ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ฉีดวัคซีนเด็กชัก ใข้ขึ้นไม่ยอมลด?

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ฉีดวัคซีนเด็กชัก ใข้ขึ้นไม่ยอมลด? Empty ฉีดวัคซีนเด็กชัก ใข้ขึ้นไม่ยอมลด?

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jul 19, 2012 11:56 pm

Shocked Rolling Eyes Wink เมื่อวานนี้ วันพฤหัส ที่ 18 ก.ค. มีคนมาตาม บอก เด็ก ฉีดวัคซีน ป้องกันบาดทะยัก? อายุประมาณ 5 เดือนเห็นจะได้ ? เด็กแข็งแรงดี หลังฉีดก็ กลับบ้านไม่ทัน 1 ช.ม. เด็กทารก ตัวเกรง มือเท้าเขียว ตัวเริ่มเขียว รีบเอาไป ร.พ. กลับโดนดุ ทำไมไม่เช็ดตัวให้เด็ก? Rolling Eyes กลายเป็นความผิดของผู้ปกครองไป Shocked เขารู้ ทำเป็น ดูแลได้ จะไป ร.พ. ทำไมวุ้ย? affraid แต่ยังดี เด็ก รอดกลับมาได้? cheers

Rolling Eyes Wink Crying or Very sad บ่าย เย็น ค่ำ เด็กตัวร้อนตลอด เช็ดตัวก็ ไม่คอยจะลง เลยค่ำๆต้องไป ร.พ.อีกแห่ง 1 พยาบาลพยายาม เช็ดตัวอยู่ 1 ช.ม. ใข้ก็ไม่ลด? เด็กร้องสุดตัว จน เสียงแหบ ? Shocked ญาติเขาเลย มาตามลุงหมอไปเขากำลังเช็ดตัวเด็ก เพื่อให้ใข้ลด ? santa ลุงหมอเลยให้ มหาบำบัติไป 1 ขวดบอกว่า เอาเทใส่ผ้าเช็ดตัวเต็ก และให้หยด ใส่ปากที่ กำลังร้อง นั่งฟังได้สัก 10 นาที เด็ก นิ่ง หยุดร้อง แล้วก็สงบ หลับไปเลย กว่าจะกลับออกมา ร่วม เที่ยงคืน?

Rolling Eyes Wink ต่อมารุ่งขึ้น? วันนี้ 19 ก.ค. กลางวัน ได้ข่าวว่า....เด็ก ไม่มีใข้ เหมือน เมื่อคืนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ร่าเริง เหมือนปกติ นั่งบนรถที่มีลูกล้อ ช่วยเดิน วนไปมาในบ้าน เหมือ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น? รอดไปอีก 1 cheers ประสพการณ์นี้ ได้มาจาก โรคใข้หวัดนก? F5m1 ตายกันจน ไม่รู้จำนวนแท้จริง อ้างหัวใจวาย ป่วย ตายจากโรคอื่นๆทั้งสิ้นทั้งที่ญาติยืนยันเป็นใข้ แล้วมาตาย? ป้าเช็ง สั่งพวกที่มีน้ำหมัก ถ้าเด็ก ใข้ไม่ลด หมอเอาไม่ลง ให้รีบเช็ดตัวด้วยน้ำหมัก ทันที พอใข้ลด รีบเอาเด็กออกกลับบ้าน ไปหยดกิน ทา เช็ดตัว ผมเอง สั่งจับจุ่ม ลงไปเลย ถังผม 200 ลิตร แล้วไปทาเช็ดตัวต่อที่บ้าน ไม่เห็นมีตาย สักราย? cheers ทางเลือก สุดท้ายละอย่าลืม อย่ามองข้ามน้ำหมัก ที่เขาดูถูกกัน นะครับ Very Happy แล้ว อย่าอยากมีมาก ขยายจนจาง ละครับจะไม่ได้ผล มาโทษลุงหมอ ไม่ได้นะครับ geek santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    winniethepooh
    winniethepooh
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ฉีดวัคซีนเด็กชัก ใข้ขึ้นไม่ยอมลด? Empty Re: ฉีดวัคซีนเด็กชัก ใข้ขึ้นไม่ยอมลด?

ตั้งหัวข้อ  winniethepooh Fri Jul 20, 2012 1:41 pm

ดีจังค่ะ จะได้จำไว้ใช้เผื่อเกิดเหตุข้างตัว ถ้าเป็นเด็กระบุอายุไม่ค่ะว่าสามารถใช้ได้ และใช้ประมาณเท่าไหนค่ะ ที่บ้านมีเด็กเล็กค่ะ อายุ 8 เดือน
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ฉีดวัคซีนเด็กชัก ใข้ขึ้นไม่ยอมลด? Empty Re: ฉีดวัคซีนเด็กชัก ใข้ขึ้นไม่ยอมลด?

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 20, 2012 10:06 pm

winniethepooh พิมพ์ว่า:ดีจังค่ะ จะได้จำไว้ใช้เผื่อเกิดเหตุข้างตัว ถ้าเป็นเด็กระบุอายุไม่ค่ะว่าสามารถใช้ได้ และใช้ประมาณเท่าไหนค่ะ ที่บ้านมีเด็กเล็กค่ะ อายุ 8 เดือน

Very Happy Laughing Smile ไม่เกี่ยงอายุจ้า ผสมน้ำให้กิน และทาตัวได้เมื่อ ป่วยจริงๆ เท่านั้นจ้า เอาชีวิต ลูกหลานเราไว้ก่อน cheers หายแล้ว ให้งดนะครับ ใช้เมื่อจำเป็น ถ้า ใข้ขึ้นสูงเช็ดตัวธรรมดา ใหลายรอบแล้ว ใข้ไม่ยอมลด แก้ใข ไม่ได้แล้ว เท่านั้น จึงจะ ยอมให้ใช้กับเด็กครับ? cherry sunny santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 4:40 pm