ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

wได้รับแล้วค่ะ

Prakrongsil211
    สมาชิกทั่วไป

ที่อยู่ : iรพใสต.กุดผึ้ง ต.กุดผึ้ง อ.สุวรรณคูหา จ.หนองบัวลำภู

wได้รับแล้วค่ะ Empty wได้รับแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Prakrongsil211 Tue Aug 28, 2012 6:29 pm

กราบลุงหมอค่ะ
    ได้รับแล้วค่ะ ตอนบ่ายนี้เอง และทำข้อตกลงการดูแลสุขภาพกับคนไข้แล้วค่ะ และได้อ่านประสบการณ์การใช้นำ้หมักของคนไข้ HIV.คนอื่นๆให้ฟังด้วย เพื่อเป็นการปลุกพลังให้เขา แต่ลุงหมอค่ะ นำ้หมักกาวเครือของดิฉันไม่เห็นมีเลย Sad
    และอยากรบกวนลุงหมอเรื่อง การหมักปุ๋ยใช้เองในยางพาราค่ะ ขอนำ้เชื้อหมักปุ๋ยด้วยนะค่ะ กราบค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

wได้รับแล้วค่ะ Empty Re: wได้รับแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Aug 28, 2012 7:23 pm

Prakrongsil211 พิมพ์ว่า: กราบลุงหมอค่ะ
    ได้รับแล้วค่ะ ตอนบ่ายนี้เอง และทำข้อตกลงการดูแลสุขภาพกับคนไข้แล้วค่ะ และได้อ่านประสบการณ์การใช้นำ้หมักของคนไข้ HIV.คนอื่นๆให้ฟังด้วย เพื่อเป็นการปลุกพลังให้เขา แต่ลุงหมอค่ะ นำ้หมักกาวเครือของดิฉันไม่เห็นมีเลย Sad
    และอยากรบกวนลุงหมอเรื่อง การหมักปุ๋ยใช้เองในยางพาราค่ะ ขอนำ้เชื้อหมักปุ๋ยด้วยนะค่ะ กราบค่ะ

Smile Shocked Rolling Eyes เริ่มต้น ให้ทาน น้ำหมักทิ้งถ่อนกัน ไปก่อนละครับ ปรับสภาพ ร่างกาย? ของคุณ ผลไม้รวม+กวาวเคลือ ในทิ้งถ่อน จะมี กวาวเคลือ ปนอยู่ละครับ ทานไปก่อนนะครับ แล้วจะ ส่งตามให้ใหม่อีกรอบละกัน ผมลืมหยิบใส่ไปให้ มองแต่ว่า ของพวก HIV เป็นหลัก อยากให้เขาได้ใช้? เลยลืม ขอโทษทีจ้า

Very Happy farao ปุ๋ย ที่ใช้ในยางพารา จะมีสัปปะรส เป็นหลัก+ผลไม้เปรี้ยว+หวาน ละครับ เท่าที่คุณจะหาได้บริเวลนั้น ใส้ใน ต้นกล้วย มะละกอ ฝักทองสุก? หมักให้ได้ 1 เดือน นะครับ ใช้แทน น้ำกรด กรีดยา ได้ละครับ ลองๆดูได้จ้า cheers ไม่มีอันตราย?และใช้ผสมน้ำ2-3ช้อน น้ำ 20 ลิตร รดต้นยางได้ครับ เป็นการ บำรุง รักษาต้นยาง ทำให้กรีดได้นาน น้ำยางมาก ลดรายจ่าย ไม่เป็นอันตราย? จะดูส่งพลอยเพชรหัวเชื้อหมักปุ๋ย ไปให้ละครับ santa ลุงหมอ
    Prakrongsil211

ที่อยู่ : iรพใสต.กุดผึ้ง ต.กุดผึ้ง อ.สุวรรณคูหา จ.หนองบัวลำภู

wได้รับแล้วค่ะ Empty Re: wได้รับแล้วค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Prakrongsil211 Wed Aug 29, 2012 11:04 am

ขอบพระคุณค่ะ ลุงหมอ....แล้วจะรอนะค่ะ.
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Aug 29, 2012 11:19 am

Prakrongsil211 พิมพ์ว่า: ขอบพระคุณค่ะ ลุงหมอ....แล้วจะรอนะค่ะ.

Shocked Rolling Eyes Wink ปิดกล่อง พร้อมส่งให้แล้ว วันนี้ ในกล่อง บรรจุ หัวเชื้อปุ๋ยน้ำพลอยเพชร 16+ 1 ขวดและ น้ำหมักผลไม้รวม+กวาวเคลือ อีก 1 ขวดจ้า ไม่เกิน 2 วันบ่ายๆจะถึงครับ

Rolling Eyes Shocked ลุงหมอ คิดว่าจะ ให้ถามความสมัคใจผู้ป่วย HIV ว่าจะสมัคใจ ใช้ มหาบำบัติใหม? แล้ว ลุงหมอจะ ส่งตามให้ไปใช้บรรเทาโรค ของเขา 1 คน ก็ 1 ขวด ต่อ 1 เดือน ให้ไปต่อชีวิตร เอาบุญละครับ ไให้ฟรีๆ ไม่บังคับให้ทำบุญละครับ "เพื่อความสุข ของชาวโลก " santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 8:32 pm