ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

คนป่วยมากมายรอคอยอานิสงฆ์จากลุงหมอ ผมรบกวนขอแบ่งน้ำหมักฯเพิ่มครับ

ต๊อกพานทอง
    ต๊อกพานทอง
    สมาชิกทั่วไป

คนป่วยมากมายรอคอยอานิสงฆ์จากลุงหมอ ผมรบกวนขอแบ่งน้ำหมักฯเพิ่มครับ Empty คนป่วยมากมายรอคอยอานิสงฆ์จากลุงหมอ ผมรบกวนขอแบ่งน้ำหมักฯเพิ่มครับ

ตั้งหัวข้อ  ต๊อกพานทอง Wed Aug 15, 2012 11:58 am

กราบเรียน ลุงหมอครับLaughing Laughing

ผมกลับบ้านวันแม่ เจอพ่อแม่พี่น้อง เป็นโรคต่าง ๆ นา ๆ ครับ ต่างกรรมต่างวาระ ผมก็ได้นำน้ำหมักต่าง ๆ ที่ผมรับความกรุณาจากลุงหมอ ผมก็นำไปให้ทานกัน ซึ่งแต่ละคนอาการเป็นอย่างนี้นะครับ

1. พ่อ กับ แม่ ก็อายุ 84 และ 82 โรคคนแก่ครับ เจ็บปวดตามร่างกายด้วยอาการทั่ว ๆ ไป พ่อปวดแขนขา แม่ปวดกราม(หมอบอกว่าเป็นเกี่ยวกับกระดูกกรามเรื้อรัง) เวลาเป็นจะเจ็บปวดมาก ผมจัดน้ำทิ้งถ่อน+น้ำหยดฯ ให้พ่อ และจัดน้ำผลไม้รวม(ใส่กราวเคลือผสมนิดหน่อย)+น้ำหยดฯให้แม่ ลองดูไปก่อน

2. พี่ชายคนโต 59 แล้ว เป็นโรคตับ สาเหตุจาก กรำชีวิตมาก รวมทั้งดื่มจัด แต่ตอนนี้งดแล้วผมจัดน้ำทิ้งถ่อน ให้ไปทาน Rolling Eyes พี่สะใภ้ เป็นไทรอยส์เป็นพิษ เขาไม่กล้าดื่ม ก็โอเค Mad Mad ไม่จัดให้ครับ

3. พี่สาวรอง ๆ ลงมา 2 คน ก็ เป็นเกี่ยวกับภายใน และผิวหนังบ้าง ผมก็จัด ผลไม้รวม+ทาผิว+กลาวเครือ ให้ใช้กิน ทาบ้าง คนละขวด ครับ

4. พี่สาวอีกคน เป็น ซีสaffraid ที่ปากมดลูก หมอจะผ่า ผมบอก เบรคไว้ก่อน ลองแช่น้ำหมัก(8 เดือน)ของผม+ดื่มน้ำผลไม้รวม,กราวเครือ,ทาผิว+น้ำหยดฯ (คนนี้รับจากลุงหมอไป และหมดแล้ว ผมก็จัดเพิ่มไปให้ครับ) อาการตอนนี้ ไม่ได้กินยาหมอแล้ว ก็ไม่เหนื่อย ทำงานได้ปกติ คืออาการอื่น ๆ ที่เป็นบ่อย ๆ ก็หายไปแบบไม่รู้สึกตัว ส่วนซีส ไม่โตขึ้นcheers แต่ยังไม่หายครับ ก็ทานและแช่ต่อ(คนนี้แกตั้งใจทำครับ)

Rolling Eyes ส่วนแถว ๆ บ้านทีชลบุรี ก็ตอนนี้ก็กำลังขมักเขม้น ทานกัน ผมก็รอเขามาแจ้งอาการเป็นระยะ ๆ ครับRolling Eyes

bounce ส่วนผมพุงหายไปหมดเลยครับ รื้อเสื้อผ้ารัดก้างงงง... ออกมาใช้ได้เหมือนเดิมแล้ว กรดไหลย้อน เรอ จุกอก ไม่มีแล้ว แต่ยังเจ็บเสียด ใต้กระดูกซี่โครงซ้ายเป็นช่วง ๆ ครับbounce bounce

ณ ตรงนี้ ผมจะเรียนคุณลุงหมอว่า น้ำต่าง ๆ ที่ลุงหมอกรุณาให้มา ส่วนที่เหลือจากที่นำไปขยาย ผมก็ได้ไปแจกจนเกือบจะไม่มีให้ตัวเองและคนต่อไปทานแล้ว จึงจะรบกวนลุงหมออีกครับ แล้วแต่ลุงหมอจะพิจารณาจัดให้ครับ

ผมจะโอนเงินเข้าบัญชีกสิกรไทย จำนวนเงิน 5,000 นะครับ ถ้าโอนแล้วผมจะส่งข้อความเข้าไป

ขอบพระคุณมากครับ

rendeer ต๊อกครับrendeer

ปล. ขอขอบคุณ คุณพี่ตุ๊ก บึงกุ่ม อย่างมากนะครับ ที่เป็นที่ปรึกษา และคอยช่วยเหลือในทุก ๆ เรื่องเป็นอย่างดีเสมอมา

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

คนป่วยมากมายรอคอยอานิสงฆ์จากลุงหมอ ผมรบกวนขอแบ่งน้ำหมักฯเพิ่มครับ Empty Re: คนป่วยมากมายรอคอยอานิสงฆ์จากลุงหมอ ผมรบกวนขอแบ่งน้ำหมักฯเพิ่มครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 15, 2012 12:59 pm

ต๊อกพานทอง พิมพ์ว่า:กราบเรียน ลุงหมอครับLaughing Laughing

ผมกลับบ้านวันแม่ เจอพ่อแม่พี่น้อง เป็นโรคต่าง ๆ นา ๆ ครับ ต่างกรรมต่างวาระ ผมก็ได้นำน้ำหมักต่าง ๆ ที่ผมรับความกรุณาจากลุงหมอ ผมก็นำไปให้ทานกัน ซึ่งแต่ละคนอาการเป็นอย่างนี้นะครับ

1. พ่อ กับ แม่ ก็อายุ 84 และ 82 โรคคนแก่ครับ เจ็บปวดตามร่างกายด้วยอาการทั่ว ๆ ไป พ่อปวดแขนขา แม่ปวดกราม(หมอบอกว่าเป็นเกี่ยวกับกระดูกกรามเรื้อรัง) เวลาเป็นจะเจ็บปวดมาก ผมจัดน้ำทิ้งถ่อน+น้ำหยดฯ ให้พ่อ และจัดน้ำผลไม้รวม(ใส่กราวเคลือผสมนิดหน่อย)+น้ำหยดฯให้แม่ ลองดูไปก่อน farao ดีละครับ ทำถูกละครับ

2. พี่ชายคนโต 59 แล้ว เป็นโรคตับ สาเหตุจาก กรำชีวิตมาก รวมทั้งดื่มจัด แต่ตอนนี้งดแล้วผมจัดน้ำทิ้งถ่อน ให้ไปทาน Rolling Eyes พี่สะใภ้ เป็นไทรอยส์เป็นพิษ เขาไม่กล้าดื่ม ก็โอเค Mad Mad ไม่จัดให้ครับ farao โรคตับ งดเค็ม มัน คาว ทำได้ก็ ดีขึ้นเองจ้า ส่วน ไทรอย แล้วแต่ บุญกรรมครับ

3. พี่สาวรอง ๆ ลงมา 2 คน ก็ เป็นเกี่ยวกับภายใน และผิวหนังบ้าง ผมก็จัด ผลไม้รวม+ทาผิว+กลาวเครือ ให้ใช้กิน ทาบ้าง คนละขวด ครับ farao ดีละครับ พอ ขับพิษ ในร่างกายออกมาแล้ว เขาจะ สบายตัวเองนิ

4. พี่สาวอีกคน เป็น ซีสaffraid ที่ปากมดลูก หมอจะผ่า ผมบอก เบรคไว้ก่อน ลองแช่น้ำหมัก(8 เดือน)ของผม+ดื่มน้ำผลไม้รวม,กราวเครือ,ทาผิว+น้ำหยดฯ (คนนี้รับจากลุงหมอไป และหมดแล้ว ผมก็จัดเพิ่มไปให้ครับ) อาการตอนนี้ ไม่ได้กินยาหมอแล้ว ก็ไม่เหนื่อย ทำงานได้ปกติ คืออาการอื่น ๆ ที่เป็นบ่อย ๆ ก็หายไปแบบไม่รู้สึกตัว ส่วนซีส ไม่โตขึ้นcheers แต่ยังไม่หายครับ ก็ทานและแช่ต่อ(คนนี้แกตั้งใจทำครับ) farao เขาควรได้ต้นผักเสี้ยนผี มาต้มทาน ด้วยนะครับ? จะได้ดีขึ้น

Rolling Eyes ส่วนแถว ๆ บ้านทีชลบุรี ก็ตอนนี้ก็กำลังขมักเขม้น ทานกัน ผมก็รอเขามาแจ้งอาการเป็นระยะ ๆ ครับRolling Eyes santa

bounce ส่วนผมพุงหายไปหมดเลยครับ รื้อเสื้อผ้ารัดก้างงงง... ออกมาใช้ได้เหมือนเดิมแล้ว กรดไหลย้อน เรอ จุกอก ไม่มีแล้ว แต่ยังเจ็บเสียด ใต้กระดูกซี่โครงซ้ายเป็นช่วง ๆ ครับbounce bounce sunny cheers santa

ณ ตรงนี้ ผมจะเรียนคุณลุงหมอว่า น้ำต่าง ๆ ที่ลุงหมอกรุณาให้มา ส่วนที่เหลือจากที่นำไปขยาย ผมก็ได้ไปแจกจนเกือบจะไม่มีให้ตัวเองและคนต่อไปทานแล้ว จึงจะรบกวนลุงหมออีกครับ แล้วแต่ลุงหมอจะพิจารณาจัดให้ครับ farao รับทราพครับ

ผมจะโอนเงินเข้าบัญชีกสิกรไทย จำนวนเงิน 5,000 นะครับ ถ้าโอนแล้วผมจะส่งข้อความเข้าไป

ขอบพระคุณมากครับ

[size=18] Very Happy Smile cheers ครับผม รับทราพ สาธุ ๆ ๆ ขอพระองทรงพระเมตตา พ่อหมอโกมารภัทร เมตตาให้หาย โดยเร็วไวครับ sunny cherry santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

rendeer ต๊อกครับrendeer

ปล. ขอขอบคุณ คุณพี่ตุ๊ก บึงกุ่ม อย่างมากนะครับ ที่เป็นที่ปรึกษา และคอยช่วยเหลือในทุก ๆ เรื่องเป็นอย่างดีเสมอมา

[/size]
    ต๊อกพานทอง
    ต๊อกพานทอง

คนป่วยมากมายรอคอยอานิสงฆ์จากลุงหมอ ผมรบกวนขอแบ่งน้ำหมักฯเพิ่มครับ Empty Re: คนป่วยมากมายรอคอยอานิสงฆ์จากลุงหมอ ผมรบกวนขอแบ่งน้ำหมักฯเพิ่มครับ

ตั้งหัวข้อ  ต๊อกพานทอง Wed Aug 15, 2012 1:19 pm

bounce bounce ขอบพระคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ผมจะแจ้งให้ทุกคนปฏิบัติครับ

ผมโอนเงินเข้าบัญชีให้เรียบร้อยแล้วนะครับ บัญชีกสิกรไทย ครับ

cheers ต๊อกครับ
    cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 15, 2012 2:37 pm

ต๊อกพานทอง พิมพ์ว่า:bounce bounce ขอบพระคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ผมจะแจ้งให้ทุกคนปฏิบัติครับ

ผมโอนเงินเข้าบัญชีให้เรียบร้อยแล้วนะครับ บัญชีกสิกรไทย ครับ

cheers ต๊อกครับ
    cheers

Laughing Very Happy Smile รับทราพละครับ สาธุ ๆ ๆ พฤหัสนี้ จะ จัดส่งให้ครับ แต่คุณต๊อก ต้องการอะไรบ้างเอ่ย ระบุ สักนิด จะดี นะครับ จะได้ตรงความต้องการจ้า santa ลุงหมอ
    ต๊อกพานทอง
    ต๊อกพานทอง

ตั้งหัวข้อ  ต๊อกพานทอง Wed Aug 15, 2012 4:10 pm

ขอประทานโทษครับ Smile Smile ผมลืมระบุไว้ คือ ผมอยากได้
    น้ำผลไม้รวม
    น้ำกลาวเครือ

น้ำทิ้งถ่อน
    (ที่ผมหมักเปลือก 3 ปี+คงได้นำมาใช้ประโยชน์ กพ.หน้าครับ)
    ครับ ส่วนน้ำมหาบำบัด ผมพอมีอยู่บ้างครับ
    ถ้ามีวุ้นมหาบำบัด ก็ปันให้ผมซักหน่อยก็ดีนะครับ
    ประมาณนี้ครับที่ผมอยากได้ ก็ขึ้นอยู่ที่ดุลยพินิจของลุงหมอด้วยนะครับ
    จริง ๆ ผมอยากได้อย่างอื่นอีก เช่น น้ำผึ้ง แต่เป็นของหนัก ไว้ผมมีเวลาผมจะแวะไป
    กราบลุงหมอครับ
    ด้วยความเคารพครับ
    drunken ต๊อก drunken
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 15, 2012 4:54 pm

ต๊อกพานทอง พิมพ์ว่า:ขอประทานโทษครับ Smile Smile ผมลืมระบุไว้ คือ ผมอยากได้
    น้ำผลไม้รวม

น้ำทิ้งถ่อน
    (ที่ผมหมักเปลือก 3 ปี+คงได้นำมาใช้ประโยชน์ กพ.หน้าครับ)
    ครับ ส่วนน้ำมหาบำบัด ผมพอมีอยู่บ้างครับ
    ถ้ามีวุ้นมหาบำบัด ก็ปันให้ผมซักหน่อยก็ดีนะครับ
    ประมาณนี้ครับที่ผมอยากได้ ก็ขึ้นอยู่ที่ดุลยพินิจของลุงหมอด้วยนะครับ
    จริง ๆ ผมอยากได้อย่างอื่นอีก เช่น น้ำผึ้ง แต่เป็นของหนัก ไว้ผมมีเวลาผมจะแวะไป
    กราบลุงหมอครับ
    ด้วยความเคารพครับ
    drunken ต๊อก drunken

Evil or Very Mad Very Happy ผมลืมระบุไว้ คือ ผมอยากได้
    น้ำผลไม้รวม
    น้ำทิ้งถ่อน (ที่ผมหมักเปลือก 3 ปี+คงได้นำมาใช้ประโยชน์ กพ.หน้าครับ)
    ครับ ส่วนน้ำมหาบำบัด ผมพอมีอยู่บ้างครับ? Shocked ถ้ามีวุ้นมหาบำบัด [/color]ก็ปันให้ผมซักหน่อยก็ดีนะครับ

Very Happy Smile Laughing เข้าใจละ? งั้น เว้นมหาบำบัติ เพราะมีแล้ว ? ต้องการ วุ้น และ ผลไม้รวม 2 ประเภท santa

เวลาขณะนี้ Mon May 06, 2024 7:36 pm