ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

เกิดเป็นแผ่นสีแดง และปุยสีขาวๆที่วุ้น

chuti
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

เกิดเป็นแผ่นสีแดง และปุยสีขาวๆที่วุ้น Empty เกิดเป็นแผ่นสีแดง และปุยสีขาวๆที่วุ้น

ตั้งหัวข้อ  chuti Tue Jul 31, 2012 11:38 pm

น้ำหมักบอระเพชร และหมักมะเขือเทศ
    ตอนแรกขึ้นวุ้นหนา อย่างดีเลยค่ะ ซักพัก หน้าวุ้นเปลี่ยนเป็นสีแดง และมีคล้ายปุยขาวๆ เป็นหย่อมๆ
    ไม่ทราบว่าเป็นอะไร แต่ก๊กดจมไปหมดแล้วค่ะ น้ำหมักจะเสียไหมคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เกิดเป็นแผ่นสีแดง และปุยสีขาวๆที่วุ้น Empty Re: เกิดเป็นแผ่นสีแดง และปุยสีขาวๆที่วุ้น

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 01, 2012 10:10 am

chuti พิมพ์ว่า:น้ำหมักบอระเพชร และหมักมะเขือเทศ
    ตอนแรกขึ้นวุ้นหนา อย่างดีเลยค่ะ ซักพัก หน้าวุ้นเปลี่ยนเป็นสีแดง และมีคล้ายปุยขาวๆ เป็นหย่อมๆ
    ไม่ทราบว่าเป็นอะไร แต่ก๊กดจมไปหมดแล้วค่ะ น้ำหมักจะเสียไหมคะ

Shocked Rolling Eyes Very Happy กดจมไป ดีละครับ สาเหตุจาก เรา ไม่ดูแล ปล่อยให้ หน้าวุ้น แห้ง ต้องคอย วักน้ำใส่ ผมไม่มีเวลา จึง กดจม ทุกๆถังเลย หมดเรื่อง? Very Happy ไม่เสียละครับ น้ำ ลดต่ำลงก็ เอาน้ำหวาน 1 / 5 ผสม เติมไปครับ santa

เวลาขณะนี้ Tue May 07, 2024 3:04 am