ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

เข้าไม่ได้เลยสมัครใหม่อัจฉราเจ้าค่ะ

pimmy
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

เข้าไม่ได้เลยสมัครใหม่อัจฉราเจ้าค่ะ Empty เข้าไม่ได้เลยสมัครใหม่อัจฉราเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  pimmy Thu Aug 16, 2012 9:10 pm

ลุงหมอเจ้าขามีเรื่องอยากถามที่บ้านมีมะพร้าวน้ำหอม เอาลงทลายหนึ่งมี 25 ลูกอยากหมักเจ้าค่ะสัดส่วน 1 3 5 ไหมเจ้าค่ะ สรรพคุณ่เมื่อหมักแล้ว ใช้กิ่นหรือทาผิวเจ่าค่ะ ใช้หมักทั้งน้ำ และเนื้อไหม และขอบอกน้ำหมักแช่ตัวสูตรลุงหมอสุดยอดดดดดดดดดดดด ขอบอกเนียนนุ่มทั้งตัว ใช้แบบร้อยเปอร์เซ็น หุหุ กลิ่นพอทน เราชาวหมักรีบๆๆๆๆๆๆกันเลยจ้า
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เข้าไม่ได้เลยสมัครใหม่อัจฉราเจ้าค่ะ Empty Re: เข้าไม่ได้เลยสมัครใหม่อัจฉราเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Aug 16, 2012 9:47 pm

pimmy พิมพ์ว่า:ลุงหมอเจ้าขามีเรื่องอยากถามที่บ้านมีมะพร้าวน้ำหอม เอาลงทลายหนึ่งมี 25 ลูกอยากหมักเจ้าค่ะสัดส่วน 1 3 5 ไหมเจ้าค่ะ สรรพคุณ่เมื่อหมักแล้ว ใช้กิ่นหรือทาผิวเจ่าค่ะ ใช้หมักทั้งน้ำ และเนื้อไหม และขอบอกน้ำหมักแช่ตัวสูตรลุงหมอสุดยอดดดดดดดดดดดด ขอบอกเนียนนุ่มทั้งตัว ใช้แบบร้อยเปอร์เซ็น หุหุ กลิ่นพอทน เราชาวหมักรีบๆๆๆๆๆๆกันเลยจ้า

Very Happy Laughing Rolling Eyes เหอะๆๆ ต้องแอบๆ ไปถาม คนข้างๆก่อน ว่า ยืนยันคำพูดปะ? อิอิ tongue พูดเล่นนะ กลิ่นแรงก็ ผสมน้ำหวาน 1 / 7 ใส่ไปโลด? 1 เท่าตัวของน้ำหมัก ที่จะใช้แช่ตัวนะครับ หรือ โรยน้ำตาล 1 ช้อน ทุกๆวันแล้วคน กรองด้วยผ้า บ้างนะครับ

Shocked Rolling Eyes Wink หมักมะพร้าว ทั้งเนื้อ + น้ำ ก็ดี แต่ เขามีใขมัน สัปปะรส สับ ทั้งเปลือก ใส่เข้าไป ช่วย สักนิด เอ็มไซน์ จะ เดินได้ดี นะครับ 1 * 3 * 6 จ้า ใช้น้ำมะพร้าวนะ แจ่มๆๆๆ cheers cherry santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Mon May 06, 2024 11:34 pm