ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ขอความหมายของ "ผลไม้รวม" เจ้าค่ะ

อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้
    สมาชิกทั่วไป

ขอความหมายของ "ผลไม้รวม" เจ้าค่ะ  Empty ขอความหมายของ "ผลไม้รวม" เจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sat Aug 06, 2011 3:33 pm

ลุงหมอ santa เจ้าขา ผลไม้รวมนะ อู๊ดดี้เข้าใจว่า" หมอ ยอ ป้อม เพ็ช ลิ้นจี่ ลำไย " หรือว่าเป็นผลไม้ได้ทุกชนิด? Question เจ้าค่ะ กรุณาด้วยเจ้าค่ะ กราบขอบพระคุณ สาธุ rendeer pig flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ขอความหมายของ "ผลไม้รวม" เจ้าค่ะ  Empty Re: ขอความหมายของ "ผลไม้รวม" เจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Aug 06, 2011 3:49 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ลุงหมอ santa เจ้าขา ผลไม้รวมนะ อู๊ดดี้เข้าใจว่า" หมอ ยอ ป้อม เพ็ช ลิ้นจี่ ลำไย " หรือว่าเป็นผลไม้ได้ทุกชนิด? Question เจ้าค่ะ กรุณาด้วยเจ้าค่ะ กราบขอบพระคุณ สาธุ rendeer pig flower

Very Happy Smile Laughing ถูกต้องละจ้าของอู๊ดดี้ ถือว่ารวม มหาบำบัติ 1 ชุด สูตรลุงหมอ รวม ทิ้งถ่อน กระชาย ด้วยนะครับเป็นตัวยารักษาใช้ทำน้ำหยด? Rolling Eyes อีกแบบคือ ผลไม้ทุกๆชนิด ที่หมักมาได้อายุแล้ว จับรวมกัน เท่ากันในปริมาณ หรือไม่จำกัด ปริมาณ และประเภทก็ได้? น้ำหมักที่ได้มา เรียกผลไม้รวม? ผลที่ได้คือ อาหารเสิมนั่นเอง แต่...? Rolling Eyes ถ้า ผลไม้มหาบำบัติ มีมากพอประมาณ แบบลุงหมอ ก็ จะจับมหาบำบัติเทรวมให้อีก นี่จะ เป็นยา ผลไม้รวม โดยแท้ ใช้เสริมร่างกายแทนวิตามิน? santa ลุงหมอ?
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ขอความหมายของ "ผลไม้รวม" เจ้าค่ะ  Empty Re: ขอความหมายของ "ผลไม้รวม" เจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sat Aug 06, 2011 4:03 pm

ถ้าเช่นนั้น อู๊ดดี้ก็จะจับทั้งหลายที่หมักไว้ เอามารวมกันละก็เอาน้ำหมักหัวเชื้อที่ลุงหมอให้มา มาขยายชิ เอาสูตร 1: 5: 5 รึ 1:1:5 ดีเจ้าค่ะ Exclamation Question Arrow Idea
    ปล. อู๊ดดี้โอนเงินมาร่วมทำบุญกับลุงหมอนะเจ้าค่ะ เป็นเงิน 1,200 บาท เจ้าค่ะ สาธุ ให้ลุงหมอ santa ใช้ตามความประสงค์เจ้าค่ะ
    sunny pig flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Aug 06, 2011 4:29 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ถ้าเช่นนั้น อู๊ดดี้ก็จะจับทั้งหลายที่หมักไว้ เอามารวมกันละก็เอาน้ำหมักหัวเชื้อที่ลุงหมอให้มา มาขยายชิ เอาสูตร 1: 5: 5 รึ 1:1:5 ดีเจ้าค่ะ Exclamation Question Arrow Idea
    ปล. อู๊ดดี้โอนเงินมาร่วมทำบุญกับลุงหมอนะเจ้าค่ะ เป็นเงิน 1,200 บาท เจ้าค่ะ สาธุ ให้ลุงหมอ santa ใช้ตามความประสงค์เจ้าค่ะ
    sunny pig flower

Laughing Very Happy Smile จ้า สาธุจ้า ได้รับละครับ บุญนี้ ให้ใช้ได้ ตามประสงค์ งั้น บูญนี้ อู๊ดดี้ ประสงค์สิ่งได้ๆ ก็ขอให้ได้ตามปราถนาโดยเร็วจ้า สาธุขอบุญเมตตาให้สำเร็จ Smile การจะหมักขยาย? ก็น้ำตาล 1 น้ำ 5 ละลายหัวเชื้อไว้ก่อน 3 วัน มาเติมขยายจำนวน ปริมาณ เท่าตัว?จ้า ก็คือ 1*5*5 cheers สรุปง่ายๆ น้ำหมัก 1 ถัง ใข้ น้ำหวานผสม 1 * 5 +หัวเชื้อ 1ถัง นั่นเอง?จะ ขยายถัง ใหญ่ขึ้น เท่าตัวก็ได้? หรือ เพิ่มถัง อีก 1 ใบ แบ่ง น้ำหมักไป พร้อมเนื้อ ถัง ละครึ่ง แล้ว เติมน้ำหวานหัวเชื้อ ที่เตรียมไว้จ้าใส่ให้เต็ม น้ำหวานเติมใหม่ สามารถเพิ่มได้ถึง 2 เท่าจ้าก็ จะเป็น 1*3*5 ไง? สูตรนี้ อูดดี้ ดี สำหรับขยายปริมาณ ครบปีก็ ได้ผลดี เช่นกันจ้า ( เคล็ดไม่ลับ ) santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sat Aug 06, 2011 7:57 pm

สาธุ flower เจ้าค่ะกราบขอบพระคุณสำหรับเคล็ดไม่ลับ เป็นบุญอันใหญ่หลวงที่ได้เกิดมาและได้เป็นศิษย์ของลุงหมอ santa เจ้าค่ะ เปิดสูตรเด็ดเคล็ดลับให้บรรดาสมาชิกได้รับรู้ ขอน้อมรับเจ้าค่ะ / อู๊ดดี้ นะ ขอนแก่น อิอิ sunny pig flower
    เอ๊ะ Exclamation Exclamation Question ( คิดเบ๊า เบา Shocked Crying or Very sad ) เราไม่ต้มน้ำได้อ่ะป่าวน๊....า )

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 9:15 am