ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

นวรัตน์
hansli2008
jaowrit
บุญธรรม
หนูแดง
ลุงหมอ
อู๊ดดี้
ตุ๊ก บึ่งกุ่ม
12 posters

***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก"

ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก" - Page 2 Empty Re: ***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก"

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 12, 2012 3:02 pm

นวรัตน์ พิมพ์ว่า:ลุงหมอค่ะ
    หนูโอนเงินไป 1000.19 บาท เป็นค่าหัวเชื้อของคุณตุ๊ก 500 ค่ะ และขอน้ำ+เนื้อทิ้งถ่อนที่ลุงหมอหมักด้วยค่ะ น้ำหยด 1 ขวดของคุณแม่ค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ แบบว่ายังไม่ได้ไปที่เชียรใหญ่เลยค่ะ งานยุ่งมาก
    นวรัตน์ รัตนพันธ์ 78/2 ม.9 ต. ทุ่งใหญ่ อ.ทุ่งใหญ่ จ. นครศรีธรรมราช 80240

Very Happy Laughing Smile รับทราพจ้า สาธุ ๆ ๆ ขอบคุณ ที่ คุณตุ๊ก เป็นภาระให้ สาธุ จะเข้าก.ท.ม. 1 คืน ไปดูรถจ้า santa
    นวรัตน์
    สมาชิกทั่วไป

***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก" - Page 2 Empty Re: ***เจตนารมณ์ของลุงหมอ*** "ชมรมสมุนไพรพื้นบ้านสวนพริก"

ตั้งหัวข้อ  นวรัตน์ Sat Jun 16, 2012 2:32 pm

หนูโอนเงินไป 1000.19 บาท เป็นค่าหัวเชื้อของคุณตุ๊ก 500 ค่ะ และขอน้ำ+เนื้อทิ้งถ่อนที่ลุงหมอหมักด้วยค่ะ น้ำหยด 1 ขวดของคุณแม่ค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ แบบว่ายังไม่ได้ไปที่เชียรใหญ่เลยค่ะ งานยุ่งมาก
    นวรัตน์ รัตนพันธ์ 78/2 ม.9 ต. ทุ่งใหญ่ อ.ทุ่งใหญ่ จ. นครศรีธรรมราช 80240

[size=24]ได้รับน้ำหมักแล้วค่ะดีใจมากเลยมีวุ้ยด้วยขอบคุณคุณพี่ตุ๊กมากๆ เลยค่ะ ใจดีมากเลย หัวเชื้อเตรียมขยาย 1*5*5 ส่วนน้ำทิ้งถ่อนผสมกับน้ำหมักที่มีอยู่อัตราส่วนเท่าๆ น้ำผลไม้รวมครึ่งช้อนโต๊ะน้ำทิ้งถ่อนครึ่งช้อนโต๊ะ ต่อน้ำหนึ่งลิตรค่ะแล้วดื่ม และได้น้ำทิ้งถ่อนมาพอดีเลย คุณพ่อไปจุดไฟเผาถุงปูนซีเมนต์ที่บ้านพ่อเค้าสร้างบ้านใหม่ถุงมันเยอะแล้วพอตกดึกแตกลมพิษทั้งตัว อาเจียนหายใจไม่ออก หนูเอาให้กินเลยพอดี ดีขึ้นค่ะ แต่ก็ไปหาหมอร่วมด้วยเพราะไม่แน่ใจว่าแพ้อะไ[/b]รกันแน่
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 16, 2012 10:16 pm

นวรัตน์ พิมพ์ว่า:

[size=24]ได้รับน้ำหมักแล้วค่ะดีใจมากเลยมีวุ้ยด้วยขอบคุณคุณพี่ตุ๊กมากๆ เลยค่ะ ใจดีมากเลย หัวเชื้อเตรียมขยาย 1*5*5 ส่วนน้ำทิ้งถ่อนผสมกับน้ำหมักที่มีอยู่อัตราส่วนเท่าๆ น้ำผลไม้รวมครึ่งช้อนโต๊ะน้ำทิ้งถ่อนครึ่งช้อนโต๊ะ ต่อน้ำหนึ่งลิตรค่ะแล้วดื่ม และได้น้ำทิ้งถ่อนมาพอดีเลย คุณพ่อไปจุดไฟเผาถุงปูนซีเมนต์ที่บ้านพ่อเค้าสร้างบ้านใหม่ถุงมันเยอะแล้วพอตกดึกแตกลมพิษทั้งตัว อาเจียนหายใจไม่ออก หนูเอาให้กินเลยพอดี ดีขึ้นค่ะ แต่ก็ไปหาหมอร่วมด้วยเพราะไม่แน่ใจว่าแพ้อะไ[/b]รกันแน่

Very Happy Shocked Rolling Eyes ลมพิษ ก็ ทั้งกิน ทั้ง ทาซิครับ แปปๆก็หาย? ขอน้ำ+เนื้อทิ้งถ่อนที่ลุงหมอหมักด้วยค่ะ น้ำหยด 1 ขวดของคุณแม่ค่ะ? น้ำ+เนื้อทิ้งถ่อนใส่ขวดได้ไง?น้ำหยด ไม่มีปัญหาจ้า? cheers santa ลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Sun Jun 17, 2012 9:18 pm

ลุงหมอ พิมพ์ว่า:
    นวรัตน์ พิมพ์ว่า:

Very Happy Shocked Rolling Eyes ลมพิษ ก็ ทั้งกิน ทั้ง ทาซิครับ แปปๆก็หาย? ขอน้ำ+เนื้อทิ้งถ่อนที่ลุงหมอหมักด้วยค่ะ น้ำหยด 1 ขวดของคุณแม่ค่ะ? น้ำ+เนื้อทิ้งถ่อนใส่ขวดได้ไง?น้ำหยด ไม่มีปัญหาจ้า? cheers santa ลุงหมอ

cherry ลุงหมอค่ะ คุณนวรัตน์ ได้รับของจากตุ๊กเรียบร้อยแล้วค่ะ cherry
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 18, 2012 2:19 am

cherry cherry cherry ลุงหมอค่ะ คุณนวรัตน์ ได้รับของจากตุ๊กเรียบร้อยแล้วค่ะ cherry queen

Very Happy Laughing Smile คุณตุ๊ก จัดส่งแล้ว ขอบคุณมากๆครับผม ขอบคุณจ้า cheers santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 18, 2012 9:07 pm

Very Happy Laughing Smile วันนี้ 18/06/2012 ส่งพัสดุ EMS ให้สมาชิก หลายราย
    1. คุณพจนา ปากเกร็ด น.น. 1.44 ก.ก.

2. คุณ คุณฉันทิช ธวัชบุรี น.น. 1.524 ก.ก.

3. คุณฉันทิช กล่องที่2 ธวัชบุรี น.น. 1.534 ก.ก.

4. คุณฉันทิช กล่องที่3 ธวัชบุรี น.น. 3.786 ก.ก.

5. คุณสุดา สิงห์นคร น.น. 2.138 ก.ก.

6. คุณ อัฉรา สร้างคอมพ์ น.น. 2.322 ก.ก. คง 2 วันถึงนะครับ ใครไกล้ก็ 1 วันจ้า cheers

sunny Wink รายที่ไม่มีชื่อ ค้างส่งพรุ่งนี้ ของคุณทราย มูลทรัย์จ้า ใคร ตกหล่น ทักท้วง นะครับ Laughing

Shocked ส่วน ของคุณลัคนา ซอย 58 รามอินทรา คันนายาว ไม่มี บ้านเลขที่ ให้ผมไป เลยส่ง ไม่ถึง ถูกตีกลับ ติดต่อกลับไปหาลุงหมอ ด้วยนะครับ โทรศัพย์ก็ได้ครับ จะ จัดส่งให้ใหม่ อีก 1 รอบครับขอ บ้านเลขที่จ้า santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 21, 2012 3:53 pm

Rolling Eyes Laughing Smile วันนี้ ส่งพัสดุ ด่วน ให้คุณประภาภรณ์ พนัสนิคม จ.ชลบุรี และ ของคุณ ฉันทิช ธวัชบุรี จ.ร้องเอ็ด เรียบร้อยละนะครับ รุ่งขึ้น วันศุกร์ บ่ายๆคง ถึง นะครับ EMS ด่วน ไปให้ "ใข้รอหมอ โรค รอยา" ช้าบ้าง ไม่ทันใจ ก็ ขออภัยนะครับ?
    Rolling Eyes Wink มีสมาชิก สมัคมา ในเวบ "ลุงหมอ สวนโพธิ์ "และมี สมาชิกทั้งหมด 392 คน ไกล้จะครบ 400 ท่านละ
    Razz สมาชิกล่าสุดคือ himavar sunny ยินดีต้อนรับครับ มีหลายราย ติดต่อมาจาก ต่างประเทศ อเมกา หลายมลรัฐ สวีเดน ฯลฯ แต่ ส่งให้ไม่ได้นะครับ รับไปส่งกันเองจ้า โหลด ใต้เครื่องไป ดี สุดๆครับ Smile
    cheers cherry มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 18 คน เมื่อ Fri Jun 08, 2012 10:00 am farao santa ลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Sat Jun 23, 2012 8:47 pm

queen สมาชิกอีก 2 ท่านก็ครบ 400 แล้ว queen
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 23, 2012 10:31 pm

ตุ๊ก บึ่งกุ่ม พิมพ์ว่า: queen สมาชิกอีก 2 ท่านก็ครบ 400 แล้ว queen

Wink Rolling Eyes Very Happy คงวันอาทิตย์ นี่ละครับ 400 ผ่าน แน่ๆ cheers จะให้ อะไร ดีน้า Rolling Eyes santa ลุงหมอ
    winniethepooh
    winniethepooh

ตั้งหัวข้อ  winniethepooh Mon Jun 25, 2012 10:48 am

ครบ 400 หรือยังค่ะ ลุงหมอ หนูจะหาสมาชิกใหม่มาเพิ่มให้อีกค่ะ ทั้งสมาชิกลุงหมอ และสมาชิกใหม่หัดหมักค่ะ

วันนี้ เพื่อนร่วมงานหนูเขามาถามเรื่องน้ำหมัก (เขารู้ว่าที่บ้านหมัก) เนื่องจากพ่อของเขาเพิ่งไปตรวจและเจอว่าเป็นมะเร็งที่ตับซึ่งอยู่ใกล้กับถุงน้ำดี ซึ่งหมอบอกว่าผ่าตัดไม่ได้ ต้องทำครีโมอย่างดเดียว จริงๆป่วยมาตั้งแต่ ต้นปี มีอาการปวดท้อง กินอาหารไม่ค่อยได้ ไปตรวจหลายครั้งแต่ไม่เจออะไร ล่าสุดไปตรวจก็เจอว่าเป็นมะเร็งที่ตับ น่าจะระยะที่ 2 และพอดีมีคนเอาน้ำหยดมาให้เขากิน มาผสมน้ำ 2 หยด ต่อน้ำ 1 แก้ว เรื่องตับยังไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า แต่ เท้าที่บวมอยู่ ก็หายบวม เขาก็เลยอยากได้อีก หนูก็เลยบอกว่า ถ้าอยากได้น้ำหยด และซื้อก็ต้องไปซื้อกับป้าเช็ง แต่ของหนูที่ได้มา คือไปร่วมทำบุญมา ลุงหมอใจดีส่งมาให้ 2 ขวด หนูก็เลยจะแบ่งให้เขา 1 ขวด กับน้ำหมักผลไม้รวม 1 ขวด ให้เขาไปกิน เขาบอกว่าพ่อผอมมากเลย เห็นซี่โครงเลยค่ะ ฟังแล้วก็สงสาร ทั้งพ่อและลูก เพราะเครียดตามกัน ถ้าอย่างนี้จะต้องให้เขากินยังไงดีค่ะลุงหมอ

อีกอย่าง หนูแนะนำให้เขาลองไปปรึกษากับพี่น้อง พ่อ แม่ ดูว่า ให้เลื่อนการทำครีโมไปก่อนดีมั้ย เพราะตอนนี้พ่อก็ไม่แข็งแรง ถ้าทำครีโมแล้ว ร่างกายจะแย่เข้าไปอีก ให้เลื่อนแล้วกินน้ำหยดดูก่อนดีกว่า หนูลองให้ไปถามหมอดูว่า เลื่อนการทำครีโมไปก่อนได้ไหม แต่ไม่ต้องบอกหมอว่าจะกินน้ำหยด ให้บอกว่าคนไข้ยังไม่พร้อมก็ได้ ให้ลองคุยกันดู แล้วตัดสินใจกันเอง เพราะหนูก็บอกไม่ได้ว่าหายหรือเปล่า ให้เป็นตัวช่วยไปพิจารณาหล่ะกัน

แฮ่ะ ๆ เล่ายาวอีกแล้ว เดี๋ยวหนูจะมีร่วมทำบุญกับลุงหมออีกค่ะ โอนเงินแล้วหนูจะแจ้งอีกครั้งค่ะ

ขอบพระคุณลุงหมอมาก ๆ นะค่ะ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 25, 2012 12:12 pm

winniethepooh พิมพ์ว่า:ครบ 400 หรือยังค่ะ ลุงหมอ หนูจะหาสมาชิกใหม่มาเพิ่มให้อีกค่ะ ทั้งสมาชิกลุงหมอ และสมาชิกใหม่หัดหมักค่ะ

วันนี้ เพื่อนร่วมงานหนูเขามาถามเรื่องน้ำหมัก (เขารู้ว่าที่บ้านหมัก) เนื่องจากพ่อของเขาเพิ่งไปตรวจและเจอว่าเป็นมะเร็งที่ตับซึ่งอยู่ใกล้กับถุงน้ำดี ซึ่งหมอบอกว่าผ่าตัดไม่ได้ ต้องทำครีโมอย่างดเดียว จริงๆป่วยมาตั้งแต่ ต้นปี มีอาการปวดท้อง กินอาหารไม่ค่อยได้ ไปตรวจหลายครั้งแต่ไม่เจออะไร ล่าสุดไปตรวจก็เจอว่าเป็นมะเร็งที่ตับ น่าจะระยะที่ 2 และพอดีมีคนเอาน้ำหยดมาให้เขากิน มาผสมน้ำ 2 หยด ต่อน้ำ 1 แก้ว เรื่องตับยังไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า แต่ เท้าที่บวมอยู่ ก็หายบวม เขาก็เลยอยากได้อีก หนูก็เลยบอกว่า ถ้าอยากได้น้ำหยด และซื้อก็ต้องไปซื้อกับป้าเช็ง แต่ของหนูที่ได้มา คือไปร่วมทำบุญมา ลุงหมอใจดีส่งมาให้ 2 ขวด หนูก็เลยจะแบ่งให้เขา 1 ขวด กับน้ำหมักผลไม้รวม 1 ขวด ให้เขาไปกิน เขาบอกว่าพ่อผอมมากเลย เห็นซี่โครงเลยค่ะ ฟังแล้วก็สงสาร ทั้งพ่อและลูก เพราะเครียดตามกัน ถ้าอย่างนี้จะต้องให้เขากินยังไงดีค่ะลุงหมอ

อีกอย่าง หนูแนะนำให้เขาลองไปปรึกษากับพี่น้อง พ่อ แม่ ดูว่า ให้เลื่อนการทำครีโมไปก่อนดีมั้ย เพราะตอนนี้พ่อก็ไม่แข็งแรง ถ้าทำครีโมแล้ว ร่างกายจะแย่เข้าไปอีก ให้เลื่อนแล้วกินน้ำหยดดูก่อนดีกว่า หนูลองให้ไปถามหมอดูว่า เลื่อนการทำครีโมไปก่อนได้ไหม แต่ไม่ต้องบอกหมอว่าจะกินน้ำหยด ให้บอกว่าคนไข้ยังไม่พร้อมก็ได้ ให้ลองคุยกันดู แล้วตัดสินใจกันเอง เพราะหนูก็บอกไม่ได้ว่าหายหรือเปล่า ให้เป็นตัวช่วยไปพิจารณาหล่ะกัน

แฮ่ะ ๆ เล่ายาวอีกแล้ว เดี๋ยวหนูจะมีร่วมทำบุญกับลุงหมออีกค่ะ โอนเงินแล้วหนูจะแจ้งอีกครั้งค่ะ

ขอบพระคุณลุงหมอมาก ๆ นะค่ะ

affraid Rolling Eyes Wink ลองๆเข้าไปอ่าน กระทู้ เก่าถัดลงไป 6-7 กระทู้เรื่อง เล่าเรื่อง คุณแม่เป็นมะเร็งตับ อ่านดูนะครับ เขามีตอน 1 และ 2 คุณแม่เขาป่วยมะเร็งตับ ตอนนี้ ดีขึ้น จะกลับไปทำสวนผักต่ออีกแล้ว ต้องคอยห้ามๆไว้ Very Happy

Rolling Eyes Wink รายที่คุณว่านี่ เป็น มะเร็งระยะ 2 ความเห็นลุงหมอ " อย่าให้คีโมนะครับ " คนป่วยจะทรุด แล้ว ผมร่วง ก็ นับเวลา ถอยหลังได้เลย ไม่เกิน 1 ปี?" เลื่อนไปก่อน คนป่วยรับไม่ใหวครับ แต่ เราไปยุ่งมากไม่ได้ ให้งดเค็ม มัน คาว ก่อนนะครับหมอ รับรองได้ใหม? ให้คีโมแล้วไม่หายไปจากโลกนี้? cherry santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 26, 2012 11:15 pm

Very Happy Laughing Smile วันนี้ ส่ง EMS ให้ไป 3 ราย มีของคุณชมภูนุช มณีรินทร์ เพชรเกษม 46 ก.ท.ม.

Rolling Eyes คุณ อรพิน เสริมการดี ซ. วชิรอนันต์ สงขลา

Idea คุณ คุณมิ่งขวัญ สิทธิมลฑล สบตุ๋ย ลำปาง

Rolling Eyes ไกล้ๆก็ วันพุธ ถึงครับ ที่ไกล พฤหัสหรือศุกร์ละครับ cheers santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 28, 2012 4:27 pm

Very Happy Laughing Rolling Eyes วันนี้ ส่ง พัสดุ 3 ชิ้นนะครับ ไป จ. เลย จ.อุบลฯ และ ก.ท.ม. รอรับของกันนะครับ santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 03, 2012 4:25 pm

Very Happy Laughing Smile ฝนตก เดินทางระวังกันนิด 1 ระวัง ร่างกาย โดนฝน รีบๆอาบน้ำ เปลี่ยนผ้า ใ้ห้ ไวที่สุด นะครับเชื้อหวัด รุ่นใหม่ กลายพันธุ์ เจ็บคอ ทานฟ้าทลายโจร ทันที่ ครั้งละ 2 แค๊ปซูล 4 เวลา จนกว่าจะหาย อย่ารอ นานนะครับ อันตราย เดินทางไกล ก็รอบครอบกันด้วยนิ? วันนี้พึ่งส่งของ กลับมา ของคุณทองสดใส นนทบุรี * คุณพรกมล ก.ท.ม. คุณ ชมภูนุช ก.ท.ม. คุณยุทธ์ นครศรีธรรมราช farao Wink ที่ เหลือคุณวรรณ สุราษฏร์ธานี - คุณฉันทิช ร้องเอ็ด - คุณ สังวอน ชลบุรี ยังติดขัด ส่งไม่ทันจ้า cheers cherry santa ลุงหมอ

ตั้งหัวข้อ  ตุ๊ก บึ่งกุ่ม Fri Jul 13, 2012 8:36 pm

Very Happy Smile Laughing ลืมบอกวันนี้ ส่งน้ำหมัก หน้ำหยดมหาบำบัติ ออกไป ละครับ 6 กล่อง ไป 1. ยะโสธร 2. อุบลราชธานี 3. ร้อยเอ็ด 4. สัตหีบ 5. พระโขนง 6. ธวัชบุรี รอรับกันนะครับ บ่ายๆจ้า santa ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 13, 2012 9:26 pm

ตุ๊ก บึ่งกุ่ม พิมพ์ว่า: Very Happy Smile Laughing ลืมบอกวันนี้ ส่งน้ำหมัก หน้ำหยดมหาบำบัติ ออกไป ละครับ 6 กล่อง ไป 1. ยะโสธร 2. อุบลราชธานี 3. ร้อยเอ็ด 4. สัตหีบ 5. พระโขนง 6. ธวัชบุรี รอรับกันนะครับ บ่ายๆจ้า santa ลุงหมอ

Rolling Eyes Very Happy Smile วันนี้ ศุกร์ที่ 13 ส่งออกไป ด่วน 3 กล่อง คุณจุฬีพร อุบลราชธานี * คุณกลิ่นแก้ว จ.ปทุม * คุณ เศรษฐยุส ซีค่อน Shocked Rolling Eyes บ่ายๆวันเสาร์ ไปรับของจ้า cheers sunny santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 13, 2012 9:27 pm

ตุ๊ก บึ่งกุ่ม พิมพ์ว่า: Very Happy Smile Laughing ลืมบอกวันนี้ ส่งน้ำหมัก หน้ำหยดมหาบำบัติ ออกไป ละครับ 6 กล่อง ไป 1. ยะโสธร 2. อุบลราชธานี 3. ร้อยเอ็ด 4. สัตหีบ 5. พระโขนง 6. ธวัชบุรี รอรับกันนะครับ บ่ายๆจ้า santa ลุงหมอ

Rolling Eyes Very Happy Smile พึ่งกลับมาจากเพชรบูรณ์ วันนี้ ศุกร์ที่ 13 ส่งออกไป ด่วน 3 กล่อง คุณจุฬีพร อุบลราชธานี * คุณกลิ่นแก้ว จ.ปทุม * คุณ เศรษฐยุส ซีค่อน Shocked Rolling Eyes บ่ายๆวันเสาร์ ไปรับของจ้า cheers sunny santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Fri Jul 20, 2012 9:29 pm

Very Happy Laughing Smile 2 วันนี้ เนต มีปัญหามากๆ หยุดที เป็น วันเลยจ้า แจ้งข่าว ส่งน้ำหมัก cheers ของคุณสุพิชชา ลพบุรี * ครูนิต ชุมแพ ขอนแก่น * คุณเมธี สมุทรปราการ * คุณพัทยา ร้อยเอ็ด * คุณอุษา ก.ท.ม. * คุณพรกมล ก.ท.ม. *คุณนิตยา ชลบุรี * คุณสังวร ชลบุรี * คุณศิรินภา ปทุมธานี ส่งไปได้ 2 วันละ คงถึงมือเกือบหมดละนะครับ santa
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jul 25, 2012 2:10 pm

Laughing Smile Rolling Eyes วันนี้ ส่งให้ 2 ราย ละครับ คุณเบ็ญจวรรณ์ ธวัชบุรี 101 และคุณธีรนุช จอระเจ้บัว? วันพฤหัส รับของบ่ายๆครับผม cheers cherry santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Thu Jul 26, 2012 8:07 am

ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Laughing Smile Rolling Eyes วันนี้ ส่งให้ 2 ราย ละครับ คุณเบ็ญจวรรณ์ ธวัชบุรี 101 และคุณธีรนุช จอระเจ้บัว? วันพฤหัส รับของบ่ายๆครับผม cheers cherry santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    lol! ลุงหมอ santa เรางานเยอะทุกวันเลยเนอะ ได้โปรดพักผ่อนบ้างเน้อ เป็นห่วงเจ้าค่ะ flower
    hansli2008

ตั้งหัวข้อ  hansli2008 Thu Jul 26, 2012 8:00 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:
    ลุงหมอ พิมพ์ว่า: Laughing Smile Rolling Eyes วันนี้ ส่งให้ 2 ราย ละครับ คุณเบ็ญจวรรณ์ ธวัชบุรี 101 และคุณธีรนุช จอระเจ้บัว? วันพฤหัส รับของบ่ายๆครับผม cheers cherry santa ลุงหมอ สวนโพธิ์
    lol! ลุงหมอ santa เรางานเยอะทุกวันเลยเนอะ ได้โปรดพักผ่อนบ้างเน้อ เป็นห่วงเจ้าค่ะ flower
    อู๊ดดี้เรื่องผลของกฤษณาพี่เสียใจและขอโทษ ที่บอกจะส่งให้ คือดว้ยเขาป็นของใหม่พึ่งจะออกผลปีแรก เลยไม่รู้เขาแก่ยังไงปรากฎว่าอีกสี่ห้าวันไปดูเขาหล่นและ แตกกระจายไก่เขี่ยเอามะได้เลย ไว้ปีหน้าเด้อสิจัดให่ ซอรี่หลายๆๆเด้อน้องหล่า
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sun Jul 29, 2012 7:48 pm

hansli2008 พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:
    อู๊ดดี้เรื่องผลของกฤษณาพี่เสียใจและขอโทษ ที่บอกจะส่งให้ คือดว้ยเขาป็นของใหม่พึ่งจะออกผลปีแรก เลยไม่รู้เขาแก่ยังไงปรากฎว่าอีกสี่ห้าวันไปดูเขาหล่นและ แตกกระจายไก่เขี่ยเอามะได้เลย ไว้ปีหน้าเด้อสิจัดให่ ซอรี่หลายๆๆเด้อน้องหล่า
    มิเป็นไรจ๊ะ อู๊ดดี้รอได้จีะคุณพี่ Arrow ไก่คงจะห๊อมน่าดูเนอะเพราะไปเขี่ยเสียกระจุบกระจาย drunken ไม่ทราบว่าผลจะหอมรึเปล่า flower
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jul 31, 2012 8:21 pm

กราบลุงหมอเจ้าค่ะ ลุงหมอเจ้าขาอู๊ดดี้ขอรบกวนน้ำทิพย็เจ้าค่ะ แล้วแต่ลุงหมอจะเมตตาเด้อ หากยังยุ่งอยู่ก็มัเป็นไรเจ้าค่ะ อู๊ดดี้รอได้ Sleep drunken bom flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jul 31, 2012 11:40 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:กราบลุงหมอเจ้าค่ะ ลุงหมอเจ้าขาอู๊ดดี้ขอรบกวนน้ำทิพย็เจ้าค่ะ แล้วแต่ลุงหมอจะเมตตาเด้อ หากยังยุ่งอยู่ก็มัเป็นไรเจ้าค่ะ อู๊ดดี้รอได้ Sleep drunken bom flower

อู๊ดดี้รอได้ Sleep drunken bom flower Shocked Rolling Eyes รอจนหลับ ไปเลยหรา? พุธ พรุ่งนี้ ถ้า ไม่ลืม? จะจัดส่งให้จ้า โนต๊ ขึ้นกระดาน ไว้ก่อนละ? cheers santa ลุงหมอ
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sun Aug 05, 2012 2:57 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:กราบลุงหมอเจ้าค่ะ ลุงหมอเจ้าขาอู๊ดดี้ขอรบกวนน้ำทิพย็เจ้าค่ะ แล้วแต่ลุงหมอจะเมตตาเด้อ หากยังยุ่งอยู่ก็มัเป็นไรเจ้าค่ะ อู๊ดดี้รอได้ Sleep drunken bom flower

อู๊ดดี้รอได้ Sleep drunken bom flower Shocked Rolling Eyes รอจนหลับ ไปเลยหรา? พุธ พรุ่งนี้ ถ้า ไม่ลืม? จะจัดส่งให้จ้า โนต๊ ขึ้นกระดาน ไว้ก่อนละ? cheers santa ลุงหมอ
    กราบขอบพระคุณเจ้าค่ะ albino sunny สาธุขออย่าให้ลุงหมอลืมเล้ย สงสารหนูน้อยตาดำดำด้วยเตอะ flower

เวลาขณะนี้ Fri May 03, 2024 7:27 am