ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

อยากขยายวุ้นอีก

น้ำ เย็นใจ
    สมาชิกทั่วไป

อยากขยายวุ้นอีก Empty อยากขยายวุ้นอีก

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Fri Aug 05, 2011 3:24 pm

ลุงหมอคะsanta วุ้นปั่นที่นำมาขยาย1*1*5นั้น Arrow เมื่อครบเดือนใช้เป็นหัวเชื้อได้- ถังที่หมักใหม่เราก็เติมหัวเชื้อตอนผสมน้ำกับน้ำตาล Arrow สำหรับหัวเชื้อที่เหลืออยู่เมื่อครบ4เดือนเรานำมาขยาย1*1*5 Arrow แล้วต้องรอให้ครบ 1 เดือนก่อนจึงนำมาเป็นหัวเชื้อได้ Arrow ส่วนที่เหลือพอครบ4เดือนก็ขยายหัวเชื้ออีก cyclops ทำอย่างนี้ไปเรื่อยหรือเปล่าคะQuestion Rolling Eyes ถ้าใช่Exclamation Arrow ขยายได้อีกกี่ครั้งคะ drunken Laughing
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

อยากขยายวุ้นอีก Empty Re: อยากขยายวุ้นอีก

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Aug 05, 2011 4:37 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะsanta วุ้นปั่นที่นำมาขยาย1*1*5นั้น Arrow เมื่อครบเดือนใช้เป็นหัวเชื้อได้- ถังที่หมักใหม่เราก็เติมหัวเชื้อตอนผสมน้ำกับน้ำตาล Arrow สำหรับหัวเชื้อที่เหลืออยู่เมื่อครบ4เดือนเรานำมาขยาย1*1*5 Arrow แล้วต้องรอให้ครบ 1 เดือนก่อนจึงนำมาเป็นหัวเชื้อได้ Arrow ส่วนที่เหลือพอครบ4เดือนก็ขยายหัวเชื้ออีก cyclops ทำอย่างนี้ไปเรื่อยหรือเปล่าคะQuestion Rolling Eyes ถ้าใช่Exclamation Arrow ขยายได้อีกกี่ครั้งคะ drunken Laughing

Very Happy Smile Rolling Eyes จ้า ครั้ง 2 นะครับ ใช้ 1*5*5 ครับ รอบแรก ใช้ 1*1*5 ได้ รอบ 2 จะ เริ่มจาง ละจ้า จึงควรใช้ 1*5*5 ตลอดไปจ้า จะได้เข้มข้น? สบายใจได้นิ น้ำ ควรต้มก่อนนะครับ?
    santa
    น้ำ เย็นใจ

อยากขยายวุ้นอีก Empty Re: อยากขยายวุ้นอีก

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Aug 09, 2011 5:27 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะsanta วุ้นปั่นที่นำมาขยาย1*1*5นั้น Arrow เมื่อครบเดือนใช้เป็นหัวเชื้อได้- ถังที่หมักใหม่เราก็เติมหัวเชื้อตอนผสมน้ำกับน้ำตาล Arrow สำหรับหัวเชื้อที่เหลืออยู่เมื่อครบ4เดือนเรานำมาขยาย1*1*5 Arrow แล้วต้องรอให้ครบ 1 เดือนก่อนจึงนำมาเป็นหัวเชื้อได้ Arrow ส่วนที่เหลือพอครบ4เดือนก็ขยายหัวเชื้ออีก cyclops ทำอย่างนี้ไปเรื่อยหรือเปล่าคะQuestion Rolling Eyes ถ้าใช่Exclamation Arrow ขยายได้อีกกี่ครั้งคะ drunken Laughing

Very Happy Smile Rolling Eyes จ้า ครั้ง 2 นะครับ ใช้ 1*5*5 ครับ รอบแรก ใช้ 1*1*5 ได้ รอบ 2 จะ เริ่มจาง ละจ้า จึงควรใช้ 1*5*5 ตลอดไปจ้า จะได้เข้มข้น? สบายใจได้นิ น้ำ ควรต้มก่อนนะครับ?
    santa

ขอบพระคุณค่ะLaughing Very Happy Smile

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 1:45 pm