ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

ทิ้งถ่อนมีขายที่ไหนครับ

home007
    สมาชิกทั่วไป

ทิ้งถ่อนมีขายที่ไหนครับ Empty ทิ้งถ่อนมีขายที่ไหนครับ

ตั้งหัวข้อ  home007 Fri Aug 03, 2012 8:31 pm

ลุงหมอครับต้นทิ้งถอนมีขายที่ไหนครับผมอยากเอามาหมักครับที่ตลาดไทมีไหมครับ
    manop201278

ทิ้งถ่อนมีขายที่ไหนครับ Empty Re: ทิ้งถ่อนมีขายที่ไหนครับ

ตั้งหัวข้อ  manop201278 Fri Aug 03, 2012 9:21 pm

ผมอยู่นครสวรรค์ เพิ่งเห็นต้นและไปตัดมาเมื่อสัปดาห์ก่อน ต้นใหญ่สูงเหมือนกัน กว่าจะปีนขึ้นไปได้ และกว่าจะัตัดได้ เล่นเอาเหนื่อยโฮก แถมโดนเจ้าของ(มด)กัดอีกไม่น้อยทรมานมาก...กว่าจะได้ทิ้งถ่อน...
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ทิ้งถ่อนมีขายที่ไหนครับ Empty Re: ทิ้งถ่อนมีขายที่ไหนครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Aug 03, 2012 9:30 pm

home007 พิมพ์ว่า:ลุงหมอครับต้นทิ้งถอนมีขายที่ไหนครับผมอยากเอามาหมักครับที่ตลาดไทมีไหมครับ

Shocked Rolling Eyes Wink ตลาดไทย ไม่มีขายละครับ แต่จำได้ว่า ประทุม แถวๆ คลอง 8-9-10 ขึ้นไป มีขึ้นตามริมคลองละครับ ถ้า รู้จักต้น หาไม่ยากครับ อืม...? อยู่ใหนเอ่ย ถ้า ใช้มากๆ เอาแค่ ก.ก. ละ 100 พอนิ ถ้าใช้มากจึงจะคุ้มค่าขนส่งละครับ ให้เด็กๆ ตัดไปส่งให้ ก็ได้ ละครับตวร สั่งสัก 20 ก.ก. ขึ้นไป ละครับ ทิ้งถ่อน ดี สำหรับ รักษาโรคตับ บำรุงตับ ปอด ทานประจำ แก้โรคภูมิแพ้ และดีสำหรับพวก เบาหวาน ความดัน ทานต่อเนื่อง ไม่มีพิษ มีแต่ร่างกายแข็งแรงครับ ถ้าโรคชราก็ ใช้ทิ้งถ่อน+ ใบเตย+ ใบทองหลาง ต้มกินประจำ จะ แก้โรคชรา พื้นฟูความจำ แก้ อัลไซนเมอร์ ปั้องกันโรค พากิ๊ปสัน รักษาโรคภูมิแพ้ ครับผม cheers sunny santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Aug 03, 2012 9:37 pm

manop201278 พิมพ์ว่า:ผมอยู่นครสวรรค์ เพิ่งเห็นต้นและไปตัดมาเมื่อสัปดาห์ก่อน ต้นใหญ่สูงเหมือนกัน กว่าจะปีนขึ้นไปได้ และกว่าจะัตัดได้ เล่นเอาเหนื่อยโฮก แถมโดนเจ้าของ(มด)กัดอีกไม่น้อยทรมานมาก...กว่าจะได้ทิ้งถ่อน...

Very Happy Laughing Smile เหอะๆ ไม่ลอง ไม่รู้ กว่าจะได้ มาเป็นยา กว่าจะปีน ตัด ทอน เป็นท่อนๆแบบ กระป๋องนม ขยันก็ ผ่า แก่น เปลือก เขาเป็นยาดี กิ่ง ใบ รองลงมาครับแต่ก็ รักษาโรคมะเร็ง เนื้องอกทรวงอกได้ผลดีละครับ ทำแล้วคุ้มค่าครับ? เขาเป็นยอดยา หาอะไรไม่ได้ เอาทิ้งถ่อน หรือผักเสี้ยนผี เป็นยา บรรเทาได้ ทุกโรคละครับ ครูผมบอกมา แต่ ผมไม่กล้าใช้คำนี้ นะครับ เกรง คนจะไม่เชื่อแล้ว ดูถูกให้เป็นกรรม ต่อกัน santa ลุงหมอ
    home007

ตั้งหัวข้อ  home007 Sat Aug 04, 2012 8:34 am

ผมอยู่ฉะเชิงเทราอะครับอยากได้สัก6กิโลลุงหมอจะคิดเท่าไรครับ
    ลุงหมอช่วยคิดให้หน่อยนะครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Aug 04, 2012 1:48 pm

home007 พิมพ์ว่า:ผมอยู่ฉะเชิงเทราอะครับอยากได้สัก6กิโลลุงหมอจะคิดเท่าไรครับ
    ลุงหมอช่วยคิดให้หน่อยนะครับ

Very Happy Laughing Smile ทิ้งถ่อน ขอ ก.ก. ละ 100 ค่าส่งไปรษณีย์ ก.ก. ละ 60 บาท รวมเป็น 160 ต่อ1 กิโลกรัม ต้องการ 6 ก.ก. 960 บาท พร้อมค่าส่ง EMS นะครับ santa ลุงหมอสวนโพธิ์
    home007

ตั้งหัวข้อ  home007 Sat Aug 04, 2012 2:07 pm

ครับเดี๋ยววันจันทร์ผมจะโอนให้นะครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Aug 04, 2012 2:50 pm

home007 พิมพ์ว่า:ครับเดี๋ยววันจันทร์ผมจะโอนให้นะครับ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ครับรับทราพครับ แล้ว อย่าลืม ที่อยู่ปลายทาง ด้วยนะครับ? และ ท่านที่ อยู่ เส้นทาง เหนือ ลงไปทาง ชลบุรี . จันทร์ ต้องการ น้ำหยด น้ำหมัก ทิ้งถ่อน อยากได้ก็ บอกมา นะครับ ลุงหมอ จะได้ ถือโอกาศ รวมส่งพร้อมกันโดย ใช้รถ ติดแก๊ซ ไปส่งแทน พอได้ เฉลี่ย ค่าขนส่งงิ จ้าวเดียวต้องไปทางไปรษณีย์ แทน ถ้าหลายๆราย ลุงหมอ จะไปเทียวหา ถึงที่เลย? แต่ต้องให้เบอร์โทร ที่อยู่ปลายทาง ไว้ด้วยนะครับ cheers santa ลุงหมอ
    home007

ตั้งหัวข้อ  home007 Mon Aug 06, 2012 6:44 am

ที่อยู่ครับลุงหมอ พุทธินันท์ ล้อเพชรรุ่ง
    3หมู่5ถ.บางบ่อ-หนองครก
    ต.แปลงยาว อ.แปลงยาว
    จ.ฉะเชิงเทรา 24190
    วันนี้ผมจะโอนไปให้นะครับ
    home007

ตั้งหัวข้อ  home007 Mon Aug 06, 2012 9:16 am

ลุงหมอครับผมโอนเงินไปให้แล้วนะครับ
    ทหารไทยเป็นเงิน960บาทเวลา 8.57โอนผ่านตู้ATM
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 06, 2012 12:34 pm

home007 พิมพ์ว่า:ลุงหมอครับผมโอนเงินไปให้แล้วนะครับ
    ทหารไทยเป็นเงิน960บาทเวลา 8.57โอนผ่านตู้ATM

Rolling Eyes Smile Very Happy รับทราพครับ
    พุทธินันท์ ล้อเพชรรุ่ง
    3หมู่5ถ.บางบ่อ-หนองครก
    ต.แปลงยาว อ.แปลงยาว
    จ.ฉะเชิงเทรา 24190

Rolling Eyes Smile Wink ทิ้งถ่อนจะดีสำหรับแก้ใขโรคปอด บำรุงตับ ละลาย เนื้องอกทรวงอก รักษาภูมิแพ้ ควร มีหมักไว้ทานประจำครับ cheers cherry santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Tue May 07, 2024 7:12 am