ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

สมเด็จองค์นี้กระผมได้จากพระธุดงค์รูปนึงเมื่อประมาณ 14 ปีทีแล้วครับ รบกวนพิจารณาด้วยครับ

เบญจรงค์
    เบญจรงค์
    สมาชิกทั่วไป

สมเด็จองค์นี้กระผมได้จากพระธุดงค์รูปนึงเมื่อประมาณ 14 ปีทีแล้วครับ รบกวนพิจารณาด้วยครับ Empty สมเด็จองค์นี้กระผมได้จากพระธุดงค์รูปนึงเมื่อประมาณ 14 ปีทีแล้วครับ รบกวนพิจารณาด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  เบญจรงค์ Mon Sep 10, 2012 12:55 am

กระผมได้จากพระธุดงค์รูปนึง ซึ่งท่านมาปักกลดที่แถวบ้านที่จังหวัดขอนแก่นครับ ผมไปเล่นในสวนแถวๆบ้าน(ปัจจุบันเป็นหมู่บ้านจัดสรรไปแล้วครับ)กระผมเอาน้ำไปถวายท่าน ท่านเลยให้กระผมมาซึ่ง กระผมไม่รู้เลยด้วยซ้ำว่าคือพระอะไรในตอนนั้น หลังจากนั้นก็เก็บไว้จนลืมครับ.. จนมาอยู่ที่กรุงเทพฯเลยนำติดตัวรวมกับพระอื่นๆที่ได้รับแจกเวลาไปทำบุญมาด้วยจนปััจจุบัน และก็มีโอกาสได้ศึกษาพระเครื่องเลยถ่ายรูปมาลงไว้ให้ลุงหมอช่วยพิจารณาครับ...

องค์พระบางประมาณ 2.5 มิลลิเมตร บางมากครับ...

สมเด็จองค์นี้กระผมได้จากพระธุดงค์รูปนึงเมื่อประมาณ 14 ปีทีแล้วครับ รบกวนพิจารณาด้วยครับ 54804126

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

สมเด็จองค์นี้กระผมได้จากพระธุดงค์รูปนึงเมื่อประมาณ 14 ปีทีแล้วครับ รบกวนพิจารณาด้วยครับ Empty Re: สมเด็จองค์นี้กระผมได้จากพระธุดงค์รูปนึงเมื่อประมาณ 14 ปีทีแล้วครับ รบกวนพิจารณาด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Sep 10, 2012 2:08 am

Very Happy Laughing Rolling Eyes ดูเนื้อ มวลสาร พิมพ์ ออกทางวัดระฆัง นะครับ น่าจะ โดน แช่น้ำมา ดูยาก คลายๆพิมพ์ใหญ่ ฟันหนูก็คลาย กรอบกระจก 2 ชั้น ด้านขวา องค์พระ Smile มีเส้นผ้า ปูรองนั่ง เก่าดีละครับ ดูดีจ้า santa ลุงหมอ
    เบญจรงค์
    เบญจรงค์

สมเด็จองค์นี้กระผมได้จากพระธุดงค์รูปนึงเมื่อประมาณ 14 ปีทีแล้วครับ รบกวนพิจารณาด้วยครับ Empty Re: สมเด็จองค์นี้กระผมได้จากพระธุดงค์รูปนึงเมื่อประมาณ 14 ปีทีแล้วครับ รบกวนพิจารณาด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  เบญจรงค์ Mon Sep 10, 2012 10:20 am

กราบขอบพระคุณครับ...

เวลาขณะนี้ Fri Apr 26, 2024 5:59 pm