ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ไม่แน่ใจว่าข้อความส่งไปหรือยังเรื่องขอน้ำพุทธมหาบำบัติ

momai
    สมาชิกทั่วไป

ไม่แน่ใจว่าข้อความส่งไปหรือยังเรื่องขอน้ำพุทธมหาบำบัติ Empty ไม่แน่ใจว่าข้อความส่งไปหรือยังเรื่องขอน้ำพุทธมหาบำบัติ

ตั้งหัวข้อ  momai Fri Jul 27, 2012 7:23 am

ผมอยู่อำเภอแก่งกระจานครับลุงหมอที่จะขอน้ำหยดมหาบำบัติไปรักษาญาติที่ป่วยเป็นมะเร็งเต้านมครับ
    ที่อยู่ผม รพ.สต.สองพี่น้อง อ.แก่งกระจาน จ.เพชรบุรีครับ 76170ผู้ป่วยเป็นแผลแตกประมาณ2นิ้วครับ
    ณัฐพัชร์ 0817958744 ขอวิธีการรักษาด้วยครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ไม่แน่ใจว่าข้อความส่งไปหรือยังเรื่องขอน้ำพุทธมหาบำบัติ Empty Re: ไม่แน่ใจว่าข้อความส่งไปหรือยังเรื่องขอน้ำพุทธมหาบำบัติ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 27, 2012 10:52 am

momai พิมพ์ว่า:ผมอยู่อำเภอแก่งกระจานครับลุงหมอที่จะขอน้ำหยดมหาบำบัติไปรักษาญาติที่ป่วยเป็นมะเร็งเต้านมครับ
    ที่อยู่ผม รพ.สต.สองพี่น้อง อ.แก่งกระจาน จ.เพชรบุรีครับ 76170ผู้ป่วยเป็นแผลแตกประมาณ2นิ้วครับ
    ณัฐพัชร์ 0817958744 ขอวิธีการรักษาด้วยครับ

Very Happy Laughing Smile ปวดทรมาร มากๆเลย? affraid ให้งดอาหาร เค็มทุกๆชนิด งดคาวจากเครื่องใน ใขมัน?ไปทานต้ำยำปลา หรือ เห็ด แทนก่อน สักพัก ทำให้ได้ครับ ผมจะส่ง EMS ให้ในวันนี้ นะครับ น้ำขวดเล็กๆ น้ำหยดมหาบำบัติ ใส่ สำลี ปะแผล? น้ำหมักผลไม้รวม ขวดใหญ่ ให้ผสมน้ำดื่ม 1 ช้อนชา น้ำ 1 แก้วครับ 3-4เวลาและ ก่อนนอน ลองๆดูครับ ถ้า ใช้ได้ผล ภายใน 7-10 วัน แผลต้องแห้งละครับ? ถ้า ไม่ดีขึ้น ผมก็ยอมแพ้นะครับ

Shocked Rolling Eyes ตอนนี้ ให้ใช้เห็ดหอม แช่ น้ำส้มสายชู จนบาน นิ่ม คืนตัวดีแล้ว ปะแผลไว้ก่อนได้ใหม? จะเบาอักเสบ ไม่ปวดร้อนแผลละครับ แช่ไว้สัก 3 ดอก พอปะแผลไว้ แห้ง แล้วก็ นำมาเปลี่ยน อ้นอื่นแช่น้ำส้มไว้ ใช้สลับกันจะเบาอาการอักเสบ? ใช้น้ำส้มสายชู ผสมน้ำเกลือที่ให้คนป่วย 1ต่อ 5 ล้างแผล ไปก่อนนะครับ อย่าใช้ แอลกอฮอล หรือ ไฮโดรเย่น ล้างแผล นะครับ มันเป็นพิษต่อแผลครับ Sad น่าจะบ่ายวันเสาร์คงถึงครับ cheers santa ลุงหมอ
    momai

ไม่แน่ใจว่าข้อความส่งไปหรือยังเรื่องขอน้ำพุทธมหาบำบัติ Empty ขอบพระคุณครับลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  momai Sun Jul 29, 2012 9:02 am

วันจันทร์คงได้รับครับตอนนี้จะเข้าไปแนะนำคนป่วยตามที่ลุงหมอบอกก่อนผลเป็นงัยจะเล่าให้ลุงหมอทราบครับแล้วจะบอกให้ผู้ป่วยร่วมทำบุญด้วยครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ไม่แน่ใจว่าข้อความส่งไปหรือยังเรื่องขอน้ำพุทธมหาบำบัติ Empty Re: ไม่แน่ใจว่าข้อความส่งไปหรือยังเรื่องขอน้ำพุทธมหาบำบัติ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 30, 2012 8:16 pm

momai พิมพ์ว่า:วันจันทร์คงได้รับครับตอนนี้จะเข้าไปแนะนำคนป่วยตามที่ลุงหมอบอกก่อนผลเป็นงัยจะเล่าให้ลุงหมอทราบครับแล้วจะบอกให้ผู้ป่วยร่วมทำบุญด้วยครับ

Shocked Rolling Eyes Wink ตวามจริงผม เอารถผ่านไปทางแก่งกระจาน นึกจะเข้าไปดู เหมืนกันแต่ ไม่รู้จุดที่อยู่ เลยจนปัญญา ทั้งไปและกลับ ที่พึ่งจะกลับถึง พิจิตร แล้ว มานั้งตอบละครับ แรกๆใช้ จะ ปวดแสบแผลนิดนะครับ ทนเจ็บ ให้ได้ เจ็บแสบพักเดียวก็หาย ถ้าเบาเจ็บ ก็ แสดงว่า ได้ผลละครับ Shocked ขณะนี้น้ำหมักน่าจะถึงแล้ว santa cheers
    momai

ไม่แน่ใจว่าข้อความส่งไปหรือยังเรื่องขอน้ำพุทธมหาบำบัติ Empty ยาได้รับเรียบร้อยแล้วครับลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  momai Mon Aug 06, 2012 9:44 am

ยาได้รับเมื่อวันจันทร์ครับแต่พอไปคุยกับสามีคนไข้อีกเขาไม่ยอมรับบอกว่าจะกินยาต้ม ผมพลาดเองที่ตอนแรกไม่เจอสามีเขาเพราะอยู่คนละบ้าน ตอนนี้เขาย้ายมาอยู่บ้านเดียวกันก็เลยไม่เข้าใจกัน
    ส่วนยาผมให้คนไข้อีกคนไปที่เป็นสองขวดใหญ่ เขาทำบุญมา 600บาทในวันนี้ จะส่งต่อไปทำบุญกับลุงหมอครับ
    ส่วนมหาบำบัติ 2ขวด ยังอยู่ที่ผมถ้าไม่มีใครต้องการใช้จะส่งกลับไปให้ลุงหมอช่วยคนอื่นต่อครับ
    ต้องขอโทษลุงหมอด้วยครับทีแจ้งข่าวช้าไปหน่อย ประมาณวันที่ 10 ผมจะโอนเงินไปทำบุญครับแล้วจะแจ้งลุงหมออีกครั้ง
    น่าเสียดายที่คนไข้ไม่ได้ใช้ยาเพราะสามีไม่ยอมรับ ลุงหมออุตส่าห์ส่งมาให้ แต่ก็ต้องขอบคุณจริงๆครับ
    ส่วนคนไข้ที่มีอาการน้ำหนักลด มา 5 เดือนจาก 70 กว่า เหลือ 50 กว่ามีอาการเบื่ออาหาร และ6- 7 วันถ่ายและมีลักษณะอุจจาระแห้ง จำนวนน้อย มีอาการเหนื่อยแม้อยู่เฉยๆ ผิวคล้ำลงอย่างเห็นได้ชัด อายุประมาณ 58 ประวัตินอนกับผู้หญิงหลายคน
    แต่บอกว่าไปตรวจเลือดแล้วไม่พบเอดส์ ตอนนี้กินน้ำหมักที่ซื้อมาจากในหมู่บ้านสูตรรวมสมุนไพร 6 อย่างมีวุ้นผสม บอกว่าอาการที่ไม่ถ่ายดีขึ้นประมาณ 2 วันถ่าย ผมเลยถามว่ามีน้ำหมักที่ลุงหมออยู่จะลองดูมั๊ยเขาเลยเอาไป 2ขวด ผมไม่รู้ราคาหรอกเลยบอกไปว่าให้ทำบุญขวดละ 300 บาท และอยากขอคำแนะนำจากลุงหมอเกี่ยวกับอาการและแนวทางในการรักษาหน่อยครับ น้ำหมักที่ให้ไปผมให้กินช้อนแกงวันละ 4 ครั้งครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 06, 2012 12:53 pm

momai พิมพ์ว่า:ยาได้รับเมื่อวันจันทร์ครับแต่พอไปคุยกับสามีคนไข้อีกเขาไม่ยอมรับบอกว่าจะกินยาต้ม ผมพลาดเองที่ตอนแรกไม่เจอสามีเขาเพราะอยู่คนละบ้าน ตอนนี้เขาย้ายมาอยู่บ้านเดียวกันก็เลยไม่เข้าใจกัน
    ส่วนยาผมให้คนไข้อีกคนไปที่เป็นสองขวดใหญ่ เขาทำบุญมา 600บาทในวันนี้ จะส่งต่อไปทำบุญกับลุงหมอครับ
    ส่วนมหาบำบัติ 2ขวด ยังอยู่ที่ผมถ้าไม่มีใครต้องการใช้จะส่งกลับไปให้ลุงหมอช่วยคนอื่นต่อครับ
    ต้องขอโทษลุงหมอด้วยครับทีแจ้งข่าวช้าไปหน่อย ประมาณวันที่ 10 ผมจะโอนเงินไปทำบุญครับแล้วจะแจ้งลุงหมออีกครั้ง
    น่าเสียดายที่คนไข้ไม่ได้ใช้ยาเพราะสามีไม่ยอมรับ ลุงหมออุตส่าห์ส่งมาให้ แต่ก็ต้องขอบคุณจริงๆครับ
    ส่วนคนไข้ที่มีอาการน้ำหนักลด มา 5 เดือนจาก 70 กว่า เหลือ 50 กว่ามีอาการเบื่ออาหาร และ6- 7 วันถ่ายและมีลักษณะอุจจาระแห้ง จำนวนน้อย มีอาการเหนื่อยแม้อยู่เฉยๆ ผิวคล้ำลงอย่างเห็นได้ชัด อายุประมาณ 58 ประวัตินอนกับผู้หญิงหลายคน
    แต่บอกว่าไปตรวจเลือดแล้วไม่พบเอดส์ ตอนนี้กินน้ำหมักที่ซื้อมาจากในหมู่บ้านสูตรรวมสมุนไพร 6 อย่างมีวุ้นผสม บอกว่าอาการที่ไม่ถ่ายดีขึ้นประมาณ 2 วันถ่าย ผมเลยถามว่ามีน้ำหมักที่ลุงหมออยู่จะลองดูมั๊ยเขาเลยเอาไป 2ขวด ผมไม่รู้ราคาหรอกเลยบอกไปว่าให้ทำบุญขวดละ 300 บาท และอยากขอคำแนะนำจากลุงหมอเกี่ยวกับอาการและแนวทางในการรักษาหน่อยครับ น้ำหมักที่ให้ไปผมให้กินช้อนแกงวันละ 4 ครั้งครับ
    น้ำหมัก ของรายอื่นๆ ผม Rolling Eyes ไม่มีความเห็นนะครับ ไม่รู้ ที่มา ที่ไป อายุ วัสดุ อัตราส่วน การหมักการดูแล ฯลฯ

Very Happy Rolling Eyes Wink คนมีบุญ ก็ ได้กิน ได้ใช้เอง ละครับ ขวดใหญ่ ใช้มากไปละครับ? Shocked น้ำหมักที่ให้ไปผมให้กินช้อนแกงวันละ 4 ครั้งครับ ? farao แปลว่า น้ำ 1 แก้ว 1 ช้อนแกง? แบบนี้ ขับพิษในร่างก่ายแต่ เข้มไปครับ? ถ้า 1 ช้อนแกง น้ำ 1 ขวดลิตร ทานทั้งวันก็ โอเค ละครับ หมดผสมใหม่ ขอให้คนใข้ งดเค็ม งดคาว ใขมัน ให้ได้ นะครับ ทานประจำ 1 เดือน คงจะปกติ ละครับ?

farao sunny น้ำหยด มหาบำบัติ ผม ยกให้นะครับ ไม่ต้องส่งคืน Smile ปกติ ถ้าไปซื้อที่ป้าเช็ง ขวดละ 1.000 บาท ผม ให้คุณ เป็น ของขวัญ ที่รู้จักกัน ไว้ใช้ตาม เหมาะสม จำเป็น Laughing ใช้ 1 หยด น้ำ 1 แก้ว วันละ 4 เวลา ร่างกายจะแข็งแรง cherry คนป่วย โรคที่รักษายาก affraid ลองๆดู ให้ทาน 2 หยด น้ำ 1 แก้ว ทานได้ ทั้งวัน แล้ว ร่างกายจะ ดีขึ้นเอง santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    momai

ไม่แน่ใจว่าข้อความส่งไปหรือยังเรื่องขอน้ำพุทธมหาบำบัติ Empty ขอขอบคุณลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  momai Thu Aug 09, 2012 1:57 pm

ต้องขอขอบคุณในความใจบุญของลุงหมอมากๆครับ สำหรับคำแนะนำในการรักษา จะนำคำแนะนำไปแจ้งกับคนไข้ให้ทานน้ำหมักตามที่ลุงหมอบอกครับ แล้วก็จะสังเกตุอาการไปเรื่อยๆตอนนี้ในหมู่บ้านที่ผมรับผิดชอบก็เพิ่งเริ่มจะหมักผลไม้กัน แต่ไปซื้อของคนที่หมักเกิน 1 ปีมาทานก็ได้ผลดีหลายคนครับ แต่มีบางคนทานแล้วปวดตามข้อและเป็นไข้สามสี่วันจนเข้ดไม่ทานก็มีครับ

สำหรับน้ำหยดมหาบำบัติที่ลุงหมอกรุณาให้มา ผมจะเก็บไว้เผื่อมีคนที่ต้องการหรือคนที่มีบุญแบบที่ลุงหมอว่า ส่วนคนที่เป็นมะเร็งผมก็ได้แต่สงสารที่แฟนเขาไม่รับ ผมมองไปที่บ้านเขา เขานอนอยู่ใต้ถุนบ้าน(คนไข้)เห็นมองๆมาที่ผมคิดว่าคงอยากจะใช้น้ำมหาบำบัติแต่ผมก็จนปัญญา

วันนี้เดี๋ยวจะไปโอนเงินทำบุญที่ได้มาก่อนครับ มีปัญหาอะไรจะเรียนถามลุงหมออีก มีโอกาสก็จะทยอยส่งเงินไปทำบุญอีกครับ
    ณัฐพัชร์ [img][/img]
    momai

ไม่แน่ใจว่าข้อความส่งไปหรือยังเรื่องขอน้ำพุทธมหาบำบัติ Empty โอนเงินไปทำบุญ 600 บาทแล้วครับลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  momai Thu Aug 09, 2012 3:18 pm

ผมไปโอนที่ธกส.แก่งกระจานไปเข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทยสาขาทับคล้อครับ 600 บาท
    ส่วนตัวผมเองสิ้นเดือนจะทำบุญบ้างครับ ขอบคุณที่ให้ยาเป็นของขวัญครับโชคดีที่ได้รู้จักกับลุงหมอครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Aug 09, 2012 4:09 pm

momai พิมพ์ว่า:ผมไปโอนที่ธกส.แก่งกระจานไปเข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทยสาขาทับคล้อครับ 600 บาท
    ส่วนตัวผมเองสิ้นเดือนจะทำบุญบ้างครับ ขอบคุณที่ให้ยาเป็นของขวัญครับโชคดีที่ได้รู้จักกับลุงหมอครับ

Shocked Rolling Eyes Wink มีอีกวิธี ก็ บอกเขา เอาน้ำหมัก เกิน 1 ปี มาล้างแผลมะเร็งครับ ช่วยได้ นะครับ ? กรรมเวร ปล่อย รอตายอยู่ ได้ไงวุ้ย? Shocked ผม ไม่น่ามา รู้ เห็น เรื่องแบบนี้เลย อนาถใจ จริงๆ affraid santa

เวลาขณะนี้ Tue May 07, 2024 8:13 am