ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

โรคไต ขาบวมปวด

piyathida24
    สมาชิกทั่วไป
    สมาชิกทั่วไป

โรคไต ขาบวมปวด Empty โรคไต ขาบวมปวด

ตั้งหัวข้อ  piyathida24 Mon Sep 26, 2016 11:26 am

สวัสดีคะคุณลุงหมอ

หนูตั้งกระทู้เป็นครั้งแรก หนูเข้าgoodle มาเพื่อค้นหาสมุนไพร รักษาโรคไต คุณตาของหนูเป็นโรคไตมีอาการขาบวม หนูไม่รู้จะทำยังไง หนูอยากได้คำแนะนำจากคุณลุงหมอ หรือมีน้ำสมุนไพรที่ช่วยรักษาคุณตาหนูได้บ้างไหมคะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

โรคไต ขาบวมปวด Empty Re: โรคไต ขาบวมปวด

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Sep 27, 2016 1:02 am

piyathida24 พิมพ์ว่า:สวัสดีคะคุณลุงหมอ

หนูตั้งกระทู้เป็นครั้งแรก หนูเข้าgoodle มาเพื่อค้นหาสมุนไพร รักษาโรคไต คุณตาของหนูเป็นโรคไตมีอาการขาบวม หนูไม่รู้จะทำยังไง หนูอยากได้คำแนะนำจากคุณลุงหมอ หรือมีน้ำสมุนไพรที่ช่วยรักษาคุณตาหนูได้บ้างไหมคะ

Rolling Eyes Wink Smile ขอโทษที ตอบช้า? ความจริง มีกระทู้ โรคไต เคยตอบ ถ้า เลื่อนลงไป อ่านดู นะครับ *-*

farao  เบื้องต้น ต้อง ขอร้อง คุณตา ให้ งดเค็ม ทุกๆ ชนิดครับ ? ลดมัน ทอดผัด และ หวานลงครับ? ถ้าขาบวม แสดงว่า ร่างกาย บวมน้ำ น้ำท่วมปอด ควรหาหมอตรวจ จะดี? หรือ หาหญ้าหนวดแมว หรือ ขลู่ ต้มให้ท่านทาน ประจำ 3-5 วันก็ หายบวม ละครับ จะขับน้ำ ทางฉี่ออก? หา อะไร ไม่ได้ก็ เอาตะใคร้หอม หรือ ตะใครแกงถภ้าแดงๆ จะแรงกว่า มาต้ม ให้ทาน แทนน้ำไปก่อนนะครับ?

sunny สมุึนไพร หญ้าหนวดแมว หรือ ขลู่ ถ้าหาไม่ได้ บอกลุงหมอ  มีให้ 150 บาท 1 ก.ป. พร้อมส่ง อยากให้ทาน น้ำหมักทิ้งถ่อน ร่วมด้วยนะครับ 250 บาท ผสมน้ำ ทาน ประจำนะครับ อาหารควรทาน แกงส้ม ต้มยำ แกงกระทิ แกงเหลือง แกงเรียง ไข่ต้มได้ครับ ทาน เผ็ด เปรี้ยว ต้มจืดได้จ้า ลุงหมอ santa

เวลาขณะนี้ Fri May 17, 2024 12:36 pm