ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

วิธีต้มน้ำและหมักต้นผักเสี้ยน(แก้ช็อคโกแลตซีส) ใช้หมักกี่เดือนใช้เกลือเท่าไหร ผักเสี้ยนตากแห้งก่อนหรือไม่ รบกวนลุงหมอบอกวีธีทำให้หน่อยน่ะค่ะ ปล ตอนนี้สงสารพี่หนูมาก ผ่าตัดแล้วยังกลับมาเป็นอีก กินยาคุม ฉีดยาก็ไม่ดีขึ้นเลย กราบลุงหมอช่วยด้วยค่ะ

Supa2533
    Supa2533
    สมาชิกทั่วไป

วิธีต้มน้ำและหมักต้นผักเสี้ยน(แก้ช็อคโกแลตซีส) ใช้หมักกี่เดือนใช้เกลือเท่าไหร ผักเสี้ยนตากแห้งก่อนหรือไม่ รบกวนลุงหมอบอกวีธีทำให้หน่อยน่ะค่ะ ปล ตอนนี้สงสารพี่หนูมาก ผ่าตัดแล้วยังกลับมาเป็นอีก กินยาคุม ฉีดยาก็ไม่ดีขึ้นเลย กราบลุงหมอช่วยด้วยค่ะ Empty วิธีต้มน้ำและหมักต้นผักเสี้ยน(แก้ช็อคโกแลตซีส) ใช้หมักกี่เดือนใช้เกลือเท่าไหร ผักเสี้ยนตากแห้งก่อนหรือไม่ รบกวนลุงหมอบอกวีธีทำให้หน่อยน่ะค่ะ ปล ตอนนี้สงสารพี่หนูมาก ผ่าตัดแล้วยังกลับมาเป็นอีก กินยาคุม ฉีดยาก็ไม่ดีขึ้นเลย กราบลุงหมอช่วยด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Supa2533 Thu Oct 22, 2015 1:21 pm

cheers นี่คือ ต้นเหตุ ที่ ลุงหมอ ไม่ให้ ทานน้ำเย็นๆ และน้ำมะพร้าวอ่ิอน โบราณ เรียกว่า เลือกทำ คือเลือดเสีย ตีกลับ ย้อนเข้าสู่ ร่างกาย? ไม่ใหลออกมาเป็น ประจำทุกเดือนหรือ ออกมา ก็ไม่หมดจึงเป็น ซีสต์ แต่ห้ามกันก็ ไม่ฟัง?ห้ามยาก? ยาตัวแรกที่เห้นว่าได้ผล คือ ต้นผักเสี้ยนผี(ดอกเหลือง) ต้ม ใส่เกลือจะเค็มเหม็นกินยาก แต่ คนใข้ ช๊อค สลบ เล็บดำ งัดกรอกใส่ปาก ยังฟื้นอาเจียร เลือดใหลออกมาเลย ผมเองพึ่งหมักไว้ ยังไม่ได้อายุพึ่งจะได้ 1 เดือนเองละครับ น้ำ ยังหวานอยู่เลย? มีอยู่ 6 ถัง 20 ลิตร งดเย็นทุกชนิด และน้ำมะพร้าว? ตอนนี้ก็ เหลือแต่ ทิ้งถ่อน - กระชาย - และ ลูกเดือยละครับให้ทำกินเป็นอาหารหรือต้มทาน Rolling Eyes น้ำทิ้งถ่อน+ผลไม้รวม ไม่แน่ใจว่า เคยส่งไปให้หรือเปล่า? ถ้ามีก็ทานไปก่อนสัก 1 ช้อนชา น้ำ 1 แก้ว เมื่อปวดละครับ ผักเสียนผี มักขึ้นริมไร่ ชายนาครับถามคนแก่ ที่หาผักหญ้าเป็น เขาจะ รู้จักดีละครับ คนละแบบกับผักเสี้ยนดอง นะครับ 1 กำมือ ต้มกินประจำ จนกว่าจะจืดครับ แก้พิษได้ทุกชนิดเลย ละครับ งุกระปะกัด แผลเน่าเปื่อย เอาตำปะแผล ยังหายเลยครับ ขอให้โชคดีครับ cheers santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

วิธีต้มน้ำและหมักต้นผักเสี้ยน(แก้ช็อคโกแลตซีส) ใช้หมักกี่เดือนใช้เกลือเท่าไหร ผักเสี้ยนตากแห้งก่อนหรือไม่ รบกวนลุงหมอบอกวีธีทำให้หน่อยน่ะค่ะ ปล ตอนนี้สงสารพี่หนูมาก ผ่าตัดแล้วยังกลับมาเป็นอีก กินยาคุม ฉีดยาก็ไม่ดีขึ้นเลย กราบลุงหมอช่วยด้วยค่ะ Empty Re: วิธีต้มน้ำและหมักต้นผักเสี้ยน(แก้ช็อคโกแลตซีส) ใช้หมักกี่เดือนใช้เกลือเท่าไหร ผักเสี้ยนตากแห้งก่อนหรือไม่ รบกวนลุงหมอบอกวีธีทำให้หน่อยน่ะค่ะ ปล ตอนนี้สงสารพี่หนูมาก ผ่าตัดแล้วยังกลับมาเป็นอีก กินยาคุม ฉีดยาก็ไม่ดีขึ้นเลย กราบลุงหมอช่วยด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Oct 22, 2015 5:18 pm

Supa2533 พิมพ์ว่า:  cheers นี่คือ ต้นเหตุ ที่ ลุงหมอ ไม่ให้ ทานน้ำเย็นๆ และน้ำมะพร้าวอ่ิอน โบราณ เรียกว่า เลือกทำ คือเลือดเสีย ตีกลับ ย้อนเข้าสู่ ร่างกาย? ไม่ใหลออกมาเป็น ประจำทุกเดือนหรือ ออกมา ก็ไม่หมดจึงเป็น ซีสต์ แต่ห้ามกันก็ ไม่ฟัง?ห้ามยาก? ยาตัวแรกที่เห้นว่าได้ผล คือ ต้นผักเสี้ยนผี(ดอกเหลือง) ต้ม ใส่เกลือจะเค็มเหม็นกินยาก แต่ คนใข้ ช๊อค สลบ เล็บดำ งัดกรอกใส่ปาก ยังฟื้นอาเจียร เลือดใหลออกมาเลย ผมเองพึ่งหมักไว้ ยังไม่ได้อายุพึ่งจะได้ 1 เดือนเองละครับ น้ำ ยังหวานอยู่เลย? มีอยู่ 6 ถัง 20 ลิตร งดเย็นทุกชนิด และน้ำมะพร้าว? ตอนนี้ก็ เหลือแต่ ทิ้งถ่อน - กระชาย - และ ลูกเดือยละครับให้ทำกินเป็นอาหารหรือต้มทาน  Rolling Eyes น้ำทิ้งถ่อน+ผลไม้รวม ไม่แน่ใจว่า เคยส่งไปให้หรือเปล่า? ถ้ามีก็ทานไปก่อนสัก 1 ช้อนชา น้ำ 1 แก้ว เมื่อปวดละครับ ผักเสียนผี มักขึ้นริมไร่ ชายนาครับถามคนแก่ ที่หาผักหญ้าเป็น เขาจะ รู้จักดีละครับ คนละแบบกับผักเสี้ยนดอง นะครับ 1 กำมือ ต้มกินประจำ จนกว่าจะจืดครับ แก้พิษได้ทุกชนิดเลย ละครับ งุกระปะกัด แผลเน่าเปื่อย เอาตำปะแผล ยังหายเลยครับ ขอให้โชคดีครับ  cheers  santa ลุงหมอ

Shocked Rolling Eyes Wink  ช๊อคโกแลต ซีสต์ ถ้าผักเสี้ยนผี ใช้ 2 กำมือ เกลือ 1 กำเล็กๆ ต้มน้ำทานครับ ? น้ำสัก 3 ลิตร ? หรือ ใช้ ทิ้งถ่อนต้มทาน  ง่ายกว่า? ไม่มีก็ เอาน้ำหมัก ทิ้งถ่อน 250/ ขวด-ละลาย เนื้องอกได้ เอาไป ทาน ผสมน้ำ 1 ช้อน น้ำ 1 ลิตร ทาน แทนน้ำ ทั้วันครับ + ว่านชักมดลูก 150-/ก็ ช่วยได้จ้า ทาน 2 อย่านี้ รวมกัน ได้ดีละครับ cheers farao santa
    Supa2533
    Supa2533

วิธีต้มน้ำและหมักต้นผักเสี้ยน(แก้ช็อคโกแลตซีส) ใช้หมักกี่เดือนใช้เกลือเท่าไหร ผักเสี้ยนตากแห้งก่อนหรือไม่ รบกวนลุงหมอบอกวีธีทำให้หน่อยน่ะค่ะ ปล ตอนนี้สงสารพี่หนูมาก ผ่าตัดแล้วยังกลับมาเป็นอีก กินยาคุม ฉีดยาก็ไม่ดีขึ้นเลย กราบลุงหมอช่วยด้วยค่ะ Empty ขอบคุณลุงหมอมากๆค่ะจะลองไปทำดู ถ้าจะสั่งน้ำหมักทิ้งถ่อนกะว่านชักสั่งยังไงที่ไหนค่ะ พอดีเพิ่งเป็นน้องใหม่ของเว็ปนี้ คะ

ตั้งหัวข้อ  Supa2533 Thu Oct 22, 2015 5:47 pm

cherry cherry
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    Supa2533 พิมพ์ว่า:  cheers นี่คือ ต้นเหตุ ที่ ลุงหมอ ไม่ให้ ทานน้ำเย็นๆ และน้ำมะพร้าวอ่ิอน โบราณ เรียกว่า เลือกทำ คือเลือดเสีย ตีกลับ ย้อนเข้าสู่ ร่างกาย? ไม่ใหลออกมาเป็น ประจำทุกเดือนหรือ ออกมา ก็ไม่หมดจึงเป็น ซีสต์ แต่ห้ามกันก็ ไม่ฟัง?ห้ามยาก? ยาตัวแรกที่เห้นว่าได้ผล คือ ต้นผักเสี้ยนผี(ดอกเหลือง) ต้ม ใส่เกลือจะเค็มเหม็นกินยาก แต่ คนใข้ ช๊อค สลบ เล็บดำ งัดกรอกใส่ปาก ยังฟื้นอาเจียร เลือดใหลออกมาเลย ผมเองพึ่งหมักไว้ ยังไม่ได้อายุพึ่งจะได้ 1 เดือนเองละครับ น้ำ ยังหวานอยู่เลย? มีอยู่ 6 ถัง 20 ลิตร งดเย็นทุกชนิด และน้ำมะพร้าว? ตอนนี้ก็ เหลือแต่ ทิ้งถ่อน - กระชาย - และ ลูกเดือยละครับให้ทำกินเป็นอาหารหรือต้มทาน  Rolling Eyes น้ำทิ้งถ่อน+ผลไม้รวม ไม่แน่ใจว่า เคยส่งไปให้หรือเปล่า? ถ้ามีก็ทานไปก่อนสัก 1 ช้อนชา น้ำ 1 แก้ว เมื่อปวดละครับ ผักเสียนผี มักขึ้นริมไร่ ชายนาครับถามคนแก่ ที่หาผักหญ้าเป็น เขาจะ รู้จักดีละครับ คนละแบบกับผักเสี้ยนดอง นะครับ 1 กำมือ ต้มกินประจำ จนกว่าจะจืดครับ แก้พิษได้ทุกชนิดเลย ละครับ งุกระปะกัด แผลเน่าเปื่อย เอาตำปะแผล ยังหายเลยครับ ขอให้โชคดีครับ  cheers  santa ลุงหมอ

Shocked Rolling Eyes Wink  ช๊อคโกแลต ซีสต์ ถ้าผักเสี้ยนผี ใช้ 2 กำมือ เกลือ 1 กำเล็กๆ ต้มน้ำทานครับ ? น้ำสัก 3 ลิตร ? หรือ ใช้ ทิ้งถ่อนต้มทาน  ง่ายกว่า? ไม่มีก็ เอาน้ำหมัก ทิ้งถ่อน 250/ ขวด-ละลาย เนื้องอกได้ เอาไป ทาน ผสมน้ำ 1 ช้อน น้ำ 1 ลิตร ทาน แทนน้ำ ทั้วันครับ + ว่านชักมดลูก 150-/ก็ ช่วยได้จ้า ทาน 2 อย่านี้ รวมกัน ได้ดีละครับ cheers farao santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

วิธีต้มน้ำและหมักต้นผักเสี้ยน(แก้ช็อคโกแลตซีส) ใช้หมักกี่เดือนใช้เกลือเท่าไหร ผักเสี้ยนตากแห้งก่อนหรือไม่ รบกวนลุงหมอบอกวีธีทำให้หน่อยน่ะค่ะ ปล ตอนนี้สงสารพี่หนูมาก ผ่าตัดแล้วยังกลับมาเป็นอีก กินยาคุม ฉีดยาก็ไม่ดีขึ้นเลย กราบลุงหมอช่วยด้วยค่ะ Empty Re: วิธีต้มน้ำและหมักต้นผักเสี้ยน(แก้ช็อคโกแลตซีส) ใช้หมักกี่เดือนใช้เกลือเท่าไหร ผักเสี้ยนตากแห้งก่อนหรือไม่ รบกวนลุงหมอบอกวีธีทำให้หน่อยน่ะค่ะ ปล ตอนนี้สงสารพี่หนูมาก ผ่าตัดแล้วยังกลับมาเป็นอีก กินยาคุม ฉีดยาก็ไม่ดีขึ้นเลย กราบลุงหมอช่วยด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Nov 27, 2015 2:39 pm

Very Happy Laughing Smile ถ้า จะต้มทานผักเสี้ยนผี ก็ 1 กำมือ สดๆ หั่น ซอย ตามใจ +ทิ้งถ่อน ถ้ามี ต้มทานต่อเนื่อง 4 เดือน ยุบ หายจ้า ? จืดทิ้ง ต้มใหม่? อุ่นเช้า-เย็นนะครับ?
    Rolling Eyes farao ได้ ว่าน ชักมดลูกทานด้วยจะดีครับ? น้ำหมักทิ้งถ่อน250-บ หรือ ผงทิ้งถ่อนแค๊ปซูล 150- บาท ที่ลุงหมอ มีให้ ว่านชักมดลูก แค๊ปซูล ก็มีให้จ้า 150 บาทเอง ไม่มีก็ ขอมา ให้ฟรีๆครับ cheers santa
    Supa2533
    Supa2533

ตั้งหัวข้อ  Supa2533 Fri Nov 27, 2015 4:03 pm

Very Happy Very Happy ลุงหมอให้ฟรีจริงๆหรอค่ะ ฮะจะดีหรอเกรงใจคะ ขอ2ขวด Laughing Very Happy Very Happy
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Nov 29, 2015 1:58 am

Supa2533 พิมพ์ว่า:Very Happy Very Happy ลุงหมอให้ฟรีจริงๆหรอค่ะ ฮะจะดีหรอเกรงใจคะ ขอ2ขวด Laughing  Very Happy Very Happy

Very Happy Rolling Eyes Wink ให้ได้ 1 จ้า cheers farao santa
    Supa2533
    Supa2533

ตั้งหัวข้อ  Supa2533 Sun Nov 29, 2015 10:00 am

ขอบคุณคร้าาา Embarassed
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Dec 01, 2015 9:00 pm

Supa2533 พิมพ์ว่า:ขอบคุณคร้าาา Embarassed

Very Happy Laughing Rolling Eyes Wink จ้า cheers farao santa

เวลาขณะนี้ Fri May 17, 2024 5:57 pm