ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

3 posters

ขอน้ำหมักให้คุณตา เป็นโรคตับ

cutecake11
    สมาชิกทั่วไป

ขอน้ำหมักให้คุณตา เป็นโรคตับ Empty ขอน้ำหมักให้คุณตา เป็นโรคตับ

ตั้งหัวข้อ  cutecake11 Thu Sep 06, 2012 2:01 pm

กราบลุงหมอค่ะ
    คุณตาเป็นโรคตับ รักษาด้วยคีโมบ้างแล้ว อยากได้น้ำหมักเพื่อช่วยรักษาคุณตาค่ะ
    ปัจจุบันก็ทานยาที่ รพ. ให้มาด้วย ถ้าทานน้ำหมักของลุงหมอแล้วจะทานควบคู่กันหรืองดยา รพ.คะ
    คุณตาได้ร่วมทำบุญจำนวนเงิน 510 บาท เมื่อ6กย55 ธ.ทหารไทยค่ะ
    อ.หล่มเก่า เพชรบูรณ์ ค่ะ

และขอหัวเชื้อ 16+ปี อีก1ขวดค่ะ หนูจะนำไปให้พี่สะไภ้หมักที่ระยองค่ะ
    ช่วงนี้สมุนไพรหลักออกเยอะดี เดี๋ยวจะได้มีเวลาขยายหัวเชื้อได้ทันค่ะ และจะรบกวนลุงหมอ
    ขอน้ำหมักให้หลานชายเป็นภูมิแพ้ด้วยค่ะ เคยแพ้ส้ม แพ้อาหารทะเลนอนที่ รพ.มาแล้วและตอนนี้
    เป็นไข้หวัด เพิ่งออกจาก รพ.ค่ะ อายุประมาณ 10ปี ให้ทานอย่างไรคะ
    พรุ่งนี้หนูจะโอนค่าน้ำหัวเชื้อ16+ปี 1,000บาทและร่วมทำบุญเพิ่มอีก 509 บาทนะคะ
    อ.เมือง ปทุมธานี
    กราบขอบพระคุณลุงหมอ และขอให้ลุงหมอสุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาวค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย cutecake11 เมื่อ Wed Sep 12, 2012 9:06 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ขอน้ำหมักให้คุณตา เป็นโรคตับ Empty Re: ขอน้ำหมักให้คุณตา เป็นโรคตับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Sep 06, 2012 11:13 pm

cutecake11 พิมพ์ว่า:กราบลุงหมอค่ะ
    คุณตาเป็นโรคตับ รักษาด้วยคีโมบ้างแล้ว อยากได้น้ำหมักเพื่อช่วยรักษาคุณตาค่ะ
    ปัจจุบันก็ทานยาที่ รพ. ให้มาด้วย ถ้าทานน้ำหมักของลุงหมอแล้วจะทานควบคู่กันหรืองดยา รพ.คะ
    คุณตาได้ร่วมทำบุญจำนวนเงิน 510 บาท เมื่อ6กย55 ธ.ทหารไทยค่ะ
    ที่อยู่ พ่อคำ จันจิตร 51/1 ม.7 ต.นาแซง อ.หล่มเก่า เพชรบูรณ์ 67120 ค่ะ

และขอหัวเชื้อ 16+ปี อีก1ขวดค่ะ หนูจะนำไปให้พี่สะไภ้หมักที่ระยองค่ะ
    ช่วงนี้สมุนไพรหลักออกเยอะดี เดี๋ยวจะได้มีเวลาขยายหัวเชื้อได้ทันค่ะ และจะรบกวนลุงหมอ
    ขอน้ำหมักให้หลานชายเป็นภูมิแพ้ด้วยค่ะ เคยแพ้ส้ม แพ้อาหารทะเลนอนที่ รพ.มาแล้วและตอนนี้
    เป็นไข้หวัด เพิ่งออกจาก รพ.ค่ะ อายุประมาณ 10ปี ให้ทานอย่างไรคะ
    พรุ่งนี้หนูจะโอนค่าน้ำหัวเชื้อ16+ปี 1,000บาทและร่วมทำบุญเพิ่มอีก 509 บาทนะคะ
    ที่อยู่ สุกัญณิกา ไมตรีแพน 131 ม.5 ถ.ติวานนท์ ต.บางกะดี อ.เมือง ปทุมธานี 12000
    กราบขอบพระคุณลุงหมอ และขอให้ลุงหมอสุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาวค่ะ

Rolling Eyes Rolling Eyes คุณตาได้ร่วมทำบุญจำนวนเงิน 510 บาท เมื่อ6กย55 ธ.ทหารไทยค่ะ
    ที่อยู่ พ่อคำ จันจิตร 51/1 ม.7 ต.นาแซง อ.หล่มเก่า เพชรบูรณ์ 67120 ค่ะ
    farao ยินดี จัดส่งให้ครับ มีน้ำหยดมหาบำบัติ 1 ขวด*น้ำหมักผลไม้รวม 1 ขวดใหญ่ครับ ถ้าเขายอม งดเค็ม มัน คาวเครื่องในสัตว์ได้ ส่วนยา ร.พ.จะทานควบคู่กันไป หรือโยนทิ้งก็ตามใจ ละครับแต่ผมไม่เคยได้ข่าวคนป่วยโรคนี้ เข้าโรงพยาบาลแล้ว หายป่วยสักราย? affraid

Rolling Eyes Wink ขอน้ำหมักให้หลานชายเป็นภูมิแพ้ด้วยค่ะ เคยแพ้ส้ม แพ้อาหารทะเลนอนที่ รพ.มาแล้วและตอนนี้
    เป็นไข้หวัด เพิ่งออกจาก รพ.ค่ะ อายุประมาณ 10ปี ให้ทานอย่างไรคะ ? sunny ได้ครับ

Rolling Eyes พรุ่งนี้หนูจะโอนค่าน้ำหัวเชื้อ16+ปี 1,000บาทและร่วมทำบุญเพิ่มอีก 509 บาทนะคะ
    ที่อยู่ สุกัญณิกา ไมตรีแพน 131 ม.5 ถ.ติวานนท์ ต.บางกะดี อ.เมือง ปทุมธานี 12000
    farao ได้ครับ กล่องนี้จะให้หัวเชื้อ 1 ขวด + น้ำหยดมหาบำบัติ ให้หลานชาย 2 ขวดครับ ให้ผสมน้ำ1-2 หยด น้ำ 1 ขวดลิตร ให้หลานทานประจำนะครับ santa ลุงหมอ สวนโพธิ
    cutecake11

ขอน้ำหมักให้คุณตา เป็นโรคตับ Empty Re: ขอน้ำหมักให้คุณตา เป็นโรคตับ

ตั้งหัวข้อ  cutecake11 Fri Sep 07, 2012 3:33 pm

หนูโอนเงินเมื่อ 7กย55 ประมาณบ่าย3โมง จำนวน 1,509 บาท แล้วค่ะ
    รบกวนถามแทนคุณตาเรื่อง งดของคาว เครื่องในสัตว์ หมายถึงห้ามทานเนื้อสัตว์ทุกชนิดรึป่าวคะ
    แบบทานมังสวิรัติรึป่าว รวมถึงไข่ด้วยมั้ยคะ แล้วงดเค็ม คือห้ามใส่เกลือ น้ำปลาหรือใส่ได้นิดหน่อยคะ
    หนูจะได้แนะนำท่านถูกค่ะ
    กราบขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะ
    cutecake11

ตั้งหัวข้อ  cutecake11 Fri Sep 07, 2012 3:35 pm

หนูโอนเงิน ธ.กรุงเทพ สาขาตะพานหินค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Sep 07, 2012 8:43 pm

cutecake11 พิมพ์ว่า:หนูโอนเงินเมื่อ 7กย55 ประมาณบ่าย3โมง จำนวน 1,509 บาท แล้วค่ะ
    รบกวนถามแทนคุณตาเรื่อง งดของคาว เครื่องในสัตว์ หมายถึงห้ามทานเนื้อสัตว์ทุกชนิดรึป่าวคะ
    แบบทานมังสวิรัติรึป่าว รวมถึงไข่ด้วยมั้ยคะ แล้วงดเค็ม คือห้ามใส่เกลือ น้ำปลาหรือใส่ได้นิดหน่อยคะ
    หนูจะได้แนะนำท่านถูกค่ะ
    กราบขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะ

farao หนูโอนเงิน ธ.กรุงเทพ สาขาตะพานหินค่ะ? cheers สาธุจ้า Shocked แล้วค่ะ
    รบกวนถามแทนคุณตาเรื่อง งดของคาว เครื่องในสัตว์ หมายถึงห้ามทานเนื้อสัตว์ทุกชนิดรึป่าวคะ?

geek sunny ไม่ใช่ครับ pale หมายถึง เครื่องในสัตว์ทุกๆชนิด พวก เนื้อเปลื่อย ใส่เครื่องใน ครื่องในไก หมู ไตปลา เป็นต้น เช่นเนื้อหมู แยกมันออกก่อน หมักให้นิ่มๆ แล้วใส่ต้มยำ ต้มจืดก็ได้นะครับ อร่อยอีก ตะหาก cheers เนื้อสัตว์ปีก ถ้า มีโรค ปวดข้อ กระดูกก็ งดไปก่อนนิ Laughing ปลาไม่มีเกร็ด เขาจะมีคาวจัด ห้ามกินจ้า Rolling Eyes ไว้รอหายดีแล้ว ลุยกินใหม่ก็ได้นิ

jocolor แล้วงดเค็ม คือห้ามใส่เกลือ น้ำปลาหรือใส่ได้นิดหน่อยคะ
    หนูจะได้แนะนำท่านถูกค่ะ ? Shocked Rolling Eyes Wink งดเค็ม ทุกๆชนิดไปก่อนเลยจ้า ไปทาน เปรี้ยวต้ำยำ และ ต้มจีดแทน ไข่วันละ 1 ฟอง กล้วยน้ำว้า ของดีกินไป เผ็ดก็ทานได้นะครับลดใขมันได้ santa ลุงหมอ

cutecake11

ตั้งหัวข้อ  cutecake11 Tue Sep 11, 2012 2:53 pm

หนูและพ่อคำ ได้รับของเรียบร้อยแล้วค่ะ กราบขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะ แต่น้ำผลไม้ที่ส่งให้พ่อคำ ท่านบอกไม่มีฉลากติดไว้ หนูบอกให้ท่านนำไปผสมน้ำดื่ม 1 ช้อนคาวต่อน้ำดื่มขวดลิตร หมดขวดแล้วค่อยผสมใหม่ เวลาจะดื่มให้เทน้ำในขวดที่ผสมแล้วใส่แก้ว แล้วใส่น้ำหยด2หยดดื่ม ทานได้ทั้งวัน อย่างนี้ถูกต้องรึป่าวคะ

อีกเรื่องที่จะรบกวนลุงหมอค่ะ มีน้าสาวอยู่ขอนแก่น(น้องสาวแท้ๆของแม่หนูค่ะ) อายุประมาณ 50 ค่ะโทรมาหาแม่บอกว่า ท่านเป็นเบาหวานมาหลายปี แต่ละเดือนที่ไปตรวจค่าเบาหวานและความดันโลหิตสูงตลอด ตอนนี้แกบอกว่าเบาหวานขึ้นตา เป็นตาต้อกระจก (อยากจะลอกตาเพราะมองไม่ชัดแล้ว)ปวดขามาก และนอนไม่หลับ (ส.ค.54 ท่านเคยมาพักด้วย หนูตื่นมาดึกๆจะเห็นท่านนั่งนวดขาเพราะนอนไม่หลับค่ะ) แม่ให้เบอร์ลุงหมอไป น้าสาวสนใจมากแต่กลัวจะสื่อสารไม่เข้าใจ (เป็นคนพูดน้อยและภาษากลางไม่แข็งแรงค่ะ)และถ้าร่วมทำบุญผ่านธนาคาร ท่านก็ทำไม่เป็น หนูจึงเป็นธุระแทนให้ค่ะ แล้วที่เป็นต้อกระจกควรจะรักษาอย่างไร ขณะนี้ท่านทานยาลดเบาหวาน และความดันฯอยู่ด้วยค่ะ แม่ได้บอกน้าสาวหากได้น้ำหมักจากลุงหมอไปให้งดยาจาก รพ.และงดอาหารเค็ม มัน คาวแล้วค่ะ หนูกราบรบกวนลุงหมอด้วยนะคะ ส่วนท่านจะร่วมทำบุญเท่าไหร่ หนูจะแจ้งให้ลุงหมอทราบอีกครั้งค่ะ
    ที่อยู่ นางอำคา ขานไธสง 17 หมู่ 11 บ้านหนองสรวง ต.ดงเค็ง อ.หนองสองห้อง จ.ขอนแก่น 40190
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Sep 11, 2012 4:48 pm

cutecake11 พิมพ์ว่า:หนูและพ่อคำ ได้รับของเรียบร้อยแล้วค่ะ กราบขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะ แต่น้ำผลไม้ที่ส่งให้พ่อคำ ท่านบอกไม่มีฉลากติดไว้ หนูบอกให้ท่านนำไปผสมน้ำดื่ม 1 ช้อนคาวต่อน้ำดื่มขวดลิตร หมดขวดแล้วค่อยผสมใหม่ เวลาจะดื่มให้เทน้ำในขวดที่ผสมแล้วใส่แก้ว แล้วใส่น้ำหยด2หยดดื่ม ทานได้ทั้งวัน อย่างนี้ถูกต้องรึป่าวคะ

อีกเรื่องที่จะรบกวนลุงหมอค่ะ มีน้าสาวอยู่ขอนแก่น(น้องสาวแท้ๆของแม่หนูค่ะ) อายุประมาณ 50 ค่ะโทรมาหาแม่บอกว่า ท่านเป็นเบาหวานมาหลายปี แต่ละเดือนที่ไปตรวจค่าเบาหวานและความดันโลหิตสูงตลอด ตอนนี้แกบอกว่าเบาหวานขึ้นตา เป็นตาต้อกระจก (อยากจะลอกตาเพราะมองไม่ชัดแล้ว)ปวดขามาก และนอนไม่หลับ (ส.ค.54 ท่านเคยมาพักด้วย หนูตื่นมาดึกๆจะเห็นท่านนั่งนวดขาเพราะนอนไม่หลับค่ะ) แม่ให้เบอร์ลุงหมอไป น้าสาวสนใจมากแต่กลัวจะสื่อสารไม่เข้าใจ (เป็นคนพูดน้อยและภาษากลางไม่แข็งแรงค่ะ)และถ้าร่วมทำบุญผ่านธนาคาร ท่านก็ทำไม่เป็น หนูจึงเป็นธุระแทนให้ค่ะ แล้วที่เป็นต้อกระจกควรจะรักษาอย่างไร ขณะนี้ท่านทานยาลดเบาหวาน และความดันฯอยู่ด้วยค่ะ แม่ได้บอกน้าสาวหากได้น้ำหมักจากลุงหมอไปให้งดยาจาก รพ.และงดอาหารเค็ม มัน คาวแล้วค่ะ หนูกราบรบกวนลุงหมอด้วยนะคะ ส่วนท่านจะร่วมทำบุญเท่าไหร่ หนูจะแจ้งให้ลุงหมอทราบอีกครั้งค่ะ
    ที่อยู่ นางอำคา ขานไธสง 17 หมู่ 11 บ้านหนองสรวง ต.ดงเค็ง อ.หนองสองห้อง จ.ขอนแก่น 40190

Shocked ท่านบอกไม่มีฉลากติดไว้ หนูบอกให้ท่านนำไปผสมน้ำดื่ม 1 ช้อนคาวต่อน้ำดื่มขวดลิตร หมดขวดแล้วค่อยผสมใหม่ เวลาจะดื่มให้เทน้ำในขวดที่ผสมแล้วใส่แก้ว แล้วใส่น้ำหยด2หยดดื่ม ทานได้ทั้งวัน อย่างนี้ถูกต้องรึป่าวคะ Rolling Eyes Wink เกือบจะ ถูกครับ farao ให้เริ่มจาก 1 ช้อนชา น้ำ 1 ลิตรทานได้ทั้งวัน? นะครับ ไม่ใช่ 1 ช้อนคาว รีบแก้ใข ด่วนจ้า พอดี รีบบรรจุ หาสลากติดให้ ไม่ทันจะรีบส่งจ้า I love you

Shocked น้าสาว ท่านเป็นเบาหวานมาหลายปี แต่ละเดือนที่ไปตรวจค่าเบาหวานและความดันโลหิตสูงตลอด ตอนนี้แกบอกว่าเบาหวานขึ้นตา เป็นตาต้อกระจก (อยากจะลอกตาเพราะมองไม่ชัดแล้ว)ปวดขามาก และนอนไม่หลับ?
    farao geek ปวดขา งดสัตว์ปีกทุกๆชนิด? jocolor เบาหวานก็ ยอดมะยม ทิ้งถ่อน ทานเข้าไปครับ ต้มยำ ต้มจืดตำลึง ทานน้ำหยด น้ำหมักก็ดีเองละครับ งดสัตว์ปีก และ ปลาที่ ไม่มีเกร็ด ? งดเค็ม มัน คาวจากเครื่องในสัตว์ งดหวาน ทำได้ หายได้จ้า ถ้ามีน้ำฝาถัง ใช้หยอด ล้างตาก็ จะช่วยได้ครับ เบาหวานลง ตาก็ จะเบาเองละครับ
    Rolling Eyes Wink ที่อยู่ นางอำคา ขานไธสง
    17 หมู่ 11 บ้านหนองสรวง
    ต.ดงเค็ง
    อ.หนองสองห้อง จ.ขอนแก่น 40190 sunny ลุงหมอจะ ส่งให้วันพุธ ที่ 12 นี้ ละกันนะครับ คน ต.ดงเค็ง น่าจะมีหมากเค็ง ขึ้นมากมาย แถวๆนั้น ยาดีครับ ให้หมักไว้มั่งนะ ลุงหมอ จะเอายา ไปแลกจ้า santa
    pimmy

ตั้งหัวข้อ  pimmy Tue Sep 11, 2012 8:02 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    cutecake11 พิมพ์ว่า:หนูและพ่อคำ ได้รับของเรียบร้อยแล้วค่ะ กราบขอบพระคุณลุงหมอมากค่ะ แต่น้ำผลไม้ที่ส่งให้พ่อคำ ท่านบอกไม่มีฉลากติดไว้ หนูบอกให้ท่านนำไปผสมน้ำดื่ม 1 ช้อนคาวต่อน้ำดื่มขวดลิตร หมดขวดแล้วค่อยผสมใหม่ เวลาจะดื่มให้เทน้ำในขวดที่ผสมแล้วใส่แก้ว แล้วใส่น้ำหยด2หยดดื่ม ทานได้ทั้งวัน อย่างนี้ถูกต้องรึป่าวคะ

Shocked ท่านบอกไม่มีฉลากติดไว้ หนูบอกให้ท่านนำไปผสมน้ำดื่ม 1 ช้อนคาวต่อน้ำดื่มขวดลิตร หมดขวดแล้วค่อยผสมใหม่ เวลาจะดื่มให้เทน้ำในขวดที่ผสมแล้วใส่แก้ว แล้วใส่น้ำหยด2หยดดื่ม ทานได้ทั้งวัน อย่างนี้ถูกต้องรึป่าวคะ Rolling Eyes Wink เกือบจะ ถูกครับ farao ให้เริ่มจาก 1 ช้อนชา น้ำ 1 ลิตรทานได้ทั้งวัน? นะครับ ไม่ใช่ 1 ช้อนคาว รีบแก้ใข ด่วนจ้า พอดี รีบบรรจุ หาสลากติดให้ ไม่ทันจะรีบส่งจ้า I love you

Shocked น้าสาว ท่านเป็นเบาหวานมาหลายปี แต่ละเดือนที่ไปตรวจค่าเบาหวานและความดันโลหิตสูงตลอด ตอนนี้แกบอกว่าเบาหวานขึ้นตา เป็นตาต้อกระจก (อยากจะลอกตาเพราะมองไม่ชัดแล้ว)ปวดขามาก และนอนไม่หลับ?
    farao geek ปวดขา งดสัตว์ปีกทุกๆชนิด? jocolor เบาหวานก็ ยอดมะยม ทิ้งถ่อน ทานเข้าไปครับ ต้มยำ ต้มจืดตำลึง ทานน้ำหยด น้ำหมักก็ดีเองละครับ งดสัตว์ปีก และ ปลาที่ ไม่มีเกร็ด ? งดเค็ม มัน คาวจากเครื่องในสัตว์ งดหวาน ทำได้ หายได้จ้า ถ้ามีน้ำฝาถัง ใช้หยอด ล้างตาก็ จะช่วยได้ครับ เบาหวานลง ตาก็ จะเบาเองละครับ
    Rolling Eyes Wink ที่อยู่ นางอำคา ขานไธสง
    ต.ดงเค็ง
    อ.หนองสองห้อง จ.ขอนแก่น 40190 sunny ลุงหมอจะ ส่งให้วันพุธ ที่ 12 ู่นี้ ละกันนะครับ คน ต.ดงเค็ง น่าจะมีหมากเค็ง ขึ้นมากมาย แถวๆนั้น ยาดีครับ ให้หมักไว้มั่งนะ ลุงหมอ จะเอายา ไปแลกจ้า santa
    หมากเค็งตอนนี้กะลังจะสุกแล้วบ้านน้องสาวที่หนองบัวลำภูมีเยอะอยู่บนเขาแล้วจะถามเขาดูช่วยบอกสรรพคุณเขา กราบ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Sep 11, 2012 8:52 pm

Very Happy Rolling Eyes หมากเค็งตอนนี้กะลังจะสุกแล้วบ้านน้องสาวที่หนองบัวลำภูมีเยอะอยู่บนเขาแล้วจะถามเขาดูช่วยบอกสรรพคุณเขา กราบ

farao sunny ใช้เปลือก ของต้น หมากเค็ง เอามาต้มหรือ หมัก นะครับ ใช้ทารักษาโรค มะเร็ง น้ำจากการหมัก หรือ ต้ม ใช้ล้างแผลมะเร็งได้จ้า
    farao geek ผลดิบต้มน้ำดื่มแก้ร้อนในผลสุกและดิบรับประทานได้
    เปลือกและแก่นย้อมสีให้สีน้ำตาลอมแดง
    เนื้อไม้ใช้ก่อสร้างลำต้นใช้ทำเขียง
    เปลือกนำไปต้มย้อมแหหรือเปลือกนำมาต้มเคี่ยวใช้ทาแผล
    pimmy

ตั้งหัวข้อ  pimmy Wed Sep 12, 2012 8:42 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Rolling Eyes หมากเค็งตอนนี้กะลังจะสุกแล้วบ้านน้องสาวที่หนองบัวลำภูมีเยอะอยู่บนเขาแล้วจะถามเขาดูช่วยบอกสรรพคุณเขา กราบ

farao sunny ใช้เปลือก ของต้น หมากเค็ง เอามาต้มหรือ หมัก นะครับ ใช้ทารักษาโรค มะเร็ง น้ำจากการหมัก หรือ ต้ม ใช้ล้างแผลมะเร็งได้จ้า
    farao geek ผลดิบต้มน้ำดื่มแก้ร้อนในผลสุกและดิบรับประทานได้
    เปลือกและแก่นย้อมสีให้สีน้ำตาลอมแดง
    เนื้อไม้ใช้ก่อสร้างลำต้นใช้ทำเขียง
    เปลือกนำไปต้มย้อมแหหรือเปลือกนำมาต้มเคี่ยวใช้ทาแผล
    เต่วเข้าใจว่าใช้ผลหมักต้องบอกเขาใหม่หละให้เอาเปลือกมาให้หมักลุงหมอเอาด้วยไหมค่ะจะได้สั่งเผื่อหรือจะบอกเขาส่งให้ตรงเลย
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Sep 12, 2012 10:22 pm

pimmy พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Rolling Eyes หมากเค็งตอนนี้กะลังจะสุกแล้วบ้านน้องสาวที่หนองบัวลำภูมีเยอะอยู่บนเขาแล้วจะถามเขาดูช่วยบอกสรรพคุณเขา กราบ

เต่วเข้าใจว่าใช้ผลหมัก

Rolling Eyes Wink ต้องบอกเขาใหม่หละให้เอาเปลือกมาให้หมักลุงหมอเอาด้วยไหมค่ะจะได้สั่งเผื่อหรือจะบอกเขาส่งให้ตรงเลย

Very Happy Laughing cheers ก็ อยากได้อยู่ครับ แต่ ค่าส่ง มันจะแพง นะครับ? geek เกรงไจจ้า santa

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Sep 12, 2012 10:43 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes นางอำคา ขานไธสง
    ต.ดงเค็ง
    อ.หนองสองห้อง จ.ขอนแก่น 40190 farao ส่งให้ละนะครับ พรุ่งนี้บ่าย ถึงครับ รอรับด้วยจ้า santa
    cutecake11

ตั้งหัวข้อ  cutecake11 Thu Sep 13, 2012 10:01 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Very Happy Laughing Rolling Eyes นางอำคา ขานไธสง
    ต.ดงเค็ง
    อ.หนองสองห้อง จ.ขอนแก่น 40190 farao ส่งให้ละนะครับ พรุ่งนี้บ่าย ถึงครับ รอรับด้วยจ้า santa

กราบขอบพระคุณลุงหมอค่ะ ถ้ามีโอกาสได้กลับไปเยี่ยมท่าน จะชวนท่านหาของใกล้ตัวหมักด้วยค่ะ ลงทุนค่าน้ำตาลไม่กี่กิโล แต่ได้คุณค่ามหาศาล ยิ่งมีเนื้อที่วางที่บ้าน สะดวกดีค่ะ เสียดายที่พักหนูเท่ารูหนูเอง แต่ก็ยังเจียดพื้นที่ได้ตั้ง 10 ถัง ถังจุ 20 ลิตรเองจ้า (ซื้อถังที่วางซ้อนกันได้ฝาแข็งแรงค่ะ เท่านี้คนที่บ้านก็บ่นอุบแหละว่าไม่มีที่จะเดิน อิๆ)
    cutecake11

ตั้งหัวข้อ  cutecake11 Thu Sep 13, 2012 10:08 am

pimmy พิมพ์ว่า:

เต่วเข้าใจว่าใช้ผลหมักต้องบอกเขาใหม่หละให้เอาเปลือกมาให้หมักลุงหมอเอาด้วยไหมค่ะจะได้สั่งเผื่อหรือจะบอกเขาส่งให้ตรงเลย
    55 เข้าใจว่าเอาลูกมาหมัก กะว่าจะบีบเอาเปลือกออกเหมือนเปลือกลำไยเหมือนกันนะนี่ ถ้ามีโอกาสไปเยี่ยมท่านเมื่อไหร่ เปลือกของต้นหมากเค็งได้ลงถังแน่ๆค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Sep 13, 2012 11:00 am

Shocked Rolling Eyes Very Happy เต่วเข้าใจว่าใช้ผลหมักต้องบอกเขาใหม่หละให้เอาเปลือกมาให้หมักลุงหมอเอาด้วยไหมค่ะจะได้สั่งเผื่อหรือจะบอกเขาส่งให้ตรงเลย

55 เข้าใจว่าเอาลูกมาหมัก กะว่าจะบีบเอาเปลือกออกเหมือนเปลือกลำไยเหมือนกันนะนี่ ถ้ามีโอกาสไปเยี่ยมท่านเมื่อไหร่ เปลือกของต้นหมากเค็งได้ลงถังแน่ๆค่ะ?

farao sunny cheers ใช้ได้ ทั้งเปลือกต้น และ เนื้อผลของหมากเค็ง นะครับ geek geek santa
    cutecake11

ตั้งหัวข้อ  cutecake11 Mon Sep 17, 2012 10:36 am

กราบลุงหมอค่ะ
    นางอำคาได้รับน้ำหมักเรียบร้อย และได้ฝากนายณัฐพล(บุตรชาย)โอนเงินร่วมทำบุญ ธ.ทหารไทย 500บาท ส่วนนายณัฐพล หนูได้แบ่งน้ำหยด+ทิ้งถ่อน ส่งให้เค้าทาน น้องเค้าอยู่สระบุรีค่ะ(เคยเป็นมะเร็งที่คอทางกกหูท้ายทอยน่ะค่ะ)น้องเค้าร่วมทำบุญกับลุงหมอเพิ่มอีก 300 บาท รวมยอดโอนเมื่อวันที่ 16 กย 55ประมาณเที่ยงจำนวน 800 บาทนะคะ

หลังจากที่นายณัฐพลดื่มไปวันแรก เค้าบอกว่ารู้สึก ปวดเมื่อยตามตัวมาก โดยเฉพาะตรงท้ายทอยปวดหน่วงๆแทบไม่อยากลุก พอวันที่2เริ่มดีขึ้นไม่ปวดเหมือนวันแรกค่ะ หนูให้เค้าดื่มอย่างละ1หยด+1ช้อนชาก่อน แล้วจะติดตามอาการให้ลุงหมอทราบอีกนะคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Sep 17, 2012 12:27 pm

cutecake11 พิมพ์ว่า:กราบลุงหมอค่ะ
    นางอำคาได้รับน้ำหมักเรียบร้อย และได้ฝากนายณัฐพล(บุตรชาย)โอนเงินร่วมทำบุญ ธ.ทหารไทย 500บาท ส่วนนายณัฐพล หนูได้แบ่งน้ำหยด+ทิ้งถ่อน ส่งให้เค้าทาน น้องเค้าอยู่สระบุรีค่ะ(เคยเป็นมะเร็งที่คอทางกกหูท้ายทอยน่ะค่ะ)น้องเค้าร่วมทำบุญกับลุงหมอเพิ่มอีก 300 บาท รวมยอดโอนเมื่อวันที่ 16 กย 55ประมาณเที่ยงจำนวน 800 บาทนะคะ

หลังจากที่นายณัฐพลดื่มไปวันแรก เค้าบอกว่ารู้สึก ปวดเมื่อยตามตัวมาก โดยเฉพาะตรงท้ายทอยปวดหน่วงๆแทบไม่อยากลุก พอวันที่2เริ่มดีขึ้นไม่ปวดเหมือนวันแรกค่ะ หนูให้เค้าดื่มอย่างละ1หยด+1ช้อนชาก่อน แล้วจะติดตามอาการให้ลุงหมอทราบอีกนะคะ

Very Happy Laughing Smile สาธุ ๆ ๆ ให้คุม อาหารให้ได้ นะครับใช้ น้ำหยด 2 +ผลไม้รวม ครึ่งช้อนชา + น้ำ 1 แก้ว ละกันนะครับ 4 เวลา เป็นอย่างน้อย หรือ ทุกๆครั้งที่ จะดื่มน้ำ อยากให้ดื่มน้ำผสม ให้ได้มากๆครับ santa
    cutecake11

ตั้งหัวข้อ  cutecake11 Tue Sep 18, 2012 11:14 am

ให้คุม อาหารให้ได้ นะครับใช้ น้ำหยด 2 +ผลไม้รวม ครึ่งช้อนชา + น้ำ 1 แก้ว ละกันนะครับ 4 เวลา เป็นอย่างน้อย หรือ ทุกๆครั้งที่ จะดื่มน้ำ อยากให้ดื่มน้ำผสม ให้ได้มากๆครับ santa [/size][/quote]

ได้แจ้งน้องให้ทราบแล้วค่ะ กราบขอบพระคุณค่ะ ส่วนคุณตาที่เป็นโรคตับที่อยู่เพชรบูรณ์ ท่านบอกว่าวันแรกที่ดื่มปวดตรงเอวมาก วันต่อมาก็ดีขึ้น ฉี่ใสขึ้นเพราะดื่มน้ำหมดวันละ2ขวด ปกติดื่มน้อยค่ะ ยังให้ทานอย่างละ 1 หยด+1ช้อนชาอยู่ค่ะ จะแจ้งผลให้ทราบเรื่อยๆ กราบค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Sep 18, 2012 5:38 pm

cutecake11 พิมพ์ว่า:ให้คุม อาหารให้ได้ นะครับใช้ น้ำหยด 2 +ผลไม้รวม ครึ่งช้อนชา + น้ำ 1 แก้ว ละกันนะครับ 4 เวลา เป็นอย่างน้อย หรือ ทุกๆครั้งที่ จะดื่มน้ำ อยากให้ดื่มน้ำผสม ให้ได้มากๆครับ santa [/size]

ได้แจ้งน้องให้ทราบแล้วค่ะ กราบขอบพระคุณค่ะ ส่วนคุณตาที่เป็นโรคตับที่อยู่เพชรบูรณ์ ท่านบอกว่าวันแรกที่ดื่มปวดตรงเอวมาก วันต่อมาก็ดีขึ้น ฉี่ใสขึ้นเพราะดื่มน้ำหมดวันละ2ขวด ปกติดื่มน้อยค่ะ ยังให้ทานอย่างละ 1 หยด+1ช้อนชาอยู่ค่ะ จะแจ้งผลให้ทราบเรื่อยๆ กราบค่ะ[/quote]

Very Happy Laughing Smile ดีละครับ ทานให้ต่อเนื่อง จะแข็งแรงขึ้นเองละครับ Wink ขอให้หาย ไวไว นะครับ santa ลุงหมอ

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 5:36 am