ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

น้ำหมักเป็นฝาขาว

orhlulom
    สมาชิกทั่วไป

น้ำหมักเป็นฝาขาว Empty น้ำหมักเป็นฝาขาว

ตั้งหัวข้อ  orhlulom Tue Jul 31, 2012 9:59 am

สวัสดีค่ะลุงหมอน้องใหม่ค่ะ คือน้ำหมักผลไม้ที่ทำไว้ 8 เดือนเปิดฝามามีแต่ฝาขาวแบบของบูดเสียต้องทิ้งมั้ยคะ pale
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

น้ำหมักเป็นฝาขาว Empty Re: น้ำหมักเป็นฝาขาว

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 31, 2012 10:27 am

orhlulom พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะลุงหมอน้องใหม่ค่ะ คือน้ำหมักผลไม้ที่ทำไว้ 8 เดือนเปิดฝามามีแต่ฝาขาวแบบของบูดเสียต้องทิ้งมั้ยคะ pale

Very Happy Smile Rolling Eyes คง ฝากเทวดาเลี้ยง ดูแลให้ แน่ๆเลย? Shocked ละลาย น้ำตาลทรายแดง 1 ก.ก. น้ำ 5 ลิตร เติม ลงไปได้เลย จ้า ฝ้าขาวๆ ถ้าไม่ใช่วุ้นคนดู แตกกระจาย? เติมน้ำหวานแล้ว น่ารำคาญก็ ตัก ช้อนทิ้งไปครับ pirat อย่าเททิ้งนะครับ เขา จะกลับมา หอม ชื่นใจ เช่นเดิมจ้า โถๆๆ เสียดายออก santa
    orhlulom

น้ำหมักเป็นฝาขาว Empty น้ำหมักเป็นฝ้าขาว

ตั้งหัวข้อ  orhlulom Tue Jul 31, 2012 11:18 am

ขอบคุณค่ะคุณลุงหมอตกลงไม่ต้องทิ้งเนอะแต่คงเติมน้ำ น้ำตาลไม่ได้แล้วเพราะถังเต็ม (ที่เป็นฝ้าคงเพราะคนแค่สองสามวันจริงๆต้องคนหลายวันไม่ให้ข้างบนเน่าใช่ป่าว)ตกลงช้อนฝ้าขาวทิ้งไปแล้วหมักต่อหรือเทเอามาใช้ได้เลยใช่มั้ยคะแล้ววิธีกินล่ะคะกินยังไง? กำลังจะเอาน้ำสับปะรดมากินอ่ะค่ะ Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

น้ำหมักเป็นฝาขาว Empty Re: น้ำหมักเป็นฝาขาว

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 01, 2012 9:31 am

orhlulom พิมพ์ว่า:ขอบคุณค่ะคุณลุงหมอตกลงไม่ต้องทิ้งเนอะแต่คงเติมน้ำ น้ำตาลไม่ได้แล้วเพราะถังเต็ม (ที่เป็นฝ้าคงเพราะคนแค่สองสามวันจริงๆต้องคนหลายวันไม่ให้ข้างบนเน่าใช่ป่าว)ตกลงช้อนฝ้าขาวทิ้งไปแล้วหมักต่อหรือเทเอามาใช้ได้เลยใช่มั้ยคะแล้ววิธีกินล่ะคะกินยังไง? กำลังจะเอาน้ำสับปะรดมากินอ่ะค่ะ Very Happy

Shocked Rolling Eyes Wink ถูกต้องละครับ เติมน้ำหวาน แล้ว คน บ่อยๆนะครับ สัก 2 เดือนค่อยนำมาทานจ้า

Rolling Eyes Smile กำลังจะเอาน้ำสับปะรดมากินอ่ะค่ะ? sunny ก็ตักแบ่ง ออกมาก่อนครับกรอง ให้ดี จะทานก็ ใข้ 1 ช้อน น้ำ 1 แก้วละครับ สัปปะรส ก็ดีครับ ล้างนิ่ว ในไต เพิ่มแคลเซี่ยม และวิตมินจ้า cheers santa
    orhlulom

ตั้งหัวข้อ  orhlulom Wed Aug 01, 2012 4:40 pm

ขอบคุณจ้าลุงหมอ Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 01, 2012 8:19 pm

orhlulom พิมพ์ว่า:ขอบคุณจ้าลุงหมอ Very Happy

Very Happy Laughing Smile ยินดีครับผม cheers sunny farao cherry santa

เวลาขณะนี้ Mon May 06, 2024 6:24 pm