ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ใคร? ผลิตสินค้าดี มาบอกที ?

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ใคร? ผลิตสินค้าดี มาบอกที ? Empty ใคร? ผลิตสินค้าดี มาบอกที ?

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Sep 19, 2012 2:26 pm

Shocked Rolling Eyes santa ใครชอบที่จะทำ ผลิตภัณท์ มั่นใจในคุณภาพ geek จะผสม ทำแชมภุสระผม หรือทำ สบู่เหลว ดีจัง หนูแดง คุณตุ๊ก ธนิตา หรือใครๆ? มีมีฝีมือก็ทำมานะ บรรจุ ทำเป็นสบูเหลว แชมภูฯลฯ ส่งไปให้ลุงหมอ ช่วยเผยแพร่ดีใหม? บรรจุ ทำสลาก สวยๆ ส่งไปให้ ลุงหมอทดสอบก่อน สบู่ แชมภู น้ำยาซักผ้า ล้างห้องน้ำ แต่งสี กลิ่น สักนิดถ้าดี ลุงหมอจะให้ใช้ตรา "ลุงหมอ สวนโพธิ์" จะช่วยทำตลาดให้เลย ดีใหม?หรือ ตั้งชมรมสมุนไพรพลังสตรีไปเลยจ้า โดยใช้ชื่อลุงหมอ หรือตรา "พ่อมดขาว" (มีทะเบียนการค้าแล้ว) คิดเล่น สนุกๆ ? geek อุปโภค บริโภค ของที่ต้องกิน ต้องใช้ ข้าวหอม ข้าวกล้อง ข้าวสาร อาหาร ของกิน ของใช้? จะเน้น คุณภาพ แต่ ราคา อยากให้ต่ำ กว่า หรือ เท่าๆกับ ท้องตลาด เพื่อ เป็นทางเลือก หลีกสารเคมี ให้มาก ที่สุด

cheers: เดิมลุงหมอคิดจะทำเอง แต่ คิดแล้ว ให้สมาชิก ทำ ตามถนัด จะดีกว่า หลายหัวคิด ย่อม ดีกว่า คิดคนเดียว ทำเอง เหนื่อย คอยคิวซี jocolor ที่ปรึกษา geek ถ้าเขาถามมา? ช่วยทำตลาด เป็นสื่อกลาง โดยเน้นดี ราคาถูก เอา ปริมาณมากๆ จากสมาชิกที่ลองเอาไปใช้ เช่น 100 คน ติดต่อมา 100 ชิ้นละครับ น้อยชิ้น แต่ คนมากเข้าว่า โดยกลุ่ม สมาชิก ที่อยากใช้ ก็ ติดต่อมา ไปลองใช้ ชอบใจ เห็นว่าดี ตามที่ลุงหมอรับรอง ก็ เอาไปตั้ง ขาย แจก แบ่งปัน เผยแพร่?

cherry Rolling Eyes Wink ชุดแรกๆ ถ้าดี ลุงหมอ ตั้งใจว่าจะ ให้ ฟรีๆ เป็นตัวอย่างไปลองใช้? I love you หรือ ชายส่งให้ถูกๆ ในราคาทุน +ค่าส่ง+ แถมฟรี เล็กน้อย คงต้องคิดเรื่อง บรรจุภัณท์ + สลากอีก ตรู? ขอคิดก่อนนิ? geek santa
    yodnoy92
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

ใคร? ผลิตสินค้าดี มาบอกที ? Empty ผมเห็นด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  yodnoy92 Tue Oct 02, 2012 1:44 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Shocked Rolling Eyes santa ใครชอบที่จะทำ ผลิตภัณท์ มั่นใจในคุณภาพ geek จะผสม ทำแชมภุสระผม หรือทำ สบู่เหลว ดีจัง หนูแดง คุณตุ๊ก ธนิตา หรือใครๆ? มีมีฝีมือก็ทำมานะ บรรจุ ทำเป็นสบูเหลว แชมภูฯลฯ ส่งไปให้ลุงหมอ ช่วยเผยแพร่ดีใหม? บรรจุ ทำสลาก สวยๆ ส่งไปให้ ลุงหมอทดสอบก่อน สบู่ แชมภู น้ำยาซักผ้า ล้างห้องน้ำ แต่งสี กลิ่น สักนิดถ้าดี ลุงหมอจะให้ใช้ตรา "ลุงหมอ สวนโพธิ์" จะช่วยทำตลาดให้เลย ดีใหม?หรือ ตั้งชมรมสมุนไพรพลังสตรีไปเลยจ้า โดยใช้ชื่อลุงหมอ หรือตรา "พ่อมดขาว" (มีทะเบียนการค้าแล้ว) คิดเล่น สนุกๆ ? geek อุปโภค บริโภค ของที่ต้องกิน ต้องใช้ ข้าวหอม ข้าวกล้อง ข้าวสาร อาหาร ของกิน ของใช้? จะเน้น คุณภาพ แต่ ราคา อยากให้ต่ำ กว่า หรือ เท่าๆกับ ท้องตลาด เพื่อ เป็นทางเลือก หลีกสารเคมี ให้มาก ที่สุด

cheers: เดิมลุงหมอคิดจะทำเอง แต่ คิดแล้ว ให้สมาชิก ทำ ตามถนัด จะดีกว่า หลายหัวคิด ย่อม ดีกว่า คิดคนเดียว ทำเอง เหนื่อย คอยคิวซี jocolor ที่ปรึกษา geek ถ้าเขาถามมา? ช่วยทำตลาด เป็นสื่อกลาง โดยเน้นดี ราคาถูก เอา ปริมาณมากๆ จากสมาชิกที่ลองเอาไปใช้ เช่น 100 คน ติดต่อมา 100 ชิ้นละครับ น้อยชิ้น แต่ คนมากเข้าว่า โดยกลุ่ม สมาชิก ที่อยากใช้ ก็ ติดต่อมา ไปลองใช้ ชอบใจ เห็นว่าดี ตามที่ลุงหมอรับรอง ก็ เอาไปตั้ง ขาย แจก แบ่งปัน เผยแพร่?

cherry Rolling Eyes Wink ชุดแรกๆ ถ้าดี ลุงหมอ ตั้งใจว่าจะ ให้ ฟรีๆ เป็นตัวอย่างไปลองใช้? I love you หรือ ชายส่งให้ถูกๆ ในราคาทุน +ค่าส่ง+ แถมฟรี เล็กน้อย คงต้องคิดเรื่อง บรรจุภัณท์ + สลากอีก ตรู? ขอคิดก่อนนิ? geek santa

สวัสดีครับลุงหมอ
    Arrow
    เรื่องถังดำผมเข้าใจผิดคิดว่าเกี่ยวกับสารเคมีที่เกิดจากพราสติคเข้าไปปนเปื้อนในน้ำหมัก ความจริงแค่ถังกรอบ ผมรับได้ เพราะราคาต่างกันมากเลยสีอื่นๆกับสีดำ ใครอยากได้ถังดำ ที่บิ๊กซีไกล้ตลาดสี่มุมเมืองกำลังลดราคาสีดำถูกมากเลย ลองเช็คดุนะครับ
    ผมมีโอ่งหลายใบผมก็เลยหมักในโอ่งด้วย แต่เอาไว้ในร่มครับ
    จาก ข้อความ Quote >>>> ทำแชมภุสระผม หรือทำ สบู่เหลว ดีจัง หนูแดง คุณตุ๊ก ธนิตา หรือใครๆ? ผมเห็นด้วยครับ ผมจะช่วย จัดจำหน่าย และจะหมักเองด้วย ใครไม่หวงสูตรก็เผื่อแผ่มาด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    ยอด
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ใคร? ผลิตสินค้าดี มาบอกที ? Empty Re: ใคร? ผลิตสินค้าดี มาบอกที ?

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 02, 2012 6:15 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes สวัสดีครับลุงหมอ

เรื่องถังดำผมเข้าใจผิดคิดว่าเกี่ยวกับสารเคมีที่เกิดจากพราสติคเข้าไปปนเปื้อนในน้ำหมัก ความจริงแค่ถังกรอบ ผมรับได้ เพราะราคาต่างกันมากเลยสีอื่นๆกับสีดำ ใครอยากได้ถังดำ ที่บิ๊กซีไกล้ตลาดสี่มุมเมืองกำลังลดราคาสีดำถูกมากเลย ลองเช็คดุนะครับ farao geek ความจริงก็ดีนะ จะได้ลด ต้นทุน พอเริ่มแตกหัก ผุให้เห็นก็ รีบๆหา ถังดีๆมาถ่ายออกก็ ได้ละครับ ใช้ไปก่อน 2 - 3 ปี น่าจะไหวละครับ cheers

ผมมีโอ่งหลายใบผมก็เลยหมักในโอ่งด้วย แต่เอาไว้ในร่มครับ
    jocolor ดีละครับ แต่ โอง รั่วแน่นอน ก่อนที่ ถังดำจะ กรอบแตก?

จาก ข้อความ Quote >>>> ทำแชมภุสระผม หรือทำ สบู่เหลว ดีจัง หนูแดง คุณตุ๊ก ธนิตา หรือใครๆ? ผมเห็นด้วยครับ ผมจะช่วย จัดจำหน่าย และจะหมักเองด้วย ใครไม่หวงสูตรก็เผื่อแผ่มาด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    ยอด

farao cheers geek ดีๆๆๆๆ ร่วมด้วยช่วยกันนิ เอาตราพ่อมดขาว เลยดีปะ? ใช้ชื่อ ชมรมสมุนไพรพื้นบ้าน สวนพริก ของลุงหมอไปเลยก็ได้นะ? หรือ จดกันใหม่ รวมกลุ่มพลังสตรี ฯลฯ farao ของลุงหมอก็มี ผลิตภัณท์ แต่อยากรอดูของพวกเราละครับ ว่า คุณภาพ ถูกใจใหม? cheers santa ลุงหมอ สวนโพธิ์

เวลาขณะนี้ Mon May 06, 2024 5:45 pm