ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

ปวดขาม๊าก

อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้
    สมาชิกทั่วไป

ปวดขาม๊าก  Empty ปวดขาม๊าก

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Aug 08, 2011 10:35 am

ลุงหมอ santa เจ้าขา คุณพ่อที่บ้านท่านปวดขามากเลยเจ้าค่ะ ท่านบอกปวดตึงๆ แต่อู๊ดดี้ก็พอจะทราบสาเหตุอยู่เจ้าค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า ท่านมีโรคประจำกายคือ คุณหมอบอกว่า "เก๊าท์ " ท่านจะชอบเข่าบวมเวลารับทานของแสลง จะเห็นได้ชัดเลยว่าเข่านี้ปวดเปล่งมันแพลบเลยเจ้าค่ะ ครานี้สาเหตุจากการยกของหนักจ๊ะ เดินไม่ได้เลยนะตอนนี้ อู๊ดดี้ก็ได้หาน้ำหมักพลอยเพชรให้แช่เท้า อ้อ ลืมบอกเจ้าค่ะ ได้พาไป 1. ฝั่งเข็ม 2.ไปเจาะน้ำที่เข่า ( ที่พาไปเพราะต้องตามใจเจ้าค่ะ )อู๊ดดี้เลยให้ดื่มน้ำทิพย์ และก็แช่เท้าเจ้าค่ะ ตอนนี้อู๊ดดี้ก็พระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรก Arrow อิอิ นอกจากที่อู๊ดดี้ทำให้พ่อท่าน แล้วต้องมีอย่างอื่นเสริมหรือเปล่าเจ้าค่ะลุงหมอ ท่านปวดมาก เดินเองไม่ได้ อืม Rolling Eyes Crying or Very sad อู๊ดดี้ขี้ผงเข้าตาแล้วเจ้าค่ะ
    หนูแดง
    หนูแดง

ปวดขาม๊าก  Empty Re: ปวดขาม๊าก

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Mon Aug 08, 2011 7:34 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ลุงหมอ santa เจ้าขา คุณพ่อที่บ้านท่านปวดขามากเลยเจ้าค่ะ ท่านบอกปวดตึงๆ แต่อู๊ดดี้ก็พอจะทราบสาเหตุอยู่เจ้าค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า ท่านมีโรคประจำกายคือ คุณหมอบอกว่า "เก๊าท์ " ท่านจะชอบเข่าบวมเวลารับทานของแสลง จะเห็นได้ชัดเลยว่าเข่านี้ปวดเปล่งมันแพลบเลยเจ้าค่ะ ครานี้สาเหตุจากการยกของหนักจ๊ะ เดินไม่ได้เลยนะตอนนี้ อู๊ดดี้ก็ได้หาน้ำหมักพลอยเพชรให้แช่เท้า อ้อ ลืมบอกเจ้าค่ะ ได้พาไป 1. ฝั่งเข็ม 2.ไปเจาะน้ำที่เข่า ( ที่พาไปเพราะต้องตามใจเจ้าค่ะ )อู๊ดดี้เลยให้ดื่มน้ำทิพย์ และก็แช่เท้าเจ้าค่ะ ตอนนี้อู๊ดดี้ก็พระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรก Arrow อิอิ นอกจากที่อู๊ดดี้ทำให้พ่อท่าน แล้วต้องมีอย่างอื่นเสริมหรือเปล่าเจ้าค่ะลุงหมอ ท่านปวดมาก เดินเองไม่ได้ อืม Rolling Eyes Crying or Very sad อู๊ดดี้ขี้ผงเข้าตาแล้วเจ้าค่ะ

Very Happy Very Happy คุณอู๊ดดี๋ คุณพ่อของแฟนก็เป็นเหมือนกันแต่ตอนนี้เดินได้สะดวกแล้วท่านแช่น้ำพลอยเพชร ทุกวันและกินด้วยโดยปั่นวุ้นให้ท่านนำ เคยพาท่านไปเจาะน้ำที่ใต้เข่าเหมือนกันล่ะ แต่ก็สู้น้ำหมักที่เราทำเองบ่ได้ดอกเด้อคุณอู๊ดด๊
    คุณอู๊ดดี๋ ก็ให้ท่านแช่น้ำพลอยเพชรและกินลองดูซิค่ะ ตอนนี้คุณพ่อแฟนก็อายุ 78 ปี แต่ก็แข็งแรงมาก (มีกิ๊กได้อีกหลายคน 55555) ท่านเดินไปตลาดได้อย่างสบายปรือ ใคร ๆ ก็ทักท่านว่า เจ้าไปทำอะไรมา ทำไมเป็นหนุ่มแท้ ผิวพรรณก็ดี ท่านคุยอีกต่างหาก บอกว่าลูกมียาดี ข่อยบ่ตายก็ย้อนยาของลูกนี้ล่ะ ก็คุยอย่างซ๊นี้ล่ะ ผู้เฒ่า ผู้แก่ ตอนนี้แวะเวียนมาเกือบทุกวัน งิ งิ พอใจหลายเด้อคุณอู๊ดดี๋ I love you santa flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ปวดขาม๊าก  Empty Re: ปวดขาม๊าก

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 08, 2011 10:45 pm

Very Happy Laughing Smile ทำอย่างหนูแดง ถูกต้องละจ้า กระแสเลือดเป็นพิษ อาหารต้องควบคุมจริงๆจ้าทั้งดื่ม แช่ ดีแน่ๆจ้าอย่าลืมลูกเดือย santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Aug 09, 2011 4:10 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile ทำอย่างหนูแดง ถูกต้องละจ้า กระแสเลือดเป็นพิษ อาหารต้องควบคุมจริงๆจ้าทั้งดื่ม แช่ ดีแน่ๆจ้าอย่าลืมลูกเดือย santa
    :P งั้นสูตรนี้ได้อ่ะป่าว เจ้าค่ะ santa albino น้ำกระชายลูกเดือย เหมือนก๊ะ สูตรต้มถั่วเขียวน้ำขิงนะจ๊ะ น่าจะเข้าท่าเนอะ Idea sunny pig flower
    หนูแดง
    หนูแดง

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Tue Aug 09, 2011 7:41 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Smile ทำอย่างหนูแดง ถูกต้องละจ้า กระแสเลือดเป็นพิษ อาหารต้องควบคุมจริงๆจ้าทั้งดื่ม แช่ ดีแน่ๆจ้าอย่าลืมลูกเดือย santa
    :P งั้นสูตรนี้ได้อ่ะป่าว เจ้าค่ะ santa albino น้ำกระชายลูกเดือย เหมือนก๊ะ สูตรต้มถั่วเขียวน้ำขิงนะจ๊ะ น่าจะเข้าท่าเนอะ Idea sunny pig flower

คุณอู๊ดดี๋จ้า..ก็ต้มน้ำลูกเดือยแล้วหยดน้ำมหาบำบัติลงไปด้วยซ๊ค่ะจะได้คุณค่าทางอาหารเพิ่มขึ้น
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 10, 2011 12:47 am

หนูแดง พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:

คุณอู๊ดดี๋จ้า..ก็ต้มน้ำลูกเดือยแล้วหยดน้ำมหาบำบัติลงไปด้วยซ๊ค่ะจะได้คุณค่าทางอาหารเพิ่มขึ้น

Very Happy Laughing Smile เข้าทีนิ สูตรใหม่ 555 ข่างสรรค์หากันดี แต่..จะหยดก่อนทาน ต้องรอให้เย็นก่อนะจ๊ะ ? santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Aug 10, 2011 10:29 am

Idea Idea Very Happy Laughing ได้เลยตามนั้น ตอนนี้ก็ต้มกระชายอยู่จ๊ะ ลูกเดือยต้องเข้าตัวเมืองจ๊ะ อีกหลายกิโล อิอิ ( พูดยังก่ะในหนังเนอะเรา ก็หลายกิโลจริงๆ เกิน 1 โลแม๊ะ cyclops ) นึกภาพดูน่าอร่อยเนอะ sunny pig flower

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 3:39 am