ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ถามลุงหมอครับ

oldman
    สมาชิกทั่วไป

ถามลุงหมอครับ Empty ถามลุงหมอครับ

ตั้งหัวข้อ  oldman Wed Jul 25, 2012 9:42 am

เรียนลุงหมอ ตอนนี้แม่บ้านของผมมีปัญหาเจ็บหน้าอกบริเวณใต้ลิ้นปี่

มีอาการแน่นต้องงอตัวลงเพื่อบันเท่าอาการ

ควรใช้ยาหรือสมุนไพรอะไรครับ

ขอบคุณครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ถามลุงหมอครับ Empty Re: ถามลุงหมอครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 25, 2012 9:48 am

oldman พิมพ์ว่า:
    เรียนลุงหมอ ตอนนี้แม่บ้านของผมมีปัญหาเจ็บหน้าอกบริเวณใต้ลิ้นปี่

มีอาการแน่นต้องงอตัวลงเพื่อบันเท่าอาการ

ควรใช้ยาหรือสมุนไพรอะไรครับ

ขอบคุณครับ

Very Happy Laughing Smile แน่ จุก ไม่ทราพสาเหตุ? Rolling Eyes จะ "อาหารเป็นพิษ หรือ โรคใน ลำใส้ กระเพาะ" เอาน้ำหมักผลไม้รวม หรือไร ที่มี 1-2 ช้อนคาว น้ำหยด 3-5หยด น้ำ 1 แก้ว ทาน เลยละครับ ไม่เกิน 15 นาที น่าจะ หยุดปวด ละครับผม cheers สูตรนี้ เข้มข้น ใข้เมือจำเป็น เท่านั้น? ทำทันทีเลย ละครับ sunny cherry santa ลุงหมอ
    oldman

ถามลุงหมอครับ Empty Re: ถามลุงหมอครับ

ตั้งหัวข้อ  oldman Wed Jul 25, 2012 9:57 am

ขอบคุณครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 25, 2012 10:09 am

ขอบคุณครับ

Shocked Rolling Eyes Wink ถ้าลิ้นปี่ ก็แค่ระบบ ทางเดินอาหาร ?แต่ถ้าปวด จุก ไปทางชายโครงขวา ตับละครับ งดเค็ม ทันทีหา น้ำมหาบำบัติ หรือ น้ำหยด มาทาน Idea ทานต้มยำ สักพัก จะดีขึ้นจ้า จำเป็นก็ โทรเบอร์ลุงหมอ ที่มีหน้าเวบ เลยง่ายดี บางครั้งผมไม่ได้อยู่ หน้าจอครับ santa
    oldman

ตั้งหัวข้อ  oldman Sun Aug 05, 2012 9:14 pm

เรียนถามครับ ว่ามะเร็งระดับไหนที่รักษาไม่ได้แล้ว

ขอบคุญครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Aug 05, 2012 10:20 pm

เรียนถามครับ ว่ามะเร็งระดับไหนที่รักษาไม่ได้แล้ว

ขอบคุญครับ

Rolling Eyes Wink Shocked ระดับ 4 ระดับสุดท้ายนี่ มักจะหมดสภาพ ละครับ Sad ผมไม่มีความมั่นใจเลยครับ อยู่ที่บุญรักษา ละครับ โอกาศ 1 ใน 10 รายละครับ ที่เอาชนะได้? เรื่องคุมอาหาร สำคัญ สุดๆ ถ้าคนปวย เจ้าอารมย์ ไม่ร่วมมือละก็ เห็นอณาคต เลยละครับ หมดทางเลือก? Rolling Eyes เชื่อใหมครับ การควบคุมอาหาร ช่วยให้หาย จากโรคได้ถึง ครึ่งทาง ที่เหลือ ยา หรือ สมุนไพร เป็นองค์ ประกอบ cheers จากประสพการณ์ หลายปีที่ผ่านมา ระดับ ๔ นี่ถ้าจะเสียเอาไม่อยู่ก็ มักจะมาจากโรคแทรกครับ เช่น บวมน้ำ ไตไม่ทำงาน หรือ ปอด ติดเชื้อ หายใจ ไม่ได้เอง ? ร่างกายคนใข้ มักจะไม่ได้เสียชีวิตง่ายๆ จนหมอ แปลกใจ ว่า อยู่มาได้อย่างไร? คนใข้ ป่วยโรคอาการเดียวกัน เขาไปกัน จนหมดแล้ว อยู่ได้นานจน หมอแปลกใจ?ซึ่ง นั้นคือเราให้ทั้งน้ำหยดมหาบำบัติ และ น้ำผลไม้รวมทิ้งถ่อน? กับคนป่วยเป็นประจำ นั่นเอง?

Rolling Eyes Wink ถ้าระดับ 3 ยัง ๕๐ / ๕๐ แต่ อย่างที่บอก การควบคุมอาหารได้ เรื่องใหญ่ ถ้าไม่เกรงใจผู้ป่วย? ผม อุ่นใจครับว่ารอด อยู่ได้นาน แน่นอนครับ? พอ ร่างกาย คนป่วยแข็งแรง (แสดงว่า ต่อสู้กับพิษเชื้อมะเร็งได้แล้ว) ตับ แข็งแรง ? เขาก็ สร้างเม็ดเลือดแดง ที่ แข็งแรง ออกมาฆ่าเชื้อมะเร็ง ในร่างกาย ของผู้ป่วยเอง ละครับ? เคล็ดลับคือ เรา เพิ่มเอ็มไซน์ ให้แก่ร่างกาย ให้มีมากกว่าเดิมมากกว่าสมัยก่อนจะป่วย แข็งแร็งกว่าคนป่วยปกติ จึงทนต่อโรคได้? การควบคุมอาหาร ทำให้ ตับ ไต ได้พักผ่อน กลับมาแข็งแรง ดังเดิม มีโอกาศ สร้างเม็ดเลือดแดงชั้นดี ออกมา ลุยกะพวกมัน จนเราชนะ? Smile ร่างกายคนป่วย ชนะนะครับ ไม่ใช่ เอ็มไซน์ น้ำหมัก น้ำหยด ที่ผมให้ไป ชนะโรค? เป็นแค่องค์ประกอบ ไป แก้ใข ต้นเหตุ ที่เกิดโรค เท่านั้นเอง ละครับผม cheers

Shocked Rolling Eyes Wink ส่วน ระดับ 1 - 2 จากประสพการณ์ ทุกๆรายที่ รู้ตัว ว่าตรวจพบ เชื้อ มะเร็ง ร้องให้มาหา Sad ให้น่ำหมัก น้ำหยดไปทาน สั่ง คุมอาหาร ให้ได้ 3 เดือน ต่อมา หน้าบานกลับมาทุกราย? บอกตรวจแล้ว ไม่มีเชื้อ หลงเหลือ? บางราย ไม่แน่ใจ ยอมเสียเงิน ไปตรวจ เพื่อรับรองผลจาก ร,พ,หลายๆแห่ง เพื่อ ความมั่นใจ? santa ลุงหมอ
    oldman

ตั้งหัวข้อ  oldman Mon Aug 06, 2012 7:28 pm

ขอบคุณมากครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 06, 2012 7:47 pm

ขอบคุณมากครับ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ไม่มีอะไร แก้ใข ไม่ได้? Wink ต้อง ร่วมมือกัน ควบคุมอาหารให้ได้จ้า? cheers santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Tue May 07, 2024 2:19 am