ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ถามเรื่องน้ำหยดครับ

home007
    สมาชิกทั่วไป

ถามเรื่องน้ำหยดครับ Empty ถามเรื่องน้ำหยดครับ

ตั้งหัวข้อ  home007 Fri Sep 07, 2012 7:52 pm

ลุงหมอครับถ้าน้ำหยดที่ลุงหมอให้มาหมดเราใช่หัวเชื้อ16ปีที่ขยายแล้วใช้หยดแทนได้ป่าวครับ
    แล้วมันคือตัวเดี่ยวกันป่าวครับ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ถามเรื่องน้ำหยดครับ Empty Re: ถามเรื่องน้ำหยดครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Sep 07, 2012 10:39 pm

home007 พิมพ์ว่า:ลุงหมอครับถ้าน้ำหยดที่ลุงหมอให้มาหมดเราใช่หัวเชื้อ16ปีที่ขยายแล้วใช้หยดแทนได้ป่าวครับ
    แล้วมันคือตัวเดี่ยวกันป่าวครับ

Shocked Rolling Eyes Wink "หัวเชื้อ" แค่ผลไม้หมักอายุ 16 ปี ไม่ได้เน้น สมุนไพร ผลไม้รวมครบตัวนัก ผมเพียงเติม ผมไม้ลงไปเพียง 4 - 5 อย่างเท่านั้น ไม่ได้เน้น มหาบำบัด แค่เป็นหัวเชื้อ ดึงอายุเท่านั้น ถ้ายังไม่ได้ ขยายให้เจือจาง ก็ พอใช้แทนมหาบำบัด ได้อยู่บ้างเมื่อ จำเป็น เท่านั้น เขาจะออกกว่า ประมาณ 50 % จ้า

Rolling Eyes Wink ถ้า ขยายแล้ว มันจะยิ่ง เจือจางหนัก ไปหมัก รวมผลไม้ตามสูตร สมอ ลูกยอ มะขามป้อม บอระเพ็ต ลิ้นจี ลำใย กระชาย ทิ้งถ่อน รอได้สัก 18 เดือน ยังพอใช้แทนได้อยู่ละครับ ไม่มีก็ ขอลุงหมอ หมดเรื่อง ขอฟรีๆก็ ยังให้เลย? cheers santa ลุงหมอ
    home007

ถามเรื่องน้ำหยดครับ Empty Re: ถามเรื่องน้ำหยดครับ

ตั้งหัวข้อ  home007 Sat Sep 08, 2012 7:05 am

ขอบคุณครับลุงหมอเดี๋ยวรอออกพรรษาลงหมอจะเอาทื้งถ่อนมาให้แล้วค่อยฝากลุงหมอเอาน้ำหยดมาให้ด้วยมาให้ด้วย
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Sep 08, 2012 9:33 am

home007 พิมพ์ว่า:ขอบคุณครับลุงหมอเดี๋ยวรอออกพรรษาลงหมอจะเอาทื้งถ่อนมาให้แล้วค่อยฝากลุงหมอเอาน้ำหยดมาให้ด้วยมาให้ด้วย

Very Happy Laughing Smile ครับ คงต้องได้ผ่านไป ส่งให้ แน่นอนละครับ อย่าลืม ขยายหัวเชื้อ เติมในถังหมัก จะได้เร่ง ดึงอายุ น้ำหมักของเราให้ได้แรงไว กว่าปกติ ผักผลไม้ที่ หั่นแล้ว ถ้าหมัก ผ่านแล้ว 1 ปีจะ แรงพอๆกะ 4 ปีเลยละ sunny ถ้าผ่านไปแถวๆนั้นจะได้ ชี้ให้ดูต้นถ่อนแถวๆฉะเชิงเทรา ให้นะครับ cheers santa

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 8:39 am