ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

แจกฟรีๆ เฮอร์โมน เพิ่มผลผลิต 2 เท่า ปลดสารเคมี

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

แจกฟรีๆ เฮอร์โมน เพิ่มผลผลิต 2 เท่า ปลดสารเคมี Empty แจกฟรีๆ เฮอร์โมน เพิ่มผลผลิต 2 เท่า ปลดสารเคมี

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 15, 2013 3:58 am

Rolling Eyes Wink Laughing  ลุงหมอ อยากให้ชาวนา ปลูกข้าวได้เกิน 100 ถังขึ้นไป - ชาวไร่  เพิ่มผลผลิต- ชาวสวน ลดต้นทุน? อยากให้พวกเรา เลิกจนครับผม *-* ยินดี แน่ะนำ การปลูกเพิ่มผลผลิต ปรับปรุงดิน ลดต้นทุน ปลูกแบบ ไร้สารเคมีนะครับ *-* ต้องการให้ไปทดลองใช้ ติดต่อ ขอรับตัวอย่าง แจกฟรีๆ จ้า +0+ ปรอดสารพิษ 100% งดหรือลดการใช้ปุ๋ยเคมี

farao jocolor  ยินดี แจกฟรีๆ ให้ท่านละ 1 ขวด ไปทดลองใช้ ตัวอย่าง พิสูจน์ คุณภาพ ว่าจะดีจริงใหม? เพียงขอค่าส่งพัสดุไปรษณีย์ 100 บาท ต่อ 1 รายครับ ติดต่อโดยตรง ที่ลุงหมอละครับ โอนเงิน โทรติดต่อ บอกที่อยู่ ปลายทาง หน้าเวบจ้า cheers farao santa 
    หนูแดง
    หนูแดง
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

แจกฟรีๆ เฮอร์โมน เพิ่มผลผลิต 2 เท่า ปลดสารเคมี Empty Re: แจกฟรีๆ เฮอร์โมน เพิ่มผลผลิต 2 เท่า ปลดสารเคมี

ตั้งหัวข้อ  หนูแดง Mon Feb 17, 2014 7:59 pm

Very Happy หนูแดงจะเริ่มเป็นชาวนากะเขาเหมือนกันนะค่ะลุงหมอ พอดีมีที่นาประมาณ 6-7 ไร่ ของมรดก  อิอิ  แต่เป็นที่นาดอน จะปลูกข้าวได้ก็ต้องรอฝนอย่างเดียว หนูแดงขอคำแนะนำลุงหมอด้วยนะค่ะ  santa 
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

แจกฟรีๆ เฮอร์โมน เพิ่มผลผลิต 2 เท่า ปลดสารเคมี Empty Re: แจกฟรีๆ เฮอร์โมน เพิ่มผลผลิต 2 เท่า ปลดสารเคมี

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Mar 10, 2014 2:26 am

หนูแดง พิมพ์ว่า:Very Happy หนูแดงจะเริ่มเป็นชาวนากะเขาเหมือนกันนะค่ะลุงหมอ พอดีมีที่นาประมาณ 6-7 ไร่ ของมรดก  อิอิ  แต่เป็นที่นาดอน จะปลูกข้าวได้ก็ต้องรอฝนอย่างเดียว หนูแดงขอคำแนะนำลุงหมอด้วยนะค่ะ  santa 

Very Happy Laughing Rolling Eyes  พี่งมาเห็น ทำพลอยเพชร แล้วใส่ แกนในหยวกกล้วย หั่นบางๆ หมักไปด้วย 45 วันได้ผลใช้ได้ละ ทั้ง รองพื้น และ ฉีดพ่น พืช ผัก ต้นผลไม้ ไม้ดอก  farao  ดินควรปรับปรุงใส่แกลบ รองพื้นที่ได้มาจาก รองพื้นเล้าเป็ด ไก่ ที่เป็นสัตวปีก ไร่ละ 1 - 2 ตัน เติมแกลยรองพื้นครั้งเดียว อยู่ได้นาน 5 - 10 ปีเลยละ ราดน้ำหมักแล้ว ไถกลบหมักดิน ก่อนไถปลูก 1 เดือนจ้า ข้าวจะแตกกอดี ของลุงหมอกอละ ไม่ต่ำ 50 ต้นขึ้นไป สูงสุด 130 ต้นต่อ 1 กอ ไม่ต้องใช้ปุ๋ยเคมี ปลดสารพิษ 100% ปลอดหนี้ ปลดหนี้? พอเพียง จริงๆ ถ้าเป็นนาหว่าน ให้หว่าน ห่าง บางที่สุด ใช้เมล็ด 7 - 10 ก.ก. ก็พอจ้า ข้าวหอมมะลิ ได้ 100 ถัง ขึ้นไปจ้า ถ้านา น้ำแห้ง จึงเติมน้ำ จึงจะ แตกกอดีจ้า ลองดู ไม่ยาก  cheers farao santa 

เวลาขณะนี้ Mon May 06, 2024 11:46 pm