ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ประสพการณ์ เบาหวานและ HIV

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ประสพการณ์ เบาหวานและ HIV Empty ประสพการณ์ เบาหวานและ HIV

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Nov 05, 2011 10:39 pm

sakulrueanke พิมพ์ว่า: คัดมาจากแฟนคลับ ป้าเช็งจ้า
    Rolling Eyes Laughing Wink มารายงานความคืนหน้าค่ะ เคยรายงานตัวไปว่าเป็นเอชไอวี และก็ภาวะการเป็นเบาหวานร่วมด้วย ทานยาหมอปัจจุบันมานานแล้ว เปลี่ยนยาเบาหวานมา 3 ครั้งแล้ว ก็ยังไม่ลด ในที่นี้หมายถึงน้ำตาล คลอเลสเตอรอล นะคะ (วัดค่าแล้วสูงกว่าค่าที่กำหนด) ตัดสินใจหยุดยาหมอปัจจุบัน หันมาทานน้ำหมักของคุณแม่ และก็ทานมหาบำบัดของป้าเชงค่ะ ทานได้ 3 เดือน เพิ่งจะไปตรวจมา น้ำตาล, คลอเวสเตอรอล เป็นปกติแล้วค่ะ แต่ไม่ได้บอกหมอนะคะ ว่าเราไม่ได้ทานยาหมอ (ต้องขอโทษคุณหมออยู่ในใจที่โกหก) แต่ทานยาหมอแล้วหนูไม่หายจริงๆ จากเมื่อก่อนเป็นคนท้องโต โตแต่ท้อง ส่วนอื่นลีบหมดทั้งแขนขา หน้าก็ตอบผิดรูปร่างไปหมดค่ะ ตอนนี้ดีขึ้น ท้องยุบ หน้าเริ่มใสขึ้น (มีคนทักว่าอ้วนขึ้นด้วย) อ้อ! บอกก่อนว่าตอนนี้หยุดทานยาต้านแล้วนะคะ หยุดพร้อมยาเบาหวาน เพราะยาที่กินมีผลข้างเคียงเยอะมาก พอหยุดยา แล้วมาทานมหาบำบัด รู้สึกว่าอาการข้างเคียงหายไป จากที่เคยแพ้อาหารทะเล ตอนนี้ทานได้หมด แขนขาไม่ลีบเหมือนแต่ก่อน แต่อีก 3 เดือนถึงจะได้ตรวจภูมิคุ้มกัน ผลออกมายังไงแล้วจะมารายงานให้ทราบค่ะ (ครั้งแรกที่หยุดยาได้ 1 สัปดาห์ พอดีหมอนัดตรวจ ผลตรวจภูมิคุ้มกันเพิ่มขึ้นค่ะ จาก 1084 ขึ้นเป็น 1134) แต่คิดว่ายังไม่ชัวร์เท่าไหร่ ขอเป็นผลรอบหน้าจะชัวร์กว่าค่ะ
    cheers

Very Happy Smile Laughing สาธุ ๆ ๆ ขอให้บุญฯรักษานะครับ โชคดีจัง มีคนมายืนยัน อีก 1 รายว่า ได้ผลจริง cheers HIV ลุงหมอ เคยให้คนป่วยทาน ได้ผลหลายรายละจ้า สบายใจได้ ทุกคน ที่ใช้น้ำหยด ดูแลตัวเอง งดเค็ม ต่าง ได้ผล ทุกราย เชื้อ จะลดลง ทุกๆเดือน จาก 100 ลดลง เดือนละ 25 % ตามลำดับ 75 -50-25- 0 % ในเดือนสุดท้าย Laughing ขอให้ทานน้ำหยด และน้ำหมักให้ต่่อเนื่องนะครับ Rolling Eyes เตือนนิด 1 คือ ให้ระวัง โรคปอด ติดเชื้อนะครับ เพราะ ร่างกาย จะ อ่อนแอ เบาหวานไม่ต้องห่วงจ้า จิ๊บๆ cheers sunny santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ประสพการณ์ เบาหวานและ HIV Empty Re: ประสพการณ์ เบาหวานและ HIV

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Mar 21, 2017 9:11 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes อีกตัวที่ ทดลองแล้วได้ผลดี ใช้น้ำสมุนไพร ทิ้งถ่อน+ผักเสี้ยนผี + ฝักคูน ขวดละ 250 บาท
    หมัก1 ปี ขึ้นไปสูตร 1 * 3 * 5 ใช้กรองออกมา แบ่งผสม 1 ช้อน ผสมในน้ำดื่ม 1 ขวด ลิตร
    ทาน แทนน้ำได้ ทั้งวัน 4 เดือน รู้ผล หายป่วยมามาก ละครับ ลุงหมอ cheers santa

เวลาขณะนี้ Fri May 03, 2024 10:09 am