ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ฝากพิจารณาองค์นี้ด้วยความเคารพครับ ^^

เบญจรงค์
    เบญจรงค์
    สมาชิกทั่วไป

ฝากพิจารณาองค์นี้ด้วยความเคารพครับ ^^ Empty ฝากพิจารณาองค์นี้ด้วยความเคารพครับ ^^

ตั้งหัวข้อ  เบญจรงค์ Wed Sep 05, 2012 9:51 pm

ฝากพิจารณาองค์นี้ด้วยความเคารพครับ ^^ 24476295

เบญจรงค์
    เบญจรงค์

ฝากพิจารณาองค์นี้ด้วยความเคารพครับ ^^ Empty Re: ฝากพิจารณาองค์นี้ด้วยความเคารพครับ ^^

ตั้งหัวข้อ  เบญจรงค์ Wed Sep 05, 2012 9:54 pm

ไม่ได้ย่อไฟล์รูป เพื่อให้ลุงหมอพิจารณาได้สะดวกขึ้นครับ...

ขออภัยครับถ้าไฟล์มันใหญ่เกินไปครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ฝากพิจารณาองค์นี้ด้วยความเคารพครับ ^^ Empty Re: ฝากพิจารณาองค์นี้ด้วยความเคารพครับ ^^

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Sep 05, 2012 10:29 pm

เบญจรงค์ พิมพ์ว่า:
    ไม่ได้ย่อไฟล์รูป เพื่อให้ลุงหมอพิจารณาได้สะดวกขึ้นครับ...

ขออภัยครับถ้าไฟล์มันใหญ่เกินไปครับ

Very Happy Laughing Rolling Eyes ดูทีแรกๆ ไม่ค่อยชอบ มองนานๆ ถึงได้รู้เป็นแคลเซียม เนื้อปูน งอกจากองค์พระ มีเป็นเอกลักษณ์ ของเนื้อสูตรวัดระฆังละครับ ราดำนั่นเป็น รอยรักเก่าที่ เนื้อ ปูนงอก ผุดออกมาปิดไว้ รักดูจะเป็น รักจีน เนื้อละเอียดบาง ไม่หนาเป็นแผ่น แบบ รักไทย รักเขมร? เลยทำให้ดูยาก พระวัดระฆัง ถ้าไม่มีลงรัก ชาด หรือปิดทอง ผมจะ ไม่ค่อยชอบ เขาเป็นเอกลักษณ์ของวัดระฆังละครับ ดูด้านหลัง เนื้อมวลสาร ละเอียดดีเนื้อพระพิมพ์ ตอนเปียกแฉะ ยินดีด้วยจ้า cheers santa ลุงหมอ
    เบญจรงค์
    เบญจรงค์

ตั้งหัวข้อ  เบญจรงค์ Wed Sep 05, 2012 11:36 pm

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ.... เบญจรงค์

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 6:13 pm