ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

แจ้งอาการคุณพ่อค่ะ

winniethepooh
    สมาชิกทั่วไป

แจ้งอาการคุณพ่อค่ะ Empty แจ้งอาการคุณพ่อค่ะ

ตั้งหัวข้อ  winniethepooh Mon Jul 16, 2012 12:06 pm

ลุงหมอ พอจะจำหนูได้ไหมค่ะ จะมาแจ้งอาการคุณพ่อค่ะ ขอเกริ่นก่อนนะค่ะ เพราะคิดว่าลุงหมอน่าจะจำไม่ได้ เพราะงานเยอะ หนูเข้าใจค่ะ อาการคุณพ่อ จะแน่นจุกที่คอ และร้อนคอ มีอาการไอ ปวดหลัง ความดันสูง ตอนนี้กินน้ำหยดและน้ำหมักลุงหมออยู่ค่ะ น้ำ 1 ลิตร น้ำหมัก 1 ช้อนชา เวลากินเทใส่แก้ว แล้วหยดน้ำหยด 1 หยด ทุกครั้งที่กิน อาการเริ่มดีขึ้นค่ะ แต่พอทำงาน ก้ม ๆ เงย ๆ เดินบ่อย ๆ อาการก็มีมาอีก แต่โดยรวมก็ดีขึ้น เลยบอกให้คุณพ่อกินไปเรื่อย ๆ ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าที่กินอยู่ตอนนี้ น้อยไปไหมค่ะ ควรเพิ่มน้ำหมัก หรือ น้ำหยดให้มากขึ้นอีกไหมค่ะ แต่อาการท้องผูก ทำยังไงก็ไม่หาย

มีอีกอย่างค่ะ พอดีญาติกันเขาเห็นคุณพ่อกิน แล้วเขาก็เลยอยากได้บ้าง ตอนนี้เขาก็หมักค่ะ หมักมาเกือบปีแล้วค่ะ เขาอยากกินค่ะ เขาจะปวดเมื่อยตามร่างกายค่ะ และอ้วน และมีคนข้างบ้านเขาอีกอยากได้ แต่เขาไม่ค่อยมีเงิน เลยไปรวมกับข้างบ้านมาค่ะ เลยฝากให้หนูทำบุญมา 1000 บาท เขาอยากได้น้ำหยด 3 ขวด น้ำหมักผลไม้ 2 ขวด น้ำหมักทิ้งถ่อน 2 ขวด แต่หนูก็บอกไปว่า ลุงหมอไม่ได้ขายนะ แต่อยากช่วยคนที่เจ็บป่วยจริง ๆ และต้องการให้หมักกันเยอะ ๆ เพือ่สุขภาพของตัวเองและคนรอบข้าง แต่จะบอกลุงหมอให้ แต่ก็ต้องแล้วแต่ลุงหมอที่เห็นสมควรค่ะ เกรงใจลุงหมอค่ะ ถ้าหนูโอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่ปลายทางให้นะค่ะ หนูจะโอนค่าส่งให้ลุงหมอด้วยค่ะ 200 บาท

ช่วงนี้ลุงหมองานเยอะ ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

แจ้งอาการคุณพ่อค่ะ Empty Re: แจ้งอาการคุณพ่อค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 17, 2012 3:55 pm

winniethepooh พิมพ์ว่า:ลุงหมอ พอจะจำหนูได้ไหมค่ะ จะมาแจ้งอาการคุณพ่อค่ะ ขอเกริ่นก่อนนะค่ะ เพราะคิดว่าลุงหมอน่าจะจำไม่ได้ เพราะงานเยอะ หนูเข้าใจค่ะ อาการคุณพ่อ จะแน่นจุกที่คอ และร้อนคอ มีอาการไอ ปวดหลัง ความดันสูง ตอนนี้กินน้ำหยดและน้ำหมักลุงหมออยู่ค่ะ น้ำ 1 ลิตร น้ำหมัก 1 ช้อนชา เวลากินเทใส่แก้ว แล้วหยดน้ำหยด 1 หยด ทุกครั้งที่กิน อาการเริ่มดีขึ้นค่ะ แต่พอทำงาน ก้ม ๆ เงย ๆ เดินบ่อย ๆ อาการก็มีมาอีก แต่โดยรวมก็ดีขึ้น เลยบอกให้คุณพ่อกินไปเรื่อย ๆ ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าที่กินอยู่ตอนนี้ น้อยไปไหมค่ะ ควรเพิ่มน้ำหมัก หรือ น้ำหยดให้มากขึ้นอีกไหมค่ะ แต่อาการท้องผูก ทำยังไงก็ไม่หาย

มีอีกอย่างค่ะ พอดีญาติกันเขาเห็นคุณพ่อกิน แล้วเขาก็เลยอยากได้บ้าง ตอนนี้เขาก็หมักค่ะ หมักมาเกือบปีแล้วค่ะ เขาอยากกินค่ะ เขาจะปวดเมื่อยตามร่างกายค่ะ และอ้วน และมีคนข้างบ้านเขาอีกอยากได้ แต่เขาไม่ค่อยมีเงิน เลยไปรวมกับข้างบ้านมาค่ะ เลยฝากให้หนูทำบุญมา 1000 บาท เขาอยากได้น้ำหยด 3 ขวด น้ำหมักผลไม้ 2 ขวด น้ำหมักทิ้งถ่อน 2 ขวด แต่หนูก็บอกไปว่า ลุงหมอไม่ได้ขายนะ แต่อยากช่วยคนที่เจ็บป่วยจริง ๆ และต้องการให้หมักกันเยอะ ๆ เพือ่สุขภาพของตัวเองและคนรอบข้าง แต่จะบอกลุงหมอให้ แต่ก็ต้องแล้วแต่ลุงหมอที่เห็นสมควรค่ะ เกรงใจลุงหมอค่ะ ถ้าหนูโอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่ปลายทางให้นะค่ะ หนูจะโอนค่าส่งให้ลุงหมอด้วยค่ะ 200 บาท

ช่วงนี้ลุงหมองานเยอะ ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ

Shocked ตอนนี้กินน้ำหยดและน้ำหมักลุงหมออยู่ค่ะ น้ำ 1 ลิตร น้ำหมัก 1 ช้อนชา เวลากินเทใส่แก้ว แล้วหยดน้ำหยด 1 หยด ทุกครั้งที่กิน อาการเริ่มดีขึ้นค่ะ แต่พอทำงาน ก้ม ๆ เงย ๆ เดินบ่อย ๆ อาการก็มีมาอีก ? farao ได้ผล ดีขึ้นก็ดีใจละครับ ขอให้พักงาน แล้ว กินยาสัก 1- 2 เดือนไม่ได้หรือไงครับผม? affraid ท้องผูกก็ 1 ช้อนชา น้ำ 1 แก้วเลยดีกว่านะครับ เช้า เย็น และ ก่อนนอน?จ้า น้ำหยด มหาบำบัติ เพิ่มเป็น 2-3 หยด ได้ละครับ cheers

Shocked Rolling Eyes Wink รายข้างบ้าน? ก็จะให้ไปลอง ทานแบบคุณพ่อละกันนะครับ 1 กล่องจะใส่ น้ำหมักผลไม้รวม+ทิ้งถ่อน ได้ไม่เกิน 600ซีซี 3 ขวดละครับ และ+ น้ำหยดขวดใหญ่ก็จะ 2 ก.ก. ละครับ แยกที่อยู่มาก็ได้ครับจะจัดส่งตรงให้เลยจ้า santa

แจ้งอาการคุณพ่อค่ะ Empty Re: แจ้งอาการคุณพ่อค่ะ

ตั้งหัวข้อ  winniethepooh Thu Jul 19, 2012 8:39 am

ขอบคุณค่ะลุงหมอ หนูโอนเงินให้ตอนเช้าแล้วค่ะ 1000 บาท ร่วมทำบุญค่ะ 200 บาท เป็นค่าส่งของค่ะ

ตั้งหัวข้อ  winniethepooh Thu Jul 19, 2012 8:50 am

ลืมแจ้งที่อยู่ปลายทางค่ะ

จัดส่ง คุณนิตยา คูมณีปกรณ์
    194 ม.15 ต.นาเริก อ.พนัสนิคม
    จ.ชลบุรี 20140
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jul 19, 2012 10:19 pm

winniethepooh พิมพ์ว่า:ลืมแจ้งที่อยู่ปลายทางค่ะ

จัดส่ง คุณนิตยา คูมณีปกรณ์
    194 ม.15 ต.นาเริก อ.พนัสนิคม
    จ.ชลบุรี 20140

Very Happy Smile Rolling Eyes สาธุ รับทราพครับ จะรีบจัดส่งครับ cheers santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 5:12 pm