ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

โรคสมองเสื่อม

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

โรคสมองเสื่อม Empty โรคสมองเสื่อม

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 27, 2012 10:31 am

Very Happy Shocked Rolling Eyes ดีสุดๆก็ มหาบำบัติละครับมีรายงานผลมาที่ลุงหมอว่า ได้ผลกับคุณแม่เขา ในรายที่เป็นโรค เจ้าหญิงนิทรา เมื่อฟื้นมาแรกๆ ความจำเสื่อม พอใช้หยดทานไปนานๆ เรื่มจำลูกๆได้ ภายหลังฟื้นฟู จำประวัติลูกๆได้ ทุกคน สมุนไพรก็ สมอ ลูกยอ มะขามป้อง บอระเพ็ต ลิ้งจี่ ลำใย พวกใบบัวบก ใบทองหลาง แปะก้วย ส้ม มะม่วง ฝรั่ง ชมพู่ พืชผัก ผลไม้เปรี้ยว สีเขียวเข้ม สีส้ม สีเหลือง ฯลฯ

cheers ซึ่งเป็นแหล่งของเบต้าแคโรทีนป้องกันโรคได้ และยังสร้างภูมิต้านทานให้กับร่างกายอีก ปลอดภัยต่อร่างกายโดยเฉพาะเนื้อเยื่อสมอง ขอให้นำมาหั่น บด หรือสับก่อนนำไปหมัก นะครับ งดเค็มก่อนนะครับ ตับจะได้พักบ้าง ผลิต เมล็ดเลือดที่ แข็งแรงฟื้นฟูสมองได้อีก ตะหาก sunny cherry santa ลุงหมอ
    ajansirinapa
    ajansirinapa
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

โรคสมองเสื่อม Empty ช่วยด้วยค่ะ......ความจำเกือบๆจะเสื่อมแล้ว

ตั้งหัวข้อ  ajansirinapa Thu Aug 02, 2012 10:20 pm

คุณลุงหมอคะ

กว่าสิรินภา จะหมักจนได้อายุถึงมหาบำบัติ

กว่าจะหาสมุนไพรได้ทั้งหมด สมอ ลูกยอ

มะขามป้อม บอระเพ็ด ลิ้นจี่ ลำใย ใบบัวบก

ใบทองหลาง แปะก๊วย ส้ม มะม่วง ฝรั่ง ชมพู่

พืชผัก ผลไม้เปรี้ยว สีเขียวเข้ม สีส้ม สีเหลือง ฯลฯ

(ก็ไอ้เจ้าต้ว ฯลฯ อีกนี่แหล่ะมันคืออะไรบ้างนะ..

จะหาที่ไหนกันล่ะนี่) ความจำที่เกือบๆจะเสื่อม

ก็คงจะเสื่อมไปเรียบร้อยแล้วล่ะค่ะ

คุณลุงหมอพอจะมีทางลัด ย่นเวลาบ้างไหมคะ

เวลาเหลือน้อยลง น้อยลง หวังเพียงว่า

จะเป็นผู้สูงอายุที่จะยังมีพลังสมอง

ควบคู่ไปกับร่างกายที่กำลังจะแข็งแรง Wink

(เพราะได้รับความรู้,คำแนะนำและที่สำคัญคือ น้ำหยดมหาบำบัติ)

ขอเรียนปรึกษา ดิฉ้นจะทำอย่าไรดีคะ

สิรินภา
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

โรคสมองเสื่อม Empty Re: โรคสมองเสื่อม

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Aug 03, 2012 1:16 am

ajansirinapa พิมพ์ว่า:คุณลุงหมอคะ

กว่าสิรินภา จะหมักจนได้อายุถึงมหาบำบัติ

กว่าจะหาสมุนไพรได้ทั้งหมด สมอ ลูกยอ

มะขามป้อม บอระเพ็ด ลิ้นจี่ ลำใย ใบบัวบก

ใบทองหลาง แปะก๊วย ส้ม มะม่วง ฝรั่ง ชมพู่

พืชผัก ผลไม้เปรี้ยว สีเขียวเข้ม สีส้ม สีเหลือง ฯลฯ

(ก็ไอ้เจ้าต้ว ฯลฯ อีกนี่แหล่ะมันคืออะไรบ้างนะ..

จะหาที่ไหนกันล่ะนี่) ความจำที่เกือบๆจะเสื่อม

ก็คงจะเสื่อมไปเรียบร้อยแล้วล่ะค่ะ

คุณลุงหมอพอจะมีทางลัด ย่นเวลาบ้างไหมคะ

เวลาเหลือน้อยลง น้อยลง หวังเพียงว่า

จะเป็นผู้สูงอายุที่จะยังมีพลังสมอง

ควบคู่ไปกับร่างกายที่กำลังจะแข็งแรง Wink

(เพราะได้รับความรู้,คำแนะนำและที่สำคัญคือ น้ำหยดมหาบำบัติ)

ขอเรียนปรึกษา ดิฉ้นจะทำอย่าไรดีคะ

สิรินภา

Very Happy Laughing Rolling Eyes ก็ มหาบำบัติ และ น้ำหมักผลไม้รวม ของลุงหมอ ละครับ คำตอบสุดท้าย? และ ให้ทานแครอท สุกๆ และใบทองหลาง ต้มน้ำให้ทานประจำครับ cheers santa

เวลาขณะนี้ Tue May 07, 2024 7:07 am