ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

เป็นความดันสูง ดีขึ้นด้วยพุทธมหาบัญญัติ

อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้
    สมาชิกทั่วไป

เป็นความดันสูง ดีขึ้นด้วยพุทธมหาบัญญัติ Empty เป็นความดันสูง ดีขึ้นด้วยพุทธมหาบัญญัติ

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 15, 2011 8:03 pm

Razz Very Happy เรียนให้ลุงหมอทราบเจ้าค่ะ อู๊ดดี้ได้ให้น้ำหยดเพื่อนไป รายนี้เป็นความดันสูง และพอได้น้ำหยดไปประมาณ 2อาทิตย์จ๊ะเพื่อนบอกอู๊ดดี้ว่าดีขึ้นและก็ลดยาที่คุณหมอให้ทานประจำได้บ้าง อู๊ดดี๊เลยบอกว่าอย่าลืมนะ ห้ามเค็ม มัน และคาวเด้อ และผลที่ได้มาอีกอย่างคือตามที่สังเกตุดูเพื่อนหุ่นดีขึ้น หน้าตาสดชื่น ดีกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย เค้าหวงมากเลยน้ำหยด กลัวหมดเป็นที่สุด drunken เราก็ได้แต่อมยิ้ม เพราะทุกคนที่ได้ไปกลัวแต่หมด และคิดว่าจะไม่ได้อีก เพื่อนคนนี้สวดมนต์ดีหลายเด้อ เข้าวัดทำบุญจ๊ะ ต่างกะเจ้าหมูอู๊ดอู๊ด แต่ก็ทำนะจ๊ะบุญนะ tongue Neutral เราจ้ตใจดีสะอย่างนะลุงหมอเนอะ สรุปแล้วเพื่อนบอกผิดปกติ ไปในทางที่ดีจ๊ะ cheers ซึ่งเป็นข่าวดี อู๊ดดี้ชอบถามกลับว่า จริงๆหรือ?ที่แน่ๆเราปลี้มม๊าก ที่ได้ยินที่ถามย้ำก็เพราะอยากฟังซ้ำเจ้าค่ะ sunny flower lol! ปล.ลืมบอกเจ้าค่ะเพื่อนพกติดตัวยังกะยาหอม ดื่มน้ำเมื่อไรเยาะเลย จนอู๊ดดี้พูดว่าคุณนายจะให้หายวันเดียวเลยรึ affraid
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

เป็นความดันสูง ดีขึ้นด้วยพุทธมหาบัญญัติ Empty Re: เป็นความดันสูง ดีขึ้นด้วยพุทธมหาบัญญัติ

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 15, 2011 10:01 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: Razz Very Happy เรียนให้ลุงหมอทราบเจ้าค่ะ อู๊ดดี้ได้ให้น้ำหยดเพื่อนไป รายนี้เป็นความดันสูง และพอได้น้ำหยดไปประมาณ 2อาทิตย์จ๊ะเพื่อนบอกอู๊ดดี้ว่าดีขึ้นและก็ลดยาที่คุณหมอให้ทานประจำได้บ้าง อู๊ดดี๊เลยบอกว่าอย่าลืมนะ ห้ามเค็ม มัน และคาวเด้อ และผลที่ได้มาอีกอย่างคือตามที่สังเกตุดูเพื่อนหุ่นดีขึ้น หน้าตาสดชื่น ดีกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย เค้าหวงมากเลยน้ำหยด กลัวหมดเป็นที่สุด drunken เราก็ได้แต่อมยิ้ม เพราะทุกคนที่ได้ไปกลัวแต่หมด และคิดว่าจะไม่ได้อีก เพื่อนคนนี้สวดมนต์ดีหลายเด้อ เข้าวัดทำบุญจ๊ะ ต่างกะเจ้าหมูอู๊ดอู๊ด แต่ก็ทำนะจ๊ะบุญนะ tongue Neutral เราจ้ตใจดีสะอย่างนะลุงหมอเนอะ สรุปแล้วเพื่อนบอกผิดปกติ ไปในทางที่ดีจ๊ะ cheers ซึ่งเป็นข่าวดี อู๊ดดี้ชอบถามกลับว่า จริงๆหรือ?ที่แน่ๆเราปลี้มม๊าก ที่ได้ยินที่ถามย้ำก็เพราะอยากฟังซ้ำเจ้าค่ะ sunny flower lol! ปล.ลืมบอกเจ้าค่ะเพื่อนพกติดตัวยังกะยาหอม ดื่มน้ำเมื่อไรเยาะเลย จนอู๊ดดี้พูดว่าคุณนายจะให้หายวันเดียวเลยรึ affraid
    Very Happy Smile Laughing เพียงได้ข่าวดีๆ เขามีความสุขกะผลที่ได้รับ เราก็สุขตามละครับ? ถึงจะเป็นจำนวนน้อยนิด ของชาวโลก ก็ตั้งใจให้คนมีบุญได้ทานไง? Wink ถ้าเขาทานครบ 30 วันจะแข็งแร็ง คล่องตัว หุ่นดีขึ้นแน่นอนเลย Rolling Eyes อืม.. วันนี้ มีติดต่อกลับมาราย 1 สงสัยเรื่อง น้ำหมัก ผมส่งไปให้แล้ว รังเลใจ ถามรายละเอียด สูตรน้าหมักและอายุการหมัก? เลยตอบให้พอหายสงสัยครับ ใครอยากอ่าน ตามไปอ่านใน เวบ" ลุงหมอพระเครื่อง "เอาเอง ละกันนิ ตอบพอคร่าวๆ แม้จะพูดไม่ทั้งหมด? affraid santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

เป็นความดันสูง ดีขึ้นด้วยพุทธมหาบัญญัติ Empty Re: เป็นความดันสูง ดีขึ้นด้วยพุทธมหาบัญญัติ

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Thu Jun 16, 2011 12:55 pm

วันนี้ก็มีอีกรายจ๊ะลุงหมอ เป็นเก๊าท์ไม่ถึงสิบ แต่ยังไม่ได้น้ำหยดทิพย์ไป คุยกัยเฉยๆ อู๊ดดี๊ไม่มีติดตัวไป หากมีบุญคงตามมาหาเราที่บ้านเนอะ ลุงหมอว่ามั๊ย flower lol! Sleep
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 16, 2011 9:07 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:วันนี้ก็มีอีกรายจ๊ะลุงหมอ เป็นเก๊าท์ไม่ถึงสิบ แต่ยังไม่ได้น้ำหยดทิพย์ไป คุยกัยเฉยๆ อู๊ดดี๊ไม่มีติดตัวไป หากมีบุญคงตามมาหาเราที่บ้านเนอะ ลุงหมอว่ามั๊ย flower lol! Sleep

Very Happy Smile Laughing เป็นเก๊า ก็บอกให้เขา หาลูกเดือย ทานมากๆซิจ๊ะ น้ำกระชายมั่งก็ได้ พักเดียว ได้ผลมีบุญก็ได้น้ำหยดไปทานเองงิ santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Fri Jun 17, 2011 2:56 pm

ลูกเดือยนี่ ต้มแล้วดื่มแต่น้ำหรือเนื้อจ๊ะ Wink Question แต่กระชายน่าจะเป็นต้มแล้วดื่ม กรุณาบอกด้วยเจ้าค่ะ santa flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 18, 2011 6:35 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ลูกเดือยนี่ ต้มแล้วดื่มแต่น้ำหรือเนื้อจ๊ะ Wink Question แต่กระชายน่าจะเป็นต้มแล้วดื่ม กรุณาบอกด้วยเจ้าค่ะ santa flower
    Very Happy Smile Laughing ลูกเดือย ถ้าไม่ทำขนม อาหาร ? นำมาต้ม ก็ให้ต้มให้น้ำ ขุ่นขาว ออกมาจากลูกเดือย อย่าให้เดือดไฟแรง นะครับ 100 องศา พอเดือด ตุ๋นไป เรื่อยๆจนกว่าน้ำจะออกมาขาว แล้วค่อยรินน้ำไปรับประทาน น้ำยุบไป เราก็เติมใหม่ สรุบ ดื่มแต่น้ำจ้าเมื่อใช้ไปนานๆ น้ำใส เราก็ ไปหมักต่อ ในถังงิ
    Wink Smile Rolling Eyes ส่วนกระชาย หั่นก่อนบางๆ เนื้อ กะ น้ำสอาด 1/1 ส่วน เท่าๆกัน หรือ 1/2 ก็ได้จ้า เข้าเครื่องปั่นน้ำผลไม้ จะปั่นง่ายดีแล้ว กรองเอาแต่น้ำ ใส่ขวดนำมารินดื่ม ครั้งละ 1 ช้อน ผสมน้ำผลไม้อะไรก็ได้ เนื้อ ที่คั้นน้ำกรองกาก จะเอาไปทำน้ำยาขนมจีน หรือ ไปใส่ ถังหมักต่อก็ได้จ้า? น้ำกระชายที่คั้นออกมาได้สามารถเก็บไว้ในตู้เย็นได้ 1 เดือนโดยไม่เสีย ไม่บูด จะมาทานรวมกะน้ำหมักก็ได้ ไม่ห้ามนิ cheers โดยธรรมชาติพืชลงหัว ตระกูลโสม น้ำคั้นที่ได้สามารถจะเก็บได้ 1 เดือนจ้า เขามีสารต้านอนุมูลอิสระ และช่วยดูดซึม แคลเซียม เข้าสู่ร่างกายได้ดี มากๆจ้า ดีสำหรับคนที่เคยมีบุตร หรือ กระดูกฟ่าม ให้ดื่มได้วันละ 1 ช้อนกาแฟ เช้า เย็นนะ ดื่มมากเกินไม่ดี จะปวดไตจ้า ควรเขย่าขวดก่อนใช้ มันจะนอนก้น albino cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Jun 20, 2011 10:23 am

เหมือนหนังจีนเลยเนอะลุงหมอจ๋า ตอนที่มีคนถูกทำร้ายด้วยวิทยายุทธ์แล้วเจ็บมีคนต้มยาให้ทานนั่งพัดไฟเคี่ยวยา แล้วใช้หม้อดินเนอะ จะทำให้คุณพ่อที่บ้านจ๊ะ สาธุขอให้หายเด้อ กราบขอบพระคุณสำหรับตำหรับยาเจ้าค่ะ santa farao geek flower lol! และอู๊ดดี้ขออนุญาตลุงหมอแบ่งปันบอกชาวโลกต่อไปเจ้านะเจ้าค่ะ pirat Wink
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 20, 2011 11:08 am

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:เหมือนหนังจีนเลยเนอะลุงหมอจ๋า ตอนที่มีคนถูกทำร้ายด้วยวิทยายุทธ์แล้วเจ็บมีคนต้มยาให้ทานนั่งพัดไฟเคี่ยวยา แล้วใช้หม้อดินเนอะ จะทำให้คุณพ่อที่บ้านจ๊ะ สาธุขอให้หายเด้อ กราบขอบพระคุณสำหรับตำหรับยาเจ้าค่ะ santa farao geek flower lol! และอู๊ดดี้ขออนุญาตลุงหมอแบ่งปันบอกชาวโลกต่อไปเจ้านะเจ้าค่ะ pirat Wink

Very Happy Smile Laughing Idea ยินดีเลยจ้า ให้ชาวโลกเขา มีความสุขนิ? เออ... แล้วเรา...ก็เป็นชาวโลกนี่นางั้นเรามีความสุขด้วยละกันจ้า? santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jun 21, 2011 2:15 pm

Shocked น่ารักดีนะชาวโลกนี่ santa โลกนี้ดูสดใสน่ารักขึ้นเป็นกองเล้ย geek scratch flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 21, 2011 6:27 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: Shocked น่ารักดีนะชาวโลกนี่ santa โลกนี้ดูสดใสน่ารักขึ้นเป็นกองเล้ย geek scratch flower lol!

Very Happy Smile Laughing สวัสดีชาวโลก.... Surprised ก็ ชาวโลกทุกๆท่าน น่ารักทุกคนนิ บางคน อย่างกะ ตุ๊กตานิใจดีทั้งนั้น? cherry santa

เวลาขณะนี้ Fri May 17, 2024 6:02 pm