ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

ถามเรื่องน้ำหมักกันแดด

pimmy
    สมาชิกทั่วไป

ถามเรื่องน้ำหมักกันแดด Empty ถามเรื่องน้ำหมักกันแดด

ตั้งหัวข้อ  pimmy Fri Aug 17, 2012 9:13 pm

ลุงหมอเจ้าขาเป็นชาวนาชี้วิตส่วนใหญ่อยู่กลางแดดจึงอยากถามลุงหมอมีน้ำหมักตัวไหนใช้กันแดดได้บ้างไม่อยากใช้ครีมกันแดดเพราะแพงมาก ตอนนี้ชีวิตมีแต่น้ำหมัก เห็นอะไรก็อยากหมัก หมักได้หลายอย่างแต่จะเป็น กระป๋อง สูตร 1 3 5 มีเยอะก็ทิ้งถ่อน ทองหลาง สมุนไพรรวม ถัง 120 ลิตร ตอนนี้รออายุ เพื่อจะทำมหาบำบัด ทำใจเย็นมากๆๆ ถามอีกข้อเจ้าค่ะ ไปตลาดลาวที่โพนพิสัยเห็นคนภูเขาฝั่งโน้นเอาสมุนไพรมาขาย มากมายและบอกสรรพคุณ หากเราซื้อมาหมักเพื่อเป็นยาตามสรรพคุณเขาลุงหมอว่าจะดีไหม อิอิอิ ร้อนวิชาอยากหมักทุกอย่าง ไม่บ้าก็ไกล้เคียง กราบเจ้าค้า
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ถามเรื่องน้ำหมักกันแดด Empty Re: ถามเรื่องน้ำหมักกันแดด

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Aug 17, 2012 11:33 pm

pimmy พิมพ์ว่า:ลุงหมอเจ้าขาเป็นชาวนาชี้วิตส่วนใหญ่อยู่กลางแดดจึงอยากถามลุงหมอมีน้ำหมักตัวไหนใช้กันแดดได้บ้างไม่อยากใช้ครีมกันแดดเพราะแพงมาก ตอนนี้ชีวิตมีแต่น้ำหมัก เห็นอะไรก็อยากหมัก หมักได้หลายอย่างแต่จะเป็น กระป๋อง สูตร 1 3 5 มีเยอะก็ทิ้งถ่อน ทองหลาง สมุนไพรรวม ถัง 120 ลิตร ตอนนี้รออายุ เพื่อจะทำมหาบำบัด ทำใจเย็นมากๆๆ ถามอีกข้อเจ้าค่ะ ไปตลาดลาวที่โพนพิสัยเห็นคนภูเขาฝั่งโน้นเอาสมุนไพรมาขาย มากมายและบอกสรรพคุณ หากเราซื้อมาหมักเพื่อเป็นยาตามสรรพคุณเขาลุงหมอว่าจะดีไหม อิอิอิ ร้อนวิชาอยากหมักทุกอย่าง ไม่บ้าก็ไกล้เคียง กราบเจ้าค้า

Shocked Rolling Eyes ลุงหมอเจ้าขาเป็นชาวนาชี้วิตส่วนใหญ่อยู่กลางแดดจึงอยากถามลุงหมอมีน้ำหมักตัวไหนใช้กันแดดได้บ้างไม่อยากใช้ครีมกันแดดเพราะแพงมาก? farao Wink เชื่อใหม? น้ำมันพืชนะ ดี มากๆ ทาน้ำหมักผลไม้ ของเรา เสียก่อน แล้ว น้ำมันพืช เท่าทีหาได้ จะ น้ำมัน มะพร้าว ปาล์ม ถั่วเหลือ ละหุ่ง งา น้ำมันงานะ ดีสุดๆ น้ำมันมะกอกก็ มักปลอม? ถั่วเหลืองก็ ยังดีครับ บำรุงผิวด้วยนะครับ ยิ่งฤดูหนาวนะ ยอดเลย ผิว เขาจะรักษาความชุ่มชื้น ให้ผิว ที่เราทาน้ำหมักเอาไว้ ไม่มีแตกขุย ปกป้อง 2 ชั้นเลยนะ? cheers

cherry jocolor geek ไปตลาดลาวที่โพนพิสัยเห็นคนภูเขาฝั่งโน้นเอาสมุนไพรมาขาย มากมายและบอกสรรพคุณ หากเราซื้อมาหมักเพื่อเป็นยาตามสรรพคุณเขาลุงหมอว่าจะดีไหม อิอิอิ Shocked Rolling Eyes ได้ย่างเขาบอกก็ดี Wink แล้ว ถ้าไม่เป็นไปตาม สรรพคุณ ที่อวด อ้าง?ก็เสมอตัว เหอะๆๆๆน้ำหมัก ของลุงหมอ ฉายา พ่อมดขาว คนเป็นโรคเอดส์ เอาไปทาน ยังหาย ? รอดตายกันนับไม่ถ้วน? เขามากระซิบ ให้ ลุงหมอ ขาย ขวดละ 1 หมื่น? สำหรับเบาหวาน และ 1 แสน สำหรับ โรคเอดส์? ถ้าอยากรวย อยากดัง ป่านนี้ เหอะๆคง สบายไปละ geek แจก ให้ทำบุญอย่างเดียว? สูตรก็ ไม่เคย ปิดบัง? หัวเชื้อก็ให้ รวยไป บนความทุกข์ยาก ของผู้ป่วย ? อนาถใจ ตัวเอง ครับผม ทำแบบนี้ ผมก็ ไม่อดตายละ อีกหน่อยไม่นาน ผมก็ คง หมดบุญหมดอายุ ไปตามธรรมชาติละ จึง สอน พวกเรา โดยไม่ปิดบัง ลูกๆผม เขายังไม่สนใจสักคน ถึงต้องมา ส่งต่อความรู้ให้พวกเราไงครับ ทำ รอวันตาย เท่านั้นเอง ครับผม cheers santa ลุงหมอ หน้าสวนโพธิ์
    pimmy

ถามเรื่องน้ำหมักกันแดด Empty Re: ถามเรื่องน้ำหมักกันแดด

ตั้งหัวข้อ  pimmy Sun Aug 19, 2012 7:53 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    pimmy พิมพ์ว่า:ลุงหมอเจ้าขาเป็นชาวนาชี้วิตส่วนใหญ่อยู่กลางแดดจึงอยากถามลุงหมอมีน้ำหมักตัวไหนใช้กันแดดได้บ้างไม่อยากใช้ครีมกันแดดเพราะแพงมาก ตอนนี้ชีวิตมีแต่น้ำหมัก เห็นอะไรก็อยากหมัก หมักได้หลายอย่างแต่จะเป็น กระป๋อง สูตร 1 3 5 มีเยอะก็ทิ้งถ่อน ทองหลาง สมุนไพรรวม ถัง 120 ลิตร ตอนนี้รออายุ เพื่อจะทำมหาบำบัด ทำใจเย็นมากๆๆ ถามอีกข้อเจ้าค่ะ ไปตลาดลาวที่โพนพิสัยเห็นคนภูเขาฝั่งโน้นเอาสมุนไพรมาขาย มากมายและบอกสรรพคุณ หากเราซื้อมาหมักเพื่อเป็นยาตามสรรพคุณเขาลุงหมอว่าจะดีไหม อิอิอิ ร้อนวิชาอยากหมักทุกอย่าง ไม่บ้าก็ไกล้เคียง กราบเจ้าค้า

Shocked Rolling Eyes ลุงหมอเจ้าขาเป็นชาวนาชี้วิตส่วนใหญ่อยู่กลางแดดจึงอยากถามลุงหมอมีน้ำหมักตัวไหนใช้กันแดดได้บ้างไม่อยากใช้ครีมกันแดดเพราะแพงมาก? farao Wink เชื่อใหม? น้ำมันพืชนะ ดี มากๆ ทาน้ำหมักผลไม้ ของเรา เสียก่อน แล้ว น้ำมันพืช เท่าทีหาได้ จะ น้ำมัน มะพร้าว ปาล์ม ถั่วเหลือ ละหุ่ง งา น้ำมันงานะ ดีสุดๆ น้ำมันมะกอกก็ มักปลอม? ถั่วเหลืองก็ ยังดีครับ บำรุงผิวด้วยนะครับ ยิ่งฤดูหนาวนะ ยอดเลย ผิว เขาจะรักษาความชุ่มชื้น ให้ผิว ที่เราทาน้ำหมักเอาไว้ ไม่มีแตกขุย ปกป้อง 2 ชั้นเลยนะ? cheers

cherry jocolor geek ไปตลาดลาวที่โพนพิสัยเห็นคนภูเขาฝั่งโน้นเอาสมุนไพรมาขาย มากมายและบอกสรรพคุณ หากเราซื้อมาหมักเพื่อเป็นยาตามสรรพคุณเขาลุงหมอว่าจะดีไหม อิอิอิ Shocked Rolling Eyes ได้ย่างเขาบอกก็ดี Wink แล้ว ถ้าไม่เป็นไปตาม สรรพคุณ ที่อวด อ้าง?ก็เสมอตัว เหอะๆๆๆน้ำหมัก ของลุงหมอ ฉายา พ่อมดขาว คนเป็นโรคเอดส์ เอาไปทาน ยังหาย ? รอดตายกันนับไม่ถ้วน? เขามากระซิบ ให้ ลุงหมอ ขาย ขวดละ 1 หมื่น? สำหรับเบาหวาน และ 1 แสน สำหรับ โรคเอดส์? ถ้าอยากรวย อยากดัง ป่านนี้ เหอะๆคง สบายไปละ geek แจก ให้ทำบุญอย่างเดียว? สูตรก็ ไม่เคย ปิดบัง? หัวเชื้อก็ให้ รวยไป บนความทุกข์ยาก ของผู้ป่วย ? อนาถใจ ตัวเอง ครับผม ทำแบบนี้ ผมก็ ไม่อดตายละ อีกหน่อยไม่นาน ผมก็ คง หมดบุญหมดอายุ ไปตามธรรมชาติละ จึง สอน พวกเรา โดยไม่ปิดบัง ลูกๆผม เขายังไม่สนใจสักคน ถึงต้องมา ส่งต่อความรู้ให้พวกเราไงครับ ทำ รอวันตาย เท่านั้นเอง ครับผม cheers santa ลุงหมอ หน้าสวนโพธิ์
    กราบขอบพระคุณลุงหมอมากๆๆเจ้าค้าเป็นบุญที่ทำมาจึงได้รู้จักลุงหมอเทพจุติที่ เป็นที่พึ่งให้คนเจ็บป่วยให้ความรู้ตอบคำถามให้คนที่ไม่รู้ให้รู้กระจ่าง จะขอบคุณมากเท่าไหร่ก็คงไม่พอ ขอให้มีคนร่วมบุญกับลุงหมอเยอๆๆกราบเจ้าค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Aug 19, 2012 10:53 pm

Very Happy Smile กราบขอบพระคุณลุงหมอมากๆๆเจ้าค้าเป็นบุญที่ทำมาจึงได้รู้จักลุงหมอเทพจุติที่ เป็นที่พึ่งให้คนเจ็บป่วยให้ความรู้ตอบคำถามให้คนที่ไม่รู้ให้รู้กระจ่าง จะขอบคุณมากเท่าไหร่ก็คงไม่พอ ขอให้มีคนร่วมบุญกับลุงหมอเยอๆๆกราบเจ้าค่ะ?

farao jocolor geek ผมเองก็แค่ คนแก่ธรรมดาๆ คน 1 เพียง แต่ก่อนตาย อยากจะ ฝาก สิ่งดีๆไว้ให้ ชาวโลก มีความสุข เท่านั้นเอง ละครับ cheers cherry santa ลุงหมอ
    ajansirinapa
    ajansirinapa

ถามเรื่องน้ำหมักกันแดด Empty ไม่ธรรมดา..อ๊ะ..ไม่ธรรมดา

ตั้งหัวข้อ  ajansirinapa Mon Aug 20, 2012 2:02 am

ไม่ธรรมดา..อ๊ะ..ไม่ธรรมดา(เพลงของไชยา มิตรชัย)
    คุณลุงหมอไม่ธรรมดาหรอกค่ะ
    มีหัวใจพระโพธิสัตว์แท้จริง
    ให้สัตว์ผู้ยากทั้งหลายได้พึ่งร่มเงาใบบุญ
    อย่างนี้ ต้องขอบอกว่า ไม่ธรรมดา..จริงๆค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Aug 20, 2012 1:05 pm

ajansirinapa พิมพ์ว่า:ไม่ธรรมดา..อ๊ะ..ไม่ธรรมดา(เพลงของไชยา มิตรชัย)
    คุณลุงหมอไม่ธรรมดาหรอกค่ะ
    มีหัวใจพระโพธิสัตว์แท้จริง
    ให้สัตว์ผู้ยากทั้งหลายได้พึ่งร่มเงาใบบุญ
    อย่างนี้ ต้องขอบอกว่า ไม่ธรรมดา..จริงๆค่ะ

Smile Very Happy Laughing Rolling Eyes ก็อย่าพึ่งเชื่ออะไรมากนัก Wink ดี เลวให้ดูกันไป นานๆ cheers แต่คิดเองว่า อัตตมา คงไม่สามารถ ทำอะไรได้ดีกว่านี้ละ ดีที่สุด ในชีวิตที่เราทำได้ ละครับผม farao cherry santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 7:48 am