ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

นํ้าหยดลุงหมอขยายต่อได้อีก

ohhecky
    ohhecky
    สมาชิกทั่วไป

นํ้าหยดลุงหมอขยายต่อได้อีก Empty นํ้าหยดลุงหมอขยายต่อได้อีก

ตั้งหัวข้อ  ohhecky Fri Aug 12, 2011 10:38 pm

จากที่ผมได้รับนํ้าหยดจากคุณลุงหมอ ตั้งหลายเดือนแล้วหละ ประมาณ 3-4เดือน ให้มา3หลอด ผมเลยเอาไปขยายต่อ1หลอด ใช้เอง1หลอด และเอาไปให้พี่เขยที่ป่วยเป็นมะเร็ง1หลอด แต่ก็ไม่ทันครับ ก็เลยใช้เอง 2หลอดเลย ตอนนี้นํ้าหยดหมดแล้วครับ พอดีนํ้าหยดที่ผมขยายไว้ครบ 3 เดือนแล้ว ก็เลยได้ใช้ต่ออีก 2หลอด และทำการขยายต่ออีก 3 เดือน จึงเรียนถามลุงหมอว่า ส่วนผสมที่ผมขยายต่อถูกต้องหรือไม่ครับ>>>>นํ้าผึ้ง 1 ส่วน(50ซีซี) / นํ้าหยดที่ขยายมาแล้ว 3 ส่วน(150ซีซี) / นํ้าสะอาด 5 ส่วน(750ซีซี)หรือว่าต้องใช้สูตรนี้ครับ>>>> นํ้าหยดที่ขยายมาแล้ว 1 ส่วน(150ซีซี) / นํ้าผึ้ง 5 ส่วน(750ซีซี)/ นํ้าสะอาด 5 ส่วน(750ซีซี)ตัวไหนถูกต้องครับ แต่ผมใช้สูตรแรกซึ่งผ่านไปไม่ถึง5วันมีวุ้นที่ด้านบนของขวดนํ้าที่ขยายแล้วครับ ซึ่งตอนแรกที่ผมเอามาจากลุงหมอ1ขวดนํ้าหยดกะว่าน่าจะไม่เกิน 10ml(ซีซี)เลยมั่วๆเอาครับโดยเอานํ้าผึ้ง 30ซีซี นํ้า 50 ซีซี ดูแล้วยังน้อยอยู่ก็เลยเพิ่มอีกอย่างละ30ซีซี ทิ้งไว้3เดือน แล้วจะมาขยายต่อนะครับสูตรไหนที่น่าจะทำให้ตัวยาคงสภาพได้100%ครับระหว่างตัวแรกกับตัวที่สอง ถ้าตัวที่สองผมสามารถใส่นํ้าผึ้งเพิ่มได้เลยใช้ไหมครับคือเพิ่มไปอีก600ซีซี ถ้าหากเป็นเช่นนั้นตอนแรกที่ผมขยายก็ผิดสิครับ มีวิธีแก้ไขให้กลับมาคงสภาพ100%เหมือนเดิมไหมครับคุณลุงหมอ .... Very Happy รบกวนลุงหมอแบบยาวๆแล้วกันครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

นํ้าหยดลุงหมอขยายต่อได้อีก Empty Re: นํ้าหยดลุงหมอขยายต่อได้อีก

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Aug 13, 2011 2:01 am

ohhecky พิมพ์ว่า:จากที่ผมได้รับนํ้าหยดจากคุณลุงหมอ ตั้งหลายเดือนแล้วหละ ประมาณ 3-4เดือน ให้มา3หลอด ผมเลยเอาไปขยายต่อ1หลอด ใช้เอง1หลอด และเอาไปให้พี่เขยที่ป่วยเป็นมะเร็ง1หลอด แต่ก็ไม่ทันครับ ก็เลยใช้เอง 2หลอดเลย ตอนนี้นํ้าหยดหมดแล้วครับ พอดีนํ้าหยดที่ผมขยายไว้ครบ 3 เดือนแล้ว ก็เลยได้ใช้ต่ออีก 2หลอด และทำการขยายต่ออีก 3 เดือน จึงเรียนถามลุงหมอว่า ส่วนผสมที่ผมขยายต่อถูกต้องหรือไม่ครับ>>>>นํ้าผึ้ง 1 ส่วน(50ซีซี) / นํ้าหยดที่ขยายมาแล้ว 3 ส่วน(150ซีซี) / นํ้าสะอาด 5 ส่วน(750ซีซี)หรือว่าต้องใช้สูตรนี้ครับ>>>> นํ้าหยดที่ขยายมาแล้ว 1 ส่วน(150ซีซี) / นํ้าผึ้ง 5 ส่วน(750ซีซี)/ นํ้าสะอาด 5 ส่วน(750ซีซี)ตัวไหนถูกต้องครับ แต่ผมใช้สูตรแรกซึ่งผ่านไปไม่ถึง5วันมีวุ้นที่ด้านบนของขวดนํ้าที่ขยายแล้วครับ ซึ่งตอนแรกที่ผมเอามาจากลุงหมอ1ขวดนํ้าหยดกะว่าน่าจะไม่เกิน 10ml(ซีซี)เลยมั่วๆเอาครับโดยเอานํ้าผึ้ง 30ซีซี นํ้า 50 ซีซี ดูแล้วยังน้อยอยู่ก็เลยเพิ่มอีกอย่างละ30ซีซี ทิ้งไว้3เดือน แล้วจะมาขยายต่อนะครับสูตรไหนที่น่าจะทำให้ตัวยาคงสภาพได้100%ครับระหว่างตัวแรกกับตัวที่สอง ถ้าตัวที่สองผมสามารถใส่นํ้าผึ้งเพิ่มได้เลยใช้ไหมครับคือเพิ่มไปอีก600ซีซี ถ้าหากเป็นเช่นนั้นตอนแรกที่ผมขยายก็ผิดสิครับ มีวิธีแก้ไขให้กลับมาคงสภาพ100%เหมือนเดิมไหมครับคุณลุงหมอ .... Very Happy รบกวนลุงหมอแบบยาวๆแล้วกันครับ

Very Happy Laughing Smile แล้วไม่บอกว่า ใช้ไป 2 ขวดได้ผลประการได?
    โรคที่ป่วย ใช้ไปแล้ว มีผลดี เสีย อย่างไรบ้าง?

affraid ถือว่า เอาปรียบกันนิ ถ้าทำการขยายมา ได้ 150 ซีซีก็ ใช้น้ำผึ้ง 150ซีซี เท่ากันดีกว่านะ เป็นสูตร 1*1*5

Smile วิธีรับประทานก็ 1 ชอนคาว น้ำ 1 ขวดลิตร ( ต่อไปจะขยายไม่ได้แล้ว จางเกินไป) นอกจากจะไปขยายเป็นหัวเชื้อเพื่อ หมักสมุนไพรผลไม้รวม เพื่อเร่งอายุเป็น15ปี เท่านั้น ขยายมาแล้ว จะไม่ 100 เปอร์เซนต์ ยาจะจางลงจึงต้องเพิ่มขนาดการใช้ แล้วได้หมักอะไรไว้บ้างหรือยัง? santa ลุงหมอ
    ohhecky
    ohhecky

นํ้าหยดลุงหมอขยายต่อได้อีก Empty Re: นํ้าหยดลุงหมอขยายต่อได้อีก

ตั้งหัวข้อ  ohhecky Sat Aug 13, 2011 8:24 pm

พอดีพี่เขยแกเป็นหนักแล้วครับ บวกกับพี่สาวไม่ยอมให้กินด้วยก็เลยไม่รู้จะทำยังงัย แกบอกว่าหมอรักษาถึงที่สุดแล้ว แกว่าอย่างนั้นผมก็ทำใจครับ ผมก็ห่างไปหลายเดือนเลยครับ ไม่ได้เข้าเว็ปบอร์ดของลุงหมอ พอจะมาเข้า กลับเข้าไม่ได้แล้ว...ก็เลยรอว่าลุงหมอต้องทำเว็ปใหม่แน่ๆ..และได้เข้าไปตอบในกระทู้ของแฟนคลับป้าเช็งไว้ด้วยครับ ถึงวันนี้ก็เลยลองค้นหาดูใหม่ครับ ต้องขอโทษลุงหมออย่างแรงครับที่ไม่มีข่าวคราวเลยครับ.....พูดถึงเรื่องอาการภูมิแพ้อย่างที่เคยได้ตอบไปในกระทู้แฟนคลับป้าเช็งครับ ว่าอาการดีขึ้นมากจากที่ "หายใจเหมือนแมว แพ้ฝุ่นง่ายๆ มีสเลดที่หลอดลมเวลาตื่นนอน ปวดหัวเอาง่ายๆ แพ้แดดจัดๆ ปวดต้นคอเวลาตื่นนอน" หลังจากผ่านไป 3เดือนอาการดีขึ้นมากครับเกือบ70%ก็ว่าได้ครับ อาการที่ว่าหายไปหมดเลยครับ แต่หลังจากที่ยาหมด ผมก็เอาตัวที่ขยายไว้มาใช้ โดยใส่ในขวดนํ้าหยดของลุงหมอนั่นแหละครับ ใส่นํ้าหยดที่ขยายครึ่งหนึ่งและอีกครึ่งหนึ่งเอานํ้าหมักรวมสูตรป้าเช็งอายุเกือบปี(ของยายข้างบ้าน)ผสมกันในขวดนํ้าหยดครับ ซึ่งทุกอย่างก็เป็นปกติดีไม่มีอะไร แต่พอดีแม่ยายแกซื้อนํ้าหมักสมุนไพรจากป้าข้างบ้านมาให้ลองทานดู เพราะผมชอบบ่นว่าปวดหลังงอตัวก้มตัวไม่ค่อยได้ ก็เลยเอามาลองให้กินดูหมัก เห็นป้าข้างบ้านแกหมักเกือบทุกชนิด มี ไพล ขมิ้นชัน ว่านชักมดลูก ฯลฯ เอาเฉพาะนํ้าหมักเทรวมกันผสมกับนํ้าผึ้ง(นํ้าเชื่อมก็ไม่แน่ใจครับ)ในขวดแก้วนํ้าหวาน1ลิตร ขอซื้อแก 100บาทแกก็เอามาให้ครับ หลังจากลองทานไปประมาณ 3 วันอาการเริ่มแปลกๆ คือ ผมเป็นไข้ ปวดตัว เวียนหัว หนักตัวอยู่3วันครับ ซึ่งแม่ยายบอกว่าเป็นปกติที่ร่างกายกำลังปรับตัว แต่ผมคิดว่าทีผมใช้ยาหยดลุงหมอผมไม่มีอาการอะไรประมาณนี้เลย ก็เลยแปลกๆ (คือผมทานโดยใช้นํ้าเปล่า1แก้วหยดนํ้าหยดของลุงหมอ 3หยดแล้วก็ใส่นํ้าหมักที่ว่าไป1ช้อนชาผสมกันกินครับ)หลังจาก3วันอาการไข้ไม่มี มีแต่อาการวดตัว เมื่อยตัว ง่วงนอนบ่อยมาก ไม่มีเรื่อยเรี่ยวแรงเท่าไหร่ ทำงานไม่ค่อยได้ ก็เลยคิดไปเองว่าร่างกายกำลังปรับตัหรือเปล่าทำให้ต้องการพักผ่อนมากๆ หลังจากนั้นผ่านไปอาทิตย์กว่าๆ กลับไม่ใช่อย่างที่ผมคิดสิครับลุงหมอ...คืออาการที่ผมเคยเป็นคือ "ภูมิแพ้" กลับมาหมดเลยครับ เดี๋ยวนี้กลับเป็นไข้เอาง่ายๆ จากการตากแค่ละอองฝน จากเมื่อก่อนที่ยังเป็นภูมิแพ้อาการไข้จากละอองฝนจะไม่มีเลยครับ ซึ่งตอนนี้อาการไอ มีสเลด จาม ปวดหัว กินอาหารไม่ค่อยได้+ภูมิแพ้อีกมาอีกแล้วครับ....ผมเลยอยากถามลุงหมอหน่อยครับว่า....ตัวยาหรือนํ้าหมักมันจะตีกันหรือเปล่าครับ หรือผมแพ้สมุนไพรบางชนิด หรือนํ้ามหมักสมุนไพรที่แม่ยายเอามาให้มันไปทำลายภูมิคุ้มกันในร่างกายหรือเปล่าครับ....เรียนถามลุงหมอแบบร่ายยาวๆเลยครับ...ตอนนี้ผมเลิกทานนํ้ามหักนั้นแล้วครับ ทานแต่สูตรป้าเช็ง+ลุงหมอครับ ในขวดหยดอย่างเดียวครับ...ขอข้อมูลลุงหมอด้วยครับ...ขอบพระคุณมากมายครับลุงหมอ Rolling Eyes
    ohhecky
    ohhecky

ตั้งหัวข้อ  ohhecky Sat Aug 13, 2011 8:40 pm

ตอนนี้ผมหมัก บอระเพ็ด มะยม ลูกยอ ลิ้นจี่ มะขามป้อม สมอ มะเฟือง มังคุด กล้วยน้ำหว้า ลำใย อย่างละนิดอย่างหน่อยแล้วครับอายุก็เกือบๆ 6 เดือนได้ครับเยอะสุดมะยมกับบอระเพ็ดครับ 1 ถังสีฟ้า200ลิตรครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Aug 14, 2011 11:37 pm

ohhecky พิมพ์ว่า:ตอนนี้ผมหมัก บอระเพ็ด มะยม ลูกยอ ลิ้นจี่ มะขามป้อม สมอ มะเฟือง มังคุด กล้วยน้ำหว้า ลำใย อย่างละนิดอย่างหน่อยแล้วครับอายุก็เกือบๆ 6 เดือนได้ครับเยอะสุดมะยมกับบอระเพ็ดครับ 1 ถังสีฟ้า200ลิตรครับ

Very Happy Laughing Smile บอระเพ็ตและ ผลไม้รวม ที่มี อายุ 4 เดือนขึ้นไป แบ่งเอามา รวมกัน ผสมน้ำทานได้ละครับ 1 ชอนกาแฟ ต่อน้ำ 1 แก้ว อย่าหาเรื่องไปเสียเงินซื้อกินเลยครับ หาเรื่องใส่ตัว เปล่าๆ ของที่ทำด้วยมือเราเอง ดีกว่านะครับ และ ไม่รู้ได้ผสมน้ำหยดที่ผมให้ไปเป็นหัวเชื้อ หรือเปล่า? ถ้าเราเอามาทานผมก็ไม่รู้คุณไปเอาอะไรมามั่งตอบไม่ถูก ยอมแพ้จ้า santa

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 9:12 am