเม็ดติดบ้าง มีเป็นหย่อมๆ ตรงหน้าอก ใต้หัวนมและใต้รักแร้ ขึ้นเป็นจุดๆ กลุ่มเล็ก ไม่ได้เป็นแผงยาวเหมือนคราวที่แล้ว(หรือมันยังไม่ขึ้นก็ไม่รู้นะ) ช่วงนี้ผมนอนดึกตี1 ด้วยครับ แต่ตื่น 10 โมง เลยอยากจะเรียนถามลุงหมอว่า แบบนี้จะทำยังไงดีครับ เอาน้ำหมักทาได้มั้ย แล้วมันขึ้นมาได้เพราะอะไรครับ หรือเป้นเพราะภูมิผมยังต่ำอยู่ รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ ไม่อยากให้ลามไปมากกว่านี้ เพราะคราวที่แล้วเข็ดเลย ทรมานไปหลายเดือนเลย

Very Happy Laughing Rolling Eyes ขยุ้มตีนหมา งูสวัส เริม เขาพวกเชื้อไวรัส ละครับ มีน้ำหมัก น้ำหยดสำลีบางๆชุบ แผ่ ปะไว้ครับ มีถังน้ำหมักก็ อาบน้ำ เช็ดตัว แล้วทา วันละ 3 รอบปะไว้ก็ได้ หายจ้า ?

pale Rolling Eyes Wink รบกวนลุงหมอด้วยนะครับ ไม่อยากให้ลามไปมากกว่านี้ เพราะคราวที่แล้วเข็ดเลย ทรมานไปหลายเดือนเลย ? farao bounce ไม่หามาหมักใช้เอง พืช ผัก ผลไม้ ที่กินได้หมักได้? ถ้าผิวหนังให้ใช้รวมกัน เปรี้ยว + หวาน ผ่าหั่น ก่อนหมักจ้า ไม่ทำใช้เอง จะมาบ่น ทำไมครับ? บ่นไปก็ไม่หายละ? ยาหมอ ร้านยา ไม่มีปัญญารักษาหายละครับกะ โรคห่วยๆ แค่ไวรัสผิวหนัง? กรรมของเวร พอมันเริ่ม แสบๆ คันๆก็ ทาวันละ 2 เวลา สำลีปะ แค่ 2-3 วันหายละ ผมลงแช่ในถังหมักส่วนตัวเลย 5555 ขึ้นได้ ให้รู้ไป? cheers santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 5:35 pm