ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

รบกวนลุงหมอดูพระให้หน่อยครับ

IISJWO
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนลุงหมอดูพระให้หน่อยครับ Empty รบกวนลุงหมอดูพระให้หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  IISJWO Tue Jul 17, 2012 8:11 pm

ทางบ้านให้ใว้ 2 องค์ครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องพระเลยครับ อยากรบกวนให้ลุงหมอช่วยดูให้หน่อยครับ ว่าเป็นพระอะไรครับ ขอบคุณครับ

รบกวนลุงหมอดูพระให้หน่อยครับ Dscf0503v

รบกวนลุงหมอดูพระให้หน่อยครับ Dscf0505l

รบกวนลุงหมอดูพระให้หน่อยครับ Dscf0506x

รบกวนลุงหมอดูพระให้หน่อยครับ Dscf0507y

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

รบกวนลุงหมอดูพระให้หน่อยครับ Empty Re: รบกวนลุงหมอดูพระให้หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 17, 2012 11:52 pm

Very Happy Laughing Smile เป็นพระสมเด็จ วัดระฆังฯ ของทันยุค สมเด็จโตดวยนะครับองค์บน เป้น พระยุคแรกๆ เซียนรุ่นใหม่ ไม่เคยเห็น เจอ เขาจะว่า ปลอม ทันที องค์ล่าง เป็นพิมพ์ฐานแซม อกร่อง เนื้อดี พิมพ์ดี ไม่ชอบก็ ส่งให้ลุงหมอ ได้เลย นะครับ จะเอา เลี่ยม ขึ้นคอเอง ยินดี ด้วยครับผม cheers cherry santa ลุงหมอสวนโพธิ์
    IISJWO

รบกวนลุงหมอดูพระให้หน่อยครับ Empty ขอถามอีกนิดนะครับ

ตั้งหัวข้อ  IISJWO Wed Jul 18, 2012 12:16 am

รบกวนลุงหมอ ขอถามอีกนิดนะครับ ว่าสององค์นี้ เช่ากันประมาณเท่าไรหรอครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

รบกวนลุงหมอดูพระให้หน่อยครับ Empty Re: รบกวนลุงหมอดูพระให้หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 18, 2012 1:47 am

IISJWO พิมพ์ว่า:รบกวนลุงหมอ ขอถามอีกนิดนะครับ ว่าสององค์นี้ เช่ากันประมาณเท่าไรหรอครับ

Shocked Rolling Eyes Very Happy ผม ไม่รู้ราคานะ องค์บน เซียนไม่เอา องค์ล่าง ฐานแซม อยู่ที่ 6 ถึง 7 หลักละครับอยู่ที่ความพอใจ แต่ลุงหมอไม่มีคน รับซื้อนะครับ ของลุงหมอ ได้เงินมา เอาเข้าวัดหมด tongue santa ลุงหมอ
    IISJWO

ตั้งหัวข้อ  IISJWO Wed Jul 18, 2012 11:30 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    IISJWO พิมพ์ว่า:รบกวนลุงหมอ ขอถามอีกนิดนะครับ ว่าสององค์นี้ เช่ากันประมาณเท่าไรหรอครับ

Shocked Rolling Eyes Very Happy ผม ไม่รู้ราคานะ องค์บน เซียนไม่เอา องค์ล่าง ฐานแซม อยู่ที่ 6 ถึง 7 หลักละครับอยู่ที่ความพอใจ แต่ลุงหมอไม่มีคน รับซื้อนะครับ ของลุงหมอ ได้เงินมา เอาเข้าวัดหมด tongue santa ลุงหมอ

ผมจะเก็บใว้บูชาอยู่แล้วครับ อยากรู้ค่าเช่าเฉยๆ ครับ ขอบคุณลุงหมอมากครับ tongue
    IISJWO

ตั้งหัวข้อ  IISJWO Fri Jul 20, 2012 2:21 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile เป็นพระสมเด็จ วัดระฆังฯ ของทันยุค สมเด็จโตดวยนะครับองค์บน เป้น พระยุคแรกๆ เซียนรุ่นใหม่ ไม่เคยเห็น เจอ เขาจะว่า ปลอม ทันที องค์ล่าง เป็นพิมพ์ฐานแซม อกร่อง เนื้อดี พิมพ์ดี ไม่ชอบก็ ส่งให้ลุงหมอ ได้เลย นะครับ จะเอา เลี่ยม ขึ้นคอเอง ยินดี ด้วยครับผม cheers cherry santa ลุงหมอสวนโพธิ์

ลุงหมอ ผมขอถามอีกนิดนะครับ พอดีผมไปถามกับคนที่รู้จักเค้าบอกว่า องค์ล่างสมเด็จบางขุนพรหมพิมพ์ฐานแซม ครับ

เลยสงสัยว่าเป็นสมเด็จวัดระฆังหรือสมเด็จบางขุนพรหมกันแน่หรอครับ ?

ขอบคุณครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 20, 2012 10:59 pm

IISJWO พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile เป็นพระสมเด็จ วัดระฆังฯ ของทันยุค สมเด็จโตดวยนะครับองค์บน เป้น พระยุคแรกๆ เซียนรุ่นใหม่ ไม่เคยเห็น เจอ เขาจะว่า ปลอม ทันที องค์ล่าง เป็นพิมพ์ฐานแซม อกร่อง เนื้อดี พิมพ์ดี ไม่ชอบก็ ส่งให้ลุงหมอ ได้เลย นะครับ จะเอา เลี่ยม ขึ้นคอเอง ยินดี ด้วยครับผม cheers cherry santa ลุงหมอสวนโพธิ์

ลุงหมอ ผมขอถามอีกนิดนะครับ พอดีผมไปถามกับคนที่รู้จักเค้าบอกว่า องค์ล่างสมเด็จบางขุนพรหมพิมพ์ฐานแซม ครับ

เลยสงสัยว่าเป็นสมเด็จวัดระฆังหรือสมเด็จบางขุนพรหมกันแน่หรอครับ ?

ขอบคุณครับ

Very Happy Laughing Smile แล้วพระบางขุนพรหม พิมพ์ มาจากวัดใหนเอ่ย? พระวันใหนทำ? เอามาบรรจุ ไม่ใช่มาจากวัดระฆังหรา? พิมฐานแซม แข้งหมอน ขัดเพชร? ถ้ามีขี้กรุ เป็น บางขุนพรหม หรือวัดใหม่ฯ ไม่มีขี้กรุ เรียกวัดระฆัง เอ้า จะว่าไงดี แล้วมีขี้กรุใหม? จะเข้าวัดใหนดีเอ่ย จะว่า 2 คลอง ก็ไม่ใช่ ไม่มีปิดทองให้เห็น เห็นในรูป ดูได้แค่นี้ ละครับ cheers santa
    IISJWO

ตั้งหัวข้อ  IISJWO Sat Jul 21, 2012 3:38 pm

ขอบคุณครับ

Very Happy Laughing Smile แล้วพระบางขุนพรหม พิมพ์ มาจากวัดใหนเอ่ย? พระวันใหนทำ? เอามาบรรจุ ไม่ใช่มาจากวัดระฆังหรา? พิมฐานแซม แข้งหมอน ขัดเพชร? ถ้ามีขี้กรุ เป็น บางขุนพรหม หรือวัดใหม่ฯ ไม่มีขี้กรุ เรียกวัดระฆัง เอ้า จะว่าไงดี แล้วมีขี้กรุใหม? จะเข้าวัดใหนดีเอ่ย จะว่า 2 คลอง ก็ไม่ใช่ ไม่มีปิดทองให้เห็น เห็นในรูป ดูได้แค่นี้ ละครับ cheers santa

ผมเข้าใจผิดเอง ขอบคุณลุงหมอ มากครับ Laughing
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 23, 2012 2:47 am

ขอบคุณครับ

Very Happy Laughing Smile แล้วพระบางขุนพรหม พิมพ์ มาจากวัดใหนเอ่ย? พระวัดใหนท่านนั่งทำ? เอามาบรรจุ ไม่ใช่มาจากวัดระฆังหรา? พิมฐานแซม แข้งหมอน ขัดเพชร? ถ้ามีขี้กรุ เป็น บางขุนพรหม หรือวัดใหม่ฯ ไม่มีขี้กรุ เรียกวัดระฆัง เอ้า จะว่าไงดี แล้วมีขี้กรุใหม? จะเข้าวัดใหนดีเอ่ย จะว่า 2 คลอง ก็ไม่ใช่ ไม่มีปิดทองให้เห็น เห็นในรูป ดูได้แค่นี้ ละครับ cheers santa

ผมเข้าใจผิดเอง ขอบคุณลุงหมอ มากครับ Laughing

drunken tongue Very Happy เหอะๆๆๆๆๆ sunny farao santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 10:20 am