ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว

ultra_sweets
    สมาชิกทั่วไป

ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว Empty ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว

ตั้งหัวข้อ  ultra_sweets Mon Jul 23, 2012 4:25 pm

ชื่อรถเป็นของคนนี้ เกิดวันพุธ (กลางวัน) 12 พฤษภาคม 2525 ปีจอ
    คนขับคือ เกิดวันเสาร์ 5 เมษายน 2529 ปีขาล

ออกรถมาเพื่อค้าขาย ขายของ ขายเบเกอรี่อยู่ค่ะ

ใจอยากออกรถวัน พฤหัสบดีที่ 9 สิงหาคม 2555 เวลา 11.00 - 12.00 น.
    ดีหรือป่าวค่ะลุงหมอ

หรือไม่ก็ขอฤกษ์ ต้นๆๆเดือนถึงกลางเดือนค่ะ ขอบคุณค่ะลุงหมอ
    cheers cheers cheers cheers cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว Empty Re: ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 24, 2012 12:03 am

ultra_sweets พิมพ์ว่า:ชื่อรถเป็นของคนนี้ เกิดวันพุธ (กลางวัน) 12 พฤษภาคม 2525 ปีจอ
    คนขับคือ เกิดวันเสาร์ 5 เมษายน 2529 ปีขาล

ออกรถมาเพื่อค้าขาย ขายของ ขายเบเกอรี่อยู่ค่ะ

ใจอยากออกรถวัน พฤหัสบดีที่ 9 สิงหาคม 2555 เวลา 11.00 - 12.00 น.

หรือไม่ก็ขอฤกษ์ ต้นๆๆเดือนถึงกลางเดือนค่ะ ขอบคุณค่ะลุงหมอ
    cheers cheers cheers cheers cheers

Shocked ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว ? santa ถ้าด่วนก็ เสาร์ ที่ 28 ก.ค. นี้เลย นะครับ เป็น วัน เพชรฤกษ์ ฤกษ์เพชร์ มีค่าแข็งดีที่สุด มีชัยชนะ 4 ทิศ 8 ทาง เจ้าตัวจะมี ลาภผลเงินทองดี มีคน เอาเงินมาให้ ถึงที่ การงาน จะมีผู้ใหญ่ คอยเกื้อหนุน แต่ต้อง ระวังปาก ? "ไม่ดีไม่พูด ไม่พูดคำ ไม่ดี" ได้อนุราธะ ราชาแห่งฤกษ์ จะรวย มีสุข สบายแบบน้องพระราชา?ดี เหมาะสม สำหรับ 2 คนเลยจ้า cheers "เสาร์ที่ 28 ก.ค.ได้ 10 ค่ำ ไม่ตายแต่สักคาบ แบบหนุมาน ใครฆ่าก็ ไม่ตาย"? เวลา 15.39 น. ไปจนถึง 16.40 น. ครับผมบูชาครู เพื่อเป็นศิริมงคล แก่ตนด้วย นะครับ วันพฤหัสที่9 มหาฤกษ์ก็จริง สู้เพชร์ฤกษ์ ไม่ได้ และ เขา "7 ค่ำ ผันหน้า ควายชน"? เจอแต่คู่แข่ง ศัตรู จะเอาก็ลองๆดู ก็ได้นะครับ เหนื่อย แน่ๆ cheers santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว Empty Re: ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 24, 2012 12:05 am

ultra_sweets พิมพ์ว่า:ชื่อรถเป็นของคนนี้ เกิดวันพุธ (กลางวัน) 12 พฤษภาคม 2525 ปีจอ

Shocked Rolling Eyes ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว ? ถ้าด่วนก็ เสาร์ ที่ 28 ก.ค. นี้เลย นะครับ เป็น วัน เพชรฤกษ์ ฤกษ์เพชร์ มีค่าแข็งดีที่สุด มีชัยชนะ 4 ทิศ 8 ทาง เจ้าตัวจะมี ลาภผลเงินทองดี มีคน เอาเงินมาให้ ถึงที่ การงาน จะมีผู้ใหญ่ คอยเกื้อหนุน แต่ต้อง ระวังปาก ? "ไม่ดีไม่พูด ไม่พูดคำ ไม่ดี" ได้อนุราธะ ราชาแห่งฤกษ์ จะรวย มีสุข สบายแบบน้องพระราชา?ดี เหมาะสม สำหรับ 2 คนเลยจ้า "เสาร์ที่ 28 ก.ค.ได้ 10 ค่ำ ไม่ตายแต่สักคาบ แบบหนุมาน ใครฆ่าก็ ไม่ตาย"? เวลา 15.39 น. ไปจนถึง 16.40 น. ครับผมบูชาครู เพื่อเป็นศิริมงคล แก่ตนด้วย นะครับ วันพฤหัสที่9 มหาฤกษ์ก็จริง สู้เพชร์ฤกษ์ ไม่ได้ และ เขา "7 ค่ำ ผันหน้า ควายชน"? เจอแต่คู่แข่ง ศัตรู จะเอาก็ลองๆดู ก็ได้นะครับ เหนื่อย แน่ๆ santa ลุงหมอ

ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว Empty ขอสอบถามอีกทีนะค่ะลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  ultra_sweets Tue Jul 24, 2012 9:27 am

แล้วเลิกต้นๆเดือนมีอีกไม๊ค่ะ ต้นๆๆเดือนสิงหาคมก็ได้ค่ะลุงหมอ แล้วถ้าวันที่ 28 นี้ ที่ลุงหมอบอกต้องบูชาครูนี่บูชายังไงค่ะ รบกวนลุงหมอแนะนำด้วยนะค่ะ จู้จี้ไปหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

แล้วลุงหมอสามารถแนะทะเบียนรถได้หรือป่าวค่ะ เพราะตอนนี้คิดอยู่ว่าจะให้เซลล์รันเลขให้ หรือไปกำหนดเลขเองดี

ขอบคุณลุงหมอมากๆๆเลยนะค่ะ แล้วทำบุญกับลุงหมอนี่ยังไงค่ะรบกวนขอรายละเอียดค่ะ เพราะอยากทำบุญกับลุงหมอ

cheers cheers bom drunken drunken
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 24, 2012 10:31 am

ultra_sweets พิมพ์ว่า:แล้วเลิกต้นๆเดือนมีอีกไม๊ค่ะ ต้นๆๆเดือนสิงหาคมก็ได้ค่ะลุงหมอ แล้วถ้าวันที่ 28 นี้ ที่ลุงหมอบอกต้องบูชาครูนี่บูชายังไงค่ะ รบกวนลุงหมอแนะนำด้วยนะค่ะ จู้จี้ไปหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

แล้วลุงหมอสามารถแนะทะเบียนรถได้หรือป่าวค่ะ เพราะตอนนี้คิดอยู่ว่าจะให้เซลล์รันเลขให้ หรือไปกำหนดเลขเองดี

ขอบคุณลุงหมอมากๆๆเลยนะค่ะ แล้วทำบุญกับลุงหมอนี่ยังไงค่ะรบกวนขอรายละเอียดค่ะ เพราะอยากทำบุญกับลุงหมอ

cheers cheers bom drunken drunken

Very Happy Laughing Smile ทำบุญ บูชาครู? ก็คือ โอนเงินร่วมทำบุญ ตามเลขบัญชี หน้าเวบลุงหมอ เข้าบัญชี ธ.ทหารไทย หรือ ธ.กสิกรไทย ก็ได้ครับ เป็นการทำบุญ+บูชาครูอีกด้วย ครับผม

Rolling Eyes Wink คน 2 คนวันพุธ กับ วันเสาร์ ถ้า อยากได้ ต้นเดือน Shocked มี วันพฤหัส ที่ 2 ส.ค. นี้ นะครับ เวลาดี เริ่ม ตั้งแต่ 10.19 น. ไปจนถึง 12.09 น. งานดีเงินดี ยิ่งทำมาก ยิ่งได้เงินมาก?

Very Happy Smile เลขทะเบียนรถ 516 ถ้าได้ จะเยี่ยม มากๆนะครับ ( คิด ทำอะไรก็ ได้เงิน ) cheers santa ลุงหมอ

ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว Empty รบกวนลุงหมออีกครั้งนะค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ultra_sweets Tue Jul 24, 2012 11:11 am

ลุงหมอค่ะวันที่ลุงหมอบอก คน 2 คนวันพุธ กับ วันเสาร์ ถ้า อยากได้ ต้นเดือน มี วันพฤหัส ที่ 2 ส.ค. นี้ นะครับ เวลาดี เริ่ม ตั้งแต่ 10.19 น. ไปจนถึง 12.09 น. งานดีเงินดี ยิ่งทำมาก ยิ่งได้เงินมาก? นี่คือก็โอเคช่ายไม๊ค่ะ ถ้าเทียบกับวันเสาร์ที่ "เสาร์ที่ 28 ก.ค." นี่วันเสาร์ดีกว่ามากมายใช่หรือป่าวค่ะ

แต่พอดีหนูต้องขายของวันเสาร์-อาทิตย์ไงค่ะ ใจก็อยากจะออกวันเสาร์ที่ลุงหมอบอกแต่มันจะขาดรายได้ไปเยอะมากๆๆ เลยคิดหนัก

ยังไงเด๋วจะโอนเงินเข้าธ.กสิกรไทย เพื่อบูชาครูนะค่ะลุงหมอ ขอบคุณค่ะลุงหมอเป็นที่พึ่งได้ ของหนูจริงๆๆ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 24, 2012 11:53 am

ultra_sweets พิมพ์ว่า:ลุงหมอค่ะวันที่ลุงหมอบอก คน 2 คนวันพุธ กับ วันเสาร์ ถ้า อยากได้ ต้นเดือน มี วันพฤหัส ที่ 2 ส.ค. นี้ นะครับ เวลาดี เริ่ม ตั้งแต่ 10.19 น. ไปจนถึง 12.09 น. งานดีเงินดี ยิ่งทำมาก ยิ่งได้เงินมาก? นี่คือก็โอเคช่ายไม๊ค่ะ ถ้าเทียบกับวันเสาร์ที่ "เสาร์ที่ 28 ก.ค." นี่วันเสาร์ดีกว่ามากมายใช่หรือป่าวค่ะ

แต่พอดีหนูต้องขายของวันเสาร์-อาทิตย์ไงค่ะ ใจก็อยากจะออกวันเสาร์ที่ลุงหมอบอกแต่มันจะขาดรายได้ไปเยอะมากๆๆ เลยคิดหนัก

ยังไงเด๋วจะโอนเงินเข้าธ.กสิกรไทย เพื่อบูชาครูนะค่ะลุงหมอ ขอบคุณค่ะลุงหมอเป็นที่พึ่งได้ ของหนูจริงๆๆ

Shocked Rolling Eyes Very Happy งั้นวันพฤหัสนะ ดีละครับ คน ขายของ ถ้าไม่ได้ นั่ง ต้องเหนื่อย ห่อส่ง ทั้งวัน เงินเต็มกระเป๋าแน่นอน farao santaลุงหมอ

ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว Empty สรุปนะค่ะลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  ultra_sweets Tue Jul 24, 2012 2:42 pm

สรุปแล้วจะออกวันเสาร์นี้ค่ะ เพราะอยากขายของอย่างสบายๆๆ ตามฤกษ์ที่ลุงหมอบอกมาค่ะ เพราะถ้าวันพฤหัสบดีกลัวจะเหนื่อยหน่อยกว่าจะได้มา อิอิ rabbit rabbit เลยตัดสินใจหยุดขายของ 1 วันเพื่อมาออกรถซะหน่อยจะได้ฤกษ์ดีๆๆ เพื่อไปขายของ ต่อไปจะได้ดีๆๆ Shocked Shocked Very Happy Very Happy
    ฤกษ์ที่ลุงหมอบอกมาวันเสาร์คือดีเลย แระใช่เลยใช่ไม๊ค่ะ ตื่นเต้นมากเลยค่ะ จะถึงแล้ว cheers cheers cheers

เด๋วโอนเสร็จจะส่ง sms ไปให้ลุงหมอที่ธนาคาร กสิกรไทยนะค่ะ ขอบคุณลุงหมอมากๆๆค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 24, 2012 4:36 pm

ultra_sweets พิมพ์ว่า:สรุปแล้วจะออกวันเสาร์นี้ค่ะ เพราะอยากขายของอย่างสบายๆๆ ตามฤกษ์ที่ลุงหมอบอกมาค่ะ เพราะถ้าวันพฤหัสบดีกลัวจะเหนื่อยหน่อยกว่าจะได้มา อิอิ rabbit rabbit เลยตัดสินใจหยุดขายของ 1 วันเพื่อมาออกรถซะหน่อยจะได้ฤกษ์ดีๆๆ เพื่อไปขายของ ต่อไปจะได้ดีๆๆ Shocked Shocked Very Happy Very Happy
    ฤกษ์ที่ลุงหมอบอกมาวันเสาร์คือดีเลย แระใช่เลยใช่ไม๊ค่ะ ตื่นเต้นมากเลยค่ะ จะถึงแล้ว cheers cheers cheers

เด๋วโอนเสร็จจะส่ง sms ไปให้ลุงหมอที่ธนาคาร กสิกรไทยนะค่ะ ขอบคุณลุงหมอมากๆๆค่ะ

Shocked Rolling Eyes Very Happy ครับ ก็ ขอให้งานดี มีสุข เงินทอง เหลือใช้ครับ cheers santa

ตั้งหัวข้อ  ultra_sweets Wed Jul 25, 2012 7:20 pm

ขอร่วม บูชาครูกับลุงหมอน่ะค่ะ
    199 บาทค่ะ อาจจะน้อยไปนิดนะค่ะลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 25, 2012 7:48 pm

ultra_sweets พิมพ์ว่า:ขอร่วม บูชาครูกับลุงหมอน่ะค่ะ
    199 บาทค่ะ อาจจะน้อยไปนิดนะค่ะลุงหมอ

Rolling Eyes Very Happy Smile ทำไรก็ตาม ถ้า ไม่หนักใจ เดือดร้อนภายหลัง? Smile ผมว่าถูกต้องละครับผม สาธุ santa

ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว Empty ลุงหมอมีเรื่องหนักใจอีกหนึ่งเรื่องจะรบกวนลุงหมอหน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ultra_sweets Thu Jul 26, 2012 9:36 am

อยู่ดีๆๆ เซลล์ก็โทมาบอกว่า เบาะไม่เสร็จคงไม่ทันเสาร์นี้ แต่ว่าสามารถขับรถออกมาเอาฤกษ์เอาชัยก่อนได้ แล้วค่อยเอาเข้าไปจอดเพื่อทำเบาะวันหลัง
    จะเป็นไรไม๊ค่ะลุงหมอ เพราะฤกษ์ที่ลุงหมอบอกเนี๊ยะคือใช่เลย ชอบมากเลยค่ะ

แล้วก็อีกเรื่องหนูออกสีขาว มีคนทักมาว่าสีขาวออกไม่มันชงทั้ง 2 คนเลยนะ จะมีแต่คนอิจฉาริษยา ลุงหมอว่ายังไงบ้างค่ะ
    แล้วทางแก้มีอะรไแก้หรือปล่าวค่ะ ต้องสวดอะไร หรือต้องทำอะไร ถึงจะไม่ชง

รบกวนให้ลุงหมอหาทางให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ
    Shocked Mad
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 27, 2012 12:25 pm

ultra_sweets พิมพ์ว่า:อยู่ดีๆๆ เซลล์ก็โทมาบอกว่า เบาะไม่เสร็จคงไม่ทันเสาร์นี้ แต่ว่าสามารถขับรถออกมาเอาฤกษ์เอาชัยก่อนได้ แล้วค่อยเอาเข้าไปจอดเพื่อทำเบาะวันหลัง
    จะเป็นไรไม๊ค่ะลุงหมอ เพราะฤกษ์ที่ลุงหมอบอกเนี๊ยะคือใช่เลย ชอบมากเลยค่ะ

แล้วก็อีกเรื่องหนูออกสีขาว มีคนทักมาว่าสีขาวออกไม่มันชงทั้ง 2 คนเลยนะ จะมีแต่คนอิจฉาริษยา ลุงหมอว่ายังไงบ้างค่ะ
    แล้วทางแก้มีอะรไแก้หรือปล่าวค่ะ ต้องสวดอะไร หรือต้องทำอะไร ถึงจะไม่ชง

รบกวนให้ลุงหมอหาทางให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ
    Shocked Mad

Shocked Rolling Eyes Wink วันเสาร์ออกมาเอาฤกษ์ก่อนดีละ เงินเหลือใช้ จะเปลี่ยนทำอะไรก็ตามสดวกภายหลังจ้า Smile ส่วนจะชง จะชั่ว ผมเฉยๆ รู้ แต่ว่าสีขาว คู่มิตร วันพุธ เป็นมนตรี ขาว เป็นกรรมมะ ของเสาร์ การงาน เคื่องมือหากิน ชง ชั่ว ไม่ดีตรงใหน? Rolling Eyes ต่อไปถ้ามีคงทักอีก ว่าไม่ดี แบบนั้น แบบนี้ เอาไปทิ้งข้างทางเลยดีใหม? ถามหาที่มา ที่ไป เหตุ - ผล ดี ไม่ดีตรงใหน? เจอ 100 คน 100 อย่าง? ต่อไปก็หาความสุขในชีวิต ไม่ได้ santa

ขอฤกษ์ออกรถหน่อยค่ะลุงหมอ ขอโทดที่ขอด่วนหน่อยนะค่ะ รถมาแล้ว Empty เจ๋งอ่ะลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  ultra_sweets Fri Jul 27, 2012 1:56 pm

เจ๋งอ่ะลุงหมอ ชอบคำตอบของลุงมากๆๆ ขอบคุณมากนะค่ะ
    สบายใจมากมายเลยค่ะ cheers cheers cheers cheers cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 01, 2012 3:47 pm

cherry santa
    ultra_sweets พิมพ์ว่า:เจ๋งอ่ะลุงหมอ ชอบคำตอบของลุงมากๆๆ ขอบคุณมากนะค่ะ
    สบายใจมากมายเลยค่ะ cheers cheers cheers cheers cheers

เวลาขณะนี้ Sat May 11, 2024 10:01 am