ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

แจ้งผลการใช้น้ำหยดพุทธมหาบำบัด กับน้ำหมัก ของสมาชิกหนองตำลึง

ต๊อกพานทอง
    ต๊อกพานทอง
    สมาชิกทั่วไป

แจ้งผลการใช้น้ำหยดพุทธมหาบำบัด กับน้ำหมัก ของสมาชิกหนองตำลึง Empty แจ้งผลการใช้น้ำหยดพุทธมหาบำบัด กับน้ำหมัก ของสมาชิกหนองตำลึง

ตั้งหัวข้อ  ต๊อกพานทอง Fri Jul 13, 2012 9:09 am

หวัดดีครับลุงหมอ

ผมต๊อกสมาชิกแถวหนองตำลึงชลบุรี ขอแจ้งผลการใช้น้ำหยดพุทธมหาบำบัดครับ

เมื่อเสาร์ที่ผ่านมาลุงหมอได้แวะนำน้ำหมักและน้ำหยดฯต่าง มาให้ผมที่บ้าน และได้มีการ

แจกให้กับหลาย ๆ คน bounce มีน้องนักศึกษาหญิง มหาลัยฯแถวบางแสนคนหนึ่ง เป็นหนัก ๆ 2 อย่าง

1. น้ำเหลืองไม่ดี มีแผลเปื่อยที่หน้าขา ขนาดเท่า เหรียญ 10 สภาพพุพอง ทั้งสองด้าน

และมีสิวเต็มหน้าเลย affraid ผลจากการใช้ครับ หลังจากที่กลับจากหอ มาบ้านวันนี้ แผลแห้ง

เกือบจะสนิท สิวก็ยุบลงบ้างแล้ว เธอดีใจมากaffraid รีบเอาแผลมาโชว์ผมแต่เช้าเลยครับaffraid

2. เป็นประจำเดือน ทุกวัน ทั้งปี วันละนิด วันละหน่อย และหลาย ๆ วันจะถ่ายครั้ง

ตอนนี้ อาการแรกคือcheers ความถี่ของการเกิดฯลดลง และมีการขับถ่ายทุกวันแล้วcheers

วันนั้นลุงหมอให้ น้ำหมักทิ้งถ่อน และน้ำหมักผลไม้รวม+ทาผิว ไปครับ ผมก็ให้เขาใช้ต่อทุกวันและให้

จดอาการที่เปลี่ยนแปลงไว้ จะได้ไว้เป็นข้อมูล เพื่อให้ความรู้กับผู้อื่นต่อไป

ของคนอื่น ๆ มีการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีครับ ส่วนผมหยดผสมดื่มเยอะไปหน่อย

เลยเบรอ ๆ ครับ แต่ก็พยายามลด และจะเพิ่มต่อในอนาคตครับ

Evil or Very Mad ตอนนี้มีน้องผู้หญิงอีกคนเขามีอาการปวดเท้า อุ้งเท้าบ่อย มาก ๆ ต้องไปหาหมอประจำEvil or Very Mad

ซึ่งเป็นแต่ละครั้ง มีอาการไข้สูง ปวดหัว ด้วย เธอจะมาหาผมวันเสาร์นี้ ผมว่าจะให้น้ำผลไม้รวม+กลาวเครือ ลุงหมอเห็นควรด้วยหรือเปล่าครับ

ผมรบกวนแค่นี้ก่อนครับ แล้วจะรายงานผลการใช้ของแต่ละคน เป็นระยะ ๆ ครับ

ขอบพระคุณลุงหมออย่างสูงครับ ที่ทำให้ความทุกข์ทรมาณจากโรคา ของแต่ละคนเบาบาง ครับ

Very Happy ต๊อกVery Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

แจ้งผลการใช้น้ำหยดพุทธมหาบำบัด กับน้ำหมัก ของสมาชิกหนองตำลึง Empty Re: แจ้งผลการใช้น้ำหยดพุทธมหาบำบัด กับน้ำหมัก ของสมาชิกหนองตำลึง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 13, 2012 9:38 pm

Very Happy Laughing Smile ขอบคุณ ที่แบ่งปันความรู้ รายงาน ผลการใช้มา? cheers คนมีบุญก็ได้กินเองละครับ?

Shocked Rolling Eyes ตอนนี้มีน้องผู้หญิงอีกคนเขามีอาการปวดเท้า อุ้งเท้าบ่อย มาก ๆ ต้องไปหาหมอประจำ

ซึ่งเป็นแต่ละครั้ง มีอาการไข้สูง ปวดหัว ด้วย เธอจะมาหาผมวันเสาร์นี้ ผมว่าจะให้น้ำผลไม้รวม+กลาวเครือ ลุงหมอเห็นควรด้วยหรือเปล่าครับ

ผมรบกวนแค่นี้ก่อนครับ แล้วจะรายงานผลการใช้ของแต่ละคน เป็นระยะ ๆ ครับ

ขอบพระคุณลุงหมออย่างสูงครับ ที่ทำให้ความทุกข์ทรมาณจากโรคา ของแต่ละคนเบาบาง ครับ

ต๊อก

santa Wink ให้น้ำผลไม้รวมใช้ครั้งละ 1 ช้อนชา ไปครับ? และน้ำหยดมหาบำบัติ ขวดน้อยเท่าแม่มือ ขวดละพันให้ใช้ครั้งละ 2 หยด ทานประจำครับ ? Rolling Eyes บอก...ให้งดเค็ม มัน คาว นะครับ ถ้า งดไม่ได้ อย่าให้จ้า? เสียดายยา กว่าจะทำได้ เขาขอก็ให้ไป อย่างละ 1 ขวดละครับ cheers santa ลุงหมอ
    ต๊อกพานทอง
    ต๊อกพานทอง

แจ้งผลการใช้น้ำหยดพุทธมหาบำบัด กับน้ำหมัก ของสมาชิกหนองตำลึง Empty Re: แจ้งผลการใช้น้ำหยดพุทธมหาบำบัด กับน้ำหมัก ของสมาชิกหนองตำลึง

ตั้งหัวข้อ  ต๊อกพานทอง Thu Jul 19, 2012 10:51 am

กราบสวัสดีครับลุงหมอ

จากที่ลุงหมอนำน้ำหมัก และน้ำหยดไปให้ผมที่ชลบุรีเมื่อครั้งที่แล้ว

ผมเลี้ยงวุ้นมหาบำบัติด้วยน้ำหยดพุทธมหาบำบัด affraid แต่ผมทำผิดสูตรด้วยการใส่น้ำผึ้งเข้าไปด้วยaffraid

Razz วิธีการแก้ไขผมได้ปรึกษากับคุณพี่ตุ๊ก และพี่ตุ๊กก็เรียนปรึกษาลุงหมอไป ได้แนวทางแก้ไขคือRazz

Laughing นำวุ้นมาปั่นรวมกับน้ำชาในปริมาณ 1:5 (ผมได้ทำไปเรียบร้อยแล้ว)รอ 1 เดือนจึงจะนำมาใช้Laughing

ส่วนน้ำพุทธมหาบำบัดที่ผสมน้ำผึ้ง ผมได้แบ่งวุ้นแช่รวมไว้นิดหน่อย และก็ยังเก็บไว้ในภาชนะเดิมไม่ได้นำไปใช้ทำอะไร คือผมเสียดาย ก็เลยคิดว่าจะหมักไปเรื่อย ๆ รอดูซัก 3 เดือน จะลองนำมาใช้ดู หากคุณสมบัติยังไม่ได้ผมก็จะเก็บไว้ต่อไปครับRolling Eyes Rolling Eyes

แต่สิ่งที่ผมพลาดอย่างมากก็คือ Mad ผมไม่ได้แบ่งน้ำหยดพุทธมหาบำบัดไว้ใช้เลยMad แต่ก็ได้รับความกรุณาจากพี่ตุ๊กแจ้งผมว่าจะส่งมาให้ผมไว้ใช้ซักหน่อยก่อนSmile Smile เพื่อรออายุของน้ำชาSleep Sleep

ผมมีเรื่องรบกวนลุงหมอครับ คือผมอยากได้น้ำหยดพุทธมหาบำบัติ เพื่อจะนำไปต่างจังหวัดช่วงวันแม่ และจะนำไปให้พี่น้องที่นั่นใช้ด้วยครับbounce bounce

santa ผมจะโอนเงินไปให้ลุงหมอ 3,000 บาท เพื่อร่วมทำบุญสร้างโรงหมัก และแบ่งไว้เติมน้ำมันรถเวลาเดินทางไปแจกน้ำหมักบ้าง ปริมาณแล้วแต่ลุงหมอจะพิจารณาส่งมาให้นะครับsanta santa

นายสังวอน สนธิวา

700/612 หมู่ที่ 4 ต.บ้านเก่า อ.พานทอง จ.ชลบุรี 20160

cheers ขอบคุณมากครับlol! lol!

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jul 19, 2012 10:28 pm

Shocked Very Happy ผมจะโอนเงินไปให้ลุงหมอ 3,000 บาท เพื่อร่วมทำบุญสร้างโรงหมัก และแบ่งไว้เติมน้ำมันรถเวลาเดินทางไปแจกน้ำหมักบ้าง ปริมาณแล้วแต่ลุงหมอจะพิจารณาส่งมาให้นะครับ

นายสังวอน สนธิวา

700/612 หมู่ที่ 4 ต.บ้านเก่า อ.พานทอง จ.ชลบุรี 20160

Very Happy Laughing Rolling Eyes รับทราพครับ สาธุ แล้วจะ จัดการให้จ้า ที่กรอกๆไว้ก็ไกล้จะหมดเหมือนกันนิ? Rolling Eyes อืม...เรา มีมากเลย ไม่รู้คุณค่า ว่าหา ได้มายาก? ผมกว่าจะหามาได้ ครึ่งขวด หมดหลายหมื่นเลย? ไม่ได้เสียดาย แต่? เธอ ประมาทมากไป เกิดมีเหตุ ไม่คาดฝัน ของลุงหมอเสียหายไปหมด เราจะทำอย่างไร?sunny santa
    ต๊อกพานทอง
    ต๊อกพานทอง

ตั้งหัวข้อ  ต๊อกพานทอง Fri Jul 20, 2012 8:09 am

Embarassed Embarassed Embarassed ผมรู้สึกผิดอย่างมากครับ ถือว่าเป็นบทเรียนที่แพงมากครับ ต่อไปจะระวังทุกขั้นตอนครับ...Arrow Arrow

bounce bounce ผมโอนเงินเข้าบัญชีกสิกรไทยแล้วนะครับ ประมาณ 8.05 ของเช้าวันนี้bounce bounce

ขอบพระคุณมากครับ

ต๊อก(สังวอน สนธิวา)
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 20, 2012 9:47 pm

ต๊อกพานทอง พิมพ์ว่า:Embarassed Embarassed Embarassed ผมรู้สึกผิดอย่างมากครับ ถือว่าเป็นบทเรียนที่แพงมากครับ ต่อไปจะระวังทุกขั้นตอนครับ...Arrow Arrow

bounce bounce ผมโอนเงินเข้าบัญชีกสิกรไทยแล้วนะครับ ประมาณ 8.05 ของเช้าวันนี้bounce bounce

ต๊อก(สังวอน สนธิวา)

Very Happy Laughing Smile วันนี้ ผม ส่งให้แล้วนะครับ บ่ายๆวันเสาร์คงถึงครับ cheers santa ลุงหมอ
    ต๊อกพานทอง
    ต๊อกพานทอง

ตั้งหัวข้อ  ต๊อกพานทอง Mon Jul 23, 2012 10:45 pm

cheers cheers ผมได้รับน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ แล้ว วันจันทร์ บ่าย 3 ครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 23, 2012 11:19 pm

ต๊อกพานทอง พิมพ์ว่า: cheers cheers ผมได้รับน้ำหยดพุทธมหาบำบัติ แล้ว วันจันทร์ บ่าย 3 ครับ

Very Happy Smile Laughing ดีใจ ด้วยครับถึง ซะทีนั่งลุ้น ได้กันครบใหม? ส่งทีไปรษณีย์มองหน้า กล่องเขาหมดทุกที? และ เทียวนี้ ลุงหมอก็ส่งช้า กว่ากำหนด หลายๆราย ต้องขออภัยด้วยครับ ที่ช้า ฝากบอกคุณตุ๊กด้วยจ้า ขวด น้ำหยดจาหมดแว้ว affraid รบกวน ช่วยจัดส่งทีจ้าcheers santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 5:35 pm