ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

5 posters

สมาชิกใหม่ครับ

taveesook
    สมาชิกทั่วไป

สมาชิกใหม่ครับ  Empty สมาชิกใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ  taveesook Sun Aug 05, 2012 6:03 pm

อยากได้น้ำหยดเอามารักษาโรคหลอดลมอักเสบเรื้อรังครับ
    เป็นมา 4 ปีแล้วรักษาไม่หายขาดสักที เนื่องจากเมื่อ 4 ปีก่อน ไอ
    แล้วไปกินยาแก้ไอประเภทกดอาการไอครับ หมอบอก
    เลยทำให้ติดเชื้อแบคทีเรีย กินยาแล้วก็แค่ดีขึ้น แต่ไม่หาย
    ขาดครับ ตอนนี้เริ่มหมักบ้างแล้วครับ มี เจียวกู้หลาน , หล่อฮั้งก๊วย
    อ่านสรรพคุณดู ช่วยในเรื่องหลอดลมอักเสบครับ นอกนั้นก็มีชาเขียว,แอ๊ปเปิ้ล

อยากให้ลุงหมอช่วยจัดน้ำหยดให้หน่อยครับ เผื่อจะหายจากโรคได้สักที
    พรุ่งนี้จะโอนเงินร่วมทำบุญ 2,000 ครับ เข้ากสิกรไทยครับ
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

สมาชิกใหม่ครับ  Empty Re: สมาชิกใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Aug 05, 2012 8:58 pm

taveesook พิมพ์ว่า:อยากได้น้ำหยดเอามารักษาโรคหลอดลมอักเสบเรื้อรังครับ
    เป็นมา 4 ปีแล้วรักษาไม่หายขาดสักที เนื่องจากเมื่อ 4 ปีก่อน ไอ
    แล้วไปกินยาแก้ไอประเภทกดอาการไอครับ หมอบอก
    เลยทำให้ติดเชื้อแบคทีเรีย กินยาแล้วก็แค่ดีขึ้น แต่ไม่หาย
    ขาดครับ ตอนนี้เริ่มหมักบ้างแล้วครับ มี เจียวกู้หลาน , หล่อฮั้งก๊วย
    อ่านสรรพคุณดู ช่วยในเรื่องหลอดลมอักเสบครับ นอกนั้นก็มีชาเขียว,แอ๊ปเปิ้ล

อยากให้ลุงหมอช่วยจัดน้ำหยดให้หน่อยครับ เผื่อจะหายจากโรคได้สักที
    พรุ่งนี้จะโอนเงินร่วมทำบุญ 2,000 ครับ เข้ากสิกรไทยครับ
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

Very Happy Laughing Smile ยินดีต้อนรับสมชิก ทุกๆท่าน ครับผม Wink

Rolling Eyes ป่วยหลอดลมอักเสบ เรื้อรัง? Crying or Very sad เบื้องต้น งดใขมัน ทุกๆชนิด เค็มก็ต้องงดด้วยนะครับ น้ำเย็น ของแช่เย็น ทุกๆชนิด นะครับ แบบนี้ น่าจะมี ภูมิแพ้แถม
    Evil or Very Mad เค็ม ทำให้ตับอ่อนแอ เม็ดเลือด ไม่เข็งแรง ไม่สามารถ ฆ่าเชื้อ แบททีเรียได้?
    Sad ของทอด หรือ มีน้ำมันปน ใขมัน ทำให้ระคายคอ และ ทำลาย เอ็มไซน์ ที่จะให้ไปใช้ ไม่ว่าจะ น้ำหยด น้ำหมักทิ้งถ่อน ผลไม้รวม และ ใขมัน จะทำให้เอ็มไซน์ของเรา ที่ มีในร่างกาย อ่อนแอลงด้วยนะครับ ทำให้ แก่ไวอีกด้วย?
    Sad น้ำเย็น ทำให้แบททีเรีย เชื้อโรค ในลำคอ ขยายตัว แพร่กระจาย หลอดลม หดตัว เลือดจับก้อน ใขมันรวมตัวในเส้นเลือด หญิงมีประจำเดือน จะ ปวด และเป็นใข้ทับฤดู เลือดเสีย ออกไม่หมดกลายเป็น ซี๊สต์ในมดลูก affraid ต้องหาผักเสี้ยนผี มาต้มทาน จึงจะบรรเทาครับ Evil or Very Mad และเป็นเหตุให้รักษาโรค ภูมิแพ้ไม่หายอีกด้วย? โรคทางเดินหายใจ กลับคืนมาอีก?

Razz Wink เมื่องดเค็ม มัน น้ำเย็นได้แล้ว หาเปลือก ใบต้นทิ้งถ่อน มาต้มน้ำทานประจำก็ หายละครับ? Razz Rolling Eyes ถ้าไม่มีก็ น้ำหมักทิ้งถ่อน ผลไม้รวมไปผสมน้ำทานแทน ละครับ ก่อนทาน หยดมหาบำบัติ ลงไป 2 หยดครับ?
    Shocked Very Happy ถ้าคุม อาหารได้ ทานน้ำหมักเอ็มไซน์ ผลไม่รวมทิ้งถ่อน และมหาบำบัติ 1 เดือนก็ รู้ผล ละครับ จะ สบายใจ ต้อง 3 เดือนละครับ Rolling Eyes และ เวลา หวัดลงคอ เริ่มเจ็บคอ ให้หาซื้อฟ้าทะลายโจร ชนิดเม็ด จากร้านขายยา มาทานนะครับ ครั้งละ 2 ถึง 3 เม็ด 4 เวลาไม่กี่วันก็ หายละครับ?

Wink Rolling Eyes จะโอนเงินร่วมทำบุญ? สาธุ ๆ ๆ ครับ แล้วขอ ที่อยู่ ปลายทาง ด้วย นะครับ santa ลุงหมอ
    taveesook

สมาชิกใหม่ครับ  Empty Re: สมาชิกใหม่ครับ

ตั้งหัวข้อ  taveesook Mon Aug 06, 2012 12:06 pm

โอนเงินร่วมทำบุญเรียบร้อยแล้วครับ เข้าที่กสิกรไทยครับ 2,000.-

ที่อยู่จัดส่งครับ

ทวีสุข ปัญญา
    44/212 หมู่บ้านคลองจั่นวิลล่า 3 ถ.นวมินทร์ แขวงคลองกุ่ม
    เขตบึงกุ่ม กทม 10230
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 06, 2012 1:10 pm

taveesook พิมพ์ว่า:โอนเงินร่วมทำบุญเรียบร้อยแล้วครับ เข้าที่กสิกรไทยครับ 2,000.-

44/212 หมู่บ้านคลองจั่นวิลล่า 3 ถ.นวมินทร์ แขวงคลองกุ่ม

Very Happy Laughing Rolling Eyes สาธุ ๆ ๆ รับทราพครับ จะ จัดส่งวันนี้ อังคาร บ่ายๆ ควรถึง ละครับ Rolling Eyes อย่าลืมหาฟ้าทะลายโจร และ ยาจิบอมแก้ไอ มะขามป้อม จิบอมใช้ไปก่อนนะครับ จะได้ ดีขึ้นทันใจ ละครับ cheers santa ลุงหมอ
    ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
    ตุ๊ก บึ่งกุ่ม

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Tue Aug 07, 2012 10:08 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    taveesook พิมพ์ว่า:โอนเงินร่วมทำบุญเรียบร้อยแล้วครับ เข้าที่กสิกรไทยครับ 2,000.-

Very Happy Laughing Rolling Eyes สาธุ ๆ ๆ รับทราพครับ จะ จัดส่งวันนี้ อังคาร บ่ายๆ ควรถึง ละครับ Rolling Eyes อย่าลืมหาฟ้าทะลายโจร และ ยาจิบอมแก้ไอ มะขามป้อม จิบอมใช้ไปก่อนนะครับ จะได้ ดีขึ้นทันใจ ละครับ cheers santa ลุงหมอ
    Very Happy ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ ไม่อยู่กรุงเทพเสียหลายวัน เลยไม่รู้มีสมาชิก บ้านใกล้ santa ลุงหมอ จะได้ไม่ต้องจัดส่งมาให้เสียค่าใช้จ่าย Smile คุณทวีสุข มีอะไรให้ช่วยเหลือยินดีค่ะ ม.สามัคคี นวมินทร์ 105 ค่ะ queen
    manop201278

ตั้งหัวข้อ  manop201278 Tue Aug 07, 2012 10:28 am

ตุ๊ก บึ่งกุ่ม พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า:

Very Happy ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ ไม่อยู่กรุงเทพเสียหลายวัน เลยไม่รู้มีสมาชิก บ้านใกล้ santa ลุงหมอ จะได้ไม่ต้องจัดส่งมาให้เสียค่าใช้จ่าย Smile คุณทวีสุข มีอะไรให้ช่วยเหลือยินดีค่ะ ม.สามัคคี นวมินทร์ 105 ค่ะ queen

อยากมีบ้านอยู่ใกล้ ๆ บ้านพี่ตุ๊กจังเลย...
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 07, 2012 11:58 am

Smile Very Happy ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ ไม่อยู่กรุงเทพเสียหลายวัน เลยไม่รู้มีสมาชิก บ้านใกล้ ลุงหมอ จะได้ไม่ต้องจัดส่งมาให้เสียค่าใช้จ่าย คุณทวีสุข มีอะไรให้ช่วยเหลือยินดีค่ะ ม.สามัคคี นวมินทร์ 105 ค่ะ

Wink อยากมีบ้านอยู่ใกล้ ๆ บ้านพี่ตุ๊กจังเลย...

Laughing farao สมาชิกเรา อยู่ไกล้ๆกัน รู้จักกันได้ ก็ดีนะครับ มีอะไร จะได้แน่ะนำ ปรึกษากัน santa
    taveesook

ตั้งหัวข้อ  taveesook Tue Aug 07, 2012 10:18 pm

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ ไม่อยู่กรุงเทพเสียหลายวัน เลยไม่รู้มีสมาชิก บ้านใกล้ ลุงหมอ จะได้ไม่ต้องจัดส่งมาให้เสียค่าใช้จ่าย คุณทวีสุข มีอะไรให้ช่วยเหลือยินดีค่ะ ม.สามัคคี นวมินทร์ 105 ค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    จริง ๆ ทราบแล้วว่า พี่ตุ๊กอยู่ใกล้แต่ไม่กล้ารบกวน

น้ำหยดของลุงหมอได้รับแล้วครับวันนี้
    ขอบคุณลุงหมอมากครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 07, 2012 11:03 pm

taveesook พิมพ์ว่า: ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ ไม่อยู่กรุงเทพเสียหลายวัน เลยไม่รู้มีสมาชิก บ้านใกล้ ลุงหมอ จะได้ไม่ต้องจัดส่งมาให้เสียค่าใช้จ่าย คุณทวีสุข มีอะไรให้ช่วยเหลือยินดีค่ะ ม.สามัคคี นวมินทร์ 105 ค่ะ

จริง ๆ ทราบแล้วว่า พี่ตุ๊กอยู่ใกล้แต่ไม่กล้ารบกวน

น้ำหยดของลุงหมอได้รับแล้วครับวันนี้

Very Happy Laughing Wink โล่งใจไปอีก 1 ถึง ปลายทางแล้ว? sunny ไกล้กันก็ดี ขาดเหลืออะไร จะได้ปรึกษากันนิ santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Aug 08, 2012 12:08 pm

taveesook พิมพ์ว่า: ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ ไม่อยู่กรุงเทพเสียหลายวัน เลยไม่รู้มีสมาชิก บ้านใกล้ ลุงหมอ จะได้ไม่ต้องจัดส่งมาให้เสียค่าใช้จ่าย คุณทวีสุข มีอะไรให้ช่วยเหลือยินดีค่ะ ม.สามัคคี นวมินทร์ 105 ค่ะ

คุณพี่ตุ๊ก queen เราใจดีสุดสุดจ๊ะและแถมความน่ารักให้อีกด้วยนะจ๊ะ และยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่จ๊ะ flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Aug 09, 2012 4:12 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:

คุณพี่ตุ๊ก queen เราใจดีสุดสุดจ๊ะและแถมความน่ารักให้อีกด้วยนะจ๊ะ และยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่จ๊ะ flower

cheers sunny Very Happy Very Happy Very Happy cherry santa

เวลาขณะนี้ Tue May 07, 2024 8:54 am