ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ลักษณะของต้นทิ้งถ่อน

ต๊อกพานทอง
    ต๊อกพานทอง
    สมาชิกทั่วไป

ลักษณะของต้นทิ้งถ่อน Empty ลักษณะของต้นทิ้งถ่อน

ตั้งหัวข้อ  ต๊อกพานทอง Mon Jul 30, 2012 3:54 pm

ลักษณะของต้นทิ้งถ่อน KQrxljลักษณะของต้นทิ้งถ่อน H7My83

มีน้องที่สระแก้วเขาแซะเอาเปลือก "ต้นถ่อน" มาให้ พร้อมกับหักยอดมาให้ดูด้วย

ผมก็ไปหักก้านใบของ"ต้นอิซึก" มาเทียบ ปรากฏว่าลักษณะคล้ายกันครับ

แต่ต้นถ่อนที่ว่านี้ มี Razz ก้านใบยาวกว่า และดูแข็งแรงกว่าRazz ยอดก็ไม่เหมือนกัน

Rolling Eyes ผมแนบรูปมาด้วย เพื่อต้องการคำยืนยันอีกครั้งจากลุงหมอ หรือท่านที่รู้จักRolling Eyes

ช่วยบอกหน่อยครับว่า ใช่ทิ้งถ่อนหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

ต๊อก

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ลักษณะของต้นทิ้งถ่อน Empty Re: ลักษณะของต้นทิ้งถ่อน

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jul 30, 2012 8:20 pm

ต๊อกพานทอง พิมพ์ว่า:ลักษณะของต้นทิ้งถ่อน KQrxljลักษณะของต้นทิ้งถ่อน H7My83

มีน้องที่สระแก้วเขาแซะเอาเปลือก "ต้นถ่อน" มาให้ พร้อมกับหักยอดมาให้ดูด้วย

ผมก็ไปหักก้านใบของ"ต้นอิซึก" มาเทียบ ปรากฏว่าลักษณะคล้ายกันครับ

แต่ต้นถ่อนที่ว่านี้ มี Razz ก้านใบยาวกว่า และดูแข็งแรงกว่าRazz ยอดก็ไม่เหมือนกัน

Rolling Eyes ผมแนบรูปมาด้วย เพื่อต้องการคำยืนยันอีกครั้งจากลุงหมอ หรือท่านที่รู้จักRolling Eyes

ช่วยบอกหน่อยครับว่า ใช่ทิ้งถ่อนหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

ต๊อก

Idea Shocked Smile ถ้า กิ่ง ง่ามขาวๆแบบยูคาก็ เขาละครับ cheers ไม่มีถ่อน อีซึกก็ยังดีนิ? เสียดาย ไม่มีเวลา พาไปดูต้น จริงๆข้างทางงิ Very Happy santa ลุงหมอ
    ต๊อกพานทอง
    ต๊อกพานทอง

ลักษณะของต้นทิ้งถ่อน Empty Re: ลักษณะของต้นทิ้งถ่อน

ตั้งหัวข้อ  ต๊อกพานทอง Tue Jul 31, 2012 8:50 am

Razz Razz ขอบพระคุณมากครับRazz

Basketball ผมจะหมักละครับ ก็ประมาณ 70 โล ครับBasketball

สูตรเดิมครับ 1:3:5

วันเข้าพรรษา ที่ทำงานไม่หยุดครับ ปกติไปทำบุญที่วัดแถวบ้านทุกปี

ปีนี้ไม่ได้ไปผมเลยถือโอกาสนี้ sunny โอนเงินมาทำบุญกับลุงหมอนะครับ 1,000 บาท sunny บัญชีกสิกรไทย

โอน 31/07/2555 นะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

bounce ต๊อกbounce

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 31, 2012 9:42 am

ต๊อกพานทอง พิมพ์ว่า:Razz Razz ขอบพระคุณมากครับRazz

Basketball ผมจะหมักละครับ ก็ประมาณ 70 โล ครับBasketball

สูตรเดิมครับ 1:3:5

วันเข้าพรรษา ที่ทำงานไม่หยุดครับ ปกติไปทำบุญที่วัดแถวบ้านทุกปี

ปีนี้ไม่ได้ไปผมเลยถือโอกาสนี้ sunny โอนเงินมาทำบุญกับลุงหมอนะครับ 1,000 บาท sunny บัญชีกสิกรไทย

โอน 31/07/2555 นะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

bounce ต๊อกbounce

Wink Very Happy Smile รับทราพครับ สาธุ ๆ ๆ เห็นมีข้อความโชว์มา ละครับ เงินเข้า ธ.กสิกรไทย 1.000 บาท ของคุณต๊อก นี่เอง จะได้ เข้าร่วม ค่าอิฐ หิน ปูน ทราย วันเข้าพรรษานี้ ละครับ cheers กำลังรวบรวมอยู่ ก็ ขอบูญ อันร่วมความสำเร็จ ร่วมก่อสร้าง ร.พ.สงฆ์ และ โรงเรือนน้ำหมัก ส่งผลถึง คุณต๊อก และ สมาชิก ลุงหมอ สวนโพธิ์ "ร่วมบุญกันมา เพื่อ ความสุขของชาวโลก" ขอให้มีความสุข สมหวัง ในชีวิต ทุกถ้วนหน้ากัน เทอญฯ cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

Shocked Rolling Eyes Very Happy ตอบจากภาพ? ดูจากภาพ เปลือก สเกล๊ด ดูไม่แน่นอน แต่ ก้าน ใบ ดูแล้วใช่นะครับ cheers

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 3:30 pm