ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ)

theerapol
    สมาชิกทั่วไป

ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) Empty ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ)

ตั้งหัวข้อ  theerapol Mon Oct 01, 2012 2:37 pm

ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) IIEfUTลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) Q6QVy0undefinedถ้าสมเ็ด็จแท้กับไม่แท้เราสามารถดูดอกสวานเป็นจุดตายได้หรือป่าวคับ

แก้ไขล่าสุดโดย theerapol เมื่อ Mon Oct 01, 2012 2:41 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
    theerapol

ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) Empty องค์ที่2. ขอบพระคุณมากชึ้นที่ให้ความรู้

ตั้งหัวข้อ  theerapol Mon Oct 01, 2012 2:38 pm

ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) Ybbrzqลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) 9Z0Xuz
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) Empty Re: ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ)

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Oct 01, 2012 9:20 pm

theerapol พิมพ์ว่า:ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) IIEfUTลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) Q6QVy0undefinedถ้าสมเ็ด็จแท้กับไม่แท้เราสามารถดูดอกสวานเป็นจุดตายได้หรือป่าวคับ

Very Happy Laughing Rolling Eyes จุดตาย ของแต่ละท่าน เขาไม่บอกกัน แต่องค์นี้ สังเกตุ ขวามือเรา ซ้ายองค์พระ ถึงภาพ จะ พร่า มัว ผิวไม่เรียบ แต่ยังเห็นที่แขน ตรงชายผ้าพาดแขน * ในเข่า ซ้ายและขวา * ปลายฐานหมอนชั้นบน เกือบสุดทั้ง 2 * ฐานสิงห์ ขวามือเราตรงปลายกระดก *และ มุมบน หน้ากระดาน * และจุดเล็กๆ ที่ ปลายพระเกศ? santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) Empty Re: ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ)

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Oct 01, 2012 9:39 pm

theerapol พิมพ์ว่า:ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) Ybbrzqลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) 9Z0Xuz

Shocked Rolling Eyes Wink องค์นี้ เนื้อดีดูง่ายจัง ชอบเนื้อแบบนี้ละผม cheers เริ่มที่ปลายพระเกศ บนผ่าหวาย Very Happy ต่ำลงมาตรงปลายเกศ และโคนพระเกศเลยหน้าผาก ขึ้นไป เล็กน้อย? farao สังเกตุ ขยายแล้วจะเห็น เล็กเกือบๆ ปลายใบหู ทั้ง 2 ข้าง? Laughing ที่ข้อศอก ซ้ายองค์พระ จะเป็นตุ่ม ติ่ง ขึ้นมาเลย sunny ถ้าดึงเส้นขวาง ระดับ หน้าแข้ง เข่าองค์พระ ไปทาง ขวาเรา บนเส้นผ่าหวาย จะมี 1 ตุ่ม * ที่เกือบๆปลาย ฐานสิงห์ ทั้ง 2 ด้าน Wink ปลายหน้ากระดาน ฐานล่างทั้ง 2 ถ้า ดึงเส้นตรง ลงไป ถึง ผ่าหวาย จะมี ตุ่ม ทั้ง 2 รอย บนกลางผ่าหวายละครับ geek ลุดท้าย ลองๆดึงเส้นตรง จาก พระเกศ ลงมา กลางฐาน จะมีที่ฐานทุกๆ ชั้นเลยละ jocolor cheers มีให้เห็นมากมาย เบื่อพิมพ์ละวุ้ย? มาจ้างผม 1 แสน ยังไม่อยากบอกให้เลย? แล้ว ต่อไปผมจะไปเดินหาพระ ตามแผง ได้ไงละหว่า โดนแย่งตัดหน้าหมด แน่ๆเลย Sad santa
    theerapol

ลุงหมอช่วยพิจารณาสมเด็จสององค์นี้หน่อยครับ (มีดอกสวานอยู่หรือป่าวครับ) Empty ถามลุงหมออีกครั้ง

ตั้งหัวข้อ  theerapol Mon Oct 01, 2012 10:26 pm

1. ถามคับ สององค์นี้่ พิมพ์อะไร ใครสร้างทันสมเด็จโตเปล่าคับ
    รบกวนอีกครั้งคับลุงหมอ ขอบพระคุณอย่างสูง
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 02, 2012 6:01 pm

theerapol พิมพ์ว่า:1. ถามคับ สององค์นี้่ พิมพ์อะไร ใครสร้างทันสมเด็จโตเปล่าคับ
    รบกวนอีกครั้งคับลุงหมอ ขอบพระคุณอย่างสูง

Shocked Rolling Eyes Very Happy องค์บน พิมพ์ องค์ครูเอื้อ แขวนประจำ องค์ล่าง อกวี องค์ลุงพุฒิจ้า santa

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 3:50 pm