ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อู๊ดดี้
ลุงหมอ
6 posters

ได้รถเก่า มาใหม่ อีกละ?

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ได้รถเก่า มาใหม่ อีกละ? Empty ได้รถเก่า มาใหม่ อีกละ?

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 13, 2012 10:26 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes คราที่แล้ว ได้รถเก่า มาใหม่ ทะเบียน 9002 ? affraid มาครานี้ ได้เลขรถเก่า แต่...ได้มาใหม่ เลขที่ออก .. ทะเบียน ... ไรหว่า? Shocked อ๋อ.. 8177 Rolling Eyes วันนี้ สมาชิกทั้งหมด 445 คน ก็ ขอให้โชคดี มีสุขครับ? :cheers: santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้
    สมาชิกทั่วไป

ได้รถเก่า มาใหม่ อีกละ? Empty Re: ได้รถเก่า มาใหม่ อีกละ?

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sat Jul 14, 2012 9:11 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes คราที่แล้ว ได้รถเก่า มาใหม่ ทะเบียน 9002 ? affraid มาครานี้ ได้เลขรถเก่า แต่...ได้มาใหม่ เลขที่ออก .. ทะเบียน ... ไรหว่า? Shocked อ๋อ.. 8177 Rolling Eyes วันนี้ สมาชิกทั้งหมด 445 คน ก็ ขอให้โชคดี มีสุขครับ? :cheers: santa

เจ้าค่ะ flower ขอน้อมรับ flower
    ฉันทนา

ได้รถเก่า มาใหม่ อีกละ? Empty Re: ได้รถเก่า มาใหม่ อีกละ?

ตั้งหัวข้อ  ฉันทนา Sun Jul 15, 2012 10:04 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes คราที่แล้ว ได้รถเก่า มาใหม่ ทะเบียน 9002 ? affraid มาครานี้ ได้เลขรถเก่า แต่...ได้มาใหม่ เลขที่ออก .. ทะเบียน ... ไรหว่า? Shocked อ๋อ.. 8177 Rolling Eyes วันนี้ สมาชิกทั้งหมด 445 คน ก็ ขอให้โชคดี มีสุขครับ? :cheers: santa

Very Happy Very Happy ขอน้อมรับเจ้าค่ะ ลุงหมอ Very Happy Very Happy
    tooktik
    tooktik

ตั้งหัวข้อ  tooktik Mon Jul 16, 2012 10:01 am

[b]วันนี้หวยออกนิ น้อมรับด้วยคน Razz Razz
    ต๊อกพานทอง
    ต๊อกพานทอง

ตั้งหัวข้อ  ต๊อกพานทอง Tue Jul 17, 2012 10:18 am

พลาดไปนิดเดียวBasketball Basketball

เดี๋ยววันที่ 1 ตามใหม่ครับ bounce bounce

Surprised Surprised รถคันใหม่ คง บรรทุกได้มากกว่าเดิมนะครับ....Razz Razz

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 17, 2012 3:39 pm

ต๊อกพานทอง พิมพ์ว่า:พลาดไปนิดเดียวBasketball Basketball

เดี๋ยววันที่ 1 ตามใหม่ครับ bounce bounce

Surprised Surprised รถคันใหม่ คง บรรทุกได้มากกว่าเดิมนะครับ....Razz Razz

Very Happy Shocked Rolling Eyes เช็คสภาพแล้วครื่องดี โชคดี แต่ เบ้าหูโช๊คดัง เพลาขับดัง นิสัน สเตนซ่าปี 92 ว่าจะขายต่อละครับ ไม่อยากซ่อม? tongue เห็นเขาว่าเลข ออก 11 เบิ้ล? เรา 77 อิอิ หาใหม่ก่อน น่าจะได้ใหม่ ทัน งวดหน้านิ? Smile แล้ว ตัวเดิมก็ ตามมาอีก 5555

Rolling Eyes จะหารถตู้ละครับ หรือ ปิ๊คอั๊ฟ น่าจะดีได้ ส่งทั้ง นำหมัก และ ถังหมักด้วย หลายๆรายซื้อถังไม่ได้? เจอก็ แพงขูดรีด? แต่ว่า ค่าขนส่งแพง พวกๆสั่ง ทางเดียวกันก็ ใส่ไปให้เต็มรถ ถือโอกาศ เยี่ยม สนทนา ประสาชาวหมัก เหนือ ใต้ ออก ตก farao คง สนุกน่าดู? cheers ลุงหมอ สัญจร?
    Very Happy แบบถังเก่า 120 ลิตร 350 บาท ปลายทางสัก450 สัก 10ลูก เราก็ได้ ค่าเดินทางละ? ใคร ต้องการเล็ก ใหญ่คนละ 2 ลูก 3ลูกก็ มากเองงิ? เล็กๆก็ ถูกลง ใหญ่ก็ สูงขึ้น?ถัง 1 คิว 1.000 ลิตร 2.500 ตกลิตรละ 2.50 บาท น่าสน? อย่างน้อยๆ เป็นเหตุ ให้ สมาชิก มีความสดวก เรื่องหาถัง บางท่าน หาจนท้อใจเลย? santa

หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Thu Jul 19, 2012 8:16 pm

Very Happy Very Happy ออกรถคันใหม่เลยค่ะลุงหมอ....
    ตอนนี้นโยบายรัฐบาลให้รถใหม่คันแรกไม่ต้องเสียภาษีสรรพสามิตค่ะ
    จะได้คืนเงินตามสิทธิ์ที่จ่ายจริงไม่เกิน 100,000 บาท ค่ะ santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jul 19, 2012 11:10 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า:

Very Happy Very Happy ออกรถคันใหม่เลยค่ะลุงหมอ....
    ตอนนี้นโยบายรัฐบาลให้รถใหม่คันแรกไม่ต้องเสียภาษีสรรพสามิตค่ะ
    จะได้คืนเงินตามสิทธิ์ที่จ่ายจริงไม่เกิน 100,000 บาท ค่ะ santa

Very Happy Laughing Rolling Eyes เหอะๆ กว่าจะได้รถ มาเป็นม้าใช้ให้เรา กัดฟันจ่ายไปตั้ง 4 หมื่น? พอให้ได้ไปหา สมาชิกกันได้บ้าง? แต่ก็ เล็กเกินไป เลยคิดไปตีราคา จะเอารถตู้ เก่าๆละครับ ยอมเพิ่มเงินอีกหน่อย เรือนโรงหมักยา ก็ ยังคาอยู่ สนุกละเรา หนี้ จะยันแสนละ ขาดอีกไม่กี่พัน ครบแสน? เริ่ม สาหัสบ้างละผม 5555+ เริ่มนอนไม่หลับ อิอิ Rolling Eyes ถ้ารถใหม่ รถตู้ ฟังราคาแล้ว หูดับเลย? เอาวัดไปค้ำประกันได้ปะวุ้ย? affraid รายได้ก็ ไม่แน่นอน? จะถือโอกาศ คิดเงิน ขอเขาแพงๆแบบชาวบ้าน ก็ อายปณิธานอธิฐานบารมี ตัวเองละครับ ว่าจะไม่ขอค่าน้ำหยด น้ำหมัก สมุนไพร แม้แต่ 1 บาท จะให้เขาทำบุญ ตามกำลัง? นอกจากจะ มาขอซื้อน้ำหมักผม ยกถัง 20 ลิตร 30 ลิตร 50ลิตร หรือ100 ลิตร หรือ 200 ลิตร แบบบี้ ผมคิด ค่าของ ค่างาน เสียเวลา แน่นอน เท่ากับ หมัก ดูแลให้ จะเอาเงินไปจ่ายค่าวัสดุ โรงเรือน หิน ปูน ทราย เหล็ก ฯลฯ ที่ เป็นประโยชน์ต่อชาวโลก ต่อไป ละครับ cheers santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Thu Jul 26, 2012 8:02 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    หนูแดง พิมพ์ว่า:

Very Happy Laughing Rolling Eyes เหอะๆ กว่าจะได้รถ มาเป็นม้าใช้ให้เรา กัดฟันจ่ายไปตั้ง 4 หมื่น? พอให้ได้ไปหา สมาชิกกันได้บ้าง? แต่ก็ เล็กเกินไป เลยคิดไปตีราคา จะเอารถตู้ เก่าๆละครับ ยอมเพิ่มเงินอีกหน่อย เรือนโรงหมักยา ก็ ยังคาอยู่ สนุกละเรา หนี้ จะยันแสนละ ขาดอีกไม่กี่พัน ครบแสน? เริ่ม สาหัสบ้างละผม 5555+ เริ่มนอนไม่หลับ อิอิ Rolling Eyes ถ้ารถใหม่ รถตู้ ฟังราคาแล้ว หูดับเลย? เอาวัดไปค้ำประกันได้ปะวุ้ย? affraid รายได้ก็ ไม่แน่นอน? จะถือโอกาศ คิดเงิน ขอเขาแพงๆแบบชาวบ้าน ก็ อายปณิธานอธิฐานบารมี ตัวเองละครับ ว่าจะไม่ขอค่าน้ำหยด น้ำหมัก สมุนไพร แม้แต่ 1 บาท จะให้เขาทำบุญ ตามกำลัง? นอกจากจะ มาขอซื้อน้ำหมักผม ยกถัง 20 ลิตร 30 ลิตร 50ลิตร หรือ100 ลิตร หรือ 200 ลิตร แบบบี้ ผมคิด ค่าของ ค่างาน เสียเวลา แน่นอน เท่ากับ หมัก ดูแลให้ จะเอาเงินไปจ่ายค่าวัสดุ โรงเรือน หิน ปูน ทราย เหล็ก ฯลฯ ที่ เป็นประโยชน์ต่อชาวโลก ต่อไป ละครับ cheers santa ลุงหมอ
    :lol!: ถูกต้องแล้วเจ้าค่ะ ไม่ได้ขาย แต่ทุกอย่างทำขึ้นมีค่าใช้จ่ายทั้งนั้น ค่าของ ค่างาน เสียเวลา แน่นอน เท่ากับ หมัก ดูแลให้ จะเอาเงินไปจ่ายค่าวัสดุ โรงเรือน หิน ปูน ทราย เหล็ก ฯลฯ ที่ เป็นประโยชน์ต่อชาวโลก ต่อไป และคิดๆดูดีดี ลุงหมอท่านดูแลมา จนเอาไปใช้ประโยชน์ได้ วัสดุแต่ละอย่างมิใช่ได้มาเปล่า ขอโปรดคิดพิจารณา อ่ะ ลุงหมอลืม ว๊า..ว Arrow ค่าน้ำมันรถนิ affraid tongue flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 27, 2012 10:00 am

Very Happy Laughing Rolling Eyes ถูกต้องแล้วเจ้าค่ะ ไม่ได้ขาย แต่ทุกอย่างทำขึ้นมีค่าใช้จ่ายทั้งนั้น ค่าของ ค่างาน เสียเวลา แน่นอน เท่ากับ หมัก ดูแลให้ จะเอาเงินไปจ่ายค่าวัสดุ โรงเรือน หิน ปูน ทราย เหล็ก ฯลฯ ที่ เป็นประโยชน์ต่อชาวโลก ต่อไป และคิดๆดูดีดี ลุงหมอท่านดูแลมา จนเอาไปใช้ประโยชน์ได้ วัสดุแต่ละอย่างมิใช่ได้มาเปล่า ขอโปรดคิดพิจารณา อ่ะ ลุงหมอลืม ว๊า..ว ค่าน้ำมันรถนิ cheers

Shocked Rolling Eyes Wink ไม่เป็นไร กำลัง ทำเครื่อง แยก ก๊าซ ไฮโดรเย่น? HHO ใช้กะรถถ้าทำได้ผล จะ เอาน้ำเติมรถ เอาละครับ affraid ข้างๆทางก็ พอหาได้จ้า แต่ตอนนี้ ยังไม่สำเร็จ ยังไม่ได้อย่างใจครับ sunny cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Aug 06, 2012 7:01 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes ถูกต้องแล้วเจ้าค่ะ ไม่ได้ขาย แต่ทุกอย่างทำขึ้นมีค่าใช้จ่ายทั้งนั้น ค่าของ ค่างาน เสียเวลา แน่นอน เท่ากับ หมัก ดูแลให้ จะเอาเงินไปจ่ายค่าวัสดุ โรงเรือน หิน ปูน ทราย เหล็ก ฯลฯ ที่ เป็นประโยชน์ต่อชาวโลก ต่อไป และคิดๆดูดีดี ลุงหมอท่านดูแลมา จนเอาไปใช้ประโยชน์ได้ วัสดุแต่ละอย่างมิใช่ได้มาเปล่า ขอโปรดคิดพิจารณา อ่ะ ลุงหมอลืม ว๊า..ว ค่าน้ำมันรถนิ cheers

Shocked Rolling Eyes Wink ไม่เป็นไร กำลัง ทำเครื่อง แยก ก๊าซ ไฮโดรเย่น? HHO ใช้กะรถถ้าทำได้ผล จะ เอาน้ำเติมรถ เอาละครับ affraid ข้างๆทางก็ พอหาได้จ้า แต่ตอนนี้ ยังไม่สำเร็จ ยังไม่ได้อย่างใจครับ sunny cherry santa
    ลุงหมอ santa เจ้าขา เอาน้ำเติมได้ อู๊ดดี้ขอหนึ่งคันจ๊ะ flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 06, 2012 7:45 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes ถูกต้องแล้วเจ้าค่ะ ไม่ได้ขาย แต่ทุกอย่างทำขึ้นมีค่าใช้จ่ายทั้งนั้น ค่าของ ค่างาน เสียเวลา แน่นอน เท่ากับ หมัก ดูแลให้ จะเอาเงินไปจ่ายค่าวัสดุ โรงเรือน หิน ปูน ทราย เหล็ก ฯลฯ ที่ เป็นประโยชน์ต่อชาวโลก ต่อไป และคิดๆดูดีดี ลุงหมอท่านดูแลมา จนเอาไปใช้ประโยชน์ได้ วัสดุแต่ละอย่างมิใช่ได้มาเปล่า ขอโปรดคิดพิจารณา อ่ะ ลุงหมอลืม ว๊า..ว ค่าน้ำมันรถนิ cheers

ลุงหมอ santa เจ้าขา เอาน้ำเติมได้ อู๊ดดี้ขอหนึ่งคันจ๊ะ flower

Shocked Rolling Eyes Wink ไกล้ละ โรงกลั่น น้ำมันจะเจ้ง ซะมั้ง? Shocked ตอนนี้ ยังไม่สมบูรณ์จ้า ยังไม่กล้าพูดมาก นะครับ ใจเย็นๆตอนนี้ วิ่งผสม กิโลเมตรละ 70 สตางค์เอง? อยากจะ ให้เหลือสัก 20 ส.ต. ต่อ 1 ก.ม. หรือจะใช้น้ำล้วนๆ คงต้อง พัฒนา อีก ละครับ? cheers santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Aug 07, 2012 7:59 pm

[quote="ลุงหมอ"]
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:

Shocked Rolling Eyes Wink ไกล้ละ โรงกลั่น น้ำมันจะเจ้ง ซะมั้ง? Shocked ตอนนี้ ยังไม่สมบูรณ์จ้า ยังไม่กล้าพูดมาก นะครับ ใจเย็นๆตอนนี้ วิ่งผสม กิโลเมตรละ 70 สตางค์เอง? อยากจะ ให้เหลือสัก 20 ส.ต. ต่อ 1 ก.ม. หรือจะใช้น้ำล้วนๆ คงต้อง พัฒนา อีก ละครับ? cheers santa ลุงหมอ: [color=green] ว๊า...ว ว๊าว อย่าลืมจดลิขสิทธิ์นะเจ้าค่ะ ต่อไปคงปั๊มเติมน้ำสะอาดสำหรับเติมรถดิ pirat

เวลาขณะนี้ Tue May 07, 2024 7:36 am