ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

ความมหัศจรรย์ของน้ำหยดพุทธมหาบัญญัติ

ฉันทนา
    สมาชิกทั่วไป

ความมหัศจรรย์ของน้ำหยดพุทธมหาบัญญัติ Empty ความมหัศจรรย์ของน้ำหยดพุทธมหาบัญญัติ

ตั้งหัวข้อ  ฉันทนา Sun Jul 15, 2012 10:23 am

Basketball ขอนำประสบการณ์การใช้น้ำหยดมาฝากทุกท่านค่ะ เมื่อสองสัปดาห์ที่แล้วเป็นไข้ ตัวร้อน และปวดตามข้อ
    ต่อมน้ำเหลืองบริเวณใต้ขากรรไกรเจ็บบวม ปวดบั้นเอว คืดปวดมากๆค่ะ ไปทำงานไม่ได้ (คิดว่าน่าจะเป็นไข้หวัดใหญ่ค่ะ เพราะเคยเป็นเมื่อ 3 ปีที่แล้ว) ไม่ได้ไปหาหมอค่ะ แต่ใช้น้ำหยด 9 หยดใส่ขวดน้ำดื่มทั้งวัน และหยดใส่ปากบริเวณใต้ลิ้น 1 หยด กระพุ้งแก้มข้างละ 1 หยด ทุก 1 ชั่วโมง ผลตื่นเช้าขึ้นมาอาการไข้อาการปวดหายเป็นปลิดทิ้ง เหมือนคนไม่ได้เป็นไข้ค่ะไปทำงานได้สบาย cheers ขอขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะที่แบ่งปันน้ำหยดให้ (ปล. น้ำหยดที่ใช้อยู่มีวุ้นเกิดขึ้นหลายชั้นเกินครึ่งขวดเจ้าค่ะ)
    cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ความมหัศจรรย์ของน้ำหยดพุทธมหาบัญญัติ Empty Re: ความมหัศจรรย์ของน้ำหยดพุทธมหาบัญญัติ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jul 15, 2012 11:08 am

ฉันทนา พิมพ์ว่า: Basketball ขอนำประสบการณ์การใช้น้ำหยดมาฝากทุกท่านค่ะ เมื่อสองสัปดาห์ที่แล้วเป็นไข้ ตัวร้อน และปวดตามข้อ
    ต่อมน้ำเหลืองบริเวณใต้ขากรรไกรเจ็บบวม ปวดบั้นเอว คืดปวดมากๆค่ะ ไปทำงานไม่ได้ (คิดว่าน่าจะเป็นไข้หวัดใหญ่ค่ะ เพราะเคยเป็นเมื่อ 3 ปีที่แล้ว) ไม่ได้ไปหาหมอค่ะ แต่ใช้น้ำหยด 9 หยดใส่ขวดน้ำดื่มทั้งวัน และหยดใส่ปากบริเวณใต้ลิ้น 1 หยด กระพุ้งแก้มข้างละ 1 หยด ทุก 1 ชั่วโมง ผลตื่นเช้าขึ้นมาอาการไข้อาการปวดหายเป็นปลิดทิ้ง เหมือนคนไม่ได้เป็นไข้ค่ะไปทำงานได้สบาย cheers ขอขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะที่แบ่งปันน้ำหยดให้ (ปล. น้ำหยดที่ใช้อยู่มีวุ้นเกิดขึ้นหลายชั้นเกินครึ่งขวดเจ้าค่ะ)
    cheers

Very Happy Laughing Smile ขอขอบคุณที่ แบ่งปันประสพการณ์ Shocked ลุงหมอเองก็ เป็นแบบเดียวกันละจ้า หลังจากไปลอยอังคาร ตากฝนกลับจากชลบุรี กว่าจะถึง พิจิตร ไม่มีผ้าเปลี่ยน 6 ช.ม. ใข้หวัดเล่นงาน เจ็บคอ ลงต่อมน้ำหลือง ปวดร้าว ศรีษะไปทั้งซีก แรกๆก็ เข้าใจว่า เหงือกบวม โพลงจมูก อักเสบ เลย ทั้งหยดจมูก อม ตลอดทาง เช้าๆปวดลงคาง? รู้เลย โดนเชื้อรุ่นใหม่ละ? Smile ฟ้าทะลายโจร เป็น ตัวช่วย ครั้งละ 2 เม็ด พักเดียว ออกเทียวต่อได้ กลับจากลำปางหนัดเลย ไม่ได้พัก affraid กลับมาใข้ขึ้น รอบปี ไม่เคยเป็นใขกะเขา ซะที? เลยต้องยอมหยุดพัก ให้เขา 2-3 วัน ตอนนี้ สบายละเรา cheers เชื้อใข้หวัด รุ่นใหม่ กลายพันธุ์ ต้องระวังมากๆ นะครับ โดนฝนแล้ว ต้อง รีบอาบน้ำ ล้างตัวเปลี่ยนผ้า ทันที ที่ทำได้ ให้ไว สุดๆครับ

Rolling Eyes Shocked pale วานนี้ ได้ข่าว พวกคนรู้จัก เขาปวดไปผ่าต่อมน้ำเหลืองที่คาง? Mad เขาดื้อไม่ค่อยฟัง จะหาหมออย่างเดียว? พอจะ อ่าน อณาคต ได้เลย? เตรียมนับถอยหลัง กรรมเวร? "สัตว์โลก ต้องเป็นไป ตามกรรม?" santa ลุงหมอ
    จันทน์

ความมหัศจรรย์ของน้ำหยดพุทธมหาบัญญัติ Empty Re: ความมหัศจรรย์ของน้ำหยดพุทธมหาบัญญัติ

ตั้งหัวข้อ  จันทน์ Sun Jul 15, 2012 9:16 pm

ขอให้ลุงหมอสุขภาพแข็งแรงนะคะ Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 16, 2012 2:03 am

จันทน์ พิมพ์ว่า:ขอให้ลุงหมอสุขภาพแข็งแรงนะคะ Very Happy

Laughing Rolling Eyes Smile ขอบคุณครับ ก็พักๆอยู่ เหมือนกันนิ sunny albino cherry santa

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 4:05 pm