ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เป้นมะเร็งกระเพาะ ตอนนี้..?

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เป้นมะเร็งกระเพาะ ตอนนี้..? Empty เป้นมะเร็งกระเพาะ ตอนนี้..?

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Oct 03, 2016 11:50 am

Laughing Very Happy Smile 2 กันยายน 22:51 มีถามมา?
    Wink ปราง ง' ปราง ทักค่ะคือแม่หนูพึ่งจะเป็นมะเร็งกระเพาะค่ะ แต่เป็นแค่2 เปอร์เซ็นค่ะ ต้องกินยาสมุนไพรชนิดไหนค่ะ ?
    มีสิดหายไหมค่ะ แค่พึ่งเป้น2 เปอร์แม่ไปหาหมอมาหมอบอกให้ทำใจ ปลง กินยาสมุนไพรเยอะ ๆค่ะ?
    santa หายได้ครับ ลดของคาว เค็ม มัน และของะเลครับ?
    ทานสมุนไพร ชุดทำลายมะเร็ง + ฟ้าทะลายโจร ใบไม้สมุนไพร ต้มน้ำร้อนและ น้ำหมัก พึ่งเรื่มหายง่ายครับ *-*
    ชุดละ 600 บาทครับ
    ?...?? มีครับขอ 200 บ- ครับและมีหลินจือแดง 250 บ-
    ส่วนอย่างอื่นๆ 150 บาท ทุกตัวเลย ครับ
    มีครับใบ ทุเรียนเทศ ขอ 200 บ- ครับและมีหลินจือแดง 200 บ-
    (ลุงหมอ) โทร.ทรูมูฟ 086-629-0416 ดีแทค 088-148-7264
    ธ.กสิกรไทย 237 205 9918 พันศักดิ์ กันตสีโล
    ธ.กรุงเทพ 2880605056 นายพันศักดิ์ เสลาหอม
    ธ.กรุงไทย บัญชี 643 0 22325 6 สุภาณุ เสลาหอม

Wink ถ้าเรามียาต้มอยุ่แร้วกินพร้อมกันได้ป้าวจ้ะ
    4 กันยายน 22:34 ลุงหมอ
    ได้ครับ
    *-*ส่งโดย ธนภัทร์ ลุงหมอ

Wink 3 ตุลาคม 8:13
    ปราง ง' ปราง ลุงหมอค่ะแม่หนูมาส่องกล้องใหม่ ผลออกมาเป้นกระเพาะอักเสบบค่ะ ไม่รู้ยาลุงหมอจะต้านไปมั่งป้าวไม่รู้ค่ะ
    Wink Rolling Eyes ปราง ง' ปราง
    ที่แรกเป้นมะเร็งกระเพาะอาหาร
    ที่หนูสั่งยาลุงหมอไป
    หนุงงเหมือนกัน ทีแรกเป้นมะเร็งกระเพาะ ตอนนี้พอตรวจอีกทีเป้นกระเพาะอาหารค่ะ?
    santa 10:41 ลุงหมอ
    ตอนนี้พอตรวจอีกทีเป้นกระเพาะอาหาร?
    555 จ้า ทานยาไปครับ ก็เหลือ แค่ โรคกระเพาะ ดีละครับ
    ต่อไป ตรวจอีกที ก็คง ไม่มีแล้ว ?
    อยากให้ทาน ต่อไปสัก 2 เดือนให้ มั่นใจครับ? ดีใจด้วยจ้า บุญรักษา นะครับ santa ลุงหมอ*-*
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เป้นมะเร็งกระเพาะ ตอนนี้..? Empty ใบอังกาบหนู รักษามะเร็ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Oct 25, 2016 2:33 pm

Very Happy Laughing Smile ใชใบอังกาบหนู รักษามะเร็ง ได้ผลดี? *-* ขออภัย อ.ไพศาล ลุงหมอลืม และพึ่งค้น เจอยารักษาโรคมะเร็งอังกาบหนู ใช้ได้ผลแม้ ระยะ สุดท้าย?
    - ใครทราพ ติดต่อ อ.ไพศาลได้ ช่วยบอกต่อว่า ลุงหมอ ต้องการ ใบต้นอังกาบหนู และ ต้นพันธุ์ เพื่อ ทดลอใช้ เป็นทางเลือกต่อ ผู้ป่วยโรค มะเร็ง ?
    อาจารย์ไพศาล ส่งเรื่อง อังกาบหนู ใช้ได้ดี ในโรค มะเร็ง?
    - ได้ ส่งผลการใช้ได้ผล ในผู้ป่วย มะเร็ง? มาให้ลุงหมอ รับรองว่า ได้ผลต่อ มะเร็ง ดีโดยตรง
    ใบอังกาบเหลือง สรรพคุณช่วยแก้อัมพาต รักษาโรคปวดตามข้อ โรครูมาติซั่ม หรือใช้ทาแก้อาการปวดหลัง แก้ปวดบวม (ใบ)
    - มีคนเคยใช้อังกาบเพื่อเยียวยารักษาโรคมะเร็ง เนื้องอกในสมอง และเบาหวาน แต่ไม่มีแหล่งข้อมูลไหนที่ยืนยันว่ามันสามารถช่วยหรือมีส่วนรักษาได้จริง ก็พึ่งจะ มีรายนี้ รับรองมาครับ
    สรรพคุณของอังกาบหนู
    ดอกอังกาบ นำมาตากแห้งใช้ปรุงเป็นยาสมุนไพรช่วยบำรุงธาตุในร่างกาย ช่วยเจริญธาตุไฟได้ดีมาก (ราก,ดอก)
    รากหรือใบ ใช้เป็นยาลดไข้ (ราก,ใบ)ช่วยแก้หวัด ด้วยการนำใบมาคั้นกิน (ใบ)
    ช่วยขับเสมหะ ด้วยการใช้รากของดอกอังกาบสีเหลืองที่ตากแห้งแล้วนำมาต้มเป็นยาดื่ม (ราก)
    ใบอังกาบหนู ใช่เคี้ยวแก้อาการปวดฟันได้ (ใบ)
    ใบใช้ผสมกับน้ำผึ้ง ช่วยรักษาโรคเลือดออกตามไรฟัน (ใบ)อังกาบเหลือง
    น้ำคั้นจากใบใช้หยอดหู แก้หูอักเสบได้ (ใบ)
    ช่วยป้องกันและแก้อาการท้องผูก (ใบ)
    ช่วยแก้อาการอาหารไม่ย่อย (ราก)
    ใบอังกาบหนู สรรพคุณใช้แก้พิษงู (ใบ)
    อังกาบเหลือง สรรพคุณช่วยรักษาโรคคัน (ใบ)
    รากหรือใบใช้ผสมกับน้ำมะนาวช่วยรักษากลาก เกลื้อน (ใบ,ราก)
    รากใช้เป็นยาแก้ฝี (ราก)
    ทั้ง 5 ส่วนของต้นอังกาบหนู ใช้เป็นยาแก้ไข้ข้ออักเสบ (ทั้ง 5 ส่วน)
    ใบอังกาบเหลือง สรรพคุณช่วยแก้อัมพาต รักษาโรคปวดตามข้อ โรครูมาติซั่ม หรือใช้ทาแก้อาการปวดหลัง แก้ปวดบวม (ใบ)
    มีคนเคยใช้อังกาบเพื่อเยียวยารักษาโรคมะเร็ง เนื้องอกในสมอง และเบาหวาน แต่ไม่มีแหล่งข้อมูลไหนที่ยืนยันว่ามันสามารถช่วยหรือมีส่วนรักษาได้จริง (ราก)
    สารสกัดจากรากอังกาบหนู มีฤทธิ์ในการคุมกำเนิด โดยมีการทดลองในหนูเพศผู้นานติดต่อกัน 60 วัน พบว่าสามารถคุมกำเนิดได้ 100% เนื่องจากสารสกัดดังกล่าวมีฤทธิ์ในการรบกวนการสร้างสเปิร์ม ลดจำนวนสเปิร์ม และทำให้การเคลื่อนไหวของสเปิร์มลดลง โดยสารสกัดจากอังกาบหนูนั้นส่งผลต่อการสร้างสเปิร์ม ทำให้โครงสร้างและหน้าที่ของสเปิร์มผิดปกติไป (ราก)
    ขอบคุณครับผม ใครป่วย หาทานกันเองเลยจ้า ลุงหมอ santa

เวลาขณะนี้ Fri May 03, 2024 12:14 am