ลุงหมอ สวนโพธิ์

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2 posters

wow ! ได้เว๊ปใหม่แล้วสวยจังเลย

อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้
    สมาชิกทั่วไป

wow !    ได้เว๊ปใหม่แล้วสวยจังเลย    Empty wow ! ได้เว๊ปใหม่แล้วสวยจังเลย

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sun Jun 05, 2011 1:35 pm

กราบสวัสดีเจ้าค่ะ วุ๊ย กว่าจะเข้าเว๊ปอันสวยงามนี้ได้แทบแย่เลย ไม่อยากจะบอกว่าลืมรหัส ตัวเองเฉิ่มเบอะอยู่นาน กว่าจะมองเห็นคำว่าลืมรหัสผ่าน ดู๋ชิ เจ้าอู๊ดดี้ช่างงอโอโงไม้เอกจังเลย Crying or Very sad เข้าได้แล้วก้อดี๋ใจ๋หลายๆเด้อ cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

wow !    ได้เว๊ปใหม่แล้วสวยจังเลย    Empty Re: wow ! ได้เว๊ปใหม่แล้วสวยจังเลย

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jun 05, 2011 2:16 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:กราบสวัสดีเจ้าค่ะ วุ๊ย กว่าจะเข้าเว๊ปอันสวยงามนี้ได้แทบแย่เลย ไม่อยากจะบอกว่าลืมรหัส ตัวเองเฉิ่มเบอะอยู่นาน กว่าจะมองเห็นคำว่าลืมรหัสผ่าน ดู๋ชิ เจ้าอู๊ดดี้ช่างงอโอโงไม้เอกจังเลย Crying or Very sad เข้าได้แล้วก้อดี๋ใจ๋หลายๆเด้อ cheers
    Very Happy Smile Laughing อิอิ ปานได้บ้านใหม่เลยเรา อันนี้ ดูง่ายดีใครมาใครไป ยินดีต้อนรับทุกๆท่านที่มาจ้า santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

wow !    ได้เว๊ปใหม่แล้วสวยจังเลย    Empty Re: wow ! ได้เว๊ปใหม่แล้วสวยจังเลย

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Jun 06, 2011 3:58 pm

จร้า น่ารักสุดๆ เด้ cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 06, 2011 4:48 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:จร้า น่ารักสุดๆ เด้ cheers
    Smile Smile Smile เหอะๆๆๆ แอ๊ดมีน เขาน่ารักจ้า เก่งอีกตะหาก เลยได้เวบลุงหมอมาใช้งานจ้า santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Sun Jun 12, 2011 2:15 pm

ต้องขอบคุณ คุณแอ๊ดมีน หลายๆเด้อ ที่ทำให้เราได้เว๊ปสดใส น่ารัก และทำให้เราได้ทักทายกะลุงหมอและสมาชิกได้ ขอบคุณเด้อ อู๊ดดี้ cheers geek flower
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sun Jun 12, 2011 8:40 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ต้องขอบคุณ คุณแอ๊ดมีน หลายๆเด้อ ที่ทำให้เราได้เว๊ปสดใส น่ารัก และทำให้เราได้ทักทายกะลุงหมอและสมาชิกได้ ขอบคุณเด้อ อู๊ดดี้ cheers geek flower
    Very Happy Laughing Smile ยังคิดๆอยู่นะ ว่าจะเปิด ช่องทาง" สนทนาธรรม" ด้วยนะครับ รอปรึกษากันก่อนไม่รู้พื้นที่ จะพอใช้ใหม? santa
    ??? ????
    ผู้มาเยือน

wow !    ได้เว๊ปใหม่แล้วสวยจังเลย    Empty เห็นด้วยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ??? ???? Mon Jun 13, 2011 4:03 pm

อยากให้มีช่อง"สนทนาธรรมค่ะ" Smile Very Happy Laughing มีเรื่องไม่เข้าใจเยอะเลยค่ะ Rolling Eyes Rolling Eyes cyclops sunny
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Jun 13, 2011 4:32 pm

cheers cheers เห็นด้วยเจ้าค่ะ flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Mon Jun 13, 2011 9:05 pm

Very Happy Smile Laughing งั้น รอแอ๊ดมีนเขาว่างก่อนนิ จะให้เขาจัดให้จ้า ... cheers cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jun 14, 2011 10:41 am

จร้า จะรอเจ้าค่ะ Very Happy
    ??? ????
    ผู้มาเยือน

wow !    ได้เว๊ปใหม่แล้วสวยจังเลย    Empty ดีใจจังค่ะ

ตั้งหัวข้อ  ??? ???? Tue Jun 14, 2011 12:33 pm

ลุงหมอใจดีจังค่ะcheers cheers cheers Cool Razz
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 14, 2011 12:46 pm

น้ำ เย็น พิมพ์ว่า: ลุงหมอใจดีจังค่ะcheers cheers cheers Cool Razz
    Smile Smile Smile Laughing Rolling Eyes Wink Embarassed sunny cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 15, 2011 7:49 pm

bounce alien ลุงหมอจ๋ารบกวนคุณแอ๊ดมีนเอาภาพการ์ตูน เชร่ามูน อาราเร่ มาลงได้อะป่าวจ๊ะ เพราะภาพที่มีนะมีแต่ผู้ชายเด้อ อู๊ดดี้บอกไม่ถูกภาพที่จะเลือกลงในโปร์ไฟส์นะจ๊ะ geek รบกวนคุณแอ๊ดมีนด้วยนะจ๊ะ flower lol! ขอบคุณมากจร๊า อู๊ดดี้
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Thu Jun 16, 2011 9:14 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: bounce alien ลุงหมอจ๋ารบกวนคุณแอ๊ดมีนเอาภาพการ์ตูน เชร่ามูน อาราเร่ มาลงได้อะป่าวจ๊ะ เพราะภาพที่มีนะมีแต่ผู้ชายเด้อ อู๊ดดี้บอกไม่ถูกภาพที่จะเลือกลงในโปร์ไฟส์นะจ๊ะ geek รบกวนคุณแอ๊ดมีนด้วยนะจ๊ะ flower lol! ขอบคุณมากจร๊า อู๊ดดี้

Sad Razz Wink Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes ก็เลือกภาพจาก เครื่องของอู๊ดดี้เลยจิ หรือภาพนางสาวไทย สมัยใหนๆก็ได้ Smile santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Fri Jun 17, 2011 2:50 pm

Embarassed Embarassedอยากเอาภาพตัวเองโพส์เพื่อนดันบอกว่าอู๊ดดี้เหมือนหนูหิ่นจัง กลัวสมาชิกต็กกะใจ และพูดว่าทำไมอู๊ดดี้ช่างกล้าเกิด affraid Sleep ดู๊ว่าอู๊ดดี้ขี้เหล่ขนาดไหน แต่ก็ดีได้เกิดเป็นเป็นมนุษย์ผู้ประเสริฐ ชาติก่อนไม่ได้ทำบุญด้วยดอกบัวเลยไม่สวยงามเหมือนคนอื่น ฮือ geek flower lol! จร็าแล้วจะหาภาพลงเองก็ได้เจ้าค่ะ
    queen
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Sat Jun 18, 2011 5:59 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: Embarassed Embarassedอยากเอาภาพตัวเองโพส์เพื่อนดันบอกว่าอู๊ดดี้เหมือนหนูหิ่นจัง กลัวสมาชิกต็กกะใจ และพูดว่าทำไมอู๊ดดี้ช่างกล้าเกิด affraid Sleep ดู๊ว่าอู๊ดดี้ขี้เหล่ขนาดไหน แต่ก็ดีได้เกิดเป็นเป็นมนุษย์ผู้ประเสริฐ ชาติก่อนไม่ได้ทำบุญด้วยดอกบัวเลยไม่สวยงามเหมือนคนอื่น ฮือ geek flower lol! จร็าแล้วจะหาภาพลงเองก็ได้เจ้าค่ะ
    queen
    Smile Laughing Rolling Eyes คนจะดี ดีที่ใจ ใช่ใบหน้า
    Wink คนเกิดมา รูปธรรม นามธรรม
    Smile บุญกุศล ดลบันดาล ทานก็ทำ
    tongue ศีลมีนำ สมาธิเกิด เลศคนดี santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Tue Jun 21, 2011 2:03 pm

Razz Wink สาธุเจ้าค่ะ ใช่เลยเจ้าค่ะ คนจะสวยใช่สวยที่ใบหน้า สวยที่ใจดีกว่าเนอะ และก็เป็นคนดีของครอบครัวและสังคม
    และก็ขอบคุณ คุณธนิตาที่ให้อู๊ดดี้มีรูปประจำตัว cheers tongue อิอิ คนแก่อยากเป้งเด็ก อิอิ ชอบมาก มากเลยจ๊ะ geek flower flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 21, 2011 6:33 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า: Razz Wink สาธุเจ้าค่ะ ใช่เลยเจ้าค่ะ คนจะสวยใช่สวยที่ใบหน้า สวยที่ใจดีกว่าเนอะ และก็เป็นคนดีของครอบครัวและสังคม
    และก็ขอบคุณ คุณธนิตาที่ให้อู๊ดดี้มีรูปประจำตัว cheers tongue อิอิ คนแก่อยากเป้งเด็ก อิอิ ชอบมาก มากเลยจ๊ะ geek flower flower lol!
    Very Happy Smile Laughing เหอะๆๆๆ เหมือน ลุงหมอเลยงิ ชอบ พ่อมดขาว? ไม่ไกล้กันเลยนิ tongue cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 22, 2011 1:55 pm

พ่อมดขาวอู๊ดดี้ก็ชอบเจ้าค่ะ ถือไม้เท้าสุขุมน่ารักมากด้วย santa albino flower lol!
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 22, 2011 7:40 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:พ่อมดขาวอู๊ดดี้ก็ชอบเจ้าค่ะ ถือไม้เท้าสุขุมน่ารักมากด้วย santa albino flower lol!

Very Happy Smile Laughing น้าน...น..น..น? เหอะๆๆๆๆๆใจดี มีคุณธรรม อีกตะหากนิ Wink ชอบตรงเขาตรง... รักดี เกลียดชั่วจ้า? santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Jun 27, 2011 10:47 am

รักดี หามจั่ว รักชั่วหามเสาเด้อ affraid หามจั่วดีก่า เบาดี อิอิ sunny
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Tue Jun 28, 2011 1:31 am

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:รักดี หามจั่ว รักชั่วหามเสาเด้อ affraid หามจั่วดีก่า เบาดี อิอิ sunny

Surprised Shocked Mad Evil or Very Mad Crying or Very sad Twisted Evil Rolling Eyes ไม่แบก ไม่หามทั้งนั้นละผม ช่วงนี้ลากสังขารไปก่อนนิ cheers santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Wed Jun 29, 2011 9:58 am

ลุงหมอเจ้าขา เคยได้ยินอะป่าว ร่างชราในตาทารถนะ เราต้องบอกเราเสมออายุแค่ตัวเลขเด้อ Laughing Razz เอาอย่างอู๊ดดี้ชิ อาราเล่เด้อ affraid albino อย่างเราไปซื้อของเค้าเรียกรับอะไรดีแม่ Shocked Shocked อู๊ดดี้นี่ อึม อึม อยากกระโดดสกายคิกเลยนะ แต่ก้ต้องมีสติ เราคงเป็นอย่างเค้าว่า อิอิ flower flower น้องไปด้วยพูดว่าพี่อู๊ดไม่ต้องซื้อมัน jocolor แน่ะ Exclamation Exclamation มีคนโกรธแทนเรานิ pig flower[/b] lol! อู๊ดดี้จะบอกกับทุกคนว่าฉันนะ ร่างชราในตาทารถวุ๊ย sunny cheers
    ลุงหมอ
    ลุงหมอ
    ผู้ก่อตั้ง
    ผู้ก่อตั้ง

ตั้งหัวข้อ  ลุงหมอ Wed Jun 29, 2011 12:44 pm

อู๊ดดี้ พิมพ์ว่า:ลุงหมอเจ้าขา เคยได้ยินอะป่าว ร่างชราในตาทารถนะ เราต้องบอกเราเสมออายุแค่ตัวเลขเด้อ Laughing Razz เอาอย่างอู๊ดดี้ชิ อาราเล่เด้อ affraid albino อย่างเราไปซื้อของเค้าเรียกรับอะไรดีแม่ Shocked Shocked อู๊ดดี้นี่ อึม อึม อยากกระโดดสกายคิกเลยนะ แต่ก้ต้องมีสติ เราคงเป็นอย่างเค้าว่า อิอิ flower flower น้องไปด้วยพูดว่าพี่อู๊ดไม่ต้องซื้อมัน jocolor แน่ะ Exclamation Exclamation มีคนโกรธแทนเรานิ pig flower[/b] lol! อู๊ดดี้จะบอกกับทุกคนว่าฉันนะ ร่างชราในตาทารถวุ๊ย sunny cheers

Very Happy Laughing Smile Smile Smile cheers อยากให้ดี มีทางออกจ้า อู๊ดดี้จ๋า Rolling Eyes หมักให้มากๆ หาถังกลมทรงเปล พลาสติก ที่ใช้ ผสมปูนน่ะ นำมาเป็น ถังหมักครับ หาแผ่นพลาสติกมาเป็นฝาถัง ไว้กันฝุ่นละออง ผลไม้ และสมุนไพรทุกๆชนิด+ ขิง ข่า กระชาย หั่นใส่ให้ได้ 3 ส่วน น้ำตาล 1 ส่วน น้ำ 7 ส่วน ทะยอย หาใส่ไปผักขม ตำลึง ทองหลาง ขมิน ผลไม้เปรี้ยว - หวาน ข้าวกล้อง หมักไป ให้ได้ 3 เดือน ขยันคนหน่อยนะ ทะยอยใส่ก็ได้หาอะไรได้ ใส่โลด?อย่าลืม ใสหัวเชื้อลงไปก่อนตอนตีน้ำตาล ด้วยนะจ๊ะ ตีผสมน้ำแค่ 1 ใน 3 ของถังนะครับ เวลาลงสรง ( แช่ ) น้ำได้ไม่ล้นออก เสียดาย?cheers

Rolling Eyes Wink Smile เมื่อครบ 3 เดือน หลังจาก หมักครั้งสุดท้าย ก็ ลงแช่เองเลย เป็นของเราคนเดียว ไม่เกียวกะใคร? หลังอาบน้ำเสร็จนะจ๊ะ นี่ละ สูตรน้ำยา สาว 2.000 ปี แช่ในถังหมัก วันละ 10- 20 นาที ไม่มีการถ่ายเปลี่ยน วันไดมีกลิ่น ก็ เติม น้ำตาลลงไป อิอิอิ สุขใจ ใหนจะเทียบ แล้ว ต่อไป ถ่ายรูปไว้ คอยกลับมาดูผลงานปี ต่อไปนิ?
    cherry santa
    อู๊ดดี้
    อู๊ดดี้

ตั้งหัวข้อ  อู๊ดดี้ Mon Aug 01, 2011 4:09 pm

Crying or Very sad Mad ไม่ได้เห็นแสงสีของเว๊ป เลยเพราะดอมฯมีปัญหา Evil or Very Mad Crying or Very sad pig flower

เวลาขณะนี้ Mon Apr 29, 2024 8:29 am