ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

โรคไทรอยด์เป็นพิษ

หนูแดง
    หนูแดง
    สมาชิกทั่วไป

โรคไทรอยด์เป็นพิษ Empty โรคไทรอยด์เป็นพิษ

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Fri Aug 05, 2011 8:04 pm

Very Happy Very Happy ลุงหมอเจ้าค่ะ วันนี้มีคนที่เป็นโรคไทรอยด์เป็นพิษมาหาหนู
    บอกว่าเลิกกินยาไทรอยด์เมื่อเดือนเมษายน 54 อยากจะกินน้ำหมัก
    แทน เลยมาขอหนูเจ้าค่ะ แต่หนูนัดเขาว่าพรุ่งนี้ค่อยมาเอา คือหนู
    อยากจะบอกลุงหมอก่อนเจ้าค่ะ ถ้าหนูให้น้ำหยดพุทธมหาบำบัดให้เขา
    ไปทานได้หรือเปล่าเจ้าค่ะ แล้วจะให้เขาทานยังไงค่ะ ลุงหมอช่วย
    แนะนำด้วยเจ้าค่ะ I love you santa farao flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

โรคไทรอยด์เป็นพิษ Empty Re: โรคไทรอยด์เป็นพิษ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Aug 05, 2011 11:08 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า: Very Happy Very Happy ลุงหมอเจ้าค่ะ วันนี้มีคนที่เป็นโรคไทรอยด์เป็นพิษมาหาหนู
    บอกว่าเลิกกินยาไทรอยด์เมื่อเดือนเมษายน 54 อยากจะกินน้ำหมัก
    แทน เลยมาขอหนูเจ้าค่ะ แต่หนูนัดเขาว่าพรุ่งนี้ค่อยมาเอา คือหนู
    อยากจะบอกลุงหมอก่อนเจ้าค่ะ ถ้าหนูให้น้ำหยดพุทธมหาบำบัดให้เขา
    ไปทานได้หรือเปล่าเจ้าค่ะ แล้วจะให้เขาทานยังไงค่ะ ลุงหมอช่วย
    แนะนำด้วยเจ้าค่ะ I love you santa farao flower

Very Happy Laughing Smile ไทรอยด์ มาจากเลือดเจ้าตัวเป็นเหตุจากเม็ดเลือดขาว ไวรัสและกรรมพันธุ์ แน่ๆภูมิคุ้มกันผิดปกติ แต่เป็น อยู่บริเวร ไกล้ๆลำคอ ไม่ง่ายนะ? ถ้าจะ ให้น้ำหยด? เราน่าจะ ให้เขาหยดใส่ในลำคอ อมไว้ 2 หยด พอสัก 1 - 2 นาที ค่อยดื่มน้ำตามลงไป นะครับ ควรมีน้ำหมัก ผลไม้รวมอายุสัก 1 ปี ผสมน้ำ ไว้ทานด้วยนะครับ? สัก 1 ช้อน ต่อน้ำ 1 ลิตร ทานประจำ จะได้ฟื้นฟูร่างกาย และกระแสเลือด ให้สวด 108 ได้จะดีนะครับ santa ลุงหมอ
    หนูแดง
    หนูแดง

โรคไทรอยด์เป็นพิษ Empty Re: โรคไทรอยด์เป็นพิษ

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Sat Aug 06, 2011 1:34 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    หนูแดง พิมพ์ว่า: Very Happy Very Happy ลุงหมอเจ้าค่ะ วันนี้มีคนที่เป็นโรคไทรอยด์เป็นพิษมาหาหนู

Very Happy Laughing Smile ไทรอยด์ มาจากเลือดเจ้าตัวเป็นเหตุจากเม็ดเลือดขาว ไวรัสและกรรมพันธุ์ แน่ๆภูมิคุ้มกันผิดปกติ แต่เป็น อยู่บริเวร ไกล้ๆลำคอ ไม่ง่ายนะ? ถ้าจะ ให้น้ำหยด? เราน่าจะ ให้เขาหยดใส่ในลำคอ อมไว้ 2 หยด พอสัก 1 - 2 นาที ค่อยดื่มน้ำตามลงไป นะครับ ควรมีน้ำหมัก ผลไม้รวมอายุสัก 1 ปี ผสมน้ำ ไว้ทานด้วยนะครับ? สัก 1 ช้อน ต่อน้ำ 1 ลิตร ทานประจำ จะได้ฟื้นฟูร่างกาย และกระแสเลือด ให้สวด 108 ได้จะดีนะครับ santa ลุงหมอ

Very Happy Very Happy ขอบคุณค่ะ ลุงหมอ ถ้าอย่างนั้นหนูก็จะให้น้ำหยดไป 1 ขวด สำหรับผลไม้รวมของหนูอายุ 10-11 เดือน
    จะให้เขาไปด้วยคงจะได้นะค่ะลุงหมอ santa flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Aug 06, 2011 2:09 pm

Very Happy Laughing Smile ได้เลยจ้า สาธุ ๆ ๆ แล้ว แบ่งไว้ให้คุณแม่มั่งนะ แจกหมดละยุ่งเลย? santa ลุงหมอ
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Sat Aug 06, 2011 2:21 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile ได้เลยจ้า สาธุ ๆ ๆ แล้ว แบ่งไว้ให้คุณแม่มั่งนะ แจกหมดละยุ่งเลย? santa ลุงหมอ

Very Happy I love you ค่ะลุงหมอ ตอนนี้ใคร ๆ ที่เห็นคุณแม่ ก็ชมกันใหญ่เลยว่าผิวพรรณดีขึ้นกว่ามาครั้งแรก ไปทำอะไรมา
    หน้าตาก็สดใส่ คุณแม่เล่าให้หนูฟังว่า มาขอดูน้ำหมักที่บ้านกันเยอะเลย พอหนูมาจากทำงานก็มาถามหนู
    กันยกใหญ่ว่าทำอย่างไร อยากจะหน้าตาสดใส ผิวพรรณดีบ้าง งิง ลุงหมอ ตอนนี้ ผู้เฒ่า ผู้แก่ แถวบ้านโดยหนูหลอก
    ให้หมักกันทุกบ้านแล้วค่ะลุงหมอ พอว่างกัน ก็มาคุยกันเรื่องน้ำหมัก สุนก สนานกันใหญ่เจ้าค่ะลุงหมอ
    หนูก็พลอยมีความสุขไปกับเขาด้วยค่ะ I love you santa flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Aug 06, 2011 2:52 pm

หนูแดง พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile ได้เลยจ้า สาธุ ๆ ๆ แล้ว แบ่งไว้ให้คุณแม่มั่งนะ แจกหมดละยุ่งเลย? santa ลุงหมอ

Very Happy I love you ค่ะลุงหมอ ตอนนี้ใคร ๆ ที่เห็นคุณแม่ ก็ชมกันใหญ่เลยว่าผิวพรรณดีขึ้นกว่ามาครั้งแรก ไปทำอะไรมา
    หน้าตาก็สดใส่ คุณแม่เล่าให้หนูฟังว่า มาขอดูน้ำหมักที่บ้านกันเยอะเลย พอหนูมาจากทำงานก็มาถามหนู
    กันยกใหญ่ว่าทำอย่างไร อยากจะหน้าตาสดใส ผิวพรรณดีบ้าง งิง ลุงหมอ ตอนนี้ ผู้เฒ่า ผู้แก่ แถวบ้านโดยหนูหลอก
    ให้หมักกันทุกบ้านแล้วค่ะลุงหมอ พอว่างกัน ก็มาคุยกันเรื่องน้ำหมัก สุนก สนานกันใหญ่เจ้าค่ะลุงหมอ
    หนูก็พลอยมีความสุขไปกับเขาด้วยค่ะ I love you santa flower lol!

*-* 5555+ มีปัญญาเหมือนกันนิ เขาจะได้สวยงาม กันทั้งกลุ่ม ร่างกายดี เลือดลมดี ร่างกาย ผิวพรรณ ก็จะ แสดงออกมาเองจ้า 5555+ ดีละ หลอกให้เขาดีกัน ได้เป็นหนุม สาว หระชากวัยท? ลุงหมอ?
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sat Aug 06, 2011 8:26 pm

หวัดดีจ๊ะหนูแดงคนสวย ชักจะสวยเกินหน้าล้ำหน้าแล้วเด้อ รออู๊ดดี้ด้วยนะ วันนี้อู๊ดดี้เดินสะดุดล้ม ยังเวียนหัวไม่หายเลยเนี๊ยะ ( ก็สมน้ำหน้าตัวเองอยู่เดินไม่ดูตาม้าตาเรือ ) เข่ากระแทกเราก็มัวแต่มองดูฟ้า ว่าฝนจะตกป่าว ตกจริงๆตกจนล้มเลย ช่างเถอะ เดี๋ยวก็หาย Mad Arrow
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Aug 06, 2011 8:42 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:หวัดดีจ๊ะหนูแดงคนสวย ชักจะสวยเกินหน้าล้ำหน้าแล้วเด้อ รออู๊ดดี้ด้วยนะ วันนี้อู๊ดดี้เดินสะดุดล้ม ยังเวียนหัวไม่หายเลยเนี๊ยะ ( ก็สมน้ำหน้าตัวเองอยู่เดินไม่ดูตาม้าตาเรือ ) เข่ากระแทกเราก็มัวแต่มองดูฟ้า ว่าฝนจะตกป่าว ตกจริงๆตกจนล้มเลย ช่างเถอะ เดี๋ยวก็หาย Mad Arrow

Very Happy Laughing Smile Sad น้ำหยด น้ำหมักทาไว้จ้าอู๊ดดี้ ทาบ่อยๆ จะหายไวครับ? cheers santa
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Sun Aug 07, 2011 8:17 am

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:หวัดดีจ๊ะหนูแดงคนสวย ชักจะสวยเกินหน้าล้ำหน้าแล้วเด้อ รออู๊ดดี้ด้วยนะ วันนี้อู๊ดดี้เดินสะดุดล้ม ยังเวียนหัวไม่หายเลยเนี๊ยะ ( ก็สมน้ำหน้าตัวเองอยู่เดินไม่ดูตาม้าตาเรือ ) เข่ากระแทกเราก็มัวแต่มองดูฟ้า ว่าฝนจะตกป่าว ตกจริงๆตกจนล้มเลย ช่างเถอะ เดี๋ยวก็หาย Mad Arrow

Very Happy Very Happy คุณอู๊ดดี๋เจ้าขา..เดิน ๆ ก็ระวังหน่อยนะจ้า ใช้น้ำหมักทาแป๊บเดียวก็หายจ้า
    ลุงหมอและคุณอู๊ดดี๋รักษาสุขภาพด้วยนะเจ้าค่ะช่วงนี้ฝนตกเกือบทุกวัน santa flower lol!
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sun Aug 07, 2011 12:24 pm

Very Happy Laughing Smile Sad น้ำหยด น้ำหมักทาไว้จ้าอู๊ดดี้ ทาบ่อยๆ จะหายไวครับ? cheers santa

เจ้าค่ะลุงหมอ อู๊ดดี้ ใช้อาบเลยเจ้าค่ะ และก็ดื่มน้ำทิพย์ด้วยเจ้าค่ะ pig flower เหมือนไม่เป็นไรเลย สอบอมอเด้อจร้า cheers sunny pig flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Aug 07, 2011 3:51 pm

Very Happy Laughing Smile
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:

เจ้าค่ะลุงหมอ อู๊ดดี้ ใช้อาบเลยเจ้าค่ะ และก็ดื่มน้ำทิพย์ด้วยเจ้าค่ะ pig flower เหมือนไม่เป็นไรเลย สอบอมอเด้อจร้า cheers sunny pig flower

Very Happy Laughing Smile 55555+ cheers sunny cherry santa

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 9:04 am