ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

รบกวนลุงหมอช่วยดูให้ทีครับ สมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่รึป่าว

Kitisak26
    สมาชิกทั่วไป

รบกวนลุงหมอช่วยดูให้ทีครับ สมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่รึป่าว Empty รบกวนลุงหมอช่วยดูให้ทีครับ สมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่รึป่าว

ตั้งหัวข้อ  Kitisak26 Sat Sep 08, 2012 2:50 pm

ดูจากเนื้อและพิมพ์แล้วใช่วัดระฆังไหมครับ ถ้าไม่ใช่แล้วของวัดไหน หรือว่าเก็ครับ
    ขอบคุณมากค้าบ

รบกวนลุงหมอช่วยดูให้ทีครับ สมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่รึป่าว Hb6xC
    รบกวนลุงหมอช่วยดูให้ทีครับ สมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่รึป่าว DcFGN
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

รบกวนลุงหมอช่วยดูให้ทีครับ สมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่รึป่าว Empty Re: รบกวนลุงหมอช่วยดูให้ทีครับ สมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่รึป่าว

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Sep 08, 2012 3:48 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes ผมดูดี นะครับ พระสมเด็จ วัดระฆังพิมพ์ใหญ่ ลงรัก ชาดมา รอยแกะออก สดๆแห้งๆ เนื้อ มวลสาร ใข่ครับ ผิว พึ่งจะเปิดมา ให้โดนอากาศ ร้อน ชื้น เลยดูไม่เก่าเท่าที่ควรจะเป็น? ของดีครับ ใครว่าหายาก? cheers กลัวเก้ ให้ผม ยินดีรับจ้า คนขาย เขาจะบอกของเขาแท้ คนเดียวเท่านั้น? องค์นี้ ยุคปลายท่านเจ้าคุณสมเด็จนะครับ เพราะช่างหลวง ลงรัก ชาด ปิดทองให้ หน้าแข้งยังเห็นชัด พิมพ์นี้ผม เคยแกะรักชาดออก หักคามือเลย affraid แหอะๆๆ santa
    Kitisak26

รบกวนลุงหมอช่วยดูให้ทีครับ สมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่รึป่าว Empty Re: รบกวนลุงหมอช่วยดูให้ทีครับ สมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่รึป่าว

ตั้งหัวข้อ  Kitisak26 Sat Sep 08, 2012 8:38 pm

ผมเคยเอาไปให้ท่านนึงดูเค้าว่างี้ครับ
    "เส้นบังคับพิมพ์ด้านซ้ายองค์พระไม่มี ไม่น่าใช่วัดระฆังพิมพ์ใหญ่นะ"
    ฟังแล้วใจหลุดไปอยู่ตาตุมเลย กะว่าโดนเข้าแล้ว เช่ามาแรงด้วย
    พอเห็นลุงคอมเม้นชื่นใจขึ้นเยอะเลย cheers

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Sep 08, 2012 11:21 pm

Kitisak26 พิมพ์ว่า:ผมเคยเอาไปให้ท่านนึงดูเค้าว่างี้ครับ
    "เส้นบังคับพิมพ์ด้านซ้ายองค์พระไม่มี ไม่น่าใช่วัดระฆังพิมพ์ใหญ่นะ"
    ฟังแล้วใจหลุดไปอยู่ตาตุมเลย กะว่าโดนเข้าแล้ว เช่ามาแรงด้วย
    พอเห็นลุงคอมเม้นชื่นใจขึ้นเยอะเลย cheers

Very Happy Laughing Rolling Eyes ก็ จริงแบบเขาว่านะครับ ถ้า ไม่มีเส้นกรอบกระจก ด้านซ้าย จริง?ๆ ผมลืมดู ? และจากรูป เข้าใจว่า ถายไม่ชัด?ลองๆ ตะแคงดู น่าจะมีแนว จางๆ เพราะด้านขวา และบนองค์พระมีนี่นา ถ้า ไม่มี ของหลวงสิทธิ์ กะลูกศิษย์ละครับ แต่จะ ยุคไกล้ๆกันนะครับ ถ้าไม่มีเส้นกรอบ ด้านซ้าย จากระดับเข่าซ้ายองค์พระ ตรงจึ้นไปด้านบน เชาบูชามาแพงก็ คืนเขาไปดีกว่านิ? จะได้หรือเปล่า?
    Very Happy Rolling Eyes ไกล้เคียงกับของลุงหมอ องค์นี้ หรือเปล่า? Shocked

http://www.ilovemyshopping.com/th/?lungmor&MODULE=m_productdetail&PRODUCT=00156

geek farao แต่เส้นกรอบกระจก องค์ที่เอามาให้ดู ชัดเจน นะครับ santa

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 10:09 am