ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

daranee
ลุงหมอ
Patty
7 posters

นอนไม่หลับค่ะ

Patty
    สมาชิกทั่วไป

นอนไม่หลับค่ะ Empty นอนไม่หลับค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Patty Tue Aug 09, 2011 12:21 pm

สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ

ได้แวบเข้าไปอ่านคุณลุงหมอที่เวบ ป้าเช็งชอบมากเวลาคุณลุงตอบคำตอบ คุณลุงมีจิตใจที่เมตตาโอบอ้อมอารี แต่ตอนนี้ตัวเองเริ่มมีปัญหาค่ะคือเป็นคนนอนดึก จะเข้านอนตามปกติ 4 ทุ่มกลิ้งไปกลิ้งมาตี 2ถึงได้นอน พอเช้ามา 6 โมงก็ต้องตื่นแล้ว มีอาการมีนงงเล็กน้อย เมื่อเดือนที่แล้วได้รับน้ำมหาบำบัดของป้าเช็งมา 1 ขวด แต่คุณยายเป็นหอบหืดเลยให้คุณยาย ตอนนี้คุณยายก็ดีขึ้นมาก ไม่ต้องไปหาหมอที่โรงพยาบาล อยากจะรบกวนขอน้ำมหาบำบัดจากคุณลุงหมอได้หรือเปล่าคะ รบกวนคุณลุงหมอแนะนำด้วยค่ะ และขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

นอนไม่หลับค่ะ Empty Re: นอนไม่หลับค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 09, 2011 2:06 pm

Patty พิมพ์ว่า:สวัสดีค่ะคุณลุงหมอ

ได้แวบเข้าไปอ่านคุณลุงหมอที่เวบ ป้าเช็งชอบมากเวลาคุณลุงตอบคำตอบ คุณลุงมีจิตใจที่เมตตาโอบอ้อมอารี แต่ตอนนี้ตัวเองเริ่มมีปัญหาค่ะคือเป็นคนนอนดึก จะเข้านอนตามปกติ 4 ทุ่มกลิ้งไปกลิ้งมาตี 2ถึงได้นอน พอเช้ามา 6 โมงก็ต้องตื่นแล้ว มีอาการมีนงงเล็กน้อย เมื่อเดือนที่แล้วได้รับน้ำมหาบำบัดของป้าเช็งมา 1 ขวด แต่คุณยายเป็นหอบหืดเลยให้คุณยาย ตอนนี้คุณยายก็ดีขึ้นมาก ไม่ต้องไปหาหมอที่โรงพยาบาล อยากจะรบกวนขอน้ำมหาบำบัดจากคุณลุงหมอได้หรือเปล่าคะ รบกวนคุณลุงหมอแนะนำด้วยค่ะ และขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

Very Happy Laughing Smile ได้ครับ ยินดี แต่ ขอชื่อ ที่อยู่ ปลายทางด้วยนะครับ์ sunny santa
    Patty

นอนไม่หลับค่ะ Empty นอนไม่หลับ ที่อยู่คะ

ตั้งหัวข้อ  Patty Tue Aug 09, 2011 3:08 pm

ดีใจมากเลยค่ะที่คุณลุงหมอตอบกลับเป็นพระคุณสำหรับหนูมากเลยค่ะ หนูอยากขอให้คุณยายหนูด้วยได้มัยคะ เรื่องค่าใช้จ่ายในการส่งคุณลุงหมอคิดยังงัยคะ
    ที่อยู่นะคะ
    แพท สุขรัตน์
    933/24 สุขสวัสดิ์ 26
    แขวงบางปะกอก เขตราษฏร์บูรณะ
    กรุงเทพฯ 10140

ขอบคุณมากๆ ค่ะ ถ้ามีโอกาสหนูจะไปเยี่ยมคุณลุงหมอได้ยังงัยคะ

แพท
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

นอนไม่หลับค่ะ Empty Re: นอนไม่หลับค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 09, 2011 3:56 pm

Patty พิมพ์ว่า:ดีใจมากเลยค่ะที่คุณลุงหมอตอบกลับเป็นพระคุณสำหรับหนูมากเลยค่ะ หนูอยากขอให้คุณยายหนูด้วยได้มัยคะ เรื่องค่าใช้จ่ายในการส่งคุณลุงหมอคิดยังงัยคะ
    ที่อยู่นะคะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ ถ้ามีโอกาสหนูจะไปเยี่ยมคุณลุงหมอได้ยังงัยคะ

แพท

Laughing Very Happy Smile จดบันทึกไว้แล้วจ้ากะว่า พรุ่งนี้พุธ จะ ส่งของไปรษณีย์ พอดีจ้าจะส่งน้ำหยดไปให้ 3 ขวดละกันนิ ถ้านอนไม่หลับก็ หยดหลายหยด ทานก่อนนอนละกัน ปกติ 1- 2 หยด4 เวลา น้ำ 1 แก้วจ้า มีปัญหาทางจมูกก็หยอด ข้างละ 1 หยดจ้า santa
    daranee

ตั้งหัวข้อ  daranee Tue Aug 09, 2011 5:17 pm

จากประสบการณ์ของคนที่ได้ใช้หยดน้ำของลุงหมอ(สูตรป้าเซ็ง)รวมทั้งตัวเองด้วย

1. ไม่เพลีย เหนื่อยยาก ทำงานสนุก (ไม่ต้องไปพึ่งกระทิงแดงเลย)

2. หลับลึก

คุณแพททานคู่กับน้ำพลอยเพชร (อย่างที่ลุงหมอแนะนำ)

แล้วคุณแพทจะหลงรักน้ำหมัก ... อย่าลืมแชร์ประสบการณ์ให้ฟังบ้างนะคะ

( daranee )

น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Tue Aug 09, 2011 5:21 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    Patty พิมพ์ว่า:ดีใจมากเลยค่ะที่คุณลุงหมอตอบกลับเป็นพระคุณสำหรับหนูมากเลยค่ะ หนูอยากขอให้คุณยายหนูด้วยได้มัยคะ เรื่องค่าใช้จ่ายในการส่งคุณลุงหมอคิดยังงัยคะ
    ที่อยู่นะคะ

แพท

Laughing Very Happy Smile จดบันทึกไว้แล้วจ้ากะว่า พรุ่งนี้พุธ จะ ส่งของไปรษณีย์ พอดีจ้าจะส่งน้ำหยดไปให้ 3 ขวดละกันนิ ถ้านอนไม่หลับก็ หยดหลายหยด ทานก่อนนอนละกัน ปกติ 1- 2 หยด4 เวลา น้ำ 1 แก้วจ้า มีปัญหาทางจมูกก็หยอด ข้างละ 1 หยดจ้า santa

ลุงหมอคะsanta ราษฎร์บูรณะอยู่ใกล้จอมทอง ให้คุณแพทมารับที่น้ำก็ได้นะคะRolling Eyes Wink
    Patty

นอนไม่หลับค่ะ Empty นอนไม่หลับ ที่อยู่คะ

ตั้งหัวข้อ  Patty Tue Aug 09, 2011 8:06 pm

คุณลุงหมอคะ แพทไปรับเองก็ได้ค่ะจะได้ไม่ลำบากคุณลุงในการไปส่งให้แพท

รบกวนขอที่อยู่คุณลุงได้ไหมคะ พรุ่งนี้แพทจะเข้าไปหาคุณลุง

ขอบคุณคุณดารณี และคุณน้ำเย็นใจมากๆ ค่ะ ไว้จะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังค่ะ

แพท
    ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
    ตุ๊ก บึ่งกุ่ม

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Tue Aug 09, 2011 8:46 pm

Patty พิมพ์ว่า:คุณลุงหมอคะ แพทไปรับเองก็ได้ค่ะจะได้ไม่ลำบากคุณลุงในการไปส่งให้แพท

รบกวนขอที่อยู่คุณลุงได้ไหมคะ พรุ่งนี้แพทจะเข้าไปหาคุณลุง

ขอบคุณคุณดารณี และคุณน้ำเย็นใจมากๆ ค่ะ ไว้จะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังค่ะ

แพท
    Very Happy คุณแพทค่ะลุงหมออยู่ที่ อ.ทับคล้อ จ.พิจิตรค่ะ คุณแพทติดต่อคุณน้ำดีกว่าค่ะ คุณน้ำใจดี น่ารัก
    น้ำหยดก็จากลุงหมอเหมือนกัน ถ้าอยู่บึ่งกุ่มใก้ลตุ๊ก ก็ให้เอาที่ตุุ๊กเหมือนกันค่ะ เพราะเราเป็นสมาชิกชาวหมัก
    ของลุงหมอเพื่อช่วยเหลือซึ่งกันและกัน แจกจ่ายให้กับผู้ต้องการรักษาด้วย น้ำหยดพุทธมหาบัญญัติ ของลุงหมอ
    พร้อมแนะนำให้หมักน้ำหมักสูตรป้าเช็งและสมุนไพรต่าง ๆ เพื่อประโยชน์แก่ตนเองและคนรอบข้างโดยไม่ต้อง
    พึงพาหมอแผนปัจจุบัน มาเป็นหมอด้วยตนเองกันค่ะ ใช้น้ำหมักที่หมักเอง โดยลุงหมอจะให้คำแนะนำและแจกฟรี
    น้ำหยดพุทธมหาบัญญัติ คุณแพทเข้าอ่านกระทู้เก่า ๆ ดูซิค่ะ จะได้ความรู้และความสุขกับเพื่อนสมาชิกค่ะ Very Happy :cherry
    :
    Patty

นอนไม่หลับค่ะ Empty ขอบคุณคุณน้ำและคุณ cherry มากค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Patty Tue Aug 09, 2011 9:39 pm

แพทปล่อยไก่ตัวเบ้อเริ่มเลย ขอบคุณคุณตุ๊กบึงกุ่มมากเลยนะคะ พอดีเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกวันนี้เลยไม่รู้ว่าคุณลุงหมออยู่ที่พิจิตร และแพทเพิ่งได้รับมอบหมายให้เดินทางไปต่างประเทศในวันพรุ่งนี้เช้า กว่าจะได้กลับมาอีก 1 อาทิตย์ แพทอยากให้คุณยายได้ใช้ก่อนนะคะ คุณยายเป็นหอบหืดและไซนัสค่ะ ครั้งนี้ต้องขอรบกวนคุณลุงหมอก่อนนะคะ ไว้คราวหน้าถ้าแพทมีโอกาสจะเดินทางไปขอคำแนะนำจากคุณน้ำค่ะ

king ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีๆ นะคะ แล้วแพทจะเข้าไปดูกระทู้เก่าๆ นะคะ ทุกคนใจดีจังเลยแพทอบอุ่นมากค่ะ

แพท
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 10, 2011 12:39 am

Patty พิมพ์ว่า:แพทปล่อยไก่ตัวเบ้อเริ่มเลย ขอบคุณคุณตุ๊กบึงกุ่มมากเลยนะคะ พอดีเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกวันนี้เลยไม่รู้ว่าคุณลุงหมออยู่ที่พิจิตร และแพทเพิ่งได้รับมอบหมายให้เดินทางไปต่างประเทศในวันพรุ่งนี้เช้า กว่าจะได้กลับมาอีก 1 อาทิตย์ แพทอยากให้คุณยายได้ใช้ก่อนนะคะ คุณยายเป็นหอบหืดและไซนัสค่ะ ครั้งนี้ต้องขอรบกวนคุณลุงหมอก่อนนะคะ ไว้คราวหน้าถ้าแพทมีโอกาสจะเดินทางไปขอคำแนะนำจากคุณน้ำค่ะ

king ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีๆ นะคะ แล้วแพทจะเข้าไปดูกระทู้เก่าๆ นะคะ ทุกคนใจดีจังเลยแพทอบอุ่นมากค่ะ

แพท

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes อ่านๆไป ชักมึน 5555 เอาไงดี? ผมว่าแบบนี้ดีกว่าใหม? ลงเบอร์ โทรติดต่อกันได้ ช่วยเหลือ ลุงหมอ ทางตรง ทางอ้อมให้ พวกชาวหมักเรา ใครไกล้ ใครสดวก? ช่วยกันไปก่อนนิ ใข้รอหมอ โรค รอยา ?เพราะอยู่ไกล้กันอยู่ละ?ขอบคุณความหมัดีจ้า santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Aug 10, 2011 11:33 am

Patty พิมพ์ว่า:แพทปล่อยไก่ตัวเบ้อเริ่มเลย ขอบคุณคุณตุ๊กบึงกุ่มมากเลยนะคะ พอดีเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกวันนี้เลยไม่รู้ว่าคุณลุงหมออยู่ที่พิจิตร และแพทเพิ่งได้รับมอบหมายให้เดินทางไปต่างประเทศในวันพรุ่งนี้เช้า กว่าจะได้กลับมาอีก 1 อาทิตย์ แพทอยากให้คุณยายได้ใช้ก่อนนะคะ คุณยายเป็นหอบหืดและไซนัสค่ะ ครั้งนี้ต้องขอรบกวนคุณลุงหมอก่อนนะคะ ไว้คราวหน้าถ้าแพทมีโอกาสจะเดินทางไปขอคำแนะนำจากคุณน้ำค่ะ

แพท

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes อ่านๆไป ชักมึน 5555 เอาไงดี? ผมว่าแบบนี้ดีกว่าใหม? ลงเบอร์ โทรติดต่อกันได้ ช่วยเหลือ ลุงหมอ ทางตรง ทางอ้อมให้ พวกชาวหมักเรา ใครไกล้ ใครสดวก? ช่วยกันไปก่อนนิ ใข้รอหมอ โรค รอยา ?เพราะอยู่ไกล้กันอยู่ละ?ขอบคุณความหมัดีจ้า santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

คุณแพทขอเบอร์ด้วยค่ะ Wink ติดต่อกันวันนี้ได้วันนี้เตรียมมาให้พร้อมแล้วค่ะSmile ..แต่คุณแพทบอกว่า1อาทิตย์จะกลับมานี่นาRolling Eyes
    Patty

นอนไม่หลับค่ะ Empty เบอร์ติดต่อครับ

ตั้งหัวข้อ  Patty Wed Aug 10, 2011 12:47 pm

คุณแพทขอเบอร์ด้วยค่ะ Wink ติดต่อกันวันนี้ได้วันนี้เตรียมมาให้พร้อมแล้วค่ะSmile ..แต่คุณแพทบอกว่า1อาทิตย์จะกลับมานี่นาRolling Eyes [/quote]

สวัสดีครับผมแฟนคุณแพทครับ เธอให้ผมเช็คเมล์ให้ว่าต้องทำยังงัยต่อไป ถ้าวันนี้ผมให้น้องสาวผมไปรับจะสะดวกหรือเปล่าครับ เบอร์น้องสาวผม 0865675467, 0879984799 ชื่อปูครับ

กราบขอบพระคุณคุณน้ำอย่างสูงครับ ไว้แพทกลับมาผมจะเดินทางไปหาคุณน้ำด้วยตัวเองนะครับ

ร.อ.อภิชาติ
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Wed Aug 10, 2011 2:37 pm

Patty พิมพ์ว่า:คุณแพทขอเบอร์ด้วยค่ะ Wink ติดต่อกันวันนี้ได้วันนี้เตรียมมาให้พร้อมแล้วค่ะSmile ..แต่คุณแพทบอกว่า1อาทิตย์จะกลับมานี่นาRolling Eyes

สวัสดีครับผมแฟนคุณแพทครับ เธอให้ผมเช็คเมล์ให้ว่าต้องทำยังงัยต่อไป ถ้าวันนี้ผมให้น้องสาวผมไปรับจะสะดวกหรือเปล่าครับ เบอร์น้องสาวผม 0865675467, 0879984799 ชื่อปูครับ

กราบขอบพระคุณคุณน้ำอย่างสูงครับ ไว้แพทกลับมาผมจะเดินทางไปหาคุณน้ำด้วยตัวเองนะครับ

ร.อ.อภิชาติ[/quote]

คุณอภิชาติคะ ติดต่อคุณปูไม่ได้ค่ะ ไม่มีคนรับสายค่ะ ยังไงรบกวนให้คุณปูโทรกลับตามเบอร์ที่ปรากฎทั้ง2เครื่องด้วยค่ะ รออยู่ให้มารับวันนี้ได้เลยค่ะSmile Very Happy Laughing
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 10, 2011 6:17 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:
    Patty พิมพ์ว่า:คุณแพทขอเบอร์ด้วยค่ะ Wink ติดต่อกันวันนี้ได้วันนี้เตรียมมาให้พร้อมแล้วค่ะSmile ..แต่คุณแพทบอกว่า1อาทิตย์จะกลับมานี่นาRolling Eyes

ร.อ.อภิชาติ

คุณอภิชาติคะ ติดต่อคุณปูไม่ได้ค่ะ ไม่มีคนรับสายค่ะ ยังไงรบกวนให้คุณปูโทรกลับตามเบอร์ที่ปรากฎทั้ง2เครื่องด้วยค่ะ รออยู่ให้มารับวันนี้ได้เลยค่ะSmile Very Happy Laughing[/quote]

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes 5555+ ร่วมด้วย ช่วยกันนิ ขอบใจทุกๆท่านจ้า ไว้ สดวกก็ จะ ส่งตามให้ไปอีกชุดจ้า santa
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Thu Aug 11, 2011 9:57 am

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:

ร.อ.อภิชาติ

คุณอภิชาติคะ ติดต่อคุณปูไม่ได้ค่ะ ไม่มีคนรับสายค่ะ ยังไงรบกวนให้คุณปูโทรกลับตามเบอร์ที่ปรากฎทั้ง2เครื่องด้วยค่ะ รออยู่ให้มารับวันนี้ได้เลยค่ะSmile Very Happy Laughing

Very Happy Laughing Smile Rolling Eyes 5555+ ร่วมด้วย ช่วยกันนิ ขอบใจทุกๆท่านจ้า ไว้ สดวกก็ จะ ส่งตามให้ไปอีกชุดจ้า santa [/quote]

ลุงหมอคะ santa เมื่อวานคุณปูได้มารับน้ำหยดแล้วจำนวน 3 ขวดตามที่ลุงหมอบอกไว้ เมื่อเวลา 5 โมงครึ่ง(ตอนเย็น)ค่ะ cheers albino cheers ลุงหมอวางใจได้ค่ะLaughing /แม่มดน้อยqueen Razz ..อิ..อิ...
    น้ำ เย็นใจ

ตั้งหัวข้อ  น้ำ เย็นใจ Thu Aug 11, 2011 2:09 pm

ลุงหมอคะsanta จากการคุยกับคุณปู ทราบว่า 3 ขวดแบ่งให้3คน Rolling Eyes จึงแนะนำว่าขวดนึงที่ให้คุณแม่เป็นไซนัส ให้หยดน้ำ8หยด/น้ำ1ลิตร+น้ำหมักผลไม้1ช้อนกาแฟ และหยอดจมูก กับพิมพ์ที่ลุงหมอเคยเขียนไว้ให้คุณปูไปแล้วค่ะ
    "ควรหาเปลือกหรือใบ ต้นทิ้งถ่อน หรือ ไม้ขี้หนอน +กิ่ง หรือใบ ทองหลางนะครับ ต้มทานครั้งละ 1 กำมือ ทานน้ำ เป็นประจำ แนะนำให้ใช้ กระติก ประเภทฮ๊อทเตอร์ช้ารฟ์ ที่ต้มน้ำร้อนชงกาแฟนะครับ จะไม่ร้อนเกินไปเขา จะตัดไฟฟ้าเองดื่มตอนน้ำอุ่น ผม ใช้ น้ำชงกาแฟทานประจำเลย? จะช่วยรักษาหลอดลม ปอด บำรุงตับ และบำรุงสมอง?สุดท้าย ป้องกัน รักษาโรคภูมิแพ้ นะครับใช้ได้แน่นอน จืดก็ เททิ้ง แล้ว หามาเปลี่ยน ต้มใหม่ จะช่วยได้มากๆเลยครับหาย แน่นอน? ลุงหมอ

ดูแลอาหารทำตามคำแนะนำ เ็ด็ก 1 หยด คนโต 2 หยดก่อนอาหารประจำ และก่อนนอน ขอให้หายป่วย ไวๆ นะครับผม ทานน้ำมากๆ ถ้าน้ำมูกใหลแรงๆก็ หยดใส่จมูกข้างละหยด แก้ไซนัส หลอดลมได้จ้า "
    Smile อีกขวดนึงของคุณแพท ให้หยดน้ำ8หยด/น้ำ1ลิตร และผสมน้ำหมักผลไม้1ช้อนกาแฟ/น้ำ1แก้วใหญ่ดื่มก่อนนอนแล้วถ้าสวดมนต์ก่อนด้วยยิ่งดี Very Happy ส่วนขวดสุดท้ายคุณปูไปแบ่งให้ข้างบ้านเป็นมะเร็งที่หน้าอก หมอจะให้ผ่าตัดแล้วค่ะ เลยให้หยดน้ำ8หยด/น้ำ1ลิตร+น้ำหมักผลไม้1ช้อนกาแฟ งดเค็มมันคาวค่ะ...เลยเรียนมาให้ลุงหมอทราบความคืบหน้าค่ะ ลุงหมอจะได้กรุณาเพิ่มเติมด้วยค่ะLaughing sunny
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Aug 11, 2011 5:09 pm

น้ำ เย็นใจ พิมพ์ว่า:ลุงหมอคะsanta จากการคุยกับคุณปู ทราบว่า 3 ขวดแบ่งให้3คน Rolling Eyes จึงแนะนำว่าขวดนึงที่ให้คุณแม่เป็นไซนัส ให้หยดน้ำ8หยด/น้ำ1ลิตร+น้ำหมักผลไม้1ช้อนกาแฟ และหยอดจมูก กับพิมพ์ที่ลุงหมอเคยเขียนไว้ให้คุณปูไปแล้วค่ะ
    "ควรหาเปลือกหรือใบ ต้นทิ้งถ่อน หรือ ไม้ขี้หนอน +กิ่ง หรือใบ ทองหลางนะครับ ต้มทานครั้งละ 1 กำมือ ทานน้ำ เป็นประจำ แนะนำให้ใช้ กระติก ประเภทฮ๊อทเตอร์ช้ารฟ์ ที่ต้มน้ำร้อนชงกาแฟนะครับ จะไม่ร้อนเกินไปเขา จะตัดไฟฟ้าเองดื่มตอนน้ำอุ่น ผม ใช้ น้ำชงกาแฟทานประจำเลย? จะช่วยรักษาหลอดลม ปอด บำรุงตับ และบำรุงสมอง?สุดท้าย ป้องกัน รักษาโรคภูมิแพ้ นะครับใช้ได้แน่นอน จืดก็ เททิ้ง แล้ว หามาเปลี่ยน ต้มใหม่ จะช่วยได้มากๆเลยครับหาย แน่นอน? ลุงหมอ

ดูแลอาหารทำตามคำแนะนำ เ็ด็ก 1 หยด คนโต 2 หยดก่อนอาหารประจำ และก่อนนอน ขอให้หายป่วย ไวๆ นะครับผม ทานน้ำมากๆ ถ้าน้ำมูกใหลแรงๆก็ หยดใส่จมูกข้างละหยด แก้ไซนัส หลอดลมได้จ้า "
    Smile อีกขวดนึงของคุณแพท ให้หยดน้ำ8หยด/น้ำ1ลิตร และผสมน้ำหมักผลไม้1ช้อนกาแฟ/น้ำ1แก้วใหญ่ดื่มก่อนนอนแล้วถ้าสวดมนต์ก่อนด้วยยิ่งดี Very Happy ส่วนขวดสุดท้ายคุณปูไปแบ่งให้ข้างบ้านเป็นมะเร็งที่หน้าอก หมอจะให้ผ่าตัดแล้วค่ะ เลยให้หยดน้ำ8หยด/น้ำ1ลิตร+น้ำหมักผลไม้1ช้อนกาแฟ งดเค็มมันคาวค่ะ...เลยเรียนมาให้ลุงหมอทราบความคืบหน้าค่ะ ลุงหมอจะได้กรุณาเพิ่มเติมด้วยค่ะLaughing sunny

Very Happy Laughing Smile Mad ที่กลาวมา ถูกต้องละครับ มะเร็ง ทรวงอก เคยใก้ต้มใบทิ้งถ่อน ทานน้ำประจำ ยังยุบไปเอง ไม่ต้อง ผ่าตัดเลย ที่เหลือ แล้วแต่บุญละนิ santa
    Patty

นอนไม่หลับค่ะ Empty ขอบคุณมากครับ

ตั้งหัวข้อ  Patty Fri Aug 12, 2011 9:51 pm

ขอบคุณคุณน้ำและคุณลุงหมออย่างสูงนะครับ ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ ผมเองก็ได้ใช้ก่อนแพท ทำตามคำแนะนำที่คุณน้ำได้บอกกับน้องสาวผมว่าให้ผสมน้ำ 8 หยด ได้เรื่องเลยครับ ผมดื่มก่อนทานอาหารเย็น 1 แก้วและดืมไวน์ไป 1 ขวดเล็ก หลังจากนั้นผมขึ้นผื่นเต็มตัวฝ่ามื่อก็แดง เป็นอย่างนี้ประมาณครึ่งชั่วโมงแล้วก็หาย ซึ่งปกติผมดื่มไวน์ไม่เคยมีอาการแบบนี้มาก่อนเลย ไม่ทราบว่านี่เป็นอาการส่าเหล้าหรือว่ามันกระตุ้นสิ่งผิดปกติในร่างกายให้ออกมา

ผมนอนหลับสบาย และหลับลึก แต่ไม่รู้ว่าแพทจะหลับง่ายหรือเปล่า เพราะตัวเค้าเองหลับยากสุดๆ แถมรู้ตัวไวมาก ทำให้นอนได้ 2-3 ชั่วโมงในแต่ละคืน สงสารครับหาวิตามินให้ทานก็เหมือนเดิม ผมหวังว่าน้ำของคุณลุงหมอคงช่วยแพทได้นะครับคราวนี้ อีกคำถามครับดื่มน้ำมหาบำบัดแล้วทานร่วมกับอาหารเสริมได้หรือเปล่าครับ เพราะแพททานอาหารเสริมอยู่ 3 ชนิด คือ น้ำมันรำข้าวผสม Q10, วิตามินบีรวม, เมล็ดองุ่นสกัด (แพทร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงครับ)

ผมจะโอนเงินทำบุญกับคุณลุงหมอ ขอเบอร์บัญชีธนาคารให้ผมด้วยนะครับ

อภิชาติ Smile
    thanita
    thanita

ตั้งหัวข้อ  thanita Fri Aug 12, 2011 10:05 pm

คุณอภิชาติคะ

หมายเลขบัญชีโอนเงินทำบุญ

อยุ่ที่กระทู้นี้ค่ะ

คลิกตรงนี้ ไปกระทู้หมายเลขบัญชีทำบุญจ้า

แก้ไขล่าสุดโดย thanita เมื่อ Sat Aug 13, 2011 8:48 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Aug 13, 2011 2:12 am

Patty พิมพ์ว่า:ขอบคุณคุณน้ำและคุณลุงหมออย่างสูงนะครับ ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ ผมเองก็ได้ใช้ก่อนแพท ทำตามคำแนะนำที่คุณน้ำได้บอกกับน้องสาวผมว่าให้ผสมน้ำ 8 หยด ได้เรื่องเลยครับ ผมดื่มก่อนทานอาหารเย็น 1 แก้วและดืมไวน์ไป 1 ขวดเล็ก หลังจากนั้นผมขึ้นผื่นเต็มตัวฝ่ามื่อก็แดง เป็นอย่างนี้ประมาณครึ่งชั่วโมงแล้วก็หาย ซึ่งปกติผมดื่มไวน์ไม่เคยมีอาการแบบนี้มาก่อนเลย ไม่ทราบว่านี่เป็นอาการส่าเหล้าหรือว่ามันกระตุ้นสิ่งผิดปกติในร่างกายให้ออกมา

ผมนอนหลับสบาย และหลับลึก แต่ไม่รู้ว่าแพทจะหลับง่ายหรือเปล่า เพราะตัวเค้าเองหลับยากสุดๆ แถมรู้ตัวไวมาก ทำให้นอนได้ 2-3 ชั่วโมงในแต่ละคืน สงสารครับหาวิตามินให้ทานก็เหมือนเดิม ผมหวังว่าน้ำของคุณลุงหมอคงช่วยแพทได้นะครับคราวนี้ อีกคำถามครับดื่มน้ำมหาบำบัดแล้วทานร่วมกับอาหารเสริมได้หรือเปล่าครับ เพราะแพททานอาหารเสริมอยู่ 3 ชนิด คือ น้ำมันรำข้าวผสม Q10, วิตามินบีรวม, เมล็ดองุ่นสกัด (แพทร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงครับ)

ผมจะโอนเงินทำบุญกับคุณลุงหมอ ขอเบอร์บัญชีธนาคารให้ผมด้วยนะครับ

อภิชาติ Smile

Very Happy Laughing Smile ดีใจที่ถึงแล้ว ก็ลองๆดื่มไปก่อนให้ครบ 7 วัน จะรู้เองว่าดีหรือไม่ ส่วนการทานกับอาหารเสริม หรือยาปกติ ไม่มีปัญหาครับ Smile ถ้าแพท เขานอนไม่หลับ แก้วที่จะทานก่อนนอน ให้เพิ่มไปอีก 2 หยด นะครับ จะหลับ สบายดี เป็นห่วงตอนที่ มีพิษในร่างกายส่วนใหน เวลายาเขาขับออกมา อาจเจ็บ ตรงบริเวร นั้นๆ หรือ ถ่ายบ่อยนิด แต่จะไม่อ่อนเพลีย นะครับ ไม่ต้องกังวล ในน้ำหยดเขามี q10 + beta 3 อยู่ในตัวละนะครับ?ขอให้โชคดีจ้า santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sat Aug 13, 2011 9:32 am

Very Happy Laughing Razz ขอเป็นกำลังใจเด้อ sunny อู๊ดดี้ยังหายปวดจี๊ดที่หัวใจเลยจ๊ะ สู้ สู้ sunny pig flower

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 6:36 am